Đau lưng vì tập giật

acemjss

Trung Tá
Không hiểu tại sao từ 1 tuần nay e chỉ tập giật mà lưng bên trái đau, mà mỗi ngày e chỉ tập ko quá 2 tiếng. Cứ chuyển tư thế cái là lại nhói nhói. Có bác nào mới tập bị như e ko. Các bác cho e hỏi có phải do em tâp ko đúng cách ko?

vanuc

Đại Tá
Không hiểu tại sao từ 1 tuần nay e chỉ tập giật mà lưng bên trái đau, mà mỗi ngày e chỉ tập ko quá 2 tiếng. Cứ chuyển tư thế cái là lại nhói nhói. Có bác nào mới tập bị như e ko. Các bác cho e hỏi có phải do em tâp ko đúng cách ko?

Mình cũng bị như vậy, cách đây một tuần thi đấu giải thấy đau hông, sau đó lại tham gia mấy trận giao hữu buổi chiều nên càng bị nặng hơn. Bây giờ phải hạn chế vận động........

Triệu chứng như bạn thì hầu hết ai cũng bị , quan trọng là cách điều trị cho hợp lý mới quan trọng . Tôi giới thiệu cho bạn 1 pp trị rất nhanh
Sau khi đánh BB và họp báo xong bạn đến ngay trung tâm chăm sóc sức khoẻ XH MX làm 1 phiếu Víp , nhân viên biết họ sẻ làm gì cho bạn Tê Tê hết đau ngay , với đội ngủ NV kinh nghiệm Váy ngắn không mặc quần lót các em lấy 2 má Đít trượt đi trượt lại chổ đau của bạn là khỏi ngay , nếu là những mầm non thì chỉ cần CHƯỜM CỎ NON mới mọc vào chổ đau thì ... Nụ cười sẻ nở trên môi bạn , cũng có thể sau đó bạn không chỉ đau thêm mà còn phải đi còng nữa . Nên tranh thủ ngay vì thời tiết hôm nay rất mát mẻ

kluxklax

Binh Nhất

Đau lưng có rất nhiều nguyên nhân. Có thể đau cơ, thoái hóa cột sống,... mà cũng có thể là do thoát vị đĩa đệm. Nếu chỉ là đau cơ thì chỉ cần xoa bóp, trước khi tập nhớ khởi động thật kỹ là được. Trường hợp bị thoát vị đĩa đệm thì e rằng bạn nên hạn chế lại niềm đam mê của mình thôi (giống tôi :D). Trường hợp bị thoát vị đĩa đệm ở giai đoạn đầu thì có thể chữa khỏi hẳn. Quan trọng nhất là phải phát hiện sớm. Có điều bệnh này nếu ở giai đoạn đầu thông thường nó chỉ đau vài ngày sau đó vài tháng lại bình thường chẳng vấn đề gì. Chính vì thế nên rất nhiều người chủ quan (mình là 1 ví dụ). Đến khi nặng thêm thì rất khó chữa và chữa thì cũng khó triệt để. Tóm lại để cẩn thận thì bạn nên đi khám bác sĩ chứ đừng nghe các lang băm trên này :D

Bình luận từ Facebook