đối thủ giật moi phải làm thế nào?

luonghuyhung

Đại Uý
+++ Haha. Mình thuộc rơ giật moi, giật xoáy đây. Nói thực với bạn, với những người kém cơ, ngang cơ, khống chế quả này cực khó. Người hơn cơ thì mới đánh lại được thôi. Theo quan điểm của mình, đối phó với lối đánh giật moi, giật xoáy là...cố gắng đừng cho họ giật moi, giật xoáy trước thôi.

CHÍNH XÁC, mình cũng rơ này trên cơ thì k nói chứ ngang va duoi cơ thì có đỡ lại dc cũng dính vô vách tường quả sau,tốt nhất đừng cho họ giật

doccothankiem_hp

Thượng Tá
CHÍNH XÁC, mình cũng rơ này trên cơ thì k nói chứ ngang va duoi cơ thì có đỡ lại dc cũng dính vô vách tường quả sau,tốt nhất đừng cho họ giật
Anh ơi ,anh chơi kiểu gì mà người ta không giật được - khó lắm anh ạ,trừ khi mình chủ động mà moi trước đưa đối thủ vào thế bí

Duc_NM

Đại Tá
chỗ clb e chơi có ông a giật moi cả xoáy xuống cả xoáy lên, bóng sang bàn e kê trái hoặc đối giật rất khó vì toàn bung, các cao thủ có cách gì để khắc chế ông này đc k ạ, e xin cảm ơn!
Giật moi thì khi bác thấy người ta chuẩn bị giật thì mình lùi ra xa chờ xoáy nó nhẹ bớt rồi thì đối giật thôi chứ mà cứ đứng gần bàn rồi thò vợt vào kê thì đến cao thủ còn dễ bị bung.

HN_Sardius

Binh Nhất
bạn tham khảo nhé thứ 1 chính tỏ là bạn dưới có họ bị họ điều bóng để giật móc súng.thật ra trong bóng bàn ai duoi co đều bị điều bóng thôi.nhưng có 1 điều bạn yên tâm loi giật đó ko ổn định đau bạn để ý khi họ đánh giật mỗi súng chỉ ở tam thấp nhất là xoay xuống.cố gắng cắt đờ mi bong hơi phều về ko có tốc cao đó là cách khắc phục tạm thời.vi nhung nguoi co loi giat moi thuong bat va danh tam cao kem khoet vao yeu diem do.còn 1 cách nữa rất hay đó là luyện tập giật trái giật phải thật tròn vị trong bóng bàn tấn công chính là phòng thủ tốt nhất khi đó bạn sẽ thấy giật móc chỉ dọa trẻ con thôi.h người ta ko gọi là giật bóng mà là quang bóng trình độ mới sợ hihi.chúc bạn thành công

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Nếu như là giải pháp lâu dài, nên tập bạt hoặc đối giật quả này, còn nếu hiện giờ thì hãy tập chặn giảm lực, đè bóng úp vợt hết cỡ.

tuyetchieu

Trung Uý
bạn tham khảo nhé thứ 1 chính tỏ là bạn dưới có họ bị họ điều bóng để giật móc súng.thật ra trong bóng bàn ai duoi co đều bị điều bóng thôi.nhưng có 1 điều bạn yên tâm loi giật đó ko ổn định đau bạn để ý khi họ đánh giật mỗi súng chỉ ở tam thấp nhất là xoay xuống.cố gắng cắt đờ mi bong hơi phều về ko có tốc cao đó là cách khắc phục tạm thời.vi nhung nguoi co loi giat moi thuong bat va danh tam cao kem khoet vao yeu diem do.còn 1 cách nữa rất hay đó là luyện tập giật trái giật phải thật tròn vị trong bóng bàn tấn công chính là phòng thủ tốt nhất khi đó bạn sẽ thấy giật móc chỉ dọa trẻ con thôi.h người ta ko gọi là giật bóng mà là quang bóng trình độ mới sợ hihi.chúc bạn thành công
Em xem clip Việt HY đánh với Đinh Quang Linh, trình cỡ Đinh Quang Linh gặp Việt HY móc xoáy còn lúng túng đó bác. Nói chung gặp rơ này không phải dễ chơi.

hungtv2002

Đại Tá
Em xem clip Việt HY đánh với Đinh Quang Linh, trình cỡ Đinh Quang Linh gặp Việt HY móc xoáy còn lúng túng đó bác. Nói chung gặp rơ này không phải dễ chơi.
Đấy là do linh bị cóng cơ với 2 lý do, một là tuyển qg là cửa trên, hai là phải chấp, chứ bình thường cái loại rau muống đấy nó đánh cho nát bóng. Việt muối lên vp chấp cu kiên 5 quả nó đánh cho mất lối luôn, khỏi phải moi với móc

tiachop

Thượng Tá
Chỗ em cũng có mấy người moi rất xoáy. Chiến thuật của em là đừng đưa bóng sang những điểm mà họ có thể moi nhiều điểm rơi thì mình dễ bị động, mà nên xắn bóng sâu hẳn sang góc phải hoặc trái buộc họ chỉ có thể moi bóng lên một điểm, rồi nhanh chóng ôm bàn, họ moi xoáy lên là nhè đầu bóng, bạt mất xoáy luôn.

phungducthang

Đại Tá
Sở trường của tôi cũng là giật moi rồi bạt chết quả 2, nhưng cũng dọa được đối thủ cơ dưới hoặc kỵ quả moi.
Nếu đối thủ có có quả đấm trái tốt nó đấm chết luôn, có lẽ đây cũng là 1 trong các đòn hay để trị giật moi.

hungtv2002

Đại Tá
Sở trường của tôi cũng là giật moi rồi bạt chết quả 2, nhưng cũng dọa được đối thủ cơ dưới hoặc kỵ quả moi.
Nếu đối thủ có có quả đấm trái tốt nó đấm chết luôn, có lẽ đây cũng là 1 trong các đòn hay để trị giật moi.
Chuẩn chỉ....ở chỗ e có ông oánh rất hiệu quả quả này, ông nào moi lên ông ấy ủn đờ mi mất bóng

tipphono8x

Trung Uý
Theo mình bóng giật moi sâu hoặc ra xa bàn có thể giật lại, đấm trái, chặn, bạt... (Đánh vào đầu bóng hay vào vị trí nào của bóng mình không phân tích)
Nhưng nếu đối phương giật moi bóng qua lưới 1 chút và nảy cao tầm ngang hoặc qua lưới 1 chút (nảy lên ngắn trong bàn) thì xử lý cách nào tốt nhất ?????
Ai đã từng xử lý tốt quả này sẽ hiểu nhất và có lời giải đáp rõ ràng, từ đó có thể áp dụng sang quả xa bàn khá hiệu quả. Hi
Mình chuyên giật moi và bị anh em trong đội chén suốt. :v
(Ý kiến cá nhân) ^^

Last edited:

toantrang01088189

Đại Uý
Theo mình bóng giật moi sâu hoặc ra xa bàn có thể giật lại, đấm trái, chặn, bạt... (Đánh vào đầu bóng hay vào vị trí nào của bóng mình không phân tích)
Nhưng nếu đối phương giật moi bóng qua lưới 1 chút và nảy cao tầm ngang hoặc qua lưới 1 chút (nảy lên ngắn trong bàn) thì xử lý cách nào tốt nhất ?????
Ai đã từng xử lý tốt quả này sẽ hiểu nhất và có lời giải đáp rõ ràng, từ đó có thể áp dụng sang quả xa bàn khá hiệu quả. Hi
Mình chuyên giật moi và bị anh em trong đội chén suốt. :v
(Ý kiến cá nhân) ^^
A là khoái món giật moi của Quỳnh lắm. Bắn phải đấm trái te tua =))

vanuc

Đại Tá
Có một cách rất đơn giản đó là: mời người đó tập cùng, hoặc thường xuyên khởi động với người ta, đặc biệt tập quả chặn giật, vài hôm là quen bóng..........

tipphono8x

Trung Uý
Có một cách rất đơn giản đó là: mời người đó tập cùng, hoặc thường xuyên khởi động với người ta, đặc biệt tập quả chặn giật, vài hôm là quen bóng..........
Như chú Văn nói tập cùng mãi rồi cũng quen nhưng chỉ quen của 1 người. Khi thi đấu gặp người lạ moi thì cũng không thể quen bóng được vì không ai giật giống ai cả. Quan trọng là phải hiểu bản chất của vấn đề, hiều vì sao mình lại đánh như thế thì mới là tốt nhất. :)

subin

Đại Tá
mình trình gà nên đối phó với giật moi thường mình chỉ ôm bàn chặn đẩy khi bóng vừa dội lên , không để lên bóng quá cao...tầm cao hơn lưới 1 chút

Gà Ri

Đại Uý
Gặp giật moi bên phải em bạt đờ mi. gặp giật moi bên trái em dúi đờ mi, thấy hiệu quả 8/10

bachikho

Đại Tá
tốt nhất cứ hãm lực cho sang bàn đối phương muốn làm j tiếp thì làm chứ gặp người moi xoáy ác nhìn lừ đừ ngon ăn nhưng hễ ấn vào là vọt, ức chế lắm

Bình luận từ Facebook