Điều lệ giải Hà Nội Premiership 2013

admin

Administrator
Staff member
rất mong btc xem xét lại điểm của các vdv nếu như số điểm của btc giữ nguyên thì rất nhiều đội sẽ không đủ người để thi đấu. Mong BTC cho câu trả lời cuối cùng để các đội thuận tiện trong việc đăng ký thi đấu. Chúc BTC mạnh khỏe

Bạn có thể giải thích phần bôi đỏ rõ hơn được không? Tại sao lại không đủ người để thi đấu?
Câu trả lời của bạn sẽ giúp BTC có cơ sở để xem xét lại điểm hoặc sửa điều lệ. Thanks

thanhcon_chucson

Binh Nhất
Bạn có thể giải thích phần bôi đỏ rõ hơn được không? Tại sao lại không đủ người để thi đấu?
Câu trả lời của bạn sẽ giúp BTC có cơ sở để xem xét lại điểm hoặc sửa điều lệ. Thanks[/QUO
VD đội em đội Bể Bơi Chúc Sơn có 9 ae trong đội thì có em Hoàng Thị Minh Thúy, Nguyễn Đăng Bạo đều lên C2 mà 2 em này thi đấu năm 2012 trận thắng và trận thua không chênh lệch nhau mấy. Chỉ còn lại những người cả mùa giải chỉ thi đấu được 1, 2 trận thì ở D2 còn lại toàn bộ ở D1. Mà những người ở D2 thì đang là HS và người đi làm. Cả mùa giải chỉ tham gia được cùng đội 1 vài trận. Vì vậy e mong rằng BTC có số điểm cuối cùng để các đội còn chuẩn bị VDV đăng ký thi đấu chứ như thế này thì khó có đủ VDV để thi đấu cho từng vòng đấu.

docmaorg

Đại Tá
Quy đinh càng nghiêm và chuẩn xác sẽ chánh tình trạng gài người, những vẫn động viên nào đủ điểm lên hạng sẽ thi đấu hạng trên đúng là có nhiều mục tiêu để phấn đấu.

hieudoanbay919

Trung Sỹ
Anh Dũng admin ơi dựa vào bảng xếp hạng thì điểm em là 1809 là C1 nhưng do năm ngoái e đk đánh C nên đc cấp cho 1800 điểm, cả mùa giải em k được đánh 1 trận nào ngoài 1 trận VĐV bên đội bạn nghỉ. Vậy sao điểm của em k bị trừ, chứ 1809 thì e còn là C1 thì làm sao em được đánh D bây giờ @@
Chú lấy anh nhiều nước thế lên C oánh là phải rồi em ah!

admin

Administrator
Staff member
VD đội em đội Bể Bơi Chúc Sơn có 9 ae trong đội thì có em Hoàng Thị Minh Thúy, Nguyễn Đăng Bạo đều lên C2 mà 2 em này thi đấu năm 2012 trận thắng và trận thua không chênh lệch nhau mấy. Chỉ còn lại những người cả mùa giải chỉ thi đấu được 1, 2 trận thì ở D2 còn lại toàn bộ ở D1. Mà những người ở D2 thì đang là HS và người đi làm. Cả mùa giải chỉ tham gia được cùng đội 1 vài trận. Vì vậy e mong rằng BTC có số điểm cuối cùng để các đội còn chuẩn bị VDV đăng ký thi đấu chứ như thế này thì khó có đủ VDV để thi đấu cho từng vòng đấu.

1. Hai em Thúy, Bạo có tỉ lệ số trận thắng khoảng 70% cũng là cao rồi Thành ạ, ngoài ra còn thành tích chủ lực đưa đội giành hạng 3 Premiership 2012 đầy vinh dự, riêng Thúy còn vào đến bán kết , tứ kết cả 2 giải vdv xuất sắc mùa hè, mùa đông. Nên để Thúy, Bạo thử sức với hạng C sẽ có nhiều tiến bộ hơn nữa.
Hạng D là hạng đấu rất khó đánh giá chính xác trình độ VDV, nên năm nào cũng sẽ xảy ra tình trạng thi đấu không đúng hạng rất nhiều. Nói không ngoa, những vận động viên top đầu D có thể chấp top cuối đến 6 quả.
Thêm nữa, hạng D cũng là hạng mà ở đó các vdv tiến bộ rất nhanh sau mỗi mùa, thậm chí cuối mùa có thể hơn đầu mùa 3-4 bóng.
Do vậy sau mỗi năm lại có vài chục vdv top đầu được lên hạng trên để thi đấu cho đúng hạng, có cơ hội tiến bộ hơn và để cho những vận động viên khác có cơ hội thi đấu và giúp các trận đấu cân bằng, hấp dẫn hơn
Thi đấu Premiership ngoài mục đích vui vẻ, khỏe người còn là để tiến bộ, nên chúc mừng hai em Thúy và Bạo thì đúng hơn.
Trường hợp đặc biệt một trong hai em quá yêu đội không muốn rời thì có thể ở lại thi đấu đôi.

2. Mình không hiểu câu: "Mà những người ở D2 thì đang là HS và người đi làm"
Vậy những người D1 thì không phải học sinh? cũng không phải đi làm?
Những người đang là học sinh và người đi làm thì không có thời gian thi đấu?
Giả sử nếu không có thời gian thi đấu thì đăng ký làm gì?
...

3. Vấn đề có đủ người thi đấu hay không?
Điều lệ năm nay hạn chế số vdv D1 ra sân như vậy sẽ tăng cơ hội ra sân cho D2, đồng nghĩa với việc tăng số người có thể ra sân.
Nếu như những năm trước các ông bầu rất vất vả trước mỗi trận để huy động đủ 4- người D1 ra sân mỗi trận thì nay chỉ cần có 2 người D1 còn lại là D2.
Những anh em D2 mới là những người khao khát được ra sân nhất nhưng chỉ vì trình độ còn non hơn một chút nên thường xuyên phải ngồi dự bị, nhường suất thi đấu cho D1, lâu dần rồi chán vì không được thi đấu chứ không hẳn vì bận đâu.

4. Thực tế thì cũng chỉ có vài đội top đầu D năm trước là có nhiều vdv được lên hạng ( đặc biệt là hai đội nhất nhì - toàn bộ chủ lực được lên C)
Còn lại các đội khác không bị thay đổi nhiều đâu, nên em đừng kết luận là: "rất nhiều đội sẽ không đủ người để thi đấu"

*P/s : Một thông điệp nữa mà BTC cũng muốn gửi tới toàn thể các lãnh đội, vận động viên, cổ động viên của các đội: Dù gì thì chúng ta cũng là bóng bàn phong trào, chúng ta tham gia giải ngoài mục đích thành tích còn vì mục đích giao lưu, kết bạn, nâng cao sức khỏe, trình độ, ...Vì vậy chúng ta không nên quá căng thẳng về vấn đề thành tích hay giải thưởng ít hay nhiều ...
Có một nghịch lý xảy ra nhiều năm nay trong hệ thống giải Premiership: rất nhiều ý kiến cho rằng giải thưởng hạng A,B quá cao, của hạng C,D thấp nhưng cũng lại có rất nhiều người chỉ thích thi đấu ở hạng thấp?
Lại có một nghịch lý nữa: Trong quá trình luyện tập bóng bàn ai cũng thích chơi với người trình cao hơn mình, thậm chí có người còn không thèm chơi với trình thấp hơn. Nhưng trong giải Premiership thì chỉ thích thi đấu ở hạng nào mà mình thắng tất, vậy bao giờ mới tiến bộ đây?
Còn nhiều nghịch lý nữa, nếu có thời gian có thể xuất bản "Nghìn lẻ một vấn đề của giải" mà chúng ta cùng phải giải đáp.
Thật là khó phải không các bạn?

vanuc

Đại Tá
đề nghị BTC nâng trần điểm câc hạng D2 C2 B2 A2 lên thêm 30 hoặc 50 điểm nữa, để các đội dễ tìm người. thanks

i_am_gulo

Trung Sỹ
Năm nay em cũng tham gia đánh D. Ko biết anh BTC xếp em loại Dê rì, tiêu chí đánh giá các vđv tham dự lần đầu?

ppt1964

Binh Nhất
Bác Admin cho em hỏi mấy câu:
1- Mỗi đội có thể đăng kí 2 sân nhà thi đấu được không ?(một sân sơ cua).
2- Trọng tài của đội cần có tiêu chuẩn gì ?
3- Cầu thủ đấu xong có thể ra làm trọng tài được không?
Em xin cảm ơn.

Last edited:

admin

Administrator
Staff member
Năm nay em cũng tham gia đánh D. Ko biết anh BTC xếp em loại Dê rì, tiêu chí đánh giá các vđv tham dự lần đầu?

Tiêu chí đánh giá các vdv tham dự lần đầu là thành tích ở các giải trước đây đã tham gia và kết quả các trận đấu với các vdv khác đã được xếp hạng trên Diễn đàn. Các vdv lần đầu tham dự hạng D sẽ được xếp vào D2, khởi tạo điểm 1600. Trong quá trình diễn ra giải, BTC có thể xem xét và điều chỉnh lại điểm của vdv tại bất cứ thời điểm nào nếu trình độ của vdv quá chênh lệch so với hạng đó.

Bác Admin cho em hỏi mấy câu:
1- Mỗi đội có thể đăng kí 2 sân nhà thi đấu được không ?(một sân sơ cua).
2- Trọng tài của đội cần có tiêu chuẩn gì ?
3- Cầu thủ đấu xong có thể ra làm trọng tài được không?
Em xin cảm ơn.

1. Mỗi đội có thể đăng ký 2 sân nhà, một sân chính, một sân phụ. Khi đội khách liên lạc, chủ nhà cần thông báo rõ địa điểm thi đấu.
2. Trọng tài của đội cần phải hiểu luật bóng bàn. Nếu trọng tài điều hành trận đấu sai luật, đội khách có quyền khiếu nại lên BTC. Nếu khiếu nại là đúng, BTC sẽ trừ điểm thành tích của đội chủ nhà.
3. Cầu thủ cũng có thể kiêm vai trò trọng tài.

tuấn số 7

Thiếu Uý
Thế em cùng cậu I am Gulo năm nay lần đầu tham gia nên khởi điểm hạng D2 là đúng rồi anh Dũng nhỉ. Được 1600 điểm.

Trau_CoDoc

Trung Uý
Thế em cùng cậu I am Gulo năm nay lần đầu tham gia nên khởi điểm hạng D2 là đúng rồi anh Dũng nhỉ. Được 1600 điểm.

Chị Hạnh Gai mới đc 1565 điểm chưa đủ D2 mà a còn nộp bia cho chị ấy thì a làm gì mà đc đến D2. BTC xem có hạng E thì cho a Tuấn đánh hạng E thôi. Hi

admin

Administrator
Staff member

Tuấn thì thấp nhất cũng phải là C vì trình độ đã được kiểm chứng qua quá nhiều trận đấu trên giang hồ rồi. Năm qua Tuấn đã cùng đội GPMB san phẳng không biết bao nhiêu sới, polyme xếp thành núi, bia chảy thành sông, đến Thắng đen, Việt Hưng Yên còn phải ghen tị (chắc còn mỗi Thắng ủn là chưa phục thôi) . Dê là Dê thế nào?

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
Tuấn thì thấp nhất cũng phải là C vì trình độ đã được kiểm chứng qua quá nhiều trận đấu trên giang hồ rồi. Năm qua Tuấn đã cùng đội GPMB san phẳng không biết bao nhiêu sới, polyme xếp thành núi, bia chảy thành sông, đến Thắng đen, Việt Hưng Yên còn phải ghen tị (chắc còn mỗi Thắng ủn là chưa phục thôi) . Dê là Dê thế nào?

Phục là phục thế nào anh. Ngày nào ra sân e chẳng nện cho ợ bia với lẩu suốt,may sức khỏe với đam mê T7 còn nên duy trì được chứ như người khác là dời xa e ngay!

admin

Administrator
Staff member
Phục là phục thế nào anh. Ngày nào ra sân e chẳng nện cho ợ bia với lẩu suốt,may sức khỏe với đam mê T7 còn nên duy trì được chứ như người khác là dời xa e ngay!

Thế các cụ mới có câu "cao nhân ắt có cao nhân trị", Thắng thì nhiều người sợ nhưng Hòa rùa thì lại không.
Đúng là trời sinh Du sao còn sinh Lượng!

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
Thế các cụ mới có câu "cao nhân ắt có cao nhân trị", Thắng thì nhiều người sợ nhưng Hòa rùa thì lại không.
Đúng là trời sinh Du sao còn sinh Lượng!

Nếu a là nhà cầm quyền tài ba thì hãy triệu tập ngay Hòa rùa thò đầu ra khỏi nhà coi như rất thành công đấy! A ko thấy mới đây chính tranh thủ Huy dao rỷ đã luồn cửa đi đêm đứng cửa Rùa mọc lông 20 bia với em mà cả 2 đều phải trả giá khiến cho Hòa rùa phải tìm nơi ẩn náu sau 3 tháng mới ọ ọe.Không biết năm nay cụ rùa có tham ra hạng C ko!

Bình luận từ Facebook