Giải GÀ CON lần thứ 1 (trình Z đến E)

long thủ

Đại Tá
Còn slot nào bỏ trống thì nhét em vào lại với, em vừa rồi giải CLB đánh thua liểng xiểng nên lại muốn tham gia chiến đấu ở giải này anh ạ

Linh69

Đại Tá
View attachment 37307
Giải GÀ CON lần thứ nhất (GC Cup 1)
* Mục đích: Tạo sân chơi để a e trình Gà giao lưu thoả mãn niềm đam mê bóng bàn.
* Thời gian: 7h30 ngày CN 25/1/2015
* Địa điểm: CLB Bóng Bàn Duy Hưng
* Đối tượng tham dự : Tất cả a c e trình Gà từ Z đến E
* Thời gian đăng ký: chỉ 40 thành viên nên các mem nhanh tay đăng ký chốt danh sách xong sẽ chia bảng
* Thể lệ: thi đấu 5 séc thắng 3 (vòng bảng 3 sec thắng 2) 8 bảng Mỗi bảng 5 người lấy nhất nhì vào đánh loại trực tiếp. Thắng 1 điểm thua 0 điểm. Trường hợp bằng điểm sẽ tính đối đầu rồi đến hiệu số séc. Vẫn bằng thì tính tổng tỷ số từng séc.
* Bóng thi đấu DHS 3*
* Bốc thăm chia bảng 20h 20/1
* Giải thưởng: giải nhất 1 Cờ giải nhất + 1 áo đấu Donic + 1 quần bóng bàn + 1 vé tập miễn phí tại Duy Hưng
giải nhì 1 Cờ giải nhì + 1 bộ quần áo gió thể thao + 1 vé tập miễn phí tại Duy Hưng
giải ba 1 Cờ giải ba + 1 áo bóng bàn + 1 quần bóng bàn + 1 vé tập miễn phí tại Duy Hưng
giải tư 1 quần bóng bàn.
giải phong cách 1 quần bóng bàn.
* Tài trợ: Bạn Hưng @shinichi_86 tài trợ 3 vé tập và 1 áo Donic
Bạn @Minh B tài trợ 1 áo bb và 2 quần bb
Bạn @yêu_bóng_bàn ABC Shop chuyên bán bóng DHS 3* giá mềm tài trợ 2 hộp bóng
Bạn @Triền Miên tài trợ 2 quần bb
Bạn @trungehutvn tài trợ 1 bộ quần áo gió.
Giải thưởng có thể tăng theo các nhà tài trợ. Rất mong các mạnh thường quân ủng hộ giải.
* Lệ phí: 50n/người
Cách thức đăng ký : A c e alo mình 09669.56669 để ghi lại thông tin cá nhân và nộp lệ phí nhé, có thể hẹn gặp nộp trực tiếp hoặc chuyển khoản.
Chỉ nộp lệ phí rồi mới là đăng ký thành công nhé. Các bạn lưu ý vì chỉ có 40 suất
A c e post trên topic này theo mẫu : Tên nick - Số phone
Trân trọng
Update thành viên tham gia
1. @giaoluu
2. @sardius0114
3. @tangdung
4. @haboll
5. @hoainamccic
6. @acemjss
7. @tuansua
8,9,10. @tunghatri (3 slot)
11. @Son_ct
12. @tuandat2006
13,14. @QuangHung (2 slot)
15. @Minh B
16. @Mhquang
17. @ThuanPV
18,19,20. @trungehutvn (3 slot)
21. @Linh69
22. @dathoang
23. @giatvaotuong
24-31 @Quynhlinhcg (8 slot)
32. vp hoangngoc85
33. Bạn @Minh B
34,35,36 @QUÂN YÊN BÁI (3 slot)
37, 38, 39 bạn @dathoang
40 @Triền Miên
Địa điểm bốc thăm ở CLB Duy Hưng đúng ko!?o_O

giaoluu

Đại Tá
Có người đăng ký mấy suất thì bạn định bốc thăm kiểu gì

Mỗi người có một số thứ tự BTC sẽ tiến hành bốc thăm từng bảng một lần lượt hết 5 vị trí trong bảng
Ví dụ khi bốc vị trí số 5 bảng A là lá thăm tên bạn thì bạn là A5
Thân!

Mhquang

Trung Uý
Mỗi người có một số thứ tự BTC sẽ tiến hành bốc thăm từng bảng một lần lượt hết 5 vị trí trong bảng
Ví dụ khi bốc vị trí số 5 bảng A là lá thăm tên bạn thì bạn là A5
Thân!
1 người đăng ký cho 7 người thì stt của 7 người đó là thế nào. Làm sao để biết ông A có stt là 1

xenu

Trung Uý
1 người đăng ký cho 7 người thì stt của 7 người đó là thế nào. Làm sao để biết ông A có stt là 1
Đúng vậy, đề nghị những ai đăng ký nhiều suất cần xác định cụ thể, tránh nhầm lẫn, cố ý sắp xếp, cãi lộn mất tinh thần của a e :).
haizzz, e và đội thua thê thảm còn gì a :<
mà em đánh hạng vẫn đánh hạng E đó chứ
:) Hi, ý mình bảo là bạn đánh hay so với hạng gà (như mình) thôi, k có ý gì khác. Tất nhiên là hy vọng có dịp giao lưu, có cọ xát mới lên trình đc phải k bạn :). Mình có xem mấy trận của bạn, có bài bản hơn mình nhiều, thực sự trình cao hơn. Nhưng có cao thì mới cần cố nhỉ :D

vuimotti

Trung Uý
Có ai bận việc bỏ cuộc đi cho mình tham gia với :), hay btc cho đăng ký dự bị để hôm đấy đến làm khán giả có ai bỏ cuộc thì mình lại làm vđv :)

xenu

Trung Uý
View attachment 37307
* Thể lệ: thi đấu 5 séc thắng 3 (vòng bảng 3 sec thắng 2) 8 bảng Mỗi bảng 5 người lấy nhất nhì vào đánh loại trực tiếp. Thắng 1 điểm thua 0 điểm. Trường hợp bằng điểm sẽ tính đối đầu rồi đến hiệu số séc. Vẫn bằng thì tính tổng tỷ số từng séc.
[/USER]
Mình có thắc mắc về vấn đề tính người thắng cuộc khi bằng điểm: Thể lệ giải đang dựa vào Hiệu số, trong khi mình được biết luật hiện nay dựa vào Thương số, mong BTC xem xét đưa vào thể lệ, vừa thể hiện tính công bằng, tinh thần thể thao, lại thể hiện được tính minh bạch, hiện đại của giải, tránh hiện tượng tranh cãi mất thời gian và hoà khí anh em.
Đây là hai link rất bổ ích về vấn đề này, mong mọi người và BTC xem qua, có gì chưa đúng mong góp ý:
- http://bongban.org/threads/mot-tinh-huong-hay-gap.8121/
- http://bongban.org/threads/thuong-so-hay-hieu-so.22512/

Theo mình hiểu, áp dụng vào giải này sẽ như sau: Vòng loại đấu vòng tròn, trường hợp có nhiều người bằng điểm nhau, thứ tự các bước sẽ là:
B1: Tách riêng những cá nhân bằng điểm, tính điểm chỉ dựa vào những trận đấu của những người này với nhau, ai cao điểm hơn thì thắng. Trường hợp vẫn bằng điểm thì sang bước 2.
B2: Tính THƯƠNG SỐ séc = Tổng các séc thắng/ Tổng các séc thua của từng người, ai có thương số cao hơn thì thắng. Trường hợp vẫn bằng nhau thì sang bước 3.
B3:Tính THƯƠNG SỐ điểm = Tổng điểm thắng/ Tổng điểm thua của từng người, ai có thương số cao hơn thì thắng.

Trường hợp hai người bằng điểm nhau thì tất nhiên chỉ cần tính đối đầu.

giaoluu

Đại Tá
Chắc chắn rồi bạn mình đang chờ 2 bạn nộp nốt lệ phí rồi sẽ đưa danh sách cuối cùng lên. Sẽ có số thứ tự cụ thể từng người

giaoluu

Đại Tá
Mình có thắc mắc về vấn đề tính người thắng cuộc khi bằng điểm: Thể lệ giải đang dựa vào Hiệu số, trong khi mình được biết luật hiện nay dựa vào Thương số, mong BTC xem xét đưa vào thể lệ, vừa thể hiện tính công bằng, tinh thần thể thao, lại thể hiện được tính minh bạch, hiện đại của giải, tránh hiện tượng tranh cãi mất thời gian và hoà khí anh em.
Đây là hai link rất bổ ích về vấn đề này, mong mọi người và BTC xem qua, có gì chưa đúng mong góp ý:
- http://bongban.org/threads/mot-tinh-huong-hay-gap.8121/
- http://bongban.org/threads/thuong-so-hay-hieu-so.22512/

Theo mình hiểu, áp dụng vào giải này sẽ như sau: Vòng loại đấu vòng tròn, trường hợp có nhiều người bằng điểm nhau, thứ tự các bước sẽ là:
B1: Tách riêng những cá nhân bằng điểm, tính điểm chỉ dựa vào những trận đấu của những người này với nhau, ai cao điểm hơn thì thắng. Trường hợp vẫn bằng điểm thì sang bước 2.
B2: Tính THƯƠNG SỐ séc = Tổng các séc thắng/ Tổng các séc thua của từng người, ai có thương số cao hơn thì thắng. Trường hợp vẫn bằng nhau thì sang bước 3.
B3:Tính THƯƠNG SỐ điểm = Tổng điểm thắng/ Tổng điểm thua của từng người, ai có thương số cao hơn thì thắng.

Trường hợp hai người bằng điểm nhau thì tất nhiên chỉ cần tính đối đầu.
Ý e là như thế (giống các giải gần đây) sorry bác vì cách diễn đạt của e có thể gây hiểu nhầm e sẽ sửa lại cho rõ ý

Bình luận từ Facebook