Gai dài - Vũ khí - Kỹ thuật - Chiến thuật (sưu tầm)

Thanh Trà

Moderator
Staff member
Cám ơn những lời tốt đẹp Mình chơi gai dài px BH Nay thấy anh Thanh Trà chơi gai đai FH hiệu quả quá nên tuần sau sẽ mua một combo như anh Thanh Trà và thử nghiệm sau đó sẻ trao đoi với các bạn
Em đi nghỉ cả gia đình và thăm quan nhiều chỗ, nên ko có thời gian đến chơi bb được nhiều.
Mặc dù vậy, chỉ có 01 buổi ThayThuy đã thu xếp để em được tiếp kiến với các zơ khác nhau trong CLB Sông Thu. Cám ơn Thầy nhiều.
Thầy đã sắm Combo mới và thử nghiệm đánh chưa, trao đổi cho ace gai dài biết với.

thaythuydn

Đại Tá
Em đi nghỉ cả gia đình và thăm quan nhiều chỗ, nên ko có thời gian đến chơi bb được nhiều.
Mặc dù vậy, chỉ có 01 buổi ThayThuy đã thu xếp để em được tiếp kiến với các zơ khác nhau trong CLB Sông Thu. Cám ơn Thầy nhiều.
Thầy đã sắm Combo mới và thử nghiệm đánh chưa, trao đổi cho ace gai dài biết với.
Ngày hôm nay bongbansaigon admin của www.bongbansaigon.com sẻ mua cho tôi combo như của anh Thanh Trà.vài ngày nửa sẻ có.Mình thấy anh Thanh Trà đánh đơn giản mà hiệu quả quá.Tôi thật sự ngạc nhiên.Ở Đà nẳng có Hùng Iraq đánh tương tự như anh Thanh Trà,nhưng anh dùng mặt phản xoáy láng KHÔNG Friction nên líp bóng và bạt bóng không đều.Còn anh Thanh Trà dùng mặt gai dài Donic Piranja CÓ friction nên líp và bạt bóng đều hơn.TUYỆT VỜI.

thinhnguyen

Đại Tá
Ngày hôm nay bongbansaigon admin của www.bongbansaigon.com sẻ mua cho tôi combo như của anh Thanh Trà.vài ngày nửa sẻ có.Mình thấy anh Thanh Trà đánh đơn giản mà hiệu quả quá.Tôi thật sự ngạc nhiên.Ở Đà nẳng có Hùng Iraq đánh tương tự như anh Thanh Trà,nhưng anh dùng mặt phản xoáy láng KHÔNG Friction nên líp bóng và bạt bóng không đều.Còn anh Thanh Trà dùng mặt gai dài Donic Piranja CÓ friction nên líp và bạt bóng đều hơn.TUYỆT VỜI.
.......
Đòi hỏi phải học bài đầu tiên của 52 tuần..... ' độ ổn đijnh nhé thầy '

szlc

Thượng Tá
Qua 3 tuần chơi gai dài, em thấy điều quan trọng nhất khi đánh gai, đó là cái cổ tay. Cổ tay khi đánh gai cần phải gõ vào bóng, gõ làm sao cho gai oằn xuống, nghe cốc thì mới đảo xoáy đúng kiểu đc. Gai có lớp lót thì càng phải gõ mạnh hơn chút, do gai có lót khó oằn hơn là ox, tuy nhiên nếu có lót tốc độ sẽ nhanh hơn, phản công tốt hơn. Được lọ mất chai. Nắm khẩu quyết đó anh em mới chơi yên tâm tập luyện.

szlc

Thượng Tá
Hôm nay em đánh thua bét tè lè nhè, nhưng khoái quá, học thêm được chiêu cắt bóng xoáy ngang. hoàn thiện tiếp cú hất và gò. Thật là sảng khoái.

thaythuydn

Đại Tá
Qua 3 tuần chơi gai dài, em thấy điều quan trọng nhất khi đánh gai, đó là cái cổ tay. Cổ tay khi đánh gai cần phải gõ vào bóng, gõ làm sao cho gai oằn xuống, nghe cốc thì mới đảo xoáy đúng kiểu đc. Gai có lớp lót thì càng phải gõ mạnh hơn chút, do gai có lót khó oằn hơn là ox, tuy nhiên nếu có lót tốc độ sẽ nhanh hơn, phản công tốt hơn. Được lọ mất chai. Nắm khẩu quyết đó anh em mới chơi yên tâm tập luyện.
Trần tuấn Anh B củng đ ã nhiều lần nói với mình là đánh gai phải dẻo cổ tay mới hiệu quả

szlc

Thượng Tá
Trần tuấn Anh B củng đ ã nhiều lần nói với mình là đánh gai phải dẻo cổ tay mới hiệu quả
Vâng, em cũng mới chơi nhưng thấy là khi đối phương trả bóng sang bên gai, mình cứ bình tĩnh nhìn vào quả bóng, rồi dẻo cổ tay lắc phạt.... bóng bay sang tỷ lệ vào bàn cao, hiểm hóc theo ý đồ của mình, khoái phết thầy ạ!

thaythuydn

Đại Tá
Combo của anh Thanh Trà tôi mới nhận chiều nay ,chỉ khác mặt mút thôi

thaythuydn

Đại Tá
Đây là vủ khí mới anh Thanh Trà chuyển giao cho tôi Tối nay tôi sẽ đánh thử nghiệm và báo cáo lại sau.Cảm giác như Iran viện trợ vủ khí cho Syria để kiếm BIA uống.Hehehre

Last edited:

huyducphamvn

Đại Uý
hiện tại theo em thấy là mặt dawei 388D-1 là mặt gai dài tốt nhất, bền và ít gẫy. Em đã tập với mặt này từ hồi mới chuyển gai và thấy ko mặt nào có thể chặn tốt như mặt này (tính mặt có ma sát thôi, frictionless thì chặn dễ hơn nhiều). Mặt 388D-1 này mà làm cho thành frictionless thì... ối trời ơi độc lắm ạ :)).
Tiện thể em cũng đang muốn tìm người tập gai chung cho vui, em tập gai cũng khá nhuyễn nên muốn tìm thêm bạn chơi chung. Em đánh 2 bên gai, bên phải là mặt Friendship 802, bên trái là 388D-1. Em hay tập ở CLB Nguyễn Du Q10. Anh/chị/bạn nào rảnh ghé qua chơi chung cho vui ạ. :)

thaythuydn

Đại Tá
hiện tại theo em thấy là mặt dawei 388D-1 là mặt gai dài tốt nhất, bền và ít gẫy. Em đã tập với mặt này từ hồi mới chuyển gai và thấy ko mặt nào có thể chặn tốt như mặt này (tính mặt có ma sát thôi, frictionless thì chặn dễ hơn nhiều). Mặt 388D-1 này mà làm cho thành frictionless thì... ối trời ơi độc lắm ạ :)).
Tiện thể em cũng đang muốn tìm người tập gai chung cho vui, em tập gai cũng khá nhuyễn nên muốn tìm thêm bạn chơi chung. Em đánh 2 bên gai, bên phải là mặt Friendship 802, bên trái là 388D-1. Em hay tập ở CLB Nguyễn Du Q10. Anh/chị/bạn nào rảnh ghé qua chơi chung cho vui ạ. :)
Cám ơn bạn rất nhiều về thông tin này.mình củng đang hiện có một miếng gai 388 D-1 do con trai chị Dung SG giới thiệu.Mình đang chờ cốt vợt TITAN của Dr Neubauer về sẻ dán BH.Bên FH mình củng sẻ chơi gai Raystorm ,nghỉa là 2 gai như bạn.Mình OX.Khi nào có Titan mình sẽ thử nghiệm và sẻ có vài cảm nhận so với superblock,superspecial.Con chị Dung có nói 388 D-1 chận bóng qua ,nó LẮC dử lắm.
Luôn tiện mình củng xin hỏi các bạn trên mạng là mình order miếng gai Tibhar Grass D-tec từ Paddle com đã gần 2 tháng rồi mà SAO VẨN CHƯA THẤY.Không biết có bị THẤT LẠC không?.xin hỏi các bạn có kinh nghiệm order hàng trên mạng từ nước ngoài cho biết.cám ơn.

Bình luận từ Facebook