Điều lệ giải Hà Nội Premiership 2013

conghaihau

Thượng Sỹ
3. Hạng C:
+VĐV đã tham gia hệ thống giải Premiership có số điểm dưới 1900 điểm.
+VĐV Nam chưa tham gia giải Báo Nhân Dân từ năm 2010 đến nay
+ VĐV Nam chưa lọt vào vòng 16 tại Giải Vô Địch Trẻ Toàn Quốc từ năm 2010 đến nay
+ VĐV Nữ chưa lọt vào vòng tứ kết đơn tại Giải Báo Nhân Dân từ năm 2010 đến nay
+ VDV Nam chưa lọt vào vòng tứ kết đơn các giải vô địch cấp tỉnh, thành phố từ năm 2010 đến nay
+ VDV Nam trên 55 tuổi ( sinh năm 1958) trở về trước
+ Các VDV năng khiếu nam dưới 16 tuổi, nữ dưới 17 tuổi
+ Mỗi đội được phép đăng ký 1 VDV hạng B. VDV hạng B chỉ được phép tham gia đánh đôi.
Các VDV hạng C sẽ được phân thành 2 nhóm:
C1: điểm số từ 1800 đến dưới 1900
C2: điểm số từ 1700 đến dưới 1800

4. Hạng D:
+ Dành cho những VĐV có điểm số dưới 1.700
+ VDV Nam trên 60 tuổi ( sinh năm 1953) trở về trước
+ Các VDV năng khiếu nam dưới 15 tuổi, nữ dưới 16 tuổi
+ Mỗi đội được phép đăng ký 1 VDV hạng C. VDV hạng C chỉ được phép tham gia đánh đôi.
Các VDV hạng D sẽ được phân thành 2 nhóm:
D1: điểm số từ 1600 đến dưới 1700
D2: điểm số dưới 1600

Theo em thì khi nào có BẢNG XẾP HẠNG VẬN ĐỘNG VIÊN, ta mới dựa vào đó để phân ra C1, C2, D1, D2. Chứ khoảng cách 100 điểm em e rằng sẽ có quá nhiều vđv rơi vào hạng C1, D1

Seu

Trung Sỹ
Theo em thì khi nào có BẢNG XẾP HẠNG VẬN ĐỘNG VIÊN, ta mới dựa vào đó để phân ra C1, C2, D1, D2. Chứ khoảng cách 100 điểm em e rằng sẽ có quá nhiều vđv rơi vào hạng C1, D1
Có điểm vdv rồi thì phải, ở trang pingpong ý nhưng có 1 số vdv điểm chỉ là 8, 10...còn có vdv thì là 1600...1700...Chắc do anh em nhập dữ liệu gõ nhầm.
Phân hạng C1, C2 or D1, D2 khoảng cách điểm nên giới hạn không thì có quá nhiều VDV C1, D1

conghaihau

Thượng Sỹ
em xem qua danh sách VĐV hạng D. Tất cả có 400 người thì 200 người có số điểm từ 1600 trở lên. Nếu đưa hết họ vào D1, tức là mỗi vòng đấu chỉ có 1 D1 tham gia thì sẽ có nhiều D1 thiệt thòi và nhiều đội sẽ thiếu người để tham gia.

langngoi

Đại Tá
em xem qua danh sách VĐV hạng D. Tất cả có 400 người thì 200 người có số điểm từ 1600 trở lên. Nếu đưa hết họ vào D1, tức là mỗi vòng đấu chỉ có 1 D1 tham gia thì sẽ có nhiều D1 thiệt thòi và nhiều đội sẽ thiếu người để tham gia.
Hì mình thấy luật ghi là "trận đấu" chứ có ghi là "vòng đấu" đâu nhỉ!

langngoi

Đại Tá
Chuẩn, lúc đầu em cũng ko đọc kĩ và cũng nghĩ giống conghaihau :D
Hi nhưng nếu luật như bạn hiểu nhầm cũng có cái hay :D, D1 lên C, C1 lên B, B1 lên A, lúc ý rất đông đội tham gia thi đấu, tránh tình trạng 1 đội toàn hàng khủng ở 1 hạng :D, giảm tính phong trào của giải đấu!

admin

Administrator
Staff member
lâu có bảng xếp hạng các vđv quá các bác nhỉ

Sorry cả nhà vì mấy ngày nay loanh quanh trong bệnh viện với cái chân bị tái phát nên không vào diễn đàn và cũng chưa làm xong Bảng xếp hạng VDV. Tôi sẽ cố gắng trong ngày mai xử lý xong vấn đề này.

Btc xem lại nếu điều lệ như năm nay thì đôị nào có nhiều vdv hạng 1 thì nếu môĩ người thay nhau đánh 1 vòng sẽ không đủ số vòng đấu để tham gia đánh giải đơn

Vấn đề bạn đưa ra rất hay, BTC sẽ nghiên cứu lại Điều lệ phần tiêu chuẩn tham gia giải đơn sao cho công bằng và công bố trong bản Điều lệ chính thức phát cho các đội.

Theo em BTC nên xem xét lại, mỗi đội chỉ cho 01 vđv hạng trên ( B1, C1 và D1) thi đấu trong một vòng đấu thì không hợp lý lắm. Nên để mỗi vòng đấu 02 vđv ( B1, C1, D1) thi đấu trong một vòng thì sẽ hợp lý và hấp dẫn hơn. Và năm nay quy định rõ như vậy, BTC cũng phải ghi rõ hạng cụ thể của Vđv - B1, B2, C1, C2, ...

Ý kiến này cũng hay. Điều lệ sẽ sửa lại là:
- Hạng A, B mỗi đội chỉ được đưa tối đa 1 VDV hạng 1 ra sân trong 1 vòng đấu
- Hạng C, D mỗi đội chỉ được đưa tối đa 2 VDV hạng 1 ra sân trong 1 vòng đấu

em xin góp ý kiến với BTC giải về việc nộp biên bản thi đấu. Theo dự thảo thì biên bản thi đấu phải nộp về Nguyễn Tuân, Em xin đề nghị Bác nghiên cứu cho phép các đội nộp biên bản thi đấu về các cửa hàng thuộc hệ thống Vitas như chỗ Anh Thắng Ủn và Anh Hải chọc tiết lợn để thuận tiện về mặt địa lý cho các đội. Xin chân thành cám ơn!

Cách nhanh nhất là chụp ảnh gửi về cho ban tổ chức biên bản có xác nhận của người làm chứng là tiện nhất, chính phủ còn điện tử nữa là bóng bán org.

Về vấn đề này BTC sẽ không thay đổi. Vì trong 5 mùa giải vừa qua BTC đã rất vất vả ở khâu nhận biên bản và bị thất lạc khá nhiều.
Năm nay BTC đã quy định rất rõ trong Điều lệ là yêu cầu các đội chụp lại biên bản và post lên Diễn đàn. Còn bản gốc sẽ nộp ( hoặc gửi ) về Nguyễn Tuân trong vòng 5 ngày. Thiết nghĩ việc này không đến nỗi gọi là khó khăn.

Về lý thuyết điểm VDV sẽ trải đều từ điểm đầu mỗi hạng đến cuối mỗi hạng.
BTC sẽ cho phép thêm 1 VDV hạng 1 ra sân nên sẽ cân bằng số VDV hạng 1 và hạng 2 được ra sân

Có điểm vdv rồi thì phải, ở trang pingpong ý nhưng có 1 số vdv điểm chỉ là 8, 10...còn có vdv thì là 1600...1700...Chắc do anh em nhập dữ liệu gõ nhầm.
Phân hạng C1, C2 or D1, D2 khoảng cách điểm nên giới hạn không thì có quá nhiều VDV C1, D1

Điểm ở trang bongban.org/pingpong đang bị lỗi nên chưa chính xác các bác nhé.

Hì mình thấy luật ghi là "trận đấu" chứ có ghi là "vòng đấu" đâu nhỉ!

Đây là vấn đề ngôn từ thôi, "trận đấu" trong Điều lệ ghi được hiểu là "trận đồng đội" hay vòng đấu cũng vậy

Hi nhưng nếu luật như bạn hiểu nhầm cũng có cái hay :D, D1 lên C, C1 lên B, B1 lên A, lúc ý rất đông đội tham gia thi đấu, tránh tình trạng 1 đội toàn hàng khủng ở 1 hạng :D, giảm tính phong trào của giải đấu!

Đây chính là mục đích của việc sửa Điều lệ, với mong muốn nhiều VDV được ra sân thi đấu hơn, tránh tình trạng gom quân, giảm bớt những trận đấu tỉ số 9-0, tăng tính giao lưu cọ sát, tăng tính hấp dẫn bất ngờ và cả những tính toán chiến thuật đồng đội nữa.

haidangvt

Thượng Sỹ
anh admin cho e hỏi e xem điểm là 1810 e đang là c2 phải k ạ...nhưng e lại đăng kí B thì có đc k ạ

vanuc

Đại Tá
4. Hạng D:
+ Mỗi đội được phép đăng ký 1 VDV hạng C. VDV hạng C chỉ được phép tham gia đánh đôi.

Đề nghị BTC cho phép nâng điểm phân hạng D1 từ mức 1600-1700 lên mức 1650 - dưới 1700 và D2 từ dưới 1600 lên mức dưới 1650, nhằm có đủ vận động viên được chơi, không thì đăng ký theo đội cũ sẽ không có người ra sân được mất, vì toàn cao điểm, mặc dù năm ngoái không chơi trận đơn nào vẫn có điểm từ 1600 trở lên................Thanks

admin

Administrator
Staff member
BTC đã công bố Bảng xếp hạng VDV hạng C, D đầu mùa giải 2013 ở trang 1 topic này

Bảng xếp hạng này chỉ là cơ sở ban đầu để các đội đăng ký đôi hình HN Premiership 2013

Trong quá trình xét duyệt đăng ký, BTC còn có thể điều chỉnh lại điểm của các vận động viên tùy thuộc vào:
- Các thành tích trong giải khác
- Các VDV không tham gia thi đấu trong những mùa giải trước
- Điều chỉnh hạng của các vdv năng khiếu, chuyên nghiệp trẻ
...

Bảng xếp hạng VDV hạng A, B sẽ sớm có trong ngày hôm nay

Trân trọng thông báo

lamtanmai

Thượng Tá
Anh Dũng admin ơi dựa vào bảng xếp hạng thì điểm em là 1809 là C1 nhưng do năm ngoái e đk đánh C nên đc cấp cho 1800 điểm, cả mùa giải em k được đánh 1 trận nào ngoài 1 trận VĐV bên đội bạn nghỉ. Vậy sao điểm của em k bị trừ, chứ 1809 thì e còn là C1 thì làm sao em được đánh D bây giờ @@

Trau_CoDoc

Trung Uý
Anh Dũng admin ơi dựa vào bảng xếp hạng thì điểm em là 1809 là C1 nhưng do năm ngoái e đk đánh C nên đc cấp cho 1800 điểm, cả mùa giải em k được đánh 1 trận nào ngoài 1 trận VĐV bên đội bạn nghỉ. Vậy sao điểm của em k bị trừ, chứ 1809 thì e còn là C1 thì làm sao em được đánh D bây giờ @@

K phải đánh D là tốt rồi. Đc đánh C thích quá còn gì nữa. hĩ hĩ...

Ruahoguom

Thiếu Uý

Oánh C thì càng cọ sát cơ hay chứ sao e!
Xuống D thì chỉ đc oánh đôi thôi.

admin

Administrator
Staff member
anh admin cho e hỏi e xem điểm là 1810 e đang là c2 phải k ạ...nhưng e lại đăng kí B thì có đc k ạ

Em có thể đăng ký tham gia thi đấu hạng B

4. Hạng D:

Đề nghị BTC cho phép nâng điểm phân hạng D1 từ mức 1600-1700 lên mức 1650 - dưới 1700 và D2 từ dưới 1600 lên mức dưới 1650, nhằm có đủ vận động viên được chơi, không thì đăng ký theo đội cũ sẽ không có người ra sân được mất, vì toàn cao điểm, mặc dù năm ngoái không chơi trận đơn nào vẫn có điểm từ 1600 trở lên................Thanks

Đề nghị này sẽ được BTC xem xét và trả lời sau Văn nhé

Trường hợp của em cần kiểm tra lại đã xem chính xác không

Thông báo

BTC đã lập xong bảng xếp hạng cả 4 hạng A-B-C-D và post ở trang 1 topic này.

Xin mời các bạn kiểm tra BXH, nghiên cứu Điều lệ và khẩn trương đăng ký tham dự HN Premiership 2013

Các đội đăng ký càng sớm thì càng thuận lợi cho bản thân và cả cho BTC.

Chúc các ông bầu lập được những đội hình lý tưởng và chúc toàn thể các vận động viên có một mùa giải thành công.

BTC

vanuc

Đại Tá
Đề nghị này sẽ được BTC xem xét và trả lời sau Văn nhé
Chúc các ông bầu lập được những đội hình lý tưởng và chúc toàn thể các vận động viên có một mùa giải thành công.

BTC
Cảm ơn Admin đã hồi âm............ Rất mong có thông tin chính thức sớm

thanhcon_chucson

Binh Nhất
rất mong btc xem xét lại điểm của các vdv nếu như số điểm của btc giữ nguyên thì rất nhiều đội sẽ không đủ người để thi đấu. Mong BTC cho câu trả lời cuối cùng để các đội thuận tiện trong việc đăng ký thi đấu. Chúc BTC mạnh khỏe

Bình luận từ Facebook