Đấu giá cốt vợt Stiga cổ với tuổi đời khoảng 25 năm !!!

Trainee

Đại Tá
Căn cú vào dâu mà dua ra múc gía 5 tr
Xét vê thòi giam ton tai và năm sx thì chua duoc goi là hàng co
Ve thuong hieu thì chua du lon
Ko có ý dìm hàng hay chê bai nhưng cụ vợt này từ thời bóng 38mm. Từ ngày ra bóng 40mm công nghệ cho vợt bóng bàn đã thay đổi, cải tiến nhiều để phù hợp; đấy là chưa kể sắp tới ra bóng 40mm + thì vợt còn thay đổi nữa. Cụ này mua về chắc chỉ để trưng bày và làm đồ cổ thôi. Thêm nữa mình muốn hỏi lấy cơ sở nào để khẳng định cây vợt này đã 25 tuổi ?
Hihi, qua trao đổi với chủ nhân. Cây vợt này được chính tay anh ấy mua vào khoảng năm 1990 hoặc xê xích rất nhỏ, là khoảng thời gian gắn với một mốc quan trọng trong đời anh ấy nên khả năng nhớ lầm là có thể loại trừ. Còn tuổi chính xác của cây vợt ngay bản thân anh này cũng không rõ lắm Nhưng chắc chắn là phải ra đời trước thời điểm anh ấy mua ít nhất 1 ngày. ;)
Mà em và cũng như anh ấy chỉ biết có thế thôi, các bác hỏi nữa chắc em chịu bó tay. Có gì các bác nhờ anh Google hỗ trợ thêm giúp em nhé.
Chơi đồ cũ thì nhìn chung không phải do tính năng rồi.
Ngoài chuyện mua vì thích, vì ủng hộ, ... , vì tin tưởng vào trọng lượng của lời nói từ người đưa ra xuất xứ thì còn cần kiến thức (nếu tính cân đong đo đếm), thậm chí đánh bạc nếu tính làm ăn. Mà kiến thức thì liệu mà trang bị, chứ không sẽ hỏi ra những câu nó nực cười lắm các bác ạ. Tính em sỗ sàng hay nói thẳng, chả khác gì thằng ở dưới quê ra Quận 1 bảo là ĐCM sao nó phải ngồi đó uống li cafe đen 15, 20$ làm kẹc gì, tiền đó tao mua cả kg về nhà uống dần cho no!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chơi đồ cũ thì nhìn chung không phải do tính năng rồi.
Ngoài chuyện mua vì thích, vì ủng hộ, ... , vì tin tưởng vào trọng lượng của lời nói từ người đưa ra xuất xứ thì còn cần kiến thức (nếu tính cân đong đo đếm), thậm chí đánh bạc nếu tính làm ăn. Mà kiến thức thì liệu mà trang bị, chứ không sẽ hỏi ra những câu nó nực cười lắm các bác ạ. Tính em sỗ sàng hay nói thẳng, chả khác gì thằng ở dưới quê ra Quận 1 bảo là ĐCM sao nó phải ngồi đó uống li cafe đen 15, 20$ làm kẹc gì, tiền đó tao mua cả kg về nhà uống dần cho no!

Hơi khác, vì không phải để khoe mẽ.

Ở đời nhiều khi chúng ta may mắn hơn một số người, nếu bạn cảm thấy mình đủ, sao không kém đi một chút nhường những người kém may mắn hơn. Không thể có công bằng, nhưng nhân loại hướng tới công bằng mà.

Trainee

Đại Tá
Hơi khác, vì không phải để khoe mẽ.

Ở đời nhiều khi chúng ta may mắn hơn một số người, nếu bạn cảm thấy mình đủ, sao không kém đi một chút nhường những người kém may mắn hơn. Không thể có công bằng, nhưng nhân loại hướng tới công bằng mà.
Ngoài lý do bác đưa ra này. Nói một câu thì sẽ khó hết ý được. Nhưng khác mà lại không khác ở chỗ, nếu ly cafe 20$ đó được uống trong hoàn cảnh nào bác à. Người ta uống ly cafe đó vì kèm theo nó là nhiều lý do khác nữa, ý em ở đây giá trị của nó không chỉ thuần nằm trong cái vật chất đó.

Trainee

Đại Tá
Xin lỗi vì làm loãng topic, nhưng đọc mấy comment của 2 bác trên, nghĩ lại lộn ruột vụ ngày xưa có ông đấu giá, chê đắt cây Gatien Pure 15 lớp có chữ ký của một loạt danh thủ Châu Âu để về đánh thử (xem vợt 15 lớp nó có gì lạ).

NTBB

Super Moderators
Hoàn cảnh của bác Sang thì những ai là thành viên CLB Tám Râu đều biết rõ. Con gái bác đã ko may mắc căn bệnh hiểm nghèo từ mấy năm nay. Có những lúc gia cảnh ngặt nghèo đến mức bác Sang đã phải nhịn ăn sáng để dành lo cho con gái. Điều đáng nói là dù hoàn cảnh như vậy, nhưng bác không để người ngoài biết - đi đánh bóng bác luôn vui vẻ; ACE CLB Tám Râu chỉ biết bác khó khăn khi có 1 thành viên kể ra và vận động ACE quyên góp giúp bác ấy. Dưới đây là hình ảnh bác Lộc đại diện CLB Tám Râu trao cho bác Sang phần giúp đỡ nhỏ bé nhưng tràn đầy tình cảm, sự chia sẻ và sự động viên của ace CLB Tám Râu đối với hoàn cảnh của bác Sang, trong dịp tổ chức giải BB mừng QK 2/9/2013 của CLB.

ACE chúng ta ngoài việc tham gia đấu giá cây vợt của người bạn của Hồ Ngọc Thuận, có thể ủng hộ thêm để giúp gđ bác Sang có một cái tết cổ truyền ấm áp hơn.

(9-2013)

Bác Sang cảm ơn tấm lòng của ACE CLB Tám Râu (9-2013).

Cảm ơn người bạn chưa biết tên của Hồ Ngọc Thuận, cảm ơn Thuận đã nhiệt tình giúp người bạn nhân ái ấy trong việc này !

Đây là một cuộc đấu giá nhằm giúp đỡ một lão tướng bóng bàn đang trong hoàn cảnh cực kỳ khó khăn, thế nên ACE chúng ta nên tham gia với thái độ nghiêm túc và lành mạnh, tránh có những comments hoặc hành vi mà để khi xong xuôi chuyện đấu giá, người nhận được khoản quà tặng từ tiền đấu giá phải chạnh lòng và ái ngại, còn người "đấu giá" lại tự xấu hổ với bản thân.

Hy vọng mọi chuyện sẽ diễn ra xuôn xẻ, tốt đẹp !

cj46

Đại Tá
Last edited:

Red Arc

Đại Tá
Theo ẩn ý của @Red Arc mình sẽ đấu giá đầu tiên rồi bác @o3ma là người sẽ ra giá cuối cùng. Ôi tạm chúc mừng bác @o3ma trước cái nhể
Mình mua với giá 5.400.000 VNĐ
Bác @haitanqd đẩy nó lên 9.400.000 VNĐ thì bác @o3ma sẽ bỏ giá dự kiến là cỡ bao nhiêu vậy @Red Arc

Em nào có ẩn ý, chỉ sắp xếp theo dự đoán chủ quan về người đấu giá cao nhất lúc kết thúc thôi.
Cao nhất: @cj46
kế đến là anh @haitanqd
.....
@mancongtu đã mở màn trước rồi. hehehe

Last edited:

o3ma

Đại Tá
Theo ẩn ý của @Red Arc mình sẽ đấu giá đầu tiên rồi bác @o3ma là người sẽ ra giá cuối cùng. Ôi tạm chúc mừng bác @o3ma trước cái nhể
Bác @haitanqd đẩy nó lên 9.400.000 VNĐ thì bác @o3ma sẽ bỏ giá dự kiến là cỡ bao nhiêu vậy @Red Arc
Oai, tớ vẫn chưa phải là người cuối cùng rồi. Cái bác @ 4 chấm ở ẩn kia mới đáng quan tâm. :)

o3ma

Đại Tá
Căn cú vào dâu mà dua ra múc gía 5 tr
Xét vê thòi giam ton tai và năm sx thì chua duoc goi là hàng co
Ve thuong hieu thì chua du lon
Sự suy nghĩ và nhận định của mỗi người trong mỗi hoàn cảnh là 1 căn cứ lớn nhất rồi bác, ít ra theo tôi nó rất đúng trong trường hợp này. Stiga là 1 thương hiệu đủ lớn hay chưa không quan trọng, quan trọng là suy nghĩ của những người tham gia chương trình này đủ lớn hay chưa thôi.

o3ma

Đại Tá
2 tên này ăn gian. :eek::eek::eek:
Bác @.... đâu rồi?

Bình luận từ Facebook