GiẢi bóng bàn migati lẦn 1

lephuocyen

Moderator
Lôi hộ gaibongban tấm hình lên của "VUA GAI"

[URL=http://anhso.net/lephuocyen/photo/6163991/IMG-0510/] [/URL]

[URL=http://anhso.net/lephuocyen/photo/6163995/IMG-0506/] [/URL]

Last edited:

Ma Cao

Trung Uý
A. Thao ma

Hôm nay có nhiều rơ lạ , lắm quái kiệt xuất hiện nên cũng lắm bất ngờ .
Ví dụ như Nghĩa (Liên Kiệt ) lại thua Thảo ma dễ dàng , hay Vũng tàu có V.Anh chơi rất hay , ăn được cả Tiến lực sỹ...
Mình kỳ vọng bác Trần Chấp Toàn , Sơn Hải quan (hạng D ) , Năm chèo đò , Hùng lốc , Trần Trọng Châu,
Chính lốp , bác Thụ , Tiến lực sĩ ,Nam gai , Quang gai Vũng tàu , Trần Độc tú ... sẽ là những ứng viên nặng ký ,
nhưng lại đều rơi rụng hết ,cuối cùng Bình Chỉa , Thảo ma , Trần Tuấn Anh là vô địch 3 hạng tuổi .
Đấu vòng tròn , Lão danh thủ Trần Tuấn Anh trở thành VUA GAI .Xin chúc mừng anh Trần Tuấn Anh.

Xin dinh chinh, Moi nguoi goi A. Thao la Cu Thao chu khong phai la Thao Ma, Xin A. Dr. Son va moi nguoi luu y, Cam on

NTBB

Super Moderators
cảm ơn bạn Lephuocyen nhiều nhé. về cái khoản IT này minh rốt quá nên phải nhờ các bạn giúp.

Ngày xưa NTBB cũng "rốt" như gaibongban, nhưng rồi mày mò giờ "làm nhoay nhoáy" rùi. Xin chỉ cho "đằng ý" để lần sau khỏi phải "loay hoay" nữa nè.

1.Dùng một phần mềm xử lý hình ảnh, chẳng hạn phần mềm photoshop để chỉnh sửa ảnh cho đẹp (cái này nói sau, hoặc nếu chụp tốt thì ko cần chỉnh sửa cũng được) và đặt kích thước ảnh lại có chiều ngang (với ảnh nằm ngang) khoảng 600-700 là vừa (với ảnh theo chiều đứng thì cạnh ngang khoảng 400-450 là vừa). Rồi lưu file lại. Lúc này dung lượng ảnh chỉ nên để khoảng dưới 200KB để khi load ảnh trong diễn đàn sẽ nhanh hơn.

2. Mở phần mềm upanh.com (phần mềm này thuận tiện, rất dễ làm):
2.1- Ở giao diện chính sẽ có ô "CHỌN ẢNH" màu cam, nhấn đôi vào ô đó. Máy tính sẽ hiện ra Thẻ "Open" để chọn ảnh.
2.2- Chọn ảnh (hoặc nhiều ảnh cùng lúc cũng được) rồi nhấn OK ở thẻ Open. Màn hình sẽ quay trở lại giao diện của Upanh.com với 1 danh sách các ảnh mà mình đã chọn.
2.3- Nhìn xuống cuối trang có ô "UPLOAD" màu cam. Nhấp vào đó và trả lời câu hỏi xuất hiện sau đó (đây là mã để tránh spam). Khi trả lời đúng thì phần mềm tự động quá trình up ảnh lên. Chờ 1 lát để phần mềm up hết ảnh lên.
2.4- Khi phần mềm up xong sẽ thấy các hình xuất hiện và bên dưới phần hình ảnh có các ô ghi đường các kiểu link. Hãy đưa con trỏ chuột vào ô "Link chèn diễn đàn" và nhấp. Ô sẽ xuất hiện 1 viền màu nâu. Dùng chuột chọn lệnh copy, hoặc dùng bàn phím nhấn Ctrl-C để copy các đướng link.
2.5- Quay sang phần soạn thảo bài viết bên bongban.org và paste đường link vào.
2.6- Sắp xếp lại theo ý mình. Có thể viết ghi chú cho từng ảnh.

* Lưu ý: Có thể đặt lại kích thước ảnh ngay trong giao diện của upanh.com (nếu ko rành photoshop) sau bước 2.2. Nhấn vào mũi tên bên cạnh ô "Sửa kích cỡ ảnh" và chọn kích thước từ (800*600) trở xuống là vừa.

Vậy là xong. Không khó lắm đâu. NTBB làm được thì gaibongban cũng làm được !!!

Last edited:

Triet gai

Thượng Sỹ
Lôi hộ gaibongban tấm hình lên của "VUA GAI"

[URL=http://anhso.net/lephuocyen/photo/6163991/IMG-0510/] [/URL]

[URL=http://anhso.net/lephuocyen/photo/6163995/IMG-0506/] [/URL]

Hy vọng sắp tới sẽ có giải Vo Địch "Gai Thủ|" Toàn quốc ...sẽ quy tụ đc chắc vài trăm đấu thủ theo trường phải "Tà Đạo" này , nếu có ai vô địch được sẽ là 1 danh hiệu xứng đáng.

Chúc mừng anh Chu Hoài Anh tổ chức 1 giải rất thành công về mọi mặt, Hy vọng lần sau sẽ có thêm đc nữa những mạnh thường quân sẽ giúp cho giải thành công hơn nữa.

michipsport

Thượng Sỹ
Hãy yêu ngày tới dù quá mệt kiếp người... Còn cuộc đời ta cứ vui

Vua Gai Tuấn Anh B- Tình yêu không bao giờ có tuổi

(Xin click vào đây để nghe nhạc trước khi đọc tiếp :))
[video=youtube;lqqphJFebUI]http://www.youtube.com/watch?v=lqqphJFebUI[/video]

Vua Gai Trần Tuấn Anh B bên cô bạn gái đã đến bên anh vào những năm tháng khốc liệt nhất của cuộc đời.
  • Điều quan trọng nhất của cuộc sống là "Sống thế nào" chứ không phải "Sống bao lâu"
  • Điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời là khi ta ở vào hoàn cảnh khó khăn nhất, khắc nghiệt nhất... vẫn có những người thân bên cạnh ta, bạn bè luôn dõi theo ta... và một "người dưng" có thể nhỏ những giọt nước mắt thật sự vì ta...
  • Xin mừng cho Anh với hạnh phúc muộn màng của mình.... và... xin hãy trân trọng
Sống trong đời sống, cần có một tấm lòng
Để lam gì em biết không?
Để gió cuốn đi.....Để gió cuốn đi....

(Xin phép Anh T.A để post những thông tin hơi "riêng tư" này lên đây.

Những khi chiều tới cần có một tiếng cười
Để ngậm ngùi theo lá bay
Rồi nước cuốn trôi , rồi nước cuốn trôi

Hãy nghiêng đời xuống nhìn suốt một mối tình
Chỉ lặng nhìn không nói năng
Để buốt trái tim, để buốt trái tim

Trong trái tim con chim đau nằm yên
Ngủ dài lâu mang theo vết thương sâu

Một sớm mai chim bay đi triền miên
Và tiếng hót vang trong trời gió lên

[/IMG]
Hãy yêu ngày tới dù quá mệt kiếp người
Còn cuộc đời ta cứ vui
Dù vắng bóng ai , dù vắng bóng ai

[url=http://www.upanh.com/cimg3297_upanh/v/4vg7do6b4ed.htm][img]http://ns1.upanh.com/b6.s35.d1/63c4b985111db13176acee5ccfb440ad_51094551.cimg3297.jpg[/url]

Last edited:

chinhlop

Binh Nhì
Quá tiếc là mình không dự được giải này ,mong gặp gỡ những cao thủ khắp nơi trong cả nước.!!!bực mình vì cái Bao hoạt dịch bị bể nó làm cho đầu gối trái chẳng thèm nghe lời mình nữa:(.. Ôi tiếc thật là tiếc.

That tiếc , trượt mất dịp gặp bác . Mong gặp dịp tới .
Minh vừa rồi cũng bị cái tay dau 6 thánng nay , nhưng vẫn ham vui nhẩy vào , rồi lại bật ra vì đứng 3/7 vòng bảng :D
Tuy nhien làm khán giả cũng đã lắm .
Đám trẻ có một số cũng hay . Nhưng đám trên 60 thật sự nổi trội , mà một VD là vòng siêu cúp TTAnh B áp đảo hoàn toàn 2 nhà VÔ ĐỊCH của lứa trẻ hơn . Mà TTAnh B chỉ là 1 trong khoảng 5 tay gai/anti siêu của lứa trên 60 xuất hiện tại Giải này . Có thể kể đến : Thư Para (ăn TTA ở vòng bảng 3-2 và xin không dự trận chung kết vì cảm phục TT Anh vượt qua bệnh tật ) , Châu Ngân hang( thua TTAnh vòng 2 : 1-3 nhưng chấp TTAnh 2,0,2 ) , Sơn Hải quan thua Đức para 1-3 , trong khi ván 4 Sơn dẫn đến 7/2 mà để mất ) , còn Thụ BS ngoáy loạn 2 bên làm Đức mệt nhoài hình như tới ván 5 ...

michipsport

Thượng Sỹ
That tiếc , trượt mất dịp gặp bác . Mong gặp dịp tới .
Minh vừa rồi cũng bị cái tay dau 6 thánng nay , nhưng vẫn ham vui nhẩy vào , rồi lại bật ra vì đứng 3/7 vòng bảng :D
Tuy nhien làm khán giả cũng đã lắm .
Đám trẻ có một số cũng hay . Nhưng đám trên 60 thật sự nổi trội , mà một VD là vòng siêu cúp TTAnh B áp đảo hoàn toàn 2 nhà VÔ ĐỊCH của lứa trẻ hơn . Mà TTAnh B chỉ là 1 trong khoảng 5 tay gai/anti siêu của lứa trên 60 xuất hiện tại Giải này . Có thể kể đến : Thư Para (ăn TTA ở vòng bảng 3-2 và xin không dự trận chung kết vì cảm phục TT Anh vượt qua bệnh tật ) , Châu Ngân hang( thua TTAnh vòng 2 : 1-3 nhưng chấp TTAnh 2,0,2 ) , Sơn Hải quan thua Đức para 1-3 , trong khi ván 4 Sơn dẫn đến 7/2 mà để mất ) , còn Thụ BS ngoáy loạn 2 bên làm Đức mệt nhoài hình như tới ván 5 ...

Thắng T.A B ở vòng bảng là anh Trần Đức (Đức Paragame), và bỏ trận chung kết bảng cũng là Trần Đức Bác ạ. Không phải Thư.
Bác nói chính xác, vào giải này mới thấy: Gừng càng già càng cay :)

michipsport

Thượng Sỹ
TẢn mẠn vỀ "vua gai"

(Đăng giúp bạn Nguyễn Thị Kim Oanh vì chưa có nick ở Diễn đàn)

TẢN MẠN VỀ “VUA GAI”

Giải Bóng bàn “VUA GAI-MIGATI” đã khép lại nhưng đối với tôi hình ảnh về một người thầy, một người hùng vẫn còn đó.
Thầy ơi vậy là một mùa giải đã đi qua, xong nó đã để lại cho chúng em bao bài học quí về thầy.
Thưa thầy ,biết dùng những lời gì , những câu văn gì để nói rằng chúng em thật sự cảm ơn thầy vì chính thầy là một tấm gương, một ý chí, một nghị lực phi thường mà chúng em rất khâm phục. Để có được danh hiệu cao quí này, thầy đã vượt qua bao sự khó khăn, đau đớn của bệnh tật để đạt được nó. Đối với em, em không thể nào quên được hình ảnh người thầy dù biết mình bị bệnh hiểm nghèo ,khó qua khỏi, dù biết mình đang cận kề với sự sống và cái chết nhưng thầy vẫn kiên cường đến cùng.

Nhớ lúc vừa vào trận đầu tiên đánh được mấy quả bóng , mặt thầy đã tái nhợt, thầy thở dốc, bước đi chậm chạp, chú Mỹ nói :”Thôi ông vô đi , đánh không nổi đâu ” vậy mà thầy vẫn quyết đấu tới cùng. Mọi người ai ai cũng cảm phục trước một ý chí mạnh mẽ của thầy. Các đối phương còn rất trẻ, lai nhanh nhẹn và khỏe, không biết thầy có vượt qua nổi không? Nhìn “Bình chỉa“ với lối đánh chớp nhoáng, đầy ma quái…ai ai cũng lo cho thầy không biết liệu thầy có đủ sức khỏe để đi hết chăn đường còn lại ? Với lối đánh dày dạn kinh nghiệm , thầy như rửa mắt cho chúng em bằng những đường bóng thật ngọt. cũng là cú hất, cú chẻ bóng, rẽ người không thể lẫn vào đâu được, chỉ trong phút chốc đã ru cả hai đối phương ngủ với tỉ số 3-0 nhẹ nhàng để đoạt cúp “VUA GAI”. Mừng vui không thể tả được khi tất cả mọi người ai cũng trông chờ điều đó. Trong tiếng reo hò không dứt em thấy hình như mình đã khóc, em khóc vì điều mong ước của thầy đã thành hiện thực. Thầy ra bắt tay mọi người ánh mắt đầy mãn nguyện. Thầy rất xứng đáng đạt được vinh dự ấy. Một ông VUA đầy nghị lực. Một ông VUA mà nếu có nhìn lại suốt quảng đường thầy đã đi qua, ngoảnh lại chẳng hề hối tiếc vì thầy chính là một bài học lớn cho cả “Thế hệ trẻ bóng bàn” noi theo. Em vẫn còn nhớ câu nói ”Dù thế nào thì thầy cũng sẽ đánh hết sức mình để đạt ngôi VUA thì dù có chết thầy cũng vui lòng”.
Thầy ơi! Thầy sẽ không chết đâu. Thầy sẽ mãi mãi là người thầy, người cha đáng kính của chúng em.

Khuya 22/11/2012
Học trò của thầy
KIM OANH-NÉT VIỆT

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
Báo 1 tin vui với các bác Gai là tại giải Parag đang diễn ra tại nhà thi đấu Tân bình thì
2 cao thủ Gai Trần Đức ( từng thắng cả vua gai ) và Quý Thư đánh rất hay , hứa hẹn sẽ có HC vàng .

Drhongson

Đại Tá
(Đăng giúp bạn Nguyễn Thị Kim Oanh vì chưa có nick ở Diễn đàn)

TẢN MẠN VỀ “VUA GAI”

Giải Bóng bàn “VUA GAI-MIGATI” đã khép lại nhưng đối với tôi hình ảnh về một người thầy, một người hùng vẫn còn đó.
Thầy ơi vậy là một mùa giải đã đi qua, xong nó đã để lại cho chúng em bao bài học quí về thầy.
Thưa thầy ,biết dùng những lời gì , những câu văn gì để nói rằng chúng em thật sự cảm ơn thầy vì chính thầy là một tấm gương, một ý chí, một nghị lực phi thường mà chúng em rất khâm phục. Để có được danh hiệu cao quí này, thầy đã vượt qua bao sự khó khăn, đau đớn của bệnh tật để đạt được nó. Đối với em, em không thể nào quên được hình ảnh người thầy dù biết mình bị bệnh hiểm nghèo ,khó qua khỏi, dù biết mình đang cận kề với sự sống và cái chết nhưng thầy vẫn kiên cường đến cùng.

Nhớ lúc vừa vào trận đầu tiên đánh được mấy quả bóng , mặt thầy đã tái nhợt, thầy thở dốc, bước đi chậm chạp, chú Mỹ nói :”Thôi ông vô đi , đánh không nổi đâu ” vậy mà thầy vẫn quyết đấu tới cùng. Mọi người ai ai cũng cảm phục trước một ý chí mạnh mẽ của thầy. Các đối phương còn rất trẻ, lai nhanh nhẹn và khỏe, không biết thầy có vượt qua nổi không? Nhìn “Bình chỉa“ với lối đánh chớp nhoáng, đầy ma quái…ai ai cũng lo cho thầy không biết liệu thầy có đủ sức khỏe để đi hết chăn đường còn lại ? Với lối đánh dày dạn kinh nghiệm , thầy như rửa mắt cho chúng em bằng những đường bóng thật ngọt. cũng là cú hất, cú chẻ bóng, rẽ người không thể lẫn vào đâu được, chỉ trong phút chốc đã ru cả hai đối phương ngủ với tỉ số 3-0 nhẹ nhàng để đoạt cúp “VUA GAI”. Mừng vui không thể tả được khi tất cả mọi người ai cũng trông chờ điều đó. Trong tiếng reo hò không dứt em thấy hình như mình đã khóc, em khóc vì điều mong ước của thầy đã thành hiện thực. Thầy ra bắt tay mọi người ánh mắt đầy mãn nguyện. Thầy rất xứng đáng đạt được vinh dự ấy. Một ông VUA đầy nghị lực. Một ông VUA mà nếu có nhìn lại suốt quảng đường thầy đã đi qua, ngoảnh lại chẳng hề hối tiếc vì thầy chính là một bài học lớn cho cả “Thế hệ trẻ bóng bàn” noi theo. Em vẫn còn nhớ câu nói ”Dù thế nào thì thầy cũng sẽ đánh hết sức mình để đạt ngôi VUA thì dù có chết thầy cũng vui lòng”.
Thầy ơi! Thầy sẽ không chết đâu. Thầy sẽ mãi mãi là người thầy, người cha đáng kính của chúng em.
Khuya 22/11/2012
Học trò của thầy
KIM OANH-NÉT VIỆT
Lâu lắm rồi mới được đọc những dòng đầy cảm xúc như vậy .
Anh TRẦN TUẤN ANH thật hạnh phúc vì có những học trò ngoan như thế này ,
lần nào mình gặp Nga 2 gai , Huyền 2 gai ... thấy nàng nào cũng đầy hãnh diện khi <<khoe>>
mình là học trò của Trần Tuấn Anh .
Đọc bài này , ADMIN cảm động quá nên đã lập 1 nick tặng cô KIM OANH .
Chúc cô vui vẻ với bóng bàn , sinh hoạt gắn bó với diễn đàn .
(NICK này ADMIN đóng gói gởi ngay , mình đã chuyển tới Hoài Anh Michip nhờ chuyển tận tay
cô Kim Oanh , cám ơn bạn già Hoài Anh )

Last edited by a moderator:

oanhnetviet

Binh Nhì
GỞi anh damin

Kim Oanh rất cám ơn món quà của anh.Lẽ ra em định viết bài này cùng lúc đề tặng thầy cái khánh VUA GAI do tự

tay em viết và đề tặng thầy nhưng mấy hôm nay cứ đăng kí tên vào diễn đàn mãi mà không được nên đành cầu cứu anh HOÀI ANH giờ có nick rồi em vui lắm .Cảm ơn anh nhiều nhé.Kim Oanh

michipsport

Thượng Sỹ
Kim Oanh rất cám ơn món quà của anh.Lẽ ra em định viết bài này cùng lúc đề tặng thầy cái khánh VUA GAI do tự

tay em viết và đề tặng thầy nhưng mấy hôm nay cứ đăng kí tên vào diễn đàn mãi mà không được nên đành cầu cứu anh HOÀI ANH giờ có nick rồi em vui lắm .Cảm ơn anh nhiều nhé.Kim Oanh

Vậy là từ giờ em có thể đăng những bài "chính chủ " rồi đấy nhé :)
Cảm ơn DrSon, BQT

NTBB

Super Moderators
Chúc mừng bạn Kim Oanh đã có nick trên diễn đàn ! Thế là từ nay thoải mái post bài, post ảnh nhé.
Chắc rằng NTBB và các thành viên khác sẽ còn được đọc nhiều bài viết hay của Oanhnetviet.

chinhlop

Binh Nhì
Thắng T.A B ở vòng bảng là anh Trần Đức (Đức Paragame), và bỏ trận chung kết bảng cũng là Trần Đức Bác ạ. Không phải Thư.
Bác nói chính xác, vào giải này mới thấy: Gừng càng già càng cay :)

Cam ơn H Anh đính chính dùm tên A Đức - ông bạn thân thiết của mình mà còn bị nhầm . Mà có lẽ một phần cũng rất ấn tượng với phong thái và kỹ thuật của Thư Para , đặc biệt trận găp Bình chỉa ( bán kết hay chung kết nhỉ ? lai quên rồi ) , ván 4 Thư dẫn 7/2 mà để lỏng tay một chút để Bình ăn lại rồi ăn luôn ván cuối . Sửa lại luôn là Đức Para thắng TT Anh B 2/1 vì vòng bảng chỉ 3 ván . Xin lỗi vì dạo này mắt mờ chân chậm , lẩm cẩm quá rồi :cool:Bia

dungkinh

Thượng Sỹ
dungkinh xin hỏi mọi người : thầy trần tuấn anh đã dùng loại gai gì chiến đấu và chiến thắng giành ngôi vua gai (gai ngắn gai dài gai trung và tên cụ thể)
------------------------- cảm ơn --------

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
dungkinh xin hỏi mọi người : thầy trần tuấn anh đã dùng loại gai gì chiến đấu và chiến thắng giành ngôi vua gai (gai ngắn gai dài gai trung và tên cụ thể)
------------------------- cảm ơn --------
Vì Anh TUẤN ANH cũng hay thay đổi nên Bạn có thể hỏi trực tiếp VUA GAI 0913843312 nhé .

Bình luận từ Facebook