Giải GÀ CON lần thứ 1 (trình Z đến E)

giaoluu

Đại Tá
Vâng, thiết nghĩ BTC cũng nên phổ biến rõ cho anh em. Nên đưa lên thành quy định. Sân chơi nào cũng nên có điều lệ rõ ràng, thì anh em ai cũng vui vẻ. :D
BTC sẽ nghiên cứu và có thông báo chính thức bạn nhé. Ngoài vấn đề về vợt này bạn có góp ý j thêm o? Cảm ơn bạn!

QuangHung

Đại Tá
Vâng, thiết nghĩ BTC cũng nên phổ biến rõ cho anh em. Nên đưa lên thành quy định. Sân chơi nào cũng nên có điều lệ rõ ràng, thì anh em ai cũng vui vẻ. :D
BTC sẽ nghiên cứu và có thông báo chính thức bạn nhé. Ngoài vấn đề về vợt này bạn có góp ý j thêm o? Cảm ơn bạn!
E nghĩ đây là giải phong trào..giao lưu học hỏi lẫn nhau ..Đương nhiên sẽ có luật nhât định nhưng nên nghĩ thoáng 1 chút để cho không khí vui vẻ.. :D

sardius0114

Đại Tá
Chưa nghĩ thêm đc điều gì hợp lý. :D
Nói chung BTC cứ tiếp thu ý kiến hợp lý của anh em, rồi xây dựng thành điều lệ của giải. Để tất cả anh em đều vui vẻ. :)

sardius0114

Đại Tá
E nghĩ đây là giải phong trào..giao lưu học hỏi lẫn nhau ..Đương nhiên sẽ có luật nhât định nhưng nên nghĩ thoáng 1 chút để cho không khí vui vẻ.. :D
Đưa ra điều lệ để anh em cùng vui chơi. Tránh những kêu ca kiện tụng không đáng có.
Ở đây có 1 ví dụ về màu sắc mặt vợt. Bạn có thể đọc thêm các comment bên trên.
Cũng mong bạn đóng góp thêm. Thêm 1 cái đầu là thêm 1 ý hay. :)

giaoluu

Đại Tá
Đã chốt phương án mặt vợt phải khác màu (1 đen 1 đỏ) trong tất cả các trường hợp. Đang có một khó khăn nhỏ về trọng tài, mình o muốn thuê vì tăng thêm chi phí a e lại đắn đo khi tham gia giải, liệu a e có thể tự bắt o? Chúng ta có 6 bàn 8 bảng mỗi bảng 4 người nhé.

Last edited:

tunghatri

Đại Tá
theo mình trước tiên nên làm tốt khâu phân loại vdv đã.mặc dù với tiêu chí vui là chính nhưng cũng không nên để những vận động viên có trình độ quá cao so với mặt bằng chung thì đấu.bạn có thể tham khảo những anh em kỳ cựu trên diễn đàn để biết thêm về trình độ các vđv .nếu mình nhớ ko nhầm thì bạn lamtanmai đang đánh D diễn đàn thì phải.nếu ko phải thì cho mình xin lỗi trước nhé

sardius0114

Đại Tá
theo mình trước tiên nên làm tốt khâu phân loại vdv đã.mặc dù với tiêu chí vui là chính nhưng cũng không nên để những vận động viên có trình độ quá cao so với mặt bằng chung thì đấu.bạn có thể tham khảo những anh em kỳ cựu trên diễn đàn để biết thêm về trình độ các vđv .nếu mình nhớ ko nhầm thì bạn lamtanmai đang đánh D diễn đàn thì phải.nếu ko phải thì cho mình xin lỗi trước nhé
Bạn này nói chuẩn. Mình cũng đang nghĩ vấn đề này, nhưng chưa nói, vì một là nghĩ chưa tới, hai là cùng lúc đưa ra lắm ý kiến lại thành lắm "nhời".
Vote 1 phiếu cho ý kiến đóng góp hay của bạn! :)
Giải này toàn Gà Con, ko cẩn thận lại có con Gà Chọi vào làm thịt hết cả đàn Gà Con. :D

QuangHung

Đại Tá
Bạn này nói chuẩn. Mình cũng đang nghĩ vấn đề này, nhưng chưa nói, vì một là nghĩ chưa tới, hai là cùng lúc đưa ra lắm ý kiến lại thành lắm "nhời".
Vote 1 phiếu cho ý kiến đóng góp hay của bạn! :)
Giải này toàn Gà Con, ko cẩn thận lại có con Gà Chọi vào làm thịt hết cả đàn Gà Con. :D
Chuẩn..ngay từ đầu E đã ngại gặp mấy bác giả gà vào ẵm hết giải của đoàn rồi..hihi..Nếu có thứ hạng trong diễn đàn thì nên bỏ cho A E vài bóng ..vì là giao lưu học hỏi nên hạn chế tối tình trạng cay cú..mình có hi vọng lên đó các bác pro sẽ chỉ bảo giúp mình chỉnh chu động tác sai,thừa hoặc chưa được tốt để về rèn luyện cho chuẩn..cái đấy là sướng nhất.. :D

sardius0114

Đại Tá
Thôi, nói gì thì nói, BTC cứ coi đây là những ý kiến đóng góp thực lòng của anh em. Vẫn biết làm dâu trăm họ là rất khó. BTC cứ cố gắng làm tốt nhất công tác phân loại vđv để anh em có đc 1 sân chơi thực sự đúng sức mình.
Thay mặt anh em, gửi lời cám ơn tới những nỗ lực của BTC!
Hy vọng giải đấu này đc duy trì thường xuyên, vài tháng 1 lần để anh em có sân chơi vui vẻ. Gà Con cũng có sân chơi của Gà Con chứ. Đợi đến Gà Chọi thì bao giờ mới đc chơi. :D

sardius0114

Đại Tá
Một số lưu ý :
1. Về vợt: yêu cầu các vdv dùng 2 mặt mút khác màu (một đen một đỏ)
2. Về giao bóng: không bắt lỗi giao bóng sai luật vì đây là giải phong trào vui là chính mà dân phong trào thì 90% là giao bóng sai luật hic hic
3. Trường hợp có khiếu nại (hy vọng o có vì a e lấy tinh thần vui là chính) quyết định của BTC là quyết định cuối cùng.
Tôi thuộc 10% kia rồi. Trình gà nhưng giao bóng rất đúng luật nhé: tay cầm bóng xòe ra để luôn thấy bóng, luôn cao hơn mặt bàn, tung bóng cao 30-40cm thẳng lên, ko xoáy, vợt tiếp xúc bóng ko có hành động che tay.hehe. Cả nhà cho 1 tráng pháo tay. :D :D :D

Bình luận từ Facebook