Giải GÀ CON lần thứ 1 (trình Z đến E)

giaoluu

Đại Tá
Tôi thuộc 10% kia rồi. Trình gà nhưng giao bóng rất đúng luật nhé: tay cầm bóng xòe ra để luôn thấy bóng, luôn cao hơn mặt bàn, tung bóng cao 30-40cm thẳng lên, ko xoáy, vợt tiếp xúc bóng ko có hành động che tay.hehe. Cả nhà cho 1 tráng pháo tay. :D :D :D
Bái phục đại ca :))

mimi

Binh Nhất
Tôi thuộc 10% kia rồi. Trình gà nhưng giao bóng rất đúng luật nhé: tay cầm bóng xòe ra để luôn thấy bóng, luôn cao hơn mặt bàn, tung bóng cao 30-40cm thẳng lên, ko xoáy, vợt tiếp xúc bóng ko có hành động che tay.hehe. Cả nhà cho 1 tráng pháo tay. :D :D :D
Ủng hộ tinh thần giáo bóng đúng luật
Giải phòng trào thì cũng không quá khắc khe chuyện giao bóng nhưng cũng cần có 1 số quy định rõ, chứ nhiều bác giao bóng mà lấy bóng đập thẳng vào vợt làm a e rất ức chế vì đỡ giao bóng ko được thì còn đánh vui gì được

sardius0114

Đại Tá
Đã chốt phương án mặt vợt phải khác màu (1 đen 1 đỏ) trong tất cả các trường hợp. Đang có một khó khăn nhỏ về trọng tài, mình o muốn thuê vì tăng thêm chi phí a e lại đắn đo khi tham gia giải, liệu a e có thể tự bắt o? Chúng ta có 6 bàn 8 bảng mỗi bảng 4 người nhé.
Vấn đề này nếu thuê trọng tài mà khó khăn. Tôi nghĩ là BTC kêu gọi tinh thần tự nguyện của anh em. Giải phong trào của Gà con,nên tôi nghĩ anh em cũng tích cực lắm. Anh em có thể giới thiệu hay nhờ bạn bè làm trọng tài hộ. Mỗi trận chỉ 1 trọng tài thôi. Như tôi quen một anh, nếu đc tôi sẽ nhờ anh này làm trọng tài giúp, vậy là chúng ta đã có 1 trọng tài. BTC có thể lập thêm 1 list các trọng tài đăng ký chẳng hạn. hihi :D
BTC cũng nên mượn hay thuê ở chỗ Duy Hưng những bảng tỉ số. Tôi nghĩ điều này là bắt buộc, vì nếu ko có nó, đang thi đấu lại nhớ nhớ quên quên rồi cãi nhau. :D

giaoluu

Đại Tá
Vấn đề này nếu thuê trọng tài mà khó khăn. Tôi nghĩ là BTC kêu gọi tinh thần tự nguyện của anh em. Giải phong trào của Gà con,nên tôi nghĩ anh em cũng tích cực lắm. Anh em có thể giới thiệu hay nhờ bạn bè làm trọng tài hộ. Mỗi trận chỉ 1 trọng tài thôi. Như tôi quen một anh, nếu đc tôi sẽ nhờ anh này làm trọng tài giúp, vậy là chúng ta đã có 1 trọng tài. BTC có thể lập thêm 1 list các trọng tài đăng ký chẳng hạn. hihi :D
BTC cũng nên mượn hay thuê ở chỗ Duy Hưng những bảng tỉ số. Tôi nghĩ điều này là bắt buộc, vì nếu ko có nó, đang thi đấu lại nhớ nhớ quên quên rồi cãi nhau. :D
Bảng tỷ số đã có trọng tài thì phải nhờ đc 8 người nếu a e nhờ đc thì rất hay o thì sẽ tự bắt như điều lệ ở page1 nhé. Thân

mimi

Binh Nhất
Giải Gà con thu hút đuợc nhiều ace diễn đàn quá. Tiếc là mình ở xa không thì đăng ký 1 xuất giao lưu với các bác
Chúc giải thành công tốt đẹp và trở thành giải thường niên thì hay quá

Bình luận từ Facebook