FZD không xài Infinity VPS?!

bachikho

Đại Tá

luckyluckedh

Đại Uý
Có vẻ tại thời điểm này dù công nghệ có tiến lên zlc, hay szlc thì công nghệ alc vẫn được các cao thủ thế giới tin dùng hơn nhỉ? Chỉ có điều mình không thích là chuyện các danh thủ xài cốt vợt không đúng như những gì họ sử dụng, các nhà tài trợ cũng phải tốn kha khá để yêu cầu các hảo thủ này đổi vẻ bề ngooài của cốt vợt để sp mình bán chạy hơn, đồng ý là cá nhân ai thích xài gì thì xài nhưng khi đã là idol của nhiều người, có lượng fan hâm mộ lớn thì nên tôn trọng fan và dùng đúng những gì mình đang xài....:)

Duc_NM

Đại Tá
Có vẻ tại thời điểm này dù công nghệ có tiến lên zlc, hay szlc thì công nghệ alc vẫn được các cao thủ thế giới tin dùng hơn nhỉ? Chỉ có điều mình không thích là chuyện các danh thủ xài cốt vợt không đúng như những gì họ sử dụng, các nhà tài trợ cũng phải tốn kha khá để yêu cầu các hảo thủ này đổi vẻ bề ngooài của cốt vợt để sp mình bán chạy hơn, đồng ý là cá nhân ai thích xài gì thì xài nhưng khi đã là idol của nhiều người, có lượng fan hâm mộ lớn thì nên tôn trọng fan và dùng đúng những gì mình đang xài....:)
Các công nghệ ZLC một phần chủ yếu là để tăng tốc bóng xung với độ ổn định tốt và hợp với các mặt kiểu Tenergy, còn ALC là công nghệ ổn định nhưng bóng không nhanh và lại hợp với mặt Tàu tạo xoáy cao thế nên chắc ALC sẽ rất lâu nữa vẫn là công nghệ các cao thủ thế giới sử dụng.

Còn chuyện vợt thật với quảng cáo thì mình cũng nên thông cảm cho các danh thủ vì mỗi người chắc chỉ quen và quen thuộc với một chiếc vợt nhất định nên việc nhà sản xuất đè họ ra làm thì nghiệm các công nghệ vợt mới thì họ làm sao chịu được, thế nên việc rượu cũ bình mới là chuyện đương nhiên thôi bác ạ.

D'Artagnan

Đại Uý
Mình không nghĩ là cứ màu xanh thì là sợi Arylate của Butterfly! Nhất là trên một cây vợt mang nhãn hiệu của Stiga! Có khả năng cao thôi, bảo 100% thì không chắc chắn.

D'Artagnan

Đại Uý
Vợt mới nhất của FZD đây, được sử dụng tại China Trials for WTTTC 2014. Các bác phán xem có phải là ALC của Butterfly hay là Infinity VPS của Stiga không nhé. Low res nên không thấy được rõ. 19m47s:

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Mình không nghĩ là cứ màu xanh thì là sợi Arylate của Butterfly! Nhất là trên một cây vợt mang nhãn hiệu của Stiga! Có khả năng cao thôi, bảo 100% thì không chắc chắn.

ALC là cái tên Butter gọi công nghệ của mình, các hãng khác cũng có thể dùng công nghệ đó nhưng sẽ gọi khác đi chẳng hạn. Chứ đâu phải cứ ALC là của Butter, giống kiểu AVX có con J Aramidd đó bác, hình như cũng tương tự nhau.

HungGL

Đại Tá
Mấy ông khựa này ảo lắm! Mặt vợt BH toàn xài Ten, Xu xin va FZD nhìn rõ mút của Ten mà quảng cáo cứ Calibra:))
Nói chung là anh em cứ quen cây nào đánh hiệu quả mà triển thôi, theo đội này mệt lắm!!

bachikho

Đại Tá
thật ra chuyển từ gỗ sang alc cũng dễ hiểu vì càng ngày bóng càng chậm lại, alc thêm tốc độ của carbon nhưng vẫn giữ được cảm giác của gỗ

D'Artagnan

Đại Uý
Mình thấy hơi buồn cười. Có cái hình vũ khí post lên. Bác chủ thread cũng không chú thích lấy ở đâu, chỗ nào, đặt cái tiêu đề kiểu 50/50. Nên mình không thấy có cơ sở nào để tin là đấy là vợt của FZD cũng như FZD sử dụng cốt ALC. Xem thử clip này nhé
. Đoạn 09:10 và 12:21.

bachikho

Đại Tá
bác có vấn đề về đọc hiểu à, ko thấy tiêu đề để dạng nghi vấn hay sao, ở đây ko có j là khẳng định cả, chỉ là nêu lên để ae bàn luận cho vui, tui thấy bác mới là nực cười, người ta đưa pic cận cảnh còn ko ăn ai, đây đi đưa mấy cái clip rồi bảo mọi người vào mà nhìn xem vợt nó là loại j, hài
Chả hiểu các bác nhìn ra kiểu gì mà phán ra ALC nhỉ? Chỉ nhìn cạnh vợt mà phân biệt được vô số loại carbon thì thật là... thánh!
kiến thức chưa tốt thì nên chịu khó lên mytt.net hay tabletennisdaily.co.uk đọc thêm đi rồi hãy bàn nhé

Last edited:

Bình luận từ Facebook