Diễn đàn hỏng mất khúc đầu!

KVKM

Đại Uý
Admin đi tận Malai
Ae thì vẫn ngóc dài cổ luôn:)
Vào org thấy lại buồn
Ít người chém gió, chẳng buôn chuyện gì...!:(
Nhớ quá những lúc, mọi khi...
Ae vào chém, gió phừn phựt bay
Chém đêm rồi lại chém ngày
Ước gì trở lại được ngay, hôm nào...!:)

tcgroup

Bố cu Tít
Cảm ơn các bác đã có ý kiến!

Đại khái là để lại cái mục đấy thì diễn đàn không vào được nữa, muốn diễn đàn chạy tiếp thì phải đóng nó lại, tắc đường thì phải giải toả yếu tố gây tắc.

Kỹ thuật đang xử lý để có thể trở lại như cũ, nhưng cũng cần phải có thời gian vì mỗi 1 lần sự cố như này tốn kha khá thời gian và tiền bạc, Diễn đàn mua bản quyền nên các Add-on đều phải trả tiền cho từng tính năng, giải pháp hiện nay là mua Add-on khác để tránh lỗi này.

BQT luôn biết phải làm sao để cho diễn đàn tốt nhất trong khả năng có thể, để phục vụ cho phù hợp với cá nhân nào đó thì BQT sẽ không làm, trước khi quyết định thay đổi việc gì đội ngũ BQT và kỹ thuật để có sự nghiên cứu và cân nhắc trước khi thay đổi.

Trường hợp này thì không phải chủ đích của BQT mà do sự cố quá tải băng thông.

Hoa anh tuc

Thượng Tá
Cảm ơn các bác đã có ý kiến!

Đại khái là để lại cái mục đấy thì diễn đàn không vào được nữa, muốn diễn đàn chạy tiếp thì phải đóng nó lại, tắc đường thì phải giải toả yếu tố gây tắc.

Kỹ thuật đang xử lý để có thể trở lại như cũ, nhưng cũng cần phải có thời gian vì mỗi 1 lần sự cố như này tốn kha khá thời gian và tiền bạc, Diễn đàn mua bản quyền nên các Add-on đều phải trả tiền cho từng tính năng, giải pháp hiện nay là mua Add-on khác để tránh lỗi này.

BQT luôn biết phải làm sao để cho diễn đàn tốt nhất trong khả năng có thể, để phục vụ cho phù hợp với cá nhân nào đó thì BQT sẽ không làm, trước khi quyết định thay đổi việc gì đội ngũ BQT và kỹ thuật để có sự nghiên cứu và cân nhắc trước khi thay đổi.

Trường hợp này thì không phải chủ đích của BQT mà do sự cố quá tải băng thông.
mong ngày trở lại huy hoàng

Sumibuti

Hạ Sỹ
Sáng ra rửa mặt đánh răng
Tay sờ xuống cằm chẳng thấy râu đâu
Lần mò thấy rốn cạnh đầu
Rờ thấy mắt mũi nằm sâu trong quần
Tờ Rym mọc tận ở chân
May mà cái miệng lại gần ở vai

Giật mình thức giấc mơ dài
Tính tìm điện thoại up bài forum
Mà quên mắt ở trong quần
Tụt được tới rốn cái chân đòi tè

Em thì chữ ít dân quê
Mong Mod và Ad cho về nhà xưa

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Biện pháp tạm thời để chia sẻ cùng Mod

1. Khi đăng nhập vào diễn đàn, nhấn Tag Thành viên (chọn tab này do nó nhẹ nhất, dễ load nhất và mất ít dung lượng nhất)

2. Sau khi load xong, sẽ ra thế này

3. Rê chuột vào tab Diễn đàn, là chỗ này

Nó sẽ ra thế này

4. Chọn vào Option Bài viết mới, anh em sẽ được như ý

Trình gà chia sẻ

Hãy cùng nhau khiến KHÓ THÀNH DỄ, HÃY SUY NGHĨ NHƯ NGƯỜI TRONG CUỘC, CỐ GẮNG LÀM NGƯỜI NẰM TRONG CHĂN ĐỂ CÙNG ĐI BẮT .... RẬN :p

o3ma

Đại Tá
Biện pháp tạm thời để chia sẻ cùng Mod

1. Khi đăng nhập vào diễn đàn, nhấn Tag Thành viên (chọn tab này do nó nhẹ nhất, dễ load nhất và mất ít dung lượng nhất)
View attachment 78490

2. Sau khi load xong, sẽ ra thế này
View attachment 78491
3. Rê chuột vào tab Diễn đàn, là chỗ này
View attachment 78492

Nó sẽ ra thế này
View attachment 78493

4. Chọn vào Option Bài viết mới, anh em sẽ được như ý

Trình gà chia sẻ

Hãy cùng nhau khiến KHÓ THÀNH DỄ, HÃY SUY NGHĨ NHƯ NGƯỜI TRONG CUỘC, CỐ GẮNG LÀM NGƯỜI NẰM TRONG CHĂN ĐỂ CÙNG ĐI BẮT .... RẬN :p
Máy tính thì làm được nhưng điện thoại của a thì ko tác dụng. :(

NTBB

Super Moderators
ACE thành viên thân mến !

Admin đã nói rõ về lỗi kỹ thuật mà diễn đàn mắc phải là do yếu tố khách quan, và BQT đang cố gắng tối đa để tìm cách khắc phục - kể cả là biện pháp mua thêm các tính năng mới. Vì thế ace chúng ta cần thông cảm và chia xẻ những khó khăn với BQT. Diễn đàn là tài sản chung, chắc hẳn không ai lại muốn nó tệ đi, và mình tin rằng BQT lại càng không. Thế nên mong ace bình tĩnh, trong điều kiện hiện tại, ai có mẹo gì để "vào" và "chém gió" tối ưu nhất thì chia xẻ với mọi người để niềm đam mê từ hồi nào tới giờ không bị ... "tắc" (chẳng hạn như thủ thuật của đ/c @Trạng .... CÁ nêu ra - rất hoan nghênh bác @Trạng .... CÁ !).

Rất mong BQT sẽ cùng ace sớm khắc phục được sự cố này !

Trainee

Đại Tá
ACE thành viên thân mến !

Admin đã nói rõ về lỗi kỹ thuật mà diễn đàn mắc phải là do yếu tố khách quan, và BQT đang cố gắng tối đa để tìm cách khắc phục - kể cả là biện pháp mua thêm các tính năng mới. Vì thế ace chúng ta cần thông cảm và chia xẻ những khó khăn với BQT. Diễn đàn là tài sản chung, chắc hẳn không ai lại muốn nó tệ đi, và mình tin rằng BQT lại càng không. Thế nên mong ace bình tĩnh, trong điều kiện hiện tại, ai có mẹo gì để "vào" và "chém gió" tối ưu nhất thì chia xẻ với mọi người để niềm đam mê từ hồi nào tới giờ không bị ... "tắc" (chẳng hạn như thủ thuật của đ/c @Trạng .... CÁ nêu ra - rất hoan nghênh bác @Trạng .... CÁ !).

Rất mong BQT sẽ cùng ace sớm khắc phục được sự cố này !
Vấn đề là nó đang thực sự tệ đi chú ơi!
Mẹo kia của anh Cá, đến cháu không phải là dân vụng về gì lắm trong công nghệ mà còn lần hồi mãi chả làm theo được thì nói chung cũng là bó tay! Dở vẫn là dở thôi ạ! :)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Máy tính thì làm được nhưng điện thoại của a thì ko tác dụng. :(
Trên điện thoại, vẫn làm được

Em đã thử trên Note 5 của SS rồi, nhưng các bác cần xoay ngang màn hình ra để cho nó ra đủ các tab như trên PC

Em đã dùng Window Phone 1520, BB9700, IPhone 6 plus, tất cả đều đã thử nghiệm là làm được như cách em nói

NTBB

Super Moderators
Trước mắt thì cứ tạm lần mò tìm cách tự khắc phục thế đã. Trong khi đó thì bộ phận KT của BQT vẫn đang tiếp tục tìm cách khắc phục và nâng cấp mà. Chứ chú cháu mình mà cứ kêu ca thì cũng chỉ làm rối thêm tình hình thui ! Trục trặc này đâu có ai muốn ! Cố gắng lên ace ! Công việc nhà nó cũng tương tự, có lúc thuận lợi, có lúc khó khăn, phải từ từ gỡ dần thôi - nhất là khi nhà mình chưa giàu có gì, ko phải là mỗi tí là gọi thầy gọi thợ, hay ra mua đồ xịn về thay ngay được !

o3ma

Đại Tá
Trên điện thoại, vẫn làm được

Em đã thử trên Note 5 của SS rồi, nhưng các bác cần xoay ngang màn hình ra để cho nó ra đủ các tab như trên PC

Em đã dùng Window Phone 1520, BB9700, IPhone 6 plus, tất cả đều đã thử nghiệm là làm được như cách em nói
A ko biết sao chứ con BB của a thì bó tay rồi. Từ tết đến giờ còn ko comment được cơ.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
A ko biết sao chứ con BB của a thì bó tay rồi. Từ tết đến giờ còn ko comment được cơ.
Z10 của em cũng thế, không làm sao cho nó hiện New Posts ra được!
Con BB 9700 cùi mía của em vẫn chiến ngon lành, mỗi tội hơi lãng phí tài nguyên vì phải load thêm đoạn thành viên, nhiều khi nặng quá nó bảo NẶNG LẮM, LÚC KHÁC XEM NHÉ :(:p

KVKM

Đại Uý
Con BB 9700 cùi mía của em vẫn chiến ngon lành, mỗi tội hơi lãng phí tài nguyên vì phải load thêm đoạn thành viên, nhiều khi nặng quá nó bảo NẶNG LẮM, LÚC KHÁC XEM NHÉ :(:p
Bác @Trạng .... CÁ cũng thủ nhiều đt phết nhỉ!? Hôm nay có bạn rủ ra đánh ở DHS trường ĐH Ngoại Ngữ nhìn quanh quẩn ko thấy bác @Trạng .... CÁ đâu để giao lưu!:p

Bình luận từ Facebook