Gai dài cho lối đánh ôm bàn chặn đẩy và công

son_canloc

Đại Tá
-------
SỞ THÍCH CỦA GAI LÀ BÓNG NGẮN TRÊN BÀN, CHẲNG KHÁC NÀO MÈO GẶP MỠ. NÊN BẠN HẠN CHẾ BÓNG NGẮN, ĐÁNH LỎNG VÀ CUỐI BÀN. GIẬT MOI CHẾT CÀNG NHANH, GIẬT XUNG CUỐI BÀN CÀNG TỐT. NÓI CHUNG NÓI LÀ VẬY NHƯNG VÀO TRẬN CŨNG KHÓ. VẤN ĐỀ LÀ HIỂU NGUYÊN LÝ VÀ RÈN KỸ THUẬT, ĐỐI THỦ TRÊN CƠ THÌ TẤT NHIÊN MÌNH THUA.
Quá chính xác nếu đánh ngắn trên bàn thì gai dài vẩy rất khó chịu , nhô cao một tí thì gai dài bạt khỏi đỡ , còn làng nhàng thì hất , đấm ... bóng đi khá dị . Mình gai dài sợ nhất quả giao nhanh ngang xuống góc xa sau quả này hay bị bạt rất khó đỡ

Trainee

Đại Tá
----------
Ok. GAI CÔNG không sợ bằng GAI Supper Lock. Anh Lộc đó, đánh với anh Lộc là quen ngay thôi.
Nói thật với bác, gặp thì phải chịu thôi, chứ trong mắt em 7/10 số ông đánh superblock nhìn khó ưa ko khác gì ông đục chọi.
SuperBlock có ông thủ cực dai, di chuyển tốt, kết hợp quả giật trái, phải thì em rất thích, nhưng chỉ được 2, 3/10 ông thôi. Còn lại đa số là chọc, đấm, ... mượn lực nhìn nó thế nào ấy. Chỗ em có tên cao cỡ 1.75, nặng cỡ ~80kg, trẻ khỏe đẹp trai, nhưng cứ chọc chọc cái superblock, chả có tý thể dục tẹo nào :D

xukaka

Đại Tá
Nói thật với bác, gặp thì phải chịu thôi, chứ trong mắt em 7/10 số ông đánh superblock nhìn khó ưa ko khác gì ông đục chọi.
SuperBlock có ông thủ cực dai, di chuyển tốt, kết hợp quả giật trái, phải thì em rất thích, nhưng chỉ được 2, 3/10 ông thôi. Còn lại đa số là chọc, đấm, ... mượn lực nhìn nó thế nào ấy. Chỗ em có tên cao cỡ 1.75, nặng cỡ ~80kg, trẻ khỏe đẹp trai, nhưng cứ chọc chọc cái superblock, chả có tý thể dục tẹo nào :D
-------
Đã thế DÁNG không đẹp tý nào. Gặp mấy cha cao 1m80 CHU CÁI ĐÍT ra muốn đá 1 cái vào đít. :D:D:D

Trainee

Đại Tá
Mình nghe đâu GAI DÀI là Khắc tinh của Gai Supper Lock không biết đúng không, Để hôm nào đánh với Gai Supper Clock xem sao.
Em thì mù tịt gai, nhưng thấy bóng 40+ cũng giảm sức chiến đấu của S.block đi tý.
Mà cứ nhè đúng luật ra thì đề nghị các bác ấy đừng sản xuất superblock nữa :D

huyducphamvn

Đại Uý
super block thì chỉ là gai dài bình thường cho người mới tập thôi, vì nó ko đủ độ độc. Trả bóng xoáy nặng thật, nhưng đơn điệu và nếu biết bài thì đánh chết dễ dàng.
Gai độc là các loại như Chaos, Scanpel, Original.... Đánh với mấy ông này mà mấy ổng có thêm xoay vợt kết hợp sử dụng gai nhuần nhuyễn nữa là phát điên lên sớm. :v

Trainee

Đại Tá
super block thì chỉ là gai dài bình thường cho người mới tập thôi, vì nó ko đủ độ độc. Trả bóng xoáy nặng thật, nhưng đơn điệu và nếu biết bài thì đánh chết dễ dàng.
Gai độc là các loại như Chaos, Scanpel, Original.... Đánh với mấy ông này mà mấy ổng có thêm xoay vợt kết hợp sử dụng gai nhuần nhuyễn nữa là phát điên lên sớm. :v
Vậy tại sao phải cấm nó hả bạn ?
Bạn ở tỉnh nào thế? Ở chỗ bạn có ai đánh Super Block tới trình C, B không ?

thaythuydn

Đại Tá
Xin bạn cho vài comments về các loại gai sau đây:Fighter của Dr Neubauer,Tibhar Grass D-Tecs ,Number 1 của Dr Neubauer ,388D-1 ,1615.
Cám ơn

huyducphamvn

Đại Uý
Xin bạn cho vài comments về các loại gai sau đây:Fighter của Dr Neubauer,Tibhar Grass D-Tecs ,Number 1 của Dr Neubauer ,388D-1 ,1615.
Cám ơn
Fighter la gai ngang, nhung hau het dung de block chu dong do la gai co ma sat lon va kha tung. 388D-1 cung la gai ngang, nhung thich hop de danh gan ban nhieu, vi gai hoi cung va khong tung lam, cam giac gan giong "go". 1615 thi dam, block tot, cat cung tam tam, nhung mau gay. Con number 1 thi la gai doc, toc do ko cao, cham hon mat globe 979, tsp curl p3 alpha, co the dung de hat tan cong nhu 2 mat ma va tsp, nhung khong sup nhieu. Em thay cac dong gai ko ma sat sau nay em het dung de block it va cat hoac vay tan cong nhieu, va do ben kha thap so voi cac mat tionless hoi truoc

bollzlc

Thượng Sỹ
Mình đã từng đánh thử super block mình thấy đứng vợt dễ block hơn và độc hơn nữa không biết đúng không, có ace nào đã dùng cho tí thông tin

Trainee

Đại Tá
Mình đã từng đánh thử super block mình thấy đứng vợt dễ block hơn và độc hơn nữa không biết đúng không, có ace nào đã dùng cho tí thông tin
Mình không chơi, nhưng tất cả những người chơi đều nói, đánh Super Block là phải chĩa/chúc mũi vợt xuống bàn. Ngoài ra không chỉ block mà còn hất, gẩy, chọc, gõ, ... chứ không phải chỉ thuần block.

Trainee

Đại Tá
C co, B cung co len tphcm tap anh a, Tuan Gai ay. Super block bi cam do no toan dung block block, thu dong qua, xau, nen may ong ittf muon vdv chay lang xang cho no dep mat. :)
Mình nghĩ bạn có nhầm lẫn sao đó. Nói nó không biến hóa bằng thì có thể tạm nghe được, chứ nói nó không đủ độc và là dùng cho người mới tập chơi e là không đúng lắm đâu.

khanhcfc

Thượng Tá
Mình không chơi, nhưng tất cả những người chơi đều nói, đánh Super Block là phải chĩa/chúc mũi vợt xuống bàn. Ngoài ra không chỉ block mà còn hất, gẩy, chọc, gõ, ... chứ không phải chỉ thuần block.
bạn nên làm ngược lại ....mũi vợt chúc lên trên ....he he

khanhcfc

Thượng Tá
theo mình tất cả các loại gai dài tính năng tương tự nhau thôi .......độ độc của gai phụ thuộc vào độ nhuyễn của người dùng và các miếng kết hợp nhiều kỹ thuật sau đó ...... ai chơi gai nào quen sẽ phát huy dc công năng của loại gai đó .....làm gì có gai nào gạt cái chết luôn ....
đưa gai sang những người trình cai sẽ đánh túi bụi ...bạn lo chặn phòng thủ gai...mút ...và tấn cống lại gai ...mút ....chính vì độ đa dạng gai ..mút sẽ làm cho chơi gai có độ khó và hấp dẫn , phong phú hơn

Trainee

Đại Tá
nó như này thôi
Quả chúc mũi vợt xuống chọc, gõ, hất bóng chìm nó tốc độ hơn đánh thế này bác ơi. Chỗ em mấy người gõ, chọc super block, bóng đi chíu cái ra góc chữ A. Có vẻ đây là kỹ thuật chuyên đánh bóng cao hơn hẳn lưới và hơi xa bàn.

Trainee

Đại Tá
Super block chậm dề.
Đó chăc là bác đánh thôi. So sánh chỉ là tương đối, gai thì khó đòi hỏi đánh nhanh như mút được. Tuy nhiên super block cũng có những quả đánh đối phó bóng nặng, quả bóng trả lại đi không chậm tẹo nào.

Bình luận từ Facebook