GC CUP GIẢI BB GÀ CON LẦN THỨ TƯ

unlucky_child

Đại Uý
[Đôi lời góp ý]
Đây là lần đầu tiên em tham dự giải đấu bóng bàn. Nhưng cách tổ chức cũng như chuẩn bị cho giải thì làm em khá thất vọng và khác xa với những gì đã giới thiệu về giải. 7h15 đến clb Duy Hưng, bước vào cửa tưởng không khí sẽ rất náo nhiệt đúng với ngày hội thể thao, nhưng ngược lại không khí khá trầm không có nhạc hay cái gì cổ động cho nó khí thế. Bàn thi đấu thì không ai lau chùi, trông dầu mỡ chẳng khác gì cái bàn ăn. Em chưa đi đánh nhiều ở các CLB khác nhưng những nơi em đánh như TNT hay CLB bóng bàn Nhân Chính thì chiều nào khi mở cửa CLB họ cũng đều lau dọn sạch sẽ (đây là ngày thường nhé). Đến lúc có người phát biểu thì loa đài nghe câu được câu chăng. Gọi tên tuyển thủ thi đấu thì toàn gọi mồm (không thấy hệ thống loa đài chuyên nghiệp như đã giới thiệu). Bộ phận trọng tài, bàn em thì trọng tài bắt rất chuẩn, nhưng ở bàn khác thấy anh em phản ánh lại, trọng tài đang đếm tự nhiên đứng dậy ra góc chém gió với bạn, trong sân cứ tự đánh tự đếm @@. Nước nôi phục vụ VĐV cũng không có luôn, VĐV nào khát thì tự bỏ tiền ra mua. Vẫn biết đây là giải dành cho những người chơi bóng bàn nghiệp dư nhưng không phải vì thế mà công tác tổ chức được phép sơ sài, qua loa. Theo em, muốn phong trào thể dục thể thao nói chung và phong trào bóng bàn nói riêng được lan tỏa ra cộng đồng thì việc đầu tiên cần làm là luôn coi trọng nó và thể hiện tính chuyên nghiệp trong từng giải đấu dù lớn hay là bé.
Đây chỉ là đôi lời góp ý của em - 1 người đam mê bóng bàn. Rất hy vọng lần sau quay trờ lại giải em có thể thấy được những thay đổi trong công tác tổ chức!
Chúc cho phong trào bóng bàn ngày càng phát triển mạnh!!!

Bàn thi đấu: như vậy là ok rồi bác. Giải "gà" mà + lúc e đến (là ng đầu tiên), mọi thứ vẫn còn sạch sẽ, sau các sói con đến bắt đầu đổ nước, ko lau mồ hôi văng lên bàn, khạc xuống sàn, hút +tàn thuốc. Tóm lại đa phần do các vđv

Trọng tài + nước: trọng tài đếm sai suốt, cái đó cũng đúng, nhưng bác thông cảm, 100k mỗi ng lấy đâu ra đủ tiền thuê trong tài + tiền nước + sân chơi. Theo kinh nghiệm của e, thêm tí ăn uống vào là càng bẩn hơn. Kiểu uống ko hết cứ để cốc ở đấy, ai đi qua tha hồ mà đá

Phần loa là bác nói đúng.

Còn e nghĩ, nên chú trọng việc lưu chép tỉ số. Ví dụ lúc chơi xong, trọng tài ghi nhầm tỉ số của e, may phát hiện kịp. E nghĩ BTC nên làm thêm 1 bản, dán lên tường cho mọi ng xem kết quả các trận đấu đồng thời để kiểm tra luôn.

giaoluu

Đại Tá
Bàn thi đấu: như vậy là ok rồi bác. Giải "gà" mà + lúc e đến (là ng đầu tiên), mọi thứ vẫn còn sạch sẽ, sau các sói con đến bắt đầu đổ nước, ko lau mồ hôi văng lên bàn, khạc xuống sàn, hút +tàn thuốc. Tóm lại đa phần do các vđv

Trọng tài + nước: trọng tài đếm sai suốt, cái đó cũng đúng, nhưng bác thông cảm, 100k mỗi ng lấy đâu ra đủ tiền thuê trong tài + tiền nước + sân chơi. Theo kinh nghiệm của e, thêm tí ăn uống vào là càng bẩn hơn. Kiểu uống ko hết cứ để cốc ở đấy, ai đi qua tha hồ mà đá

Phần loa là bác nói đúng.

Còn e nghĩ, nên chú trọng việc lưu chép tỉ số. Ví dụ lúc chơi xong, trọng tài ghi nhầm tỉ số của e, may phát hiện kịp. E nghĩ BTC nên làm thêm 1 bản, dán lên tường cho mọi ng xem kết quả các trận đấu đồng thời để kiểm tra luôn.
BTC nhận lỗi với a e là khâu loa đài và bảng tỉ số giải này o đc tốt như giải trước. BTC ghi nhận ý kiến đóng góp của a e và giải sau sẽ làm tốt hơn.

Bình luận từ Facebook