Dự án làm bàn bóng bàn ngon, bổ, rẻ.

Hôm nay em bận quá chưa làm được gì, chỉ lên khoe máy hàn mới về thôi ạ.

Hy vọng chất lượng mối hàn sẽ vượt thêm 1 bậc ạ. Mai bên em sẽ khai máy.

Sắp tới bán lại cho em ít bulon bác nhé

Ăn theo dự án của bác, em cũng lọ mọ nghịch chơi, gọi là hí hoáy
Bao giờ mua được hết thì bác cần em tặng bác 1 bộ đủ lắp bàn. Hiện giờ có mấy cỡ em chưa mua được vì đòi hỏi là hàng của VN. Vd như cỡ M8 dài 6.5cm thì tìm mãi vẫn chưa thấy. Của TQ thì đầy.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bao giờ mua được hết thì bác cần em tặng bác 1 bộ đủ lắp bàn. Hiện giờ có mấy cỡ em chưa mua được vì đòi hỏi là hàng của VN. Vd như cỡ M8 dài 6.5cm thì tìm mãi vẫn chưa thấy. Của TQ thì đầy.
Cám ơn bác trước nhé, chắc chắn em sẽ nhận quà và mong muốn bác

CHIA TAY ANH KHÔNG ĐÒI QUÀ :p

Đến công đoạn khoan và chỉnh sửa sau hàn thì chật không thể xoay sở nổi các bác ạ. Để đồ và máy kín mít rồi, người ngọ nguậy còn khó huống hồ là làm việc.
Em đang đau đầu mấy hôm nay xem có nên đi thuê tạm cái xưởng nho nhỏ để làm xem thế nào.

dungbat

Trung Uý
Đến công đoạn khoan và chỉnh sửa sau hàn thì chật không thể xoay sở nổi các bác ạ. Để đồ và máy kín mít rồi, người ngọ nguậy còn khó huống hồ là làm việc.
Em đang đau đầu mấy hôm nay xem có nên đi thuê tạm cái xưởng nho nhỏ để làm xem thế nào.
Liệu bao giờ thì có mẫu nhỉ HC

Trong lúc chờ đợi phụ kiện về thì em có đơn hàng làm rinh chắn bóng và lưới chắn bóng.
Sẵn tiện máy móc, nhân công làm sắt em thi công luôn.

Có kinh nghiệm mua vật liệu rồi nên mọi việc triển khai rất nhanh.

Em làm theo mẫu hiện đại nhất bây giờ là chân có thể xoay ra khi dùng và gập gọn vào khi lưu kho hoặc vận chuyển.

Sạch sẽ, vuông vắn, tiện lợi. Ngày mai em sẽ đi in thêm bạt phủ xung quanh. Hy vọng là thẩm mỹ sẽ đẹp hơn hẳn thuê làm :D

Vẫn đang chờ dự án bàn bóng của @Công ty TNHH Hỏa Châu
Đợt rồi đau đầu quá ạ.
Vốn ban đầu chỉ định làm thử xem thế nào, có khả quan hay không rồi mới làm thật hoặc bỏ qua.
Khi bắt tay vào phát sinh quá nhiều vấn đề.
Ví dụ như muốn làm cho rẻ, tốt thì phải đặt hàng hoặc mua số lượng lớn. Nếu mua ít vài chục cái phụ kiện thì giá đơn vị lại rất cao.

Đắn đo mãi em làm liều, mua số lượng lớn, đặt làm những phụ kiện chưa có luôn để giá thành đơn vị giảm, đạt chỉ tiêu đề ra. Chưa chắc chắn mọi người đón nhận thế nào, em làm thật luôn.

Phụ kiện em đặt làm và mua số lượng lớn về thì sắp có rồi ạ.

Đợt này bên bán lẻ làm tốt quá, em cũng bận nên em tạm gác lại, mấy hôm sau phụ kiện về đầy đủ em lại làm tiếp.

Cảm ơn mọi người đã quan tâm ạ.

Tiếp tục công đoạn sơn ạ.
Số em quý nhân phù trợ. Bạn ông cụ chuyên dạy nghề sơn, hàn đến dạy thêm kỹ năng sơn và pha sơn.

Sau một thời gian thì em cũng học được chút ít.
Cộng thêm kinh nghiệm đi sơn hồi nhỏ và một thời gian đi học vẽ vời thì kết quả thế này ạ.

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Tiếp tục công đoạn sơn ạ.
Số em quý nhân phù trợ. Bạn ông cụ chuyên dạy nghề sơn, hàn đến dạy thêm kỹ năng sơn và pha sơn.

Sau một thời gian thì em cũng học được chút ít.
Cộng thêm kinh nghiệm đi sơn hồi nhỏ và một thời gian đi học vẽ vời thì kết quả thế này ạ.

Đang ở giai đoạn nóng bỏng, thèm một cái bàn ở nhà lắm rồi, đợi kết quả mãn cuộc đây ạ

Sau 2 hôm chiến đấu thì phần sơn em đã làm xong hết.
Khách quan mà đánh giá thế này.
Nếu so với chân bàn của Trung Quốc có giá tầm 7-8 triệu, phun sơn tĩnh điện thì sơn phun có những điểm còn thua kém sau:
Độ mịn màng, thẩm mỹ thì sơn tĩnh điện 10, sơn phun chỉ được tầm 8,5.

Độ bền khi có va đập, chà sát mạnh thì sơn tĩnh điện tốt hơn. Nhưng khi có va đập, chà sát rất mạnh thì chân bên em lại tốt hơn vì dùng sắt mạ kẽm, trong khi hàng bên Trung Quốc làm bằng sắt đen chưa mạ. Nôm na là nước sơn chưa bằng họ nhưng phần vật liệu bên trong ổn hơn.
Tóm lại là sơn phun hiện tại ở chân bàn bên em phù hợp khi để không hoặc ít va chạm vì chỉ là lớp sơn lót che phần mạ kẽm. Em đang tìm hiểu dần dần để đợt sau có thể dùng loại sơn bền hơn mà giá thành không bị đẩy lên nhiều.

Nếu không có lực tác động mạnh thì sơn nào cũng thoải mái vì sơn phun bên em dùng cho cầu, máy móc ngoài trời phơi nắng phơi sương còn chẳng sao huống hồ để trong nhà :D.

Em sẽ cập nhật thêm khi có thể ạ.

Last edited:
Bắt đầu lắp thử chiếc đầu tiên:

Đây là hình ảnh mặt bàn mà mọi người vẫn muốn nhìn. Chất lượng về sự phẳng mịn thì chắc em không phải nói.

Đáng tiếc nhất là phần phun sơn chân bàn. Vì phun có mùi, hàng xóm họ nói nên không thể phun thêm lớp sơn phủ.

congcong73

Đại Tá
Bắt đầu lắp thử chiếc đầu tiên:

Đây là hình ảnh mặt bàn mà mọi người vẫn muốn nhìn. Chất lượng về sự phẳng mịn thì chắc em không phải nói.

Đáng tiếc nhất là phần phun sơn chân bàn. Vì phun có mùi, hàng xóm họ nói nên không thể phun thêm lớp sơn phủ.
Đẹp quá !
Còn test độ nảy tiêu chuẩn nữa mình đặt 1 bộ mặt. Về lấy gạch kê chơi!!!

Bình luận từ Facebook