Góc giao lưu những bạn có sở thích chế máy bắn bóng bàn ! Có hướng dẫn chi tiết !

thanhchuatau

Đại Uý
thay đổi nhiều lần cuối cùng cũng chọn phương pháp nạp = đĩa đơn :D , bắn cực kỳ ngon lành luôn ạ , bác nào ở gần e có ý định làm cứ qua e , đảm bảo nhìn qua là các bác sẽ làm ngay được ạ !
Máy có thể bắn nhanh , chậm , xa , gần , các loại xoáy tùy ý ( nhưng chỉ bắn được 1 điểm thôi ạ , đang chế thêm cái tuốc năng quạt :D ). Giá thành khoảng 300k !
Minh muon mua cai may nay . Gia bao nhieu ?

club7337

Đại Tá
Thế là ngon rồi em ! cái chính là mình làm ra nó ! nên mình sẽ hài lòng với cái mà nó mang lại cho mình.
- Chức năng xoáy xuống thì em xoay cái motor bắn bóng xuống dưới là ra ngay mà - Cái này em làm cái đai cho nó có thể xiết vào, ra để xoay cho dễ là OK.

Chiếc máy này góp vui nè anh em !
bao nhiêu máy này vậy bạn

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Cải tiến mới cho các modern mới của tháng 11 và 12. Việc điều chỉnh góc vếch khá đơn giản nhưng do thiết kế đơn giản quá nên nhiều anh em khó chỉnh và dễ bị rời ra . Để khắc phục hiện tượng này và tạo điều kiện tốt hơn cho việc điều chỉnh, nâng cao tính thẩm mỹ mẫu máy tháng 11,12 áp dụng cơ chế điều chỉnh góc vếch kiểu mới rất thuận tiện mà hiệu quả, những anh em đã mua máy có thể dễ dàng tự nâng cấp theo hướng dẫn dưới đây nhé . ( cải tiến này áp dụng cho cả 2 mẫu phổ thông và cao cấp )

Chi tiết từng bộ phận :

Những bạn không có điều kiện nâng cấp có thể gửi máy cho mình để mình nâng cấp lên miến phí nhé ( không bao gồm tiền gửi hàng )

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Mẫu máy 10.10 thực sự đem đến nhiều thiện cảm với anh em VĐV, tuy vậy mẫu phổ thông vẫn rất phù hợp với những anh em quan tâm đến kỹ thuật bởi thiết kế mở, dễ trải nghiệm và nâng cấp.

Hiện nay máy của Hiệp đã có mặt tại :

1 - Lạng Sơn
2 - Bắc Giang
3 - Bắc Cạn
4 - Cao bằng
5 - Bắc Ninh
6 - Hưng Yên
7 - Hải Dương
8 - Hải Phòng
9 - Quảng Ninh
10 - Vĩnh Phúc
11 - Thanh Hóa
12 - Tuyên Quang
13 - Hà Nội ( Khoảng hơn 30 máy )
14 - Thái Bình
16 - Đà Nẵng
17 - Nha Trang
18 - Khánh Hòa
19 - Đắc Lắc
20 - Lâm Đồng
21 - Tiền Giang
22 - An Giang
23 - TP. Hồ Chí Minh ( Khoảng 50 máy )
24 - Vũng Tàu
25 - Bình Dương
26 - Quảng Ngãi
27 - Thái Nguyên
29 - Cần Thơ
30 - Trà Vinh
31 - Hà Nam
32 - Long An
33 - PLeiku
....
Cùng với rất nhiều các máy do các bạn khác đã tự phát triển từ những chia sẻ của mình trên diễn đàn này ! Hi vọng với sự phổ biến của phương tiện hỗ trợ này phong trào bóng bàn cả nước sẽ từng bước được nâng nên tầm cao mới.

Cám ơn sự tin tưởng từ các bạn ! Hiệp sẽ tiếp tục cải tiến nâng cấp để sang năm 2015 sẽ có những nâng cấp mang tính chuyên nghiệp hơn đến với các bạn ! Giá không đổi !

son_canloc

Đại Tá
Máy bắn bóng thông minh đang hoàn thiện với các chức năng khá độc đáo
- Ngoài các chức năng chính như các máy hiện đại khác thì máy này có thêm 1 số chức năng như Máy nghe nhạc Stereo , Camera Zom 6.2-18,6mm sắc nét để ghi lại các bài tập , máy được thiết kế bán tự động + điều khiển từ xa
P/ s Cảm ơn bạn HiepASC đã chém thêm chức năng chấm điểm và hát Karaoke từ ý tưởng này mình sẻ thiết kế thêm chức năng chấm điểm cho các bài tập ( hihi cũng đơn giản )

Đây là hình hài của em nó

son_canloc

Đại Tá
Công việc đã tạm xong chỉ còn gắn bộ phận quay Camera và chấm điểm nữa là hoàn thành công trình . Máy vận hành cực kỳ ổn định , chất lượng âm thanh cực nét và giá thành cực sốc => Tổng thiệt hại chưa đến 500K

Mời các bác xem .

Last edited:

songhungcar

Thượng Sỹ
em xin cúi ngừoi khâm phục bác sơn. máy làm tổng chi phí chưa đến 500 k . mà có máy nghe nhạc , điều khiển , camera. nhờ ý tưởng của bác và sơ đồ cũng như sự tư vấn kỹ thuật của bác hiệp , em cũng cho ra đời sản phẩm ưng ý. nhưng giá nó , cộng hỏng hóc chắc tầm một triệu , tiền vật tư.vì đây là lần đầu nên học phí hơi cao.

Attachments

1.8 MB · Đọc: 0

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Thật vui khi thấy các bạn cùng chia sẻ những sản phẩm tự làm của mình. Sự hoàn thiện trên mỗi tác phẩm đều mang một nét riêng rất cá tính. Còn rất nhiều những chiếc máy đã được hiện thực từ topic này. Chúc các bạn thành công

son_canloc

Đại Tá
View attachment 32525 em xin cúi ngừoi khâm phục bác sơn. máy làm tổng chi phí chưa đến 500 k . mà có máy nghe nhạc , điều khiển , camera. nhờ ý tưởng của bác và sơ đồ cũng như sự tư vấn kỹ thuật của bác hiệp , em cũng cho ra đời sản phẩm ưng ý. nhưng giá nó , cộng hỏng hóc chắc tầm một triệu , tiền vật tư.vì đây là lần đầu nên học phí hơi cao.
Máy tự chế là phải nghỉ ra cách làm riêng của mình dựa trên nguyên lý cơ bản để chế ra linh kiện cũng như nguyên lý hoạt động khi đó mởi rẻ đc , máy của bạn mình thấy mấy cái moto đi mua cũng gần 1 tr rồi , 1 cái moto của bạn gần bằng tổng chi phí cả máy của mình rồi . Hihi cao với thấp kg quan trọng lắm , nếu tính công sức thời gian bỏ ra để làm 1 cái có khi lại mua đc cả chục cái khác , vui nhất là công sức bỏ ra đc đền đáp .
Bạn đã lỡ đam mê chế máy rồi thì những cái đã làm bao giờ cũng thấy nó bị lỗi thời so với những cái đang hình thành trong đầu của bạn và chắc chắn một góc nhà của bạn ngày càng ngổn ngang rác và vật liệu hơn .
P/s . Cây này mình mua 1 CPU đời củ chưa đến 100 K những thứ mình tận dụng được để làm là
Bộ nguồn tự động đủ các mức U cấp cho moto bắn và khuấy bóng
Lấy bộ bánh răng trong hộp VCD và moto chế thành bộ giảm tốc để khuấy bóng
Bộ vỏ và 1 số linh kiện khác thì chế máy nghe nhạc , đèn nhấp nháy , quạt mát động cơ ... Với chỉ 100 K mà đã giải quyết gần như cơ bản của 1 cái máy rồi hihi quá rẻ và hiệu quả
Ngoài ra mua thêm 1 cái moto nạp bóng 70K , 2 moto cho nòng bắn mỗi cái 18 K , và ống nhựa + đinh vít + đai + bộ đọc thẻ nhớ nghe nhạc 45 K ... tổng chi phí khoảng 250 K nữa . Nếu tính cụ thể thì chỉ mới 370 K là có máy như ở trên

Last edited:

ruoubakich

Trung Tá
Cứ để bác Sơn chế hàng loạt , không mất thời gian mầy mò nữa giá thành sẽ rẻ , lúc đó mình vào Hà Tĩnh giao lưu nhân tiện mua luôn , vừa được uống bia Hà Tĩnh , lại kết hợp mua máy giá rẻ , được không bác Sơn ?

songhungcar

Thượng Sỹ
em rất non , trong việc chế máy , non cả tuổi đời . em chỉ muốn nói về những trải nghiệm vủa em . cũng như hạn chế của máy bác. như bác nói bánh xe em 150k / 2 vòng. e chỉ mua bánh cao xu , còn trục và mô tơ của em . em luôn muốn nội địa hoá tối đa nhưng . thử mọi chất liệu bánh xe vẫn không ưng ý vi lực bắn quá yếu. còn về phần nguồn như bác nói , em đã thử nhưng . lúc bóng quá gần , lúc quá xa . lúc xoáy nặng quá , lúc quá nhẹ nên em phải dùng mạch điều áp .

songhungcar

Thượng Sỹ
ngoài ra nếu bánh xe và trục không đồng trục , méo . khi chạy có tiếng kêu , đảo , bóng ra không ổn định một chỗ .ngoài ra nếu tận dụng mo to và bánh răng như bác sơn , nếu làm số lượng bác lấy đau ra? sửa chữa lấy đâu ra sẵn mà thay. nói tóm lại rẻ nhưng phải phổ biến , bền , nói tóm lại . người ta bỏ tiền ra máy phải dùng được , ổn định cao , có thể tự thay thế sửa chữa.

Bình luận từ Facebook