FZD không xài Infinity VPS?!

Mr.Smile

Binh Nhất
Trước kia Wang tiên sinh cũng sài cán này ruột kia mãi rồi, nên việc thằng em này có tráo hàng cũng là chuyền bình thường như cân đường hộp sữa! hehe
Hôm rồi có nghi vấn Zhang giả Vis đánh cốt gỗ , giờ thì ngược lại. Không biết đâu mà lần thật!

Nhưng tụi TQ sài Stiga dễ ảo lắm, thấy bọn nó đổi combo suốt, làm anh em chạy theo không kịp; Mà lên đẳng đó rồi mà cứ đổi suốt thế thấy cũng không ổn thật!

Ttfan2012

Đại Tá
Mình thực sự không rõ vợt của FZD là thế nào nhưng nếu từ bé đã luyện công với Vis như FZD thì không dễ gì thay đổi sang cốt VPS V thuần gỗ. Tuy nhiên, cá nhân mình đã đánh Stiga Infinity VPS V với combo H3Neo Pro Blue và Ten 64 thì thấy cốt này thực sự rất gần với Vis. Rất khó giải thích nhưng cứ coi như là Vis thuần gỗ đi (như một số bác đã đặt ra nghi vấn về cây vợt của Zhang Jike vậy). :)

Mr.Smile

Binh Nhất
Em đánh Vis với Infinity thấy khác hẳn mà anh, 1 cây mềm, rung, 1 cây cứng, khô hơn lại nặng nữa!

Em thấy Zhang ALC new đánh phê hơn Vis nhiều!

Ttfan2012

Đại Tá
Em đánh Vis với Infinity thấy khác hẳn mà anh, 1 cây mềm, rung, 1 cây cứng, khô hơn lại nặng nữa!

Em thấy Zhang ALC new đánh phê hơn Vis nhiều!
Thực ra cũng không loại trừ khả năng là mấy cây Vis mà Tuyển TQ đánh là Cán Vis nhưng ruột lại là của ZJK ALC và ZJK FL. :)

Mr.Smile

Binh Nhất
Haha, bó tay, như thế thì nói chuyện gì nữa bác nhở!
AH, hình như bác múc Long 3 rồi đúng không, cho em hỏi cảm giác cây đó so với Zhang ALC thế nào ợ!!

Ttfan2012

Đại Tá
Haha, bó tay, như thế thì nói chuyện gì nữa bác nhở!
AH, hình như bác múc Long 3 rồi đúng không, cho em hỏi cảm giác cây đó so với Zhang ALC thế nào ợ!!
Long III là một cây vợt theo mình đánh giá là hay nhất của dòng vợt thuần gỗ của DHS. Mình thấy ở nó vừa có tốc độ phù hợp, độ xoáy rất cao và đánh BH khá tốt (vừa mềm vừa đủ lực, có lẽ về BH cây Long III chỉ đứng sau Stiga Infinity VPS V).

bachikho

Đại Tá
Trước kia Wang tiên sinh cũng sài cán này ruột kia mãi rồi, nên việc thằng em này có tráo hàng cũng là chuyền bình thường như cân đường hộp sữa! hehe
Hôm rồi có nghi vấn Zhang giả Vis đánh cốt gỗ , giờ thì ngược lại. Không biết đâu mà lần thật!

Nhưng tụi TQ sài Stiga dễ ảo lắm, thấy bọn nó đổi combo suốt, làm anh em chạy theo không kịp; Mà lên đẳng đó rồi mà cứ đổi suốt thế thấy cũng không ổn thật!
trước cũng ko tin tụi nó đổi vợt nhưng nhìn pic cận cảnh thì đúng là ku ML có đổi thật (Long 2, 3 thì thuần gỗ 7 lớp, có lớp gỗ đỏ nhưng cây mới nhất lại có lớp composite), chả biết thế nào mà lần

Mr.Smile

Binh Nhất
Long III là một cây vợt theo mình đánh giá là hay nhất của dòng vợt thuần gỗ của DHS. Mình thấy ở nó vừa có tốc độ phù hợp, độ xoáy rất cao và đánh BH khá tốt (vừa mềm vừa đủ lực, có lẽ về BH cây Long III chỉ đứng sau Stiga Infinity VPS V).

Cụ thể hơn tí được không anh?
Về trọng lượng, có cân bằng hay bị nặng đầu không?
Độ nảy, độ cứng...??

D'Artagnan

Đại Uý
bác có vấn đề về đọc hiểu à, ko thấy tiêu đề để dạng nghi vấn hay sao, ở đây ko có j là khẳng định cả, chỉ là nêu lên để ae bàn luận cho vui, tui thấy bác mới là nực cười, người ta đưa pic cận cảnh còn ko ăn ai, đây đi đưa mấy cái clip rồi bảo mọi người vào mà nhìn xem vợt nó là loại j, hài

kiến thức chưa tốt thì nên chịu khó lên mytt.net hay tabletennisdaily.co.uk đọc thêm đi rồi hãy bàn nhé
Thưa bạn bachikho, bạn nói câu này hơi bị động chạm rôi đấy. Tôi cũng không biết là trình độ hiểu biết của bạn đến đâu mà bạn bảo tôi chưa tốt? Bác bảo FZD dùng ruột này vỏ kia thì có gì làm chứng??? Mời bạn xem lại video tôi up lên và dừng lại ở đoạn tôi chỉ ra xem FZD dùng vợt gì để thi đấu nhé? Bác xem đấy là ALC hay Infinity? Tôi chả thấy có chỗ nào xanh xanh trừ cái sponge của rubber. Tôi nói có chứng mà. Bạn chỉ "nghe" nói là dân TQ dùng vợt chế cán ở các forum nước ngoài mà đã có tấm ảnh thi đấu nào của tuyển thủ TQ đang thi đấu cầm vợt ruột này vỏ kia chưa? Bạn tìm ảnh chụp clip hay ảnh ở đâu đó post lên đây đi rồi tôi sẽ tự nhận là hiểu biết của là hạn chế. Tôi không phủ nhận là việc này có thể xảy ra nhưng những gì bạn post lên không đủ bằng chứng mà thôi. Nhất là cái ảnh kia cũng đã chắc gì là vợt của FZD? Có mặt của FZD trong đấy đâu????? Đấy mới là sự nực cười của bạn đấy!

Arylate Carbon là sợi tổng hợp được đan từ sợi Arylate và Carbon. Butterfly sẽ nhuộm xanh Arylate trong hợp sợi này. Còn nếu để riêng chỉ Arylate không thì Butterfly để màu hồng đỏ. Tôi đưa đưa ra ví dụ này để bạn thấy là sợi tổng hợp có thể nhuộm các màu khác nhau nên nhiều thấy màu xanh xanh thì không chắc chắn được nó là Arylate trừ phi bạn nhìn xuyên thấu biết được đấy là Butterfly sản xuất thì có khả năng cao là Arylate Carbon. Các hãng khác cũng có thể nhuộm sợi fiber glass màu xanh chẳng hạn cũng không biết chừng....

Xem hình thông tin các loại sợi của Butterfly ở đây thì rõ màu của Arylate nhé

bachikho

Đại Tá
lạy bác, bác đòi chụp được cái pic tụi nó đang cầm cốt lột mút rồi để cho bác tin thì chịu hẳn, còn vụ xem clip để biết được cốt nó xài là loại j thì tui hết ý kiến, xin nhường lời lại cho các bác khác và cũng thấy là ko cần phí công tranh luận với bác thêm làm j nữa

D'Artagnan

Đại Uý
Tôi biết những bạn hay post bài trên mytt hay tabletennisdaily. Họ cũng là nhiều người nước ngoài, có những phỏng đoán này nọ như bạn mà thôi. Việc kết luận là VĐV dùng vợt gì thì phải xem họ thi đấu thì mới chính xác. Bạn lạy tôi thì tôi cũng không dám nhận đâu. Tôi chỉ comment về cách đưa tin và giật title của bạn rất rất không chính xác mà thôi.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Tôi biết những bạn hay post bài trên mytt hay tabletennisdaily. Họ cũng là nhiều người nước ngoài, có những phỏng đoán này nọ như bạn mà thôi. Việc kết luận là VĐV dùng vợt gì thì phải xem họ thi đấu thì mới chính xác. Bạn lạy tôi thì tôi cũng không dám nhận đâu. Tôi chỉ comment về cách đưa tin và giật title của bạn rất rất không chính xác mà thôi.

Em có thấy gì là không chính xác đâu nhỉ, đây là chủ đề để bàn luận (bác bachikho đã nói), còn cái tít có dấu "?" và dấu "!" đó đâu phải là câu khẳng định.

tuankhoai

Đại Tá
sặc xụa...............mấy anh em vẫn còn nhiều tranh luận gay gắt thế nhỉ. để tránh việc từ tranh luận sang cãi lộn, đề nghị chủ thread lên có tít bớt mang kiểu phỏng đoán cá nhân. cá nhân em thấy thì bác theo chủ nghĩa "ngược" nghĩa là thằng nào dùng cốt Arylat thì bác nghi là chơi gỗ (điển hình là các bài viết về cốt thằng Zhang), thằng nào chơi gỗ thì bác nghi là Arylate. mytt hay tabletennisdaily thì có khác gì bongbanorg của chúng ta đâu, đủ các thể loại, trình độ. rất có thể 1 thành viên nào đó trên mytt hay tabletennisdaily họ độ cán vợt của họ rồi post lên, việc độ cán vợt là rất nhiều, ở Việt Nam việc độ cán này cũng rất nhiều rồi lên các bác chú ý cân nhắc khi tạo tít cho thread dẫn đến tranh luận rồi chuyển sang cãi lộn gây mâu thuẫn.

bachikho

Đại Tá
ok, đây sẽ là lần cuối tui post những bài kiểu này, chỉ muốn có thêm info để ae vào chém cho vui nhưng chỉ rước bực mình thì tốt nhất là stop
Em có thấy gì là không chính xác đâu nhỉ, đây là chủ đề để bàn luận (bác bachikho đã nói), còn cái tít có dấu "?" và dấu "!" đó đâu phải là câu khẳng định.
chuẩn bác, tui thấy nhiều bác có vde về đọc hiểu quá, cái title ở đây ko hề có chút nào là phỏng đoán cá nhân cả, tui đưa chủ đề ở dạng nghi vấn, là info sưu tầm được đưa ra cho ae cùng biết và bàn luận cho vui thôi, từ đầu đến cuối tui ko hề có câu nào bảo FZD xài alc, chỉ là đặt vde nghi vấn ko biết có phải nó xài alc ko, vậy mà rất nhiều bác vào phản đối này nọ, lại còn bảo xem clip đi coi nó xài cốt j thì bá cmn đạo luôn, hài

Last edited:

Bình luận từ Facebook