đối thủ giật moi phải làm thế nào?

thaianhnguyen_hp94

Thượng Sỹ
chỗ clb e chơi có ông a giật moi cả xoáy xuống cả xoáy lên, bóng sang bàn e kê trái hoặc đối giật rất khó vì toàn bung, các cao thủ có cách gì để khắc chế ông này đc k ạ, e xin cảm ơn!

hungtv2002

Đại Tá
Cái loại giật rau muống này gây rất khó chịu khi mình không đủ bình tĩnh để sử lý...nhưng theo kinh nghiệm của.e đối với loại bóng này thì mình ôm bàn vào chặn đầu bóng kê sang thật mềm...còn nếu thik đối giật thì ôm bàn mà giật bạt đè đầu quả bóng...nói thì vậy thôi nhưng fải tập nhiều mới có cảm giác được

vanuc

Đại Tá
chỗ clb e chơi có ông a giật moi cả xoáy xuống cả xoáy lên, bóng sang bàn e kê trái hoặc đối giật rất khó vì toàn bung, các cao thủ có cách gì để khắc chế ông này đc k ạ, e xin cảm ơn!

Bạn tập quả bắn trái khi bóng qua trái, đối giật phải khi bóng qua phải. Tập nhiều rồi sẽ quen thôi........

thaianhnguyen_hp94

Thượng Sỹ
Cái loại giật rau muống này gây rất khó chịu khi mình không đủ bình tĩnh để sử lý...nhưng theo kinh nghiệm của.e đối với loại bóng này thì mình ôm bàn vào chặn đầu bóng kê sang thật mềm...còn nếu thik đối giật thì ôm bàn mà giật bạt đè đầu quả bóng...nói thì vậy thôi nhưng fải tập nhiều mới có cảm giác được
e tay trái và ông kia tay phải, ông ý giật sang trái e đã kê rất mềm r nhưng vẫn bung @@ phải nói là lắm lúc ức chế muốn đáp vợt luôn, kiểu giật của ông ấy rất nhiều xoáy mà lắm lúc e nghĩ định mua mặt gai để đỡ lại @@

vanuc

Đại Tá
e tay trái và ông kia tay phải, ông ý giật sang trái e đã kê rất mềm r nhưng vẫn bung @@ phải nói là lắm lúc ức chế muốn đáp vợt luôn, kiểu giật của ông ấy rất nhiều xoáy mà lắm lúc e nghĩ định mua mặt gai để đỡ lại @@

Giật moi mà đỡ mềm: một là bung ra ngoài, hai là vào bàn thì vẫn cao dễ bị dính tiếp quả bạo lực sau đó.... Tốt nhất là bắn trái hoặc bạt, hoặc giật đối lại.......

thaianhnguyen_hp94

Thượng Sỹ
Giật moi mà đỡ mềm: một là bung ra ngoài, hai là vào bàn thì vẫn cao dễ bị dính tiếp quả bạo lực sau đó.... Tốt nhất là bắn trái hoặc bạt, hoặc giật đối lại.......
bóng nó lắc mà lại cầu vồng nên bắn lại hơi khó bác ạ, chứ giật xung thì e bắn lại đc ngay ..zz

docmaorg

Đại Tá
Theo như bạn tả thì là bị moi pha xoáy ngang thì bóng mới lắc, với dơ này nếu kỹ thuật tốt thì chí có mỗi cách dí vợt vào chân bóng vừa nẩy lên là đẩy luôn, còn không thì đành chấp nhân thôi.

tosiosHD

Đại Tá

+++ Haha. Mình thuộc rơ giật moi, giật xoáy đây. Nói thực với bạn, với những người kém cơ, ngang cơ, khống chế quả này cực khó. Người hơn cơ thì mới đánh lại được thôi. Theo quan điểm của mình, đối phó với lối đánh giật moi, giật xoáy là...cố gắng đừng cho họ giật moi, giật xoáy trước thôi.

son_canloc

Đại Tá
Gặp nguời giật moi thì tay trái sướng nhất
1 - Nếu gặp nhau nhiều rùi thì Đờ mi ngay
2 - Nếu moi xoáy lên chờ bóng nổi lên cao rồi bạt vì moi bóng đi chậm + nổi cao , cứ bẻ góc vợt nhằm vào X mà bạt > khó trật
3 - Nếu moi mỏng xoáy ngang khi kê nhớ nghiêng và rút vợt theo để giảm lực > vì quả này tốc độ rất nhanh
còn tiếp .....................

son_canloc

Đại Tá
Chặn đột kích...
[video=youtube;MY6u9-XCcsc]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=MY6u9-XCcsc[/video]

Đúng tài liệu ngày xưa mình tìm để tập . Khi đánh tập hoặc độ nhỏ đừng ngần ngại mình phải tạo cơ hội thuận lợi cho họ moi để mình chống , chỉ trong vòng 1 tuần thì bạn chống đc . Chiêu này rất hay khi thi đấu nếu mình có vị trí thuận lợi mình mồi cho họ moi và bạt lại . Chỉ cần 3 quả thành công thì đảm bảo họ ke cứng moi luôn

haboll

Đại Uý

Bạn tập chặn pha ngang theo chiều xoáy của quả moi đi :D hoặc là đứng gần bàn ép vào đầu bóng xuống, kiểu như là bóng lên, dí quả bóng xuống đất nhưng tiếng bóng không " bộp " mà nên " xẹt ", kiểu như chặn giảm lực í bạn, bạn ép bóng ở tầm dưới đầu bóng 1 tẹo! Đôi điều chia sẻ :D

windq_hp

Thượng Sỹ
Trong CLB mình cũng có mấy bác đánh quả moi như vậy rất xoáy, mình thường xử lý bằng cách giật đờ mi, bóng thời điểm 2 nảy trên bàn là đánh vào đầu bóng góc 12 giờ, kết quả 60-40% nhưng cũng hay, vì kê sang thì ăn ngay quả bạt cũng đi nhặt bóng, tốt nhất là tấn công trước lấy thế chủ động,...có bác sợ ăn bạt và đờ mi của mình còn sợ không dám moi đấy.

Profess.medical

Đại Uý

đầu bóng bác ơi.làm gì cũng đc nhưng phải đầu bóng.bạt,chặn,đẩy,đối giật vv.riêng đối với quả chặn dc coi là an toàn khi đỡ giật bác chú ý mềm hay căng không quan trọng quan trọng ở 2 điểm thứ 1 là đầu bóng.thứ 2 là vào bóng càng sớm càng tốt.nga khi bóng vừa nảy lên dc thì tốt bóng sẽ cực thấp ạ.mọi người chỉ hiểu do bóng xoáy lên làm bung nhưng thực ra là do khi sang bàn các bác vào muộn quá bóng lồng ra sau lam cho tăng lực+vợt không úp đủ--> ra ngoài hoặc chuyền 2 cho người ta bạt^^chúc bác thành công ạ.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Quả này em hay chặn kiểu Kenta, bẻ cổ tay chút hoặc thêm chút lực đè đầu bóng là nó bay vèo sang bàn với tốc độ nhanh, bên kia khó đỡ lắm :D

trungsay

Thượng Sỹ
Xa bàn, đè đầu bóng, tăng lực sẽ triệt được quả moi. Tuy nhiên để làm được như vậy cần rất nhiều thời gian và công sức.

Kori Nguyễn

Trung Sỹ
Xa bàn, đè đầu bóng, tăng lực sẽ triệt được quả moi. Tuy nhiên để làm được như vậy cần rất nhiều thời gian và công sức.
Hôm nào bác giật moi e để e Thử đối giật lại xem sao :) học lý thuyết nhiều mà chưa dc thực hành nhiều :D

thaythuydn

Đại Tá
Mình là một nạn nhân của cú giật moi này và đả từng đau khổ vì nó. Cú giật này củng là một trong lý do chính làm mình từ bỏ 12 miếng Tenergy để chuyển sang chơi gai ngắn công FH.Hiện đang sử dụng gai ngang Joola Express ultra.Đối với giật moi mình chờ bóng lên cao bạt dứt khoát hoặc nếu vừa xoáy vừa xung ,mình kê bóng vào bàn rất nhiều,không văng ra NGOÀI bàn như mút láng.Nếu mình dùng gai ngắn dọc như KILLER thì tuyệt vời.Không sợ bóng trả lại ra ngoài bàn ,mà chỉ sợ rúc lưới.Tuy nhiên nhược điểm là giật bóng bị thiếu lực.

Bình luận từ Facebook