Dùng Tennery64 FX có giật được ko

lion

Đại Tá
Butterfly và Nittaku thường có nhiều hơn 1 phiên bản cho 1 dòng mút (láng, em không biết gai nên không
dám bàn đến) từ hard (cứng) > normal (trung bình, thường thì đây là phiên bản đầu tiên) > soft (mềm)/
fx (flexibility:mềm)/el (elastic:mềm) > super/special soft (siêu mềm) vv...

Ví dụ Butterfly có:
Roundell hard > Roundell > Roundell soft
Sriver > Sriver EL > Sriver FX

Ví dụ Nittaku có:
Narucross GS hard > Narucross GS soft > Narucross GS super soft
Moristo RS hard > Moristo RS soft

Không phải lúc nào họ cũng tuân theo quy luật đặt tên này mà tùy vào đặc điểm chất liệu, thiết kế
hay nguyên tắc đặt tên (nghe cho kêu, nghe cho ngắn gọn, dễ nhớ hay theo cách đặt tên của hãng)
mà có tên khác nhau một chút. Khi mua mút thì nên hỏi người bán hàng để có được tư vấn tốt nhất.

thelanqb

Moderator
TMB SPIRIT dùng (BH)Tên64 hoặc (FH) H3 PR untuned được không ae xin 1 chút tư vấn kinh nghiệm của mọi người.
nếu bạn trước đây chưa đánh H3 thì mình khuyên không nên dùng H3, đơn giản vì bạn muốn đánh mặt này thì cốt TMB Spirit không hợp, với lại kỹ thuật giật FH của bạn sẻ thay đổi rất nhiều.

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
nếu bạn trước đây chưa đánh H3 thì mình khuyên không nên dùng H3, đơn giản vì bạn muốn đánh mặt này thì cốt TMB Spirit không hợp, với lại kỹ thuật giật FH của bạn sẻ thay đổi rất nhiều.

TMB spirist cực kỳ hợp h3 ! .

zhang jike vn

Binh Nhì
Theo mình biết chử FX sử dụng rất lâu trong thương hiệu Butterfly ví dụ như từ thời Sriver, Sriver-FX. FX (Flexible sponge): nghĩa là có miếng lót mền hơn và uyển chuyển hơn. Chính điều này tạo ra cảm giác điều khiển dễ hơn (greater control) nhưng chậm hơn so với loại thường_không có chử FX cùng loại.

Last edited:

huydas

Đại Tá
Theo mình biết chử FX sử dụng rất lâu trong thương hiệu Butterfly ví dụ như từ thời Sriver, Sriver-FX. FX (Flexible sponge): nghĩa là có miếng lót mền hơn và uyển chuyển hơn. Chính điều này tạo ra cảm giác điều khiển dễ hơn (greater control) nhưng chậm hơn so với loại thường_không có chử FX cùng loại.

Nói tóm lại thì 64fx dùng để giật bóng thì rất là tốt..phải k ạ? Bia

mr_thanh

Thượng Sỹ
T64 FX ôi ôi....giật phê tít và là mặt e cảm thấy hài lòng và phê nhất.có lẽ ko bao giờ mình thay đổi nữa.

thanhtqvn123

Binh Nhất
chúc mừng bác đã chọn đúng mặt vợt....
64fx cho ta cảm giác bóng tốt và khả năng tạo xoáy cao...
dù là ng đánh phọt phẹt như e nhưng dùng nó cũng tăng cảm giác an toàn và ma sát...

thaythuydn

Đại Tá
Bạn nói "Khi mua mút thì nên hỏi NGƯỜI BÁN HÀNG để có tư vấn TỐT NHẤT".Nhưng ở Đà nẳng có một tay chơi vợt sừng sỏ,lảo luyện thì cho rằng"Không nên hỏi người bán hàng khi mua dụng cụ bóng bàn,vì người bán hàng thường tư vấn hàng Ế,bán không chạy,chất lượng không tốt,hàng tồn đọng (SIC).Nghe qua củng có lý,vì tay chơi nay là một doanh nhân nên rành chuyện đó.Vang thau lẩn lộn,không biết sao cho đúng

kater

Thượng Sỹ
Mút này đánh hay, an toàn nhưng rất mềm, khi đối phương phát bóng, giật xoáy thì hứng đủ. Thêm điểm nữa là khi đôi công, đấm bóng trái, giật bóng đi không nhanh bằng Ten64 thường. theo em nên đánh có dòng Ten thương hơn!

valentdt1982

Binh Nhì
Mút này đánh hay, an toàn nhưng rất mềm, khi đối phương phát bóng, giật xoáy thì hứng đủ. Thêm điểm nữa là khi đôi công, đấm bóng trái, giật bóng đi không nhanh bằng Ten64 thường. theo em nên đánh có dòng Ten thương hơn!
Em lại thấy tốc độ quá ổn bác ạ. Có thể do e chưa đánh ten thường bao giờ

Bình luận từ Facebook