Giải Bóng Bàn Vô Địch Toàn Quốc Báo Nhân Dân 2017 từ ngày 15 đến 21/05

nhuan-anti

Trung Sỹ
Mình cho rằng hôm qua Linh thắng xứng đáng vì các lý do:
- Linh và HLV rút ra được bài học quý giá ở trận đồng đội, HLV có đối sách chỉ đạo kịp thời
- Tú tự thua do tâm lý một phần quá tự tin, phần lớn do HLV của Tú là Trung trọc ko biết chỉ đạo. Ai xem cũng thấy Trung chỉ ngồi, séc 1,2,3 Tú bị dẫn và khớp mà Trung ngồi im ko hội ý, hội báo gì cả. Ko hiểu sao Cường, Đặng Thành ko chỉ đạo? . Ai xem hôm chung kết đồng đội Cường chỉ đạo thế nào mới thấy vai trò, hôm đó Trung ngồi khán đài chỉ biết hét to tăng xoáy vào cho cả hội trường nghe. Mình đồ có vấn đề ở đây?

bachikho

Đại Tá
tui thì chưa bao h thích lối chơi của Tú vì như có nhận xét trước đây, quăng quật quá thiếu tiết chế, xem trận vs Đạt trố mấy set Tú thua mà phát nản (số lượng tự đánh hỏng nhiều hơn số ăn điểm, như thể Đạt chỉ cần đưa bóng vào bàn còn đốt để Tú lo vậy), đánh như thế với trình A thì ok chứ pro thậm chí hàng đầu QG thì nản quá, thảo nào ra đối ngoại quân ta toàn te tua vì tự đốt, nhìn qua Thái thấy tụi nó đánh ko ác như ta nhưng đều lắm, hay hơn tụi nó thì ăn thôi chứ ko có chuyện tự thua như quân ta đâu

o3ma

Đại Tá
Linh đánh rất bình tĩnh nhưng phải nói là chơi chiêu trc đàn e nhiều quá. Câu g các kiểu con đà điểu làm thằng e nóng và mất bình tĩnh tự hỏng rất nhiều. 2ván cuối thì đúng là quá ke, ko còn gì để nói. Kiểu này chắc T&T phải vứt cu e ra xới độ cho đánh với phủi nhiều tý để học chiêu trò và nhất là cái đầu lạnh khi đối đầu với rơ già trong những trận chiến lớn
Nên chăng có luật đưa bóng vào cuộc sớm (ấn định thời gian, ai chậm cảnh cáo, tái phạm trừ điểm). Quốc tế nó đánh ào ào hầu như ko thấy mấy trò hủi đó. Khán giả xem cũng rất ức chế chứ đừng nói đối thủ.

hungvotdoc

Thượng Tá
tui thì chưa bao h thích lối chơi của Tú vì như có nhận xét trước đây, quăng quật quá thiếu tiết chế, xem trận vs Đạt trố mấy set Tú thua mà phát nản (số lượng tự đánh hỏng nhiều hơn số ăn điểm, như thể Đạt chỉ cần đưa bóng vào bàn còn đốt để Tú lo vậy), đánh như thế với trình A thì ok chứ pro thậm chí hàng đầu QG thì nản quá, thảo nào ra đối ngoại quân ta toàn te tua vì tự đốt, nhìn qua Thái thấy tụi nó đánh ko ác như ta nhưng đều lắm, hay hơn tụi nó thì ăn thôi chứ ko có chuyện tự thua như quân ta đâu
Tôi cũng đồng ý với bác! Đánh kiểu 5 ăn 5 thua như vậy làm mất đi tính nghệ thuật của bóng bàn. Trận đấu chỉ cẳng thẳng ở tính chất ăn thua, giành điểm ...chứ không có tính cống hiến. Bản thân mình là dân đam mê bóng bàn mà xem còn thấy chán (vì trận đấu bị chia nhỏ vụn vặt bởi các tình huống đánh lỗi, đánh hỏng hoặc một phát ăn luôn, chia kể các động tác câu giờ...) thì người ngoại đạo ai xem? Vắng khán giả là đúng thôi!
Tôi nghĩ cái này chắc phải xuất phát từ quan điểm huấn luyện: Phải luyện tập chuẩn xác bền bỉ trước đã sau đó mới nghĩ tới đánh ác.

ngtrantoan

Đại Tá
Linh đánh rất bình tĩnh nhưng phải nói là chơi chiêu trc đàn e nhiều quá. Câu g các kiểu con đà điểu làm thằng e nóng và mất bình tĩnh tự hỏng rất nhiều. 2ván cuối thì đúng là quá ke, ko còn gì để nói. Kiểu này chắc T&T phải vứt cu e ra xới độ cho đánh với phủi nhiều tý để học chiêu trò và nhất là cái đầu lạnh khi đối đầu với rơ già trong những trận chiến lớn
Câu giờ 1 cách đc cho phép mà bác, mà bác nghĩ sao, người câu giờ họ cần thời gian để hạ nhiệt, thời gian đó, người bên kia cũng bình tĩnh, bình tâm mà. Cả 2 cùng có 1 khoảng thời gian như nhau.

ngtrantoan

Đại Tá
Mình cho rằng hôm qua Linh thắng xứng đáng vì các lý do:
- Linh và HLV rút ra được bài học quý giá ở trận đồng đội, HLV có đối sách chỉ đạo kịp thời
- Tú tự thua do tâm lý một phần quá tự tin, phần lớn do HLV của Tú là Trung trọc ko biết chỉ đạo. Ai xem cũng thấy Trung chỉ ngồi, séc 1,2,3 Tú bị dẫn và khớp mà Trung ngồi im ko hội ý, hội báo gì cả. Ko hiểu sao Cường, Đặng Thành ko chỉ đạo? . Ai xem hôm chung kết đồng đội Cường chỉ đạo thế nào mới thấy vai trò, hôm đó Trung ngồi khán đài chỉ biết hét to tăng xoáy vào cho cả hội trường nghe. Mình đồ có vấn đề ở đây?
có bộ sậu đằng sau chỉ đạo đó, bác thật tinh ý

gik271

Thượng Tá
Hayza. Em thì thế này.
Mấy ông ko thích cho quay vì ko thích. Thực ra là thiếu tự tin, thiếu chuyên nghiệp. Cố mà vào tuyển chẳng hạn, giải to nào nó chả trực tiếp với LIVE. Bản lĩnh kém mà thôi.
Trận chung kết thì sao. Tú thua thì càng phải tự xem lại mình về bản lĩnh thi đấu.
Câu giờ 1 cách đc cho phép mà bác, mà bác nghĩ sao, người câu giờ họ cần thời gian để hạ nhiệt, thời gian đó, người bên kia cũng bình tĩnh, bình tâm mà. Cả 2 cùng có 1 khoảng thời gian như nhau.
Có nghĩa là tinh thần còn kém cần tập luyện thêm. Và Kĩ thuật còn kém cần phải tập nữa.
Các bác nghĩ xem, thằng Mã mà đánh với Linh nhà mình, nó cứ cho 1 phút nghỉ 10 phút, có mà đánh 2 ngày thì chắc Linh vẫn thua chứ thắng à. Nếu đẳng trên thật thì chả sợ bố con thằng nào.
Dĩ nhiên là 1 người thích bóng bàn thì em cũng thích bóng đẹp, trung thực! :)

hungvotdoc

Thượng Tá
Nên chăng có luật đưa bóng vào cuộc sớm (ấn định thời gian, ai chậm cảnh cáo, tái phạm trừ điểm). Quốc tế nó đánh ào ào hầu như ko thấy mấy trò hủi đó. Khán giả xem cũng rất ức chế chứ đừng nói đối thủ.
Mình cũng không nhớ là luật có quy định về vấn đề này không nhưng chắc là cũng không cần thiết bởi bóng bàn không tính thời gian như bóng đá. Có điều khán giả ức chế là chính chứ VĐV 2 bên đều câu giờ như nhau thôi. Nhất là nhiều tình huống"này nọ"rõ lâu nhưng khi bóng vừa vào cuộc đã tàn: nào là giao bóng hỏng, trả giao bóng hỏng, rồi táng một phát hết luôn... Chứ nếu bóng sống cứ qua lại 5-7 phát đối giật hoặc bên công bên thủ lâu lâu một chút thì ai để ý làm gì việc thư giãn một chút lấy lại tinh thần sau mỗi pha bóng. Tôi nghĩ " chuyên nghiệp" là ở chỗ đó: phải tôn trọng đối thủ và đặc biệt là phải tôn trọng khán giả.

nb.toan

Thượng Tá
Mình thì chỉ coi bóng thôi, không bình luận. Mọi người nếu hiểu rõ luật chơi ở VN thì chắc cũng sẽ như mình. Hihi.

Mình chỉ mong khi ra đấu trường quốc tế, các Vđv của ta biết chơi rơ All/All+ và chơi thật giỏi là đã thỏa mãn. Nói như @bachikho là có lý lắm.

P/s: Không thấy @Trạng .... CÁ đâu nhỉ?

duclm80

Trung Uý
Cả giải xem mỗi trận Tứ kết: Đạt Tú là chất lượng nhất (nhưng phải tắt tiếng đi:D).
ko biết có ai đồng ý ko nhỉ?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mình thì chỉ coi bóng thôi, không bình luận. Mọi người nếu hiểu rõ luật chơi ở VN thì chắc cũng sẽ như mình. Hihi.

Mình chỉ mong khi ra đấu trường quốc tế, các Vđv của ta biết chơi rơ All/All+ và chơi thật giỏi là đã thỏa mãn. Nói như @bachikho là có lý lắm.

P/s: Không thấy @Trạng .... CÁ đâu nhỉ?
bác chỉ cần nhớ lại trọng tại ITTF phạt thẻ vàng chú Ma Long vì dám lau tay trên bàn 2 lần thì biết Linh Muối sẽ thế nào khi chơi trên đấu trường Quốc tế.

Theo các video full match của Youtube, cầu thủ nó không dừng bóng giữa 2 lần quá 10s đâu ạ, trừ khi hết 6 điểm mới lau mồ hôi. (mỗi lần tua bằng nút sang ngang/mũi tên sang ngang trên Youtube là 5s, bác mà tua 2 phát, kiểu gì thằng phát bóng cũng đã phát quả mới rồi)

Đinh Quang Linh đánh vẫn thế, không khác gì các trận trước gặp Tú Mẩu, nhưng mà Tú Mẩu thì nôn nóng quá, hết hiệp một, đã không còn thần sắc, chân đã ỳ rồi, mà không có bài gì để giải tỏa cả.

Nếu xét về kết quả, thì Linh thắng, nhưng nhìn nhận chính xác, thì thời điểm này, Linh muối chính thức dưới cơ Tú mẩu rồi ạ

MalinHD

Thượng Sỹ
[QUOTE="Trạng .... CÁ, Nếu xét về kết quả, thì Linh thắng, nhưng nhìn nhận chính xác, thì thời điểm này, Linh muối chính thức dưới cơ Tú mẩu rồi ạ[/QUOTE]

Bác này nhận xét buồn cười:) Thằng nào thắng thắng ấy hơn cơ chứ

minhquang3khu

Binh Nhất
[QUOTE="Trạng .... CÁ, Nếu xét về kết quả, thì Linh thắng, nhưng nhìn nhận chính xác, thì thời điểm này, Linh muối chính thức dưới cơ Tú mẩu rồi ạ

Bác này nhận xét buồn cười:) Thằng nào thắng thắng ấy hơn cơ chứ[/QUOTE]
Em phải login để like cho bác, thua cmnr còn trên hay dưới cơ cái đếch gì nữa

Bình luận từ Facebook