Em giật bóng hơi bị ngả người ra sau có cách nào tập chỉnh lại cho lao lên trước không ạ

anhhungbanphim

Trung Uý
Nhiều người lúc tập với bóng hay lắm, giật ầm ầm, quả nào cũng giật được. Động tác đẹp. Vào trận lại thua mấy ông già đứng một chỗ điều bóng. Lực ở các cơ tay, eo, vai, chân, khửu tay, cổ tay đều quan trọng như nhau. Nhưng quan trọng nhất là chân phải nhanh, eo phải khỏe.
vângtks các bác

anhhungbanphim

Trung Uý
Hầu hết ae đánh tự phát ko có thầy hay ng có chuyên môn chỉ dậy Luc giat ngua nguoi la do trc khi giat ko đón đc bóng or trc đó tay trả về vị trí chuẩn bị bị chậm dẫn đến tình trạng bóng vào qá sát nguời.Khi đó chân lùi cũng ko kịp nên chỉ còn cảch ngửa nguời mới có đà giật và qăng tay vào bóng.
Khắc phục rất dễ. Luôn tâm niệm đưa tay ngayvề vị trí chuẩn bị để tạo phãn xạ có điều kiện. Hình thành đc phản xạ sẽ đón đc bóng trc mặt ko b g bị ngửa ng khi giật nữa. Àh. 1 lưu ý là ae khi đc nhẳc trả tay về vị trí ban Đầu sau mỗi cú đanh thuờng cố vubg tay về dẫn đến gồng nên thả tay về càng chậm. Các b chỉ cần nhớ là nguợc với cú giật là vung từ tay rồi xoay vai,động tác trở về sẽ thả lỏng từ vai là tay tự thu lại vị trí ban đầu
bác nói chuẩn. tại chuẩn bị k tốt . vs cả bong tới ng nên bị ngả ra giạt hụt hoặc k có lực

damme_bongban214

Thượng Tá
k em k đứng gần mà cũng vừa đủ khoảng 70cm nhưng cứ bị ngả ra như kiểu sợ và phải đón bóng nên ngả ng
như thế là bạn giật ko có lườn .và ko chuyển được trọng tâm cơ thể. Nên đi học 1 thầy nào đó chứ bóng bàn mà nói chuyện qua thế này mà làm được thì ai cũng làm đươc . Bóng bàn tay khó

anhhungbanphim

Trung Uý
như thế là bạn giật ko có lườn .và ko chuyển được trọng tâm cơ thể. Nên đi học 1 thầy nào đó chứ bóng bàn mà nói chuyện qua thế này mà làm được thì ai cũng làm đươc . Bóng bàn tay khó
em cũng có ng hướng dẫn nhưng muốn tham khảo nhìu cách sửa học hỏi tập thêm động tác tks bác góp ý

damme_bongban214

Thượng Tá
em cũng có ng hướng dẫn nhưng muốn tham khảo nhìu cách sửa học hỏi tập thêm động tác tks bác góp ý
Bóng bàn rất khó. Mình khuyên bạn nếu học bóng bàn chỉ nên
Bóng bàn rất khó . Bạn muốn giỏi chơi hay bóng bàn bạn nên làm như sau . Thứ nhất tìm một thầy có kỹ thuật cơ bản tốt để tập bóng cho chân tay và di chuyển hợp lý , biết và làm được những động tác cơ bản nhất , đôi công trái phải , gò bóng, giật phải , chặn đẩy trái,giao bóng, kỹ thuật di chuyển hợp lý . giai đoạn này bạn mất khoản 2 năm nếu bạn kiên trì tập luyện có người chỉ bảo tận tình. Trong luyện tập và thi đấu khác nhau hoàn toàn nên đi giao luu thật nhiều rút kinh nghiệm cho bản thân . Và cứ như thế sẽ dần dần hoàn thiện được kỹ thuật cũng như trình độ bóng bàn . Không nên đi hỏi nhiều người vì cơ thể mỗi người khác nhau nên kỹ thuật bóng bàn cũng khác . Kinh nghiệm ko ai giống ai mà chỉ biết lấy từ bản thân đánh ra truyện lại . Nên học 1 thầy thôi chọn thầy cho chuẩn kỹ thuật bóng bàn của bạn sẽ rất chuẩn. Chúc bạn thành công và tiens bộ trong bóng bàn

anhhungbanphim

Trung Uý
Bóng bàn rất khó. Mình khuyên bạn nếu học bóng bàn chỉ nên

Bóng bàn rất khó . Bạn muốn giỏi chơi hay bóng bàn bạn nên làm như sau . Thứ nhất tìm một thầy có kỹ thuật cơ bản tốt để tập bóng cho chân tay và di chuyển hợp lý , biết và làm được những động tác cơ bản nhất , đôi công trái phải , gò bóng, giật phải , chặn đẩy trái,giao bóng, kỹ thuật di chuyển hợp lý . giai đoạn này bạn mất khoản 2 năm nếu bạn kiên trì tập luyện có người chỉ bảo tận tình. Trong luyện tập và thi đấu khác nhau hoàn toàn nên đi giao luu thật nhiều rút kinh nghiệm cho bản thân . Và cứ như thế sẽ dần dần hoàn thiện được kỹ thuật cũng như trình độ bóng bàn . Không nên đi hỏi nhiều người vì cơ thể mỗi người khác nhau nên kỹ thuật bóng bàn cũng khác . Kinh nghiệm ko ai giống ai mà chỉ biết lấy từ bản thân đánh ra truyện lại . Nên học 1 thầy thôi chọn thầy cho chuẩn kỹ thuật bóng bàn của bạn sẽ rất chuẩn. Chúc bạn thành công và tiens bộ trong bóng bàn
vâng tks bác nhìu

Mark V

Đại Uý
Bác giật bóng ngửa người ra sau, nhưng quan trọng là bóng có vào bàn kg? Đối có đỡ dc kg? Bác có giật tiếp dc quả sau kg?
Nếu đều "có" chả phải sửa làm gì! Làm thương hiệu luôn

Phương Dung

Đại Uý
Nhiều người lúc tập với bóng hay lắm, giật ầm ầm, quả nào cũng giật được. Động tác đẹp. Vào trận lại thua mấy ông già đứng một chỗ điều bóng. Lực ở các cơ tay, eo, vai, chân, khửu tay, cổ tay đều quan trọng như nhau. Nhưng quan trọng nhất là chân phải nhanh, eo phải khỏe.
Làm sao để vào trận phát huy được các quả đánh mình đã học bác ơi??? mình gà con mới chơi, lúc tập ở ngoài với bạn tập thì giật tốt, cả xoáy lên lẫn xoáy xuống, nhưng vào trận ko lỏng được tay, giậ xoáy xuống tay không thả sâu được và không cúi thấp được lên thiếu lực, nếu bóng có sang thì cũng hiền quá ko hiệu quả. :(:(:(

xukaka

Đại Tá
Khi giật bóng bị ngả người ra sau sẽ làm cho cú giật bị mất lực nhiều bóng đi không uy lực. Để tránh tình trạng này, nên tạo tư thế khi giật như: Người hơi khựu xuống, hai chân hơi lệch nhau một chút.

Trainee

Đại Tá
Làm sao để vào trận phát huy được các quả đánh mình đã học bác ơi??? mình gà con mới chơi, lúc tập ở ngoài với bạn tập thì giật tốt, cả xoáy lên lẫn xoáy xuống, nhưng vào trận ko lỏng được tay, giậ xoáy xuống tay không thả sâu được và không cúi thấp được lên thiếu lực, nếu bóng có sang thì cũng hiền quá ko hiệu quả. :(:(:(
Thầy dạy kém!
Một người thầy dạy tốt phải mô phỏng được hầu hết các tình huống đơn trong trận.

dungatvt

Thượng Tá
VAng thầy chỉ dạy động tác thôi, còn vào đánh như nào là ở mình. Kiếm đc thầy dạy động tác đã là khó rồi
Vậy khi học thầy, bạn bảo thầy đánh trận với bạn. Những quả bạn đánh hỏng thì bảo thầy đưa lại bóng giống tình huống lúc nãy để bạn tập đến khi được thì thôi. Cứ thế bạn sẽ học được nhiều điều hay hơn là chỉ học động tác.

Trainee

Đại Tá
VAng thầy chỉ dạy động tác thôi, còn vào đánh như nào là ở mình. Kiếm đc thầy dạy động tác đã là khó rồi
Kê kê 50K thì đúng là chỉ vậy,
Đứng chịu bóng, sửa được dăm động tác, chỉ cho vài chiêu kinh nghiệm, ... bắt ổng mô phỏng được tình huống thật cũng khó.

Nhưng thầy dạy nâng cao chút thì ít nhất phải dạy cho vài đòn miếng ứng dụng trong thực tế.
Bèo nhất thì cũng phải, có mấy quả quá cơ bản như:
Trò giao bóng xoáy xuống, thầy đẩy 2 góc cho né/lao giật FH/BH tăng xoáy quả đầu, sao đó bồi 1, 2 quả giật bạt sau, rồi trình cao hơn nữa thì đánh tự do thêm 3, 4 loạt giật, bạt, đập (thầy lốc bổng 2 mét, 3 mét cho táng), ...
Trò giao bóng sốc, thầy đẩy góc xa cho lao giật, thầy chặn về BH, ...
Giao ngắn không xoáy, bóng thầy trả nhú là phải nẹt BH hay hất FH, trong bàn, ...
Tập đỡ giao bóng: Cắt, hất, lên xoáy trái, ... thầy trả bóng góc xa/vào người cho đánh, ... rồi lại như trên.
Tập phản xạ: Thầy thảy bóng lung tung, thầy giao bóng loạn xà ngầu không nói trước loại bóng gì, góc nào, ...

Đại thể tập hết mấy cái cơ bản kia một cách đàng hoàng mà vào trận vẫn không đánh được vầy vậy thì chỉ có là não mình có vấn đề, nên không sinh ra được phản xạ đánh, không chịu theo bóng! Lúc này thì thầy cũng có bài dạy, nhưng sẽ vất vả hơn, để phá bứt bộ chân, phản xạ tấn công chủ động!

Phương Dung

Đại Uý
Kê kê 50K thì đúng là chỉ vậy,
Đứng chịu bóng, sửa được dăm động tác, chỉ cho vài chiêu kinh nghiệm, ... bắt ổng mô phỏng được tình huống thật cũng khó.

Nhưng thầy dạy nâng cao chút thì ít nhất phải dạy cho vài đòn miếng ứng dụng trong thực tế.
Bèo nhất thì cũng phải, có mấy quả quá cơ bản như:
Trò giao bóng xoáy xuống, thầy đẩy 2 góc cho né/lao giật FH/BH tăng xoáy quả đầu, sao đó bồi 1, 2 quả giật bạt sau, rồi trình cao hơn nữa thì đánh tự do thêm 3, 4 loạt giật, bạt, đập (thầy lốc bổng 2 mét, 3 mét cho táng), ...
Trò giao bóng sốc, thầy đẩy góc xa cho lao giật, thầy chặn về BH, ...
Giao ngắn không xoáy, bóng thầy trả nhú là phải nẹt BH hay hất FH, trong bàn, ...
Tập đỡ giao bóng: Cắt, hất, lên xoáy trái, ... thầy trả bóng góc xa/vào người cho đánh, ... rồi lại như trên.
Tập phản xạ: Thầy thảy bóng lung tung, thầy giao bóng loạn xà ngầu không nói trước loại bóng gì, góc nào, ...

Đại thể tập hết mấy cái cơ bản kia một cách đàng hoàng mà vào trận vẫn không đánh được vầy vậy thì chỉ có là não mình có vấn đề, nên không sinh ra được phản xạ đánh, không chịu theo bóng! Lúc này thì thầy cũng có bài dạy, nhưng sẽ vất vả hơn, để phá bứt bộ chân, phản xạ tấn công chủ động!
Thầy làm gì mà làm đx nhiều miếng như bác, thầy cho mình tự tập với vạn ở ngoài chỉnh và nhắc nhở thôi. Chứ thầy già và yếu rồi ko chặn đẩy với làm như bạn đc đâu. Tỉnh lẻ ít người dạy bb lắm bạn ơi. Tự mình xoay sở chứ tìm đc thầy dạy động tác chuẩn đã là khó rồi.
Tuự tập là chính thôi bác ạ, ko đc như mấy tỉnh phong trào bb mạnh có nhiều hlv đâu.
Cho nên tập như thế tiến lâu lắm, có hs tập 5-6 năm mới đánh gọi là tàm tạm.
Do mình là chính thôi

Bình luận từ Facebook