Giao lưu bóng bàn đỉnh cao giửa 2 đội năng khiếu và ngoài năng khiếu :một giải nhỏ

thaythuydn

Đại Tá
Vừa rồi tại giải đại hội TDTT TP Đà nẳng ,mình nghe dư luận nói có nhửng trận đấu rất hay ,đầy kịch tính.Đặc biệt là 2 cây vợt thuộc đội năng khiếu đang rất lên tay :Huy đen và thần đồng Quốc.Mấy ngày đó rất tiếc mình bận nên không xem được.
Nay mình dành ra khoảng 4 triệu 500 k đồng để treo giải thưởng bao gồm tiền trọng tài,tiền bàn để có dịp trực tiếp xem các em thi đấu ,cọ xát học hỏi lẩn nhau và củng nhân dịp tự mình mừng thọ 70 tuổi của mình."Thất thập cổ lai hy".Mình đã xin phép HLV Chánh của đội năng khiếu và anh đã đồng ý.
Địa điểm :CLB Sông Thu Đà nẳng.
Thời gian : 8g -12 g ngày chủ nhật 30/3/2014.
Thể thức đồng đội ,mổi đội 3 người,đánh 5 trận đơn.Thắng 3 là thắng.
Đội năng khiếu ;gồm Huy đen,Quốc,Luân hoặc Trí gương(nhân sự do HLV Chánh quyết định).Chỉ đạo viên Chánh.
Đội tự phát : Nam nghệ,Tuấn Anh,Khoa tay trái thi đấu dưới sự chỉ đạo trực tiếp của thaythuydn.
Trọng tài :phúc trắng và Khánh râu.
Giải thưởng :đội nhất :2 triệu. đội nhì :1 triệu.
Sau khi trận đồng đội kết thúc, đội năng khiếu sẻ chọn ra 1 vdv hay nhất chấp thaythuydn 5 quả,đánh 5 ván.Thắng thaythuydn thì thầy Thụy thưởng 500 K.Thua không bị phạt.
Mổi vdv tham gia thi đấu phải nộp mổi người 100 K để liên hoan buổi trưa.
Khi trao giải thaythuydn sẽ nhờ một em hoa khôi hớt tóc nam trên đường 2/9 ,ăn mặc style mini-jupe trao giải và hôn má.Dỉ nhiên thaythuydn phải bo.
Thân mời các ace đến xem ,cổ vủ các em.
Thầy Thụy kính báo.

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Vừa rồi tại giải đại hội TDTT TP Đà nẳng ,mình nghe dư luận nói có nhửng trận đấu rất hay ,đầy kịch tính.Đặc biệt là 2 cây vợt thuộc đội năng khiếu đang rất lên tay :Huy đen và thần đồng Quốc.Mấy ngày đó rất tiếc mình bận nên không xem được.
Nay mình dành ra khoảng 4 triệu đồng để treo giải thưởng bao gồm tiền trọng tài,tiền bàn để có dịp trực tiếp xem các em thi đấu ,cọ xát học hỏi lẩn nhau và củng nhân dịp tự mình mừng thọ 70 tuổi của mình."Thất thập cổ lai hy".Mình đã xin phép HLV Chánh của đội năng khiếu và anh đã đồng ý.
Địa điểm :CLB Sông Thu Đà nẳng.
Thời gian : 8g -12 g ngày chủ nhật 30/3/2014.
Thể thức đồng đội ,mổi đội 3 người,đánh 5 trận đơn.Thắng 3 là thắng.
Đội năng khiếu ;gồm Huy đen,Quốc,Luân hoặc Trí gương(nhân sự do HLV Chánh quyết định).Chỉ đạo viên Chánh.
Đội tự phát : Nam nghệ,Tuấn Anh,Khoa tay trái thi đấu dưới sự chỉ đạo trực tiếp của thaythuydn.
Trọng tài :phúc trắng và Khánh râu.
Giải thưởng :đội nhất :2 triệu. đội nhì :1 triệu.
Sau khi trận đồng đội kết thúc, đội năng khiếu sẻ chọn ra 1 vdv hay nhất chấp thaythuydn 5 quả,đánh 5 ván.Thắng thaythuydn thì thầy Thụy xin thưởng 500 K.Thua không bị phạt.
Mổi vdv tham gia thi đấu phải nộp mổi người 100 K để liên hoan buổi trưa.
Khi trao giải thaythuydn sẽ nhờ một em hoa khôi hớt tóc nam trên đường 2/9 ,ăn mặc style mini-jupe trao giải và hôn má.Dỉ nhiên thaythuydn phải bo.
Thân mời các ace đến xem ,cổ vủ các em.
Thầy Thụy kính báo.
Sau khi thăm dò ý kiến 2 đội,mình có bổ sung các điểm nhỏ sau :
1: Đội năng khiếu phải có sự tham gia của Huy đen và Quốc.Nếu thiếu 2 vdv này thì mình sẽ công bố HỦY BỎ giải.HLV Chánh đã đồng ý.
2:Sau trận đồng đội thaythuydn sẽ bố trí một trận đơn(5 hoặc 7 ván)giửa Quốc vs An còi giám đốc hảng cốt vợt ACT.Mình chọn Quốc 14 tuổi vì gần đây Quốc nổi lên như một thần đồng,đã hạ siêu vdv Nam tiến cả 2 lượt đi và về trong giải Datraco dù trong tập luyện hàng ngày Nam tiến đều chấp Quốc 3 quả.Lâu lâu thầy thua trò một vài trận thì củng bình thường thôi.Mình có gọi điện thoại cho An còi (A1 yếu)là có cần Quốc chấp 2 quả không?.An còi nói NO.Như vậy là OK.Phần thưởng riêng trận này cho người thắng là 500 K do thaythuydn chi trả.
3:Trận đấu cuối cùng kết thúc cuộc chơi là thaythuydn vs với một trong các vdv trên (trừ Quốc và An còi).VDV nào gặp mình xin để cho khán giả bình chọn.Mình chỉ đề nghị vdv nào gặp mình thì cho mình tạm VAY 5 quả.Mình nhấn mạnh là cho VAY chứ không phải CHẤP.Một ngày nào đó mình sẽ trả lại cả vốn lẫn lời.!!??Combo của thaythuydn là :blade high technology plus của Dr Neubauer,BH :Allround premium,gai phản xoáy,FH :Killer gai công ,cả 2 đều của Dr Neubauer.
Như vậy kinh phí phát sinh trên 4 tr 500 K.

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
thaythuydn chịu chơi nhất BBVN !!! khi là thanh niên ắt hẳn có cả trăm cô gái xinh đẹp làm rối chân thầy ... may mà giờ 70 vẫn còn đánh bb được .
"Em mang mùa hạ qua cầu,
Áo em mỏng quá lòng ta gập ghềnh...
Dầu rằng một thoáng lênh đênh
Vàng em áo hạ ,buồn mưa ta về..."

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Ok . Thầy chỉ đạo em nhé
Không biết Thầy có chỉ đạo đệ tử nổi không.Thôi thì An còi trước thi đấu hảy uống THUỐC GỒNG trước đã.Theo nhận xét của giới am hiểu bóng bàn thì Quốc có lối đánh rất nhanh,khéo ,thần tốc.Dù An còi có kinh nghiệm hơn,gan kỳ hơn nhưng liệu có bù đắp được không ?Đội đá vá Trời !!!???.Ai củng hiểu chỉ có một người không chịu hiểu.

anzippo

Đại Tá
Mừng thọ Thầy 70 tuổi

Bẩy mươi xuân đẹp cuộc đời
Mấy mươi sự nghiệp trồng người say mê
Gia phong tôn kính giữ lề
Phu thê ấm lạnh trọn bề thuỷ chung
Cháu con hiếu thảo yêu thương
Học hành tấn tới theo đường cha ông
Chữ tâm chữ đức ghi lòng
Chữ nhân chữ nghĩa luôn trong tim mình
Quê hương bao nghĩa bao tình
Dõi theo nâng bước tiến trình đi lên
Mừng người phúc ấm tổ tiên
Chúc người thượng thọ bách niên thoả lòng
An còi st tặng Thầy

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Mừng thọ Thầy 70 tuổi

Bẩy mươi xuân đẹp cuộc đời
Mấy mươi sự nghiệp trồng người say mê
Gia phong tôn kính giữ lề
Phu thê ấm lạnh trọn bề thuỷ chung
Cháu con hiếu thảo yêu thương
Học hành tấn tới theo đường cha ông
Chữ tâm chữ đức ghi lòng
Chữ nhân chữ nghĩa luôn trong tim mình
Quê hương bao nghĩa bao tình
Dõi theo nâng bước tiến trình đi lên
Mừng người phúc ấm tổ tiên
Chúc người thượng thọ bách niên thoả lòng
An còi st tặng Thầy
Cám ơn thi sỉ An còi rất nhiều.Bài thơ súc tích rất hay .Rất tiếc mình không đủ CHỬ để họa lại.Mình chỉ có NGHĨA mà không có CHỬ.Đúng ra là mình chỉ 69 tuổi thôi.Nhưng người Á châu thì họ cộng thêm một tuổi trong bụng mẹ nên thành 70.Mình sanh vào năm 1945,năm mà Không Quân Mỷ đã thả 2 trái bom nguyên tử xuống Hiroshima và Nagasaki.Lớn lên mình bị nhiểm phóng xạ nên bây giờ mình đến CLB bb nào các bè bạn mình củng nói nửa đùa nửa thật là "coi chừng Thầy Thụy đến đặt bom đó.Hehehe

Last edited:

waa

Đại Uý
Tuyển trẻ Đà Nẵng đã thi đấu xuất sắc trong giải Các CLB BB Toàn quốc 2013 Daklak, , hạ gục cả tuyển trẻ CLB Quân đội ở vòng ngoài ... , lọt vào tận chung kết chỉ thua có TP. HCM !

Xin thầy Thuỵ, An còi cho biết tên các VĐV trong hình , em chỉ biết có Huy đen vì cậu ta màu da đen thật ...

thoatk

Thượng Tá
Thầy ơi!, cho e đăng ký chân liên hoan với nhé. Và e xin tặng thầy bài thơ tự biên:

Thầy Thụy ở tuổi bảy mươi
Thế mà em tưởng chỉ mười bày thôi
Mười bảy bẻ gãy sừng trâu
Thầy đây chơi bóng cũng xâu chục người
Gai góc phản xoáy an ti
Thầy đều dụng nó rất ư rành nghề
Chữ "thầy" thật đúng oai phong
Lẫn trong nghề nghiệp lẫn trong bóng bàn
Nhân đây em chúc đến thầy
Dù cho trăm tuổi vẫn say bóng bàn.

anzippo

Đại Tá
Ai nghĩ Thầy 70 xuân

thaythuydn

Đại Tá
Tuyển trẻ Đà Nẵng đã thi đấu xuất sắc trong giải Các CLB BB Toàn quốc 2013 Daklak, , hạ gục cả tuyển trẻ CLB Quân đội ở vòng ngoài ... , lọt vào tận chung kết chỉ thua có TP. HCM !

Xin thầy Thuỵ, An còi cho biết tên các VĐV trong hình , em chỉ biết có Huy đen vì cậu ta màu da đen thật ...
VDV ngồi bên tay phải của Huy đen là Luân.VDV ngồi cuối khòm lưng xuống giống tể tướng lưng gù đó là thần đồng Quốc.hai người mặt áo xanh là HLV.Mình sơ lược CV chuyên môn của 2 em này cho các bạn rỏ trước trận đấu.Huy đen cùng với Quốc cả hai đêu cầm vợt tay trái ,được đào tạo lâu dài tại Hà nội và Vỉnh Long.Lối đánh của Huy đen thiên về tốc độ ,trong khi Quốc thiên về độ khéo và dẻo.Huy đen da thì đen như chà và nhưng tâm trong trắng,còn Quốc tuy ngồi khom lưng nhưng lòng ngay thẳng.Củng vì 2 cây vợt đang lên này mà mình nghỉ ra việc thiết kế một trận đấu cọ xát đỉnh cao vào sáng chủ nhật này để xác định thực lực một lần nửa.Một trận derby máu lửa được báo trước.Luân củng có học ở Hà nội một thời gian ,nhưng vì không chịu được cảnh xa nhà nên về Đà nẳng tập huấn vơi Wang Chen.Cả 3 cây vợt đều tay trái này sẻ không cùng một chiến tuyến với mình trong vài ngày tới ,nhưng mình vẩn mong đội các em chiến thắng,vì các em là tương lại của Đà nẳng.Còn tụi mình là đội thuộc về quá khứ.

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Thầy ơi!, cho e đăng ký chân liên hoan với nhé. Và e xin tặng thầy bài thơ tự biên:

Thầy Thụy ở tuổi bảy mươi
Thế mà em tưởng chỉ mười bày thôi
Mười bảy bẻ gãy sừng trâu
Thầy đây chơi bóng cũng xâu chục người
Gai góc phản xoáy an ti
Thầy đều dụng nó rất ư rành nghề
Chữ "thầy" thật đúng oai phong
Lẫn trong nghề nghiệp lẫn trong bóng bàn
Nhân đây em chúc đến thầy
Dù cho trăm tuổi vẫn say bóng bàn.
Cám ơn thoatk.50 năm trước mình mới 20 tuổi thôi.Ngủ thập niên tiền nhị thập thôi.

thaythuydn

Đại Tá
Thầy Thuỵ ơi 70 tuổi đã già chưa hả Thầy ?
Câu trả lời là chưa-chưa già.Mới là cao tuổi thôi.50 năm về trước thì 70 tuổi xưa nay đã hiếm (Thất thập cổ lai hy).Nhưng gần đây với tiến bộ vượt bực của y khoa ,thì 80 tuổi mới gọi là già.
Đó là nói về NGƯỜI ,còn về tuổi của TRĂNG gió ,NON sông thì An còi hảy xem 2 câu thơ sau đây :
"TRĂNG bao nhiêu TUỔI trăng GIÀ,
NÚI bao nhiêu TUỔI gọi là núi NON ...".
Cám ơn bức ảnh chân dung mà An còi đã up cho mình.Đúng là trình độ photoshop của An còi quá cao.Thoatk hỏi mình sao trẻ lâu thế.Mình xin kể câu chuyện có thật và vui.Tháng trước mình đang ngồi chờ ở CLB PCT ,thì một em U-35 đến rủ mình đấu và nói :"mời ANH ra đánh với EM".Mình mới hỏi :BỐ em năm nay mấy tuổi.EM trả lời 65 tuổi.Mình mới nói tiếp :ANH năm nay 70 tuổi lớn hơn BA em 5 tuổi ,mà EM gọi anh là ANH thì về nhà EM gọi BA em là gì !!!??EM bẻn lẻn bối rối ra đi và nói xin lổi EM tưởng ANH 50 tuổi thôi à.Không biết mừng hay tuỉ thân với người đẹp U -35 này.Hehehe.....Em này tưởng mình 50 còn thoatk đoán mình 17 nửa cơ !?

thoatk

Thượng Tá
Câu trả lời là chưa-chưa già.Mới là cao tuổi thôi.50 năm về trước thì 70 tuổi xưa nay đã hiếm (Thất thập cổ lai hy).Nhưng gần đây với tiến bộ vượt bực của y khoa ,thì 80 tuổi mới gọi là già.
Đó là nói về NGƯỜI ,còn về tuổi của TRĂNG gió ,NON sông thì An còi hảy xem 2 câu thơ sau đây :
"TRĂNG bao nhiêu TUỔI trăng GIÀ,
NÚI bao nhiêu TUỔI gọi là núi NON ...".
Cám ơn bức ảnh chân dung mà An còi đã up cho mình.Đúng là trình độ photoshop của An còi quá cao.Thoatk hỏi mình sao trẻ lâu thế.Mình xin kể câu chuyện có thật và vui.Tháng trước mình đang ngồi chờ ở CLB PCT ,thì một em U-35 đến rủ mình đấu và nói :"mời ANH ra đánh với EM".Mình mới hỏi :BỐ em năm nay mấy tuổi.EM trả lời 65 tuổi.Mình mới nói tiếp :ANH năm nay 70 tuổi lớn hơn BA em 5 tuổi ,mà EM gọi anh là ANH thì về nhà EM gọi BA em là gì !!!??EM bẻn lẻn bối rối ra đi và nói xin lổi EM tưởng ANH 50 tuổi thôi à.Không biết mừng hay tuỉ thân với người đẹp U -35 này.Hehehe.....Em này tưởng mình 50 còn thoatk đoán mình 17 nửa cơ !?
Thế thầy đã trả tiền lăng xê cho cô gái kia và e chưa. Đó là một cách lăng xê truyền thống mà hiệu quả

Bình luận từ Facebook