Fan Zhendong đôi công

Leo_vn

Trung Sỹ
Fukuhara chỉ "rên" lên 1 phát khi ăn điểm thôi bác. Bác phải xem em Sharapova đánh tennis "rên" mới phê cơ =))
Nhiều khi xem bóng bàn với tennis mà không dám mở loa ngoài, phải đeo headphone. Chứ người ngoài thoáng nghe thấy anh Ốt cha rốp rên khi thi đấu là nghĩ ngay mình đang xem cái abc gì gì. :v

Hiểu thì có, hình thái động tác mình cũng đã làm theo được từ khá lâu. Tuy nhiên cái cảm nhận, cái cảm giác nhấn nhá lực vào quả bóng thì chưa có rõ ràng, đánh thấy không sướng, ý như là phát lực 10 mà nhấn vào bóng có 5, 6. Cú đánh không nhẹ, nhưng không thoát, không đã.
Để từ từ xem lại mình đánh có cái miết lực vào bóng chưa như bạn nói ở trên hay giống như có người nói đánh như vụt roi.
quên tay đi,tập trung vào chân thôi,khi nào cảm giác đẩy chân mà xoay hông,cảm giác vung lực người vào bóng thì ok.Thấy mấy ông cao thủ nói vậy,còn mình chả biết ntn

LamITO

Trung Uý
quên tay đi,tập trung vào chân thôi,khi nào cảm giác đẩy chân mà xoay hông,cảm giác vung lực người vào bóng thì ok.Thấy mấy ông cao thủ nói vậy,còn mình chả biết ntn
Chuẩn bác ơi, em làm thế này thì vừa đạp chân xoay hông được, nhưng lắp cái tay vào thì nhiều khi đánh trận cứ vội vàng là quăng cái tay quên luôn cmn cái chân hông :(

Leo_vn

Trung Sỹ
Chuẩn bác ơi, em làm thế này thì vừa đạp chân xoay hông được, nhưng lắp cái tay vào thì nhiều khi đánh trận cứ vội vàng là quăng cái tay quên luôn cmn cái chân hông :(
Chịu khó tập cơ bản một khoá cho chuẩn rồi áp dụng dần vào trận bác ạ.

aunhh

Đại Tá
Các bác ai biết từ đôi công bóng bàn trong tiếng anh thì viết như thế nào để em search youtube, muốn tìm clip của mấy ông nước ngoài đánh đôi công mà khó quá.
Với lại ai có clip đôi công của Fan Zhendong thì cho em xin link youtube được ko ạ? :D
Em xin cảm ơn!!

Ý bác là dư lày phải ko?:D

Last edited:

chiencao

Trung Uý
Dân Hà Nội gọi Đối giật thì dân TPHCM gọi là Đôi công, từ Tiếng Anh bạn có thể tìm Counter Loop.
Dân HN gọi Đôi công, dân TPHCM gọi Đánh đều, từ Tiếng Anh bạn có thể tìm Counter Hit.
Không liên quan, em thích gọi là đối giật và đánh đều hơn :D. Đánh đều mà gọi là đôi công thì nghe có vẻ hay chứ mà nhìn vô thấy bèo lắm

chả biết được,thấy bảo tạo lực xong là lúc chuẩn bị tiếp xúc bóng thì dồn cái lực đấy vào điểm tiếp xúc mà miết bóng,còn muốn đánh về góc nào thì là do mình muốn miết bóng về góc đấy.ngồi quán nước ở clb văn đieenr thấy bà bán trà đá nói vậy,còn mình chả hiểu gì cả

o3ma

Đại Tá
chả biết được,thấy bảo tạo lực xong là lúc chuẩn bị tiếp xúc bóng thì dồn cái lực đấy vào điểm tiếp xúc mà miết bóng,còn muốn đánh về góc nào thì là do mình muốn miết bóng về góc đấy.ngồi quán nước ở clb văn đieenr thấy bà bán trà đá nói vậy,còn mình chả hiểu gì cả
Hôm nào trà đá chỗ nào hú tôi đến hóng ké với. Đang tìm khẩu quyết mà cứ loay ha loay hoay. :)

Hôm nào trà đá chỗ nào hú tôi đến hóng ké với. Đang tìm khẩu quyết mà cứ loay ha loay hoay. :)
mà bác rủ @dambeo trà đá nó nói cho,hình như nó đạt đeens trình đánh bằng cảm giác,muốn đánh về đâu thì đanhs,muốn tăng hay giảm lực tuỳ ý,mỗi tội chân yếu lực

o3ma

Đại Tá
mà bác rủ @dambeo trà đá nó nói cho,hình như nó đạt đeens trình đánh bằng cảm giác,muốn đánh về đâu thì đanhs,muốn tăng hay giảm lực tuỳ ý,mỗi tội chân yếu lực
Thi thoảng cũng gặp nó nhưng chưa thấy nó truyền cho câu nào. Chắc tớ không có "căn" nên chưa gặp "duyên". :(

Bình luận từ Facebook