Đức Yên Lãng:Phòng tập bóng bàn cho mọi người tại 44-46 Yên Lãng-Hà Nội!

Status
Không mở trả lời sau này.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Không biết ông Đức cắt là ông nào nhưng có thể tạm hiểu Đức cắt là Đắt...C...:D. Học với ông này thà đanh phủi còn hơn!
Bác này hình như là HOÀNG CHỐP/BƯ, ĐTQG VN thì còn nói làm gì nữa, vì chuyên nghiệp với nghiệp dư khác nhau nhiều mà bác

Em có công mà gặp Đức Trắng 6 quả không thấy đâu, jeu cắt của @DucCat trong làng bóng chuyên nghiệp và nghiệp dư hiện tại đều khá hiếm đấy ạ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nhưng quả giao bóng thế thì chán quá, bỏ quả giao phạm luật đi xem còn là C không?
Có thể anh quay không đúng góc, nhưng anh đảm bảo là cú đó rất đúng luật

Bóng tung thẳng, không cao lắm, tầm 2 vợt, giao bên cạnh người, nhìn thấy bóng và vợt chạm nhau, nhưng xoáy lắm

Trainee

Đại Tá

Bóng tung thẳng, không cao lắm, tầm 2 vợt, giao bên cạnh người, nhìn thấy bóng và vợt chạm nhau, nhưng xoáy lắm
Hì, so với chuyên nghiệp thì khó, so với chuyên nghiệp nửa mùa giải nghệ cũng khó. Nhưng nói thật, cắt thế này dân trình B (rơ công) có đào tạo cơ bản cắt không kém đâu anh, thậm chí hơn. Em nói vậy vì em có một bài tập giật bóng nặng, phá cữ tay là sư phụ cắt cho em giật mà.
Hoặc chỗ em có đánh độ, người hơn em 2 bóng (rơ tấn công) chỉ giật, còn tên thầy nhà em chỉ cắt.

Trainee

Đại Tá

Hì, em cá với anh 1 cặp mặt Target Pro đổi 1 mặt Tàu Pro, rằng quả đó sai luật. Nếu đó gọi là tung bóng tầm 2 mặt vợt thì có lẽ bầu trời ở phía gầm bàn! :D

Trainee

Đại Tá
Ờ, có vẻ tung bóng hơi thấp thật, nhưng không che, không đục chọi mà
Quả đó bàn tay che bóng (đúng góc quay của anh là góc đối thủ nhìn), tung quá thấp không đủ gọi là tung anh ạ, tay để hình như hơi sâu trong bàn (không chắc lắm), nó là một quả thả bóng rồi thúc vợt vào, đại thể là biến tướng của quả đục. Anh chỉ cần tung lên 16 cm thôi, quả giao trở khó tạo xoáy (biến và lượng) rất nhiều.
Chỗ em cũng có tên trình B Vũng Tàu, học Sư phạm TDTT chuyên ngành bóng bàn ra, nhưng giao cũng không tung, thôi thì cũng là bình thường! :D
P/s: Lát em sẽ cắt kỹ đoạn đó cho anh xem lại!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hì, so với chuyên nghiệp thì khó, so với chuyên nghiệp nửa mùa giải nghệ cũng khó. Nhưng nói thật, cắt thế này dân trình B (rơ công) có đào tạo cơ bản cắt không kém đâu anh, thậm chí hơn. Em nói vậy vì em có một bài tập giật bóng nặng, phá cữ tay là sư phụ cắt cho em giật mà.
Hoặc chỗ em có đánh độ, người hơn em 2 bóng (rơ tấn công) chỉ giật, còn tên thầy nhà em chỉ cắt.
Lên B thì ghê rồi, đây chỉ tầm C trung thôi

DucCat

Đại Tá
Mọi người nghĩ thế nào thì nghĩ!Đây là mình tạo cách đánh riêng cho mình,mình dùng quả cắt làm quả tấn công,chứ không đứng xa bàn để người khác tấn công rồi cắt lại,vừa cắt tấn công vừa có thể giật đc,không phải có quả cắt không mà lo,mình dùng cắt làm công chứ không dùng cắt làm thủ!Có tin đc hay không thì tùy mọi người thôi!Còn tất nhiên trước đây mình có học cơ bản ngay từ đầu rồi,ko đánh phủi nên chẳng có gì phải ngại cả!

Last edited:

DucCat

Đại Tá
lần đầu tiên đc mục sở thị. quả cắt của bác Đức ..Cống quả là danh bất hư truyền. Với 1 phong thái lờ vờ như con Đờ, bác đã gây rất nhiều khó khăn cho địch thủ:rolleyes::p:confused:
Hết sức chỉ đánh đc thế thôi,ko mạnh mẽ đc!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Vâng b! E tưởng thế giới bóng bàn e lờ vờ nhất thế mà lần đầu tiên e gặp đc đại huynh. Xin nhận của e 1 lạy
Địch thủ là trình C, lờ vờ như thế còn đi như vậy, trình tầm D chắc không nhìn thấy bóng anh ơi

Đức Trắng đánh ngang tầm C trung đấy

tranhoangbb

Binh Nhì
Bác này hình như là HOÀNG CHỐP/BƯ, ĐTQG VN thì còn nói làm gì nữa, vì chuyên nghiệp với nghiệp dư khác nhau nhiều mà bác

Em có công mà gặp Đức Trắng 6 quả không thấy đâu, jeu cắt của @DucCat trong làng bóng chuyên nghiệp và nghiệp dư hiện tại đều khá hiếm đấy ạ
K phải đâu bác! E là gà thôi! Bác nói vậy mang tiếng Hoàng Bư chết!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook