Để cốt vợt vào ngăn tủ mát rồi sấy khô lại đánh nổ hơn

Mark V

Đại Uý
CLB em có bác bảo để cốt vợt vào ngăn tủ mát cho hút ẩm rồi sau đó sấy khô dán lại mặt rồi đánh nẩy và nghe nổ hơn các bác cho ý kiến , để cốt như vậy có hư hại gì và đánh bóng thế nào bác nào làm thử rồi cho em ý kiến ạ
Anh em vào chém nhẹ có gì không phải chỉ giúp ạ :)

Đã dùng tủ hút ẩm rồi sao lại còn sấy khô?
Công dụng Dry Box thì khỏi bàn cãi, rất tốt cho các thiết bị hanld-held như máy ảnh/đồng hồ/điện thoại/pin/thẻ nhớ....và kể cả cốt vợt bb. Mình đang dùng Dry-box, tác dụng rõ nhất khi lấy vợt ra không có mùi thối ở cán:D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Dạ, có thử nghiệm rồi đây

Không cần tủ mát bác nhé, bác cứ cho vợt vào ngăn chống ẩm của đồ chụp ảnh thôi, 1 tháng sau lôi ra

1. vợt bao nhiêu lớp sẽ có bấy nhiêu cái vợt

2. lớp sợi bác yên tâm là cực sạch, và đặc biệt là sẽ vỡ khi bác động vào, nếu có carbon

3. trước khi cho vào mà không làm vệ sinh keo cho sạch, bác có một lớp outer KHÔNG THÍCH KEO, KHÔNG DÁN MẶT VỢT

Chả là có cu em dân nhiếp ảnh, thích bóng bàn, bảo quản cẩn thận nên có kinh nghiệm chia sẻ cho anh em :p:p:p:p

anhhungbanphim

Trung Uý
Dạ, có thử nghiệm rồi đây

Không cần tủ mát bác nhé, bác cứ cho vợt vào ngăn chống ẩm của đồ chụp ảnh thôi, 1 tháng sau lôi ra

1. vợt bao nhiêu lớp sẽ có bấy nhiêu cái vợt

2. lớp sợi bác yên tâm là cực sạch, và đặc biệt là sẽ vỡ khi bác động vào, nếu có carbon

3. trước khi cho vào mà không làm vệ sinh keo cho sạch, bác có một lớp outer KHÔNG THÍCH KEO, KHÔNG DÁN MẶT VỢT

Chả là có cu em dân nhiếp ảnh, thích bóng bàn, bảo quản cẩn thận nên có kinh nghiệm chia sẻ cho anh em :p:p:p:p
à của em mới có 3 gỗ và 2 zlc vậy là em có 5 cái vợt rồi hiha :))

Trắng Đen

Thượng Tá
Bản chất người Việt Nam bao giờ cũng muốn mình "đặc quyền" hơn các người khác. Mua hàng thì muốn được riêng ưu đãi hơn những người khác (cho anh cái giá đẹp vào chỗ kín chẳng hạn). Xếp hàng thì muốn mình được sớm hơn những người khác, trả nợ thì muốn lâu hơn và lãi suất thấp hơn những người khác còn gửi thì ngược lại . ... cái gì cũng muốn riêng mình, nhóm mình "phải cao hơn" tập thể chung khác.

Đến thể thao thì cũng muốn mình có bí kíp, độc hơn, dị hơn, mà phải "hơn thiên hạ" mà ko "tốn sức", 1 bước lên tiên thay vì dồn vào việc luyện tập rèn skill. Ráng mài mò mà sáng chế để mà được "hơn thiên hạ", tiếc là do trình độ "khoa học kỹ thuật" và "công cụ, máy móc- tư liệu sản xuất" quá hạn chế nên ..... tất cả chỉ là huyền thoại mà thôi
Ex:
-Tune = baby oil, dầu ăn, bỏ vào viba
- Bôi keo dán sắt lên gai, dán xéo, lót khăn giấy, thay lót
..........

PS: cây vợt vài cũ chuột bạch làm gì, thích thì mua cây khác tiêu chí đúng mong muốn.

nvdu574

Thượng Tá
Bản chất người Việt Nam bao giờ cũng muốn mình "đặc quyền" hơn các người khác. Mua hàng thì muốn được riêng ưu đãi hơn những người khác (cho anh cái giá đẹp vào chỗ kín chẳng hạn). Xếp hàng thì muốn mình được sớm hơn những người khác, trả nợ thì muốn lâu hơn và lãi suất thấp hơn những người khác còn gửi thì ngược lại . ... cái gì cũng muốn riêng mình, nhóm mình "phải cao hơn" tập thể chung khác.

Đến thể thao thì cũng muốn mình có bí kíp, độc hơn, dị hơn, mà phải "hơn thiên hạ" mà ko "tốn sức", 1 bước lên tiên thay vì dồn vào việc luyện tập rèn skill. Ráng mài mò mà sáng chế để mà được "hơn thiên hạ", tiếc là do trình độ "khoa học kỹ thuật" và "công cụ, máy móc- tư liệu sản xuất" quá hạn chế nên ..... tất cả chỉ là huyền thoại mà thôi
Ex:
-Tune = baby oil, dầu ăn, bỏ vào viba
- Bôi keo dán sắt lên gai, dán xéo, lót khăn giấy, thay lót
..........

PS: cây vợt vài cũ chuột bạch làm gì, thích thì mua cây khác tiêu chí đúng mong muốn.
Ban chat con nguoi dau cung vay thoi
Kiem 100k/ngay; chi tieu chi het 10k mua vot het 20k. Ai cha mua dc
Kho cai kiem dc 100k/ngay
Chi het 70k; mua vot 1000k meo thang nao cha thee

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ban chat con nguoi dau cung vay thoi
Kiem 100k/ngay; chi tieu chi het 10k mua vot het 20k. Ai cha mua dc
Kho cai kiem dc 100k/ngay
Chi het 70k; mua vot 1000k meo thang nao cha thee
Em giống trường hợp 2+1, tức là chi tiêu hết 10k, mua vợt hết 20k :), nhưng ngày mua 5-6 cái vợt .... :eek: thành ra :(:p:p

Bình luận từ Facebook