Giật 1 phát, nhún 2 cái!

hungvotdoc

Thượng Tá
Làm gì có chuyện phản xạ tự nhiên,họ học hết cơm hết gạo đấy bác.
Muốn biết tự nhiên hay không thì mình phải quay camera "tự sướng" thì mới biết được. Cũng có thể là phản xạ tự nhiên thật vì khi mình tập phang thì mình cũng chả chú ý nhún hay không nhưng phang một hồi thì thấy bàn chân, cổ chân mỏi nhừ - chứng tỏ cũng có nhún nhún .....

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Tập thế này, Thầy mệt chả kém gì trò, có khi còn hơn. VN mình có Thầy nào tập cho trò thế này ko nhỉ?
có chứ anh mỗi cái nếu giật đưa nhịp nhanh + xoáy + lung tung điểm thế này vđv không chịu được, dễ chấn thương thôi :D

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
trước mình có đọc bên bongbansaigon một bài kỹ thuật di chuyển của tác giả P500 và giờ thấy malong mới ngộ ra là "2 nhún để làm gì". Ae vào Chém nha....!!!!
đây là nhịp tập ^_^
các bài tập bóng nhiều nhịp nhanh ( tốc độ + xoáy lớn ) , cường độ cao + liên tục, không ngừng nghỉ như pin ê ni trai zơ :D nên các vđv phải có nhịp để tập tăng độ dẻo dai ,sức bật , nhịp thở để tập luyện
Bài này có thể xem chứ để tập mà không có quá trình khổ luyện được 1 đến 2 rổ dễ ngất lắm :D

namvietinbank

Đại Uý
đây em xem lại cờ níp em tập nên mới biết là phản xạ tự nhiên pác ạ. các pac tham khảo em khuyên các pác không nên nghiên cứu quá nhìu đến tiểu tiết. chỉ cần tìm 1 người thầy chuẩn. dậy cho kĩ thuật cơ bản tốt là tự nhiên sẽ có những kỹ năng mà khi xem lại mình cũng không ngờ.thầy người ta biết các để dậy từng bước để phát triển kỹ thuật. trước em tập 1 chị vdv cấp 1 dậy cho có 3 tháng là đâu vào đấy. e ví dụ như mấy thánh chém nói là muốn giao bóng xoáy cần giao vào đầu vợt ... con lậy các thánh chả nhẽ lại nhảy bổ vào tranh luận cho mệt. đây là bộ pháp giật 3 điểm xu xin. các pac tham khảo.

Quanghoangminh

Thượng Sỹ
Cái này mình nghĩ nó như trong tập mấy môn võ ấy, đều phải nhún và di chuyển bằng nửa bàn chân phía trên, như thế sẽ nhanh hơn là đứng im và di chuyển bằng cả bàn chân. Có bạn nói nó là phản xạ tự nhiên, nhưng theo mình nếu ko có tập luyện thì cũng ko có phản xạ ấy đâu

backhand-ghost

Đại Tá
Tập thế này, Thầy mệt chả kém gì trò, có khi còn hơn. VN mình có Thầy nào tập cho trò thế này ko nhỉ?
câu hỏi của bác khó ghê, có ai biết hoặc nhìn thấy bài tập này ở Việt Nam chưa, có thể có hoặc cũng có thể ko. chịu ko trả lời được.
Thế em hỏi lại anh Út nhé, tại sao mình phải đi Hàn, đi TQ tập huấn? VĐV của mình qua đó thì được tập cái món gì? :)

NTBB

Super Moderators
câu hỏi của bác khó ghê, có ai biết hoặc nhìn thấy bài tập này ở Việt Nam chưa, có thể có hoặc cũng có thể ko. chịu ko trả lời được.
Thế em hỏi lại anh Út nhé, tại sao mình phải đi Hàn, đi TQ tập huấn? VĐV của mình qua đó thì được tập cái món gì? :)

Câu hỏi của của em quá dễ: Mình phải đi HQ, TQ tập huấn vì ở đó các VĐV của mình được tập tốt hơn ở nhà (VN) ;).

Thực ra anh hỏi ở VN có Thầy nào dạy như trong video kia không là bởi trong video đó, ông Thầy phát bóng cho Ma Long tập với động tác và lực phát rất mạnh, chả kém gì trong trận đánh thực thụ. Còn ở TPHCM, anh chỉ được chứng kiến các Thầy phát bóng với lực vừa phải và không vận lực mạnh như ông Thầy TQ kia. (Ở tầm tuyển QG thì anh ko biết vì chưa được xem các tuyển thủ tập với HLV QG bao giờ).

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Câu hỏi của của em quá dễ: Mình phải đi HQ, TQ tập huấn vì ở đó các VĐV của mình được tập tốt hơn ở nhà (VN) ;).

Thực ra anh hỏi ở VN vó Thầy nào dạy như trong video kia không là bởi trong video đó, ông Thầy phát bóng cho Ma Long tập với động tác và lực phát rất mạnh, chả kém gì trong trận đánh thực thụ. Còn ở TPHCM, anh chỉ được chứng kiến các Thầy phát bóng với lực vừa phải và không vận lực mạnh như ông Thầy TQ kia. (Ở tầm tuyển QG thì anh ko biết vì chưa được xem các tuyển thủ tập với HLV QG bao giờ).
Mạnh hay yếu là ở tương quan với trò chứ chú! Trò hay thì mới bơm bóng khó được. Chú xem thầy VN thì cũng phải nhìn trình trò đang tập nữa.

HUNGdla

Trung Uý
Cái này mình nghĩ nó như trong tập mấy môn võ ấy, đều phải nhún và di chuyển bằng nửa bàn chân phía trên, như thế sẽ nhanh hơn là đứng im và di chuyển bằng cả bàn chân. Có bạn nói nó là phản xạ tự nhiên, nhưng theo mình nếu ko có tập luyện thì cũng ko có phản xạ ấy đâu
Pro nói rất đúng.Không có thầy chỉ,không có tập luyện thì làm gì có chuyện có bộ chân phản xạ tự nhiên được.CLB chỗ tôi chơi hơn 20 người hầu hết là bộ đội về hưu và đương chức,nhưng chỉ có vài người là có học đánh bb lúc còn trẻ.Vì thế khi họ đánh họ chuyển bộ rất nhanh.Số còn lại chúng tôi dù chơi BB gần 20 năm rồi mà khi đánh một chân bước còn chân kia cứ dính xuống sàn.

ngtrantoan

Đại Tá

Thực ra anh hỏi ở VN vó Thầy nào dạy như trong video kia không là bởi trong video đó, ông Thầy phát bóng cho Ma Long tập với động tác và lực phát rất mạnh, chả kém gì trong trận đánh thực thụ. Còn ở TPHCM, anh chỉ được chứng kiến các Thầy phát bóng với lực vừa phải và không vận lực mạnh như ông Thầy TQ kia. (Ở tầm tuyển QG thì anh ko biết vì chưa được xem các tuyển thủ tập với HLV QG bao giờ).
hình như vdv VN đi tập huấn thì cán bộ có thêm 1 tí thu nhập (nhạy cảm) :D:D

Q.Huy

Trung Sỹ
có chứ anh mỗi cái nếu giật đưa nhịp nhanh + xoáy + lung tung điểm thế này vđv không chịu được, dễ chấn thương thôi :D
Em có dịp tập luyện cùng với thầy có chuyên môn nên món này thầy giật giống hlv TQ để em kê bóng hoài, chạy bở hơi tai vì bóng điểm rơi :)

Q.Huy

Trung Sỹ
nghiệp dư còn tập suốt chuyên nghiệp đương nhiên là tập rồi pac ạ
Bạn nói chính xác, nghiệp dư phong trào đánh như thế này là bình thường huống chi chuyên nghiệp. Em đang chơi món này tầm 30 phát như Zang Jike đầu clip dưới là hết pin :)

Bình luận từ Facebook