Daklak. Ban vis tem dong no seri

tuandaklak

Trung Uý
Em ở hà nội vô chơi, bữa rồi đánh với một anh tên Tuấn, gầy gầy, có chiêu sec vít anh em hay gọi là "cúng". Xoáy ngang khó đỡ lắm...
Ko hiểu có phải bác ko nữa, em đánh cùng anh Phước, bạn Thành (dạy bóng bàn trong đó). Em trình gà, đánh như anh Phước thôi.
Vay ko phai em bac a. Em thi lai beo beo. Sec vit co xoay ngang nhung ko kho va em danh tay trai. Trinh em cung ga. Thanh "ca loc" ay chap em 2qua. Khi nao bac vao dak lak nua a.?

ducanhmh

Đại Tá
Bác tuandaklak bức xúc quá :) bác truongtxt có nói bác buôn đâu. Bác ý chỉ nói chung chung thế thôi mà. Cá nhân e cũng biết bác bán chịu lỗ 1chút so vs mua. Còn trên này ai buôn thì e cũng biết và chắc nhiều bác cũng biết nhưng ngại nói ra :) E thì nghĩ buôn hay k cũng k quan trọng, thuận 2 bên là đc. Mua của ng chán, bán cho ng thèm vs giá cao hơn thì đó cũng là quy luật và cái tài mà bác :) Xin lỗi nếu comment trên của e ảnh hưởng đến bác vì e hoàn toàn k có ý đó, chỉ là sự thật e quan sát đc và viết ra thôi. Bác muốn thì e có thể xóa comment trên. Hj

haitanqd

Thượng Tá
có những lúc vô tình người ta vứt đi và ai đó nhặt đc rồi lại cho một người khác... và cuối cùng đến một người họ mới biết đó là vật quý hiếm. trên ĐBB thuận mua vừa bán, việc ai người đó làm, có lúc mình muốn mua lại cốt vợt của một bạn vừa mới mua xong 2.6tr đc 5phut mình trả 4tr bạn đó cũng ko bán, nhưng rồi cũng có lúc thì ngược lại . Đó cũng là điều tất yếu của thực tế, hi vọng bạn tuandaklak sẽ tháy thoải mái hơn cho niềm đam mê của mình. Bạn ducanhmh có lẽ cũng nghe và biết một phần về những gì bạn đã nói!

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Mình thích bạn. Thích luôn ý kiến của bạn. Ae trên dd này vào đây giao lưu là chủ yếu. Mình là 1 trong nhũng ngf hay vào mục rao vặt nhất. Tham khảo, trao đổi cốt mút cũ. Mục này thường những ng như mình và 1 số ae khác thích cái mới lạ. Giao lưu là chính nhưng thấy mấy bạn cứ như đi buôn. Thấy ai đó bán rẻ cái gì đó là lao vào mua. Dc vài hôm lại đăng bán món hàng đó đắt hơn vài trăm k thể hiện đúng chất đi buôn chứ ko dúng nghĩa giao lưu. Có nhưng cây cốt mình mua dc rẻ so với giá trị . Khi thủ xong mình đăng bán toàn thấp hơn so với giá mi hf mua. Vậy mà vài hôm sau thấy cot của mình dc đăng bán trên này giá cao hơn gia minh ban rat nhieu. Vao doc xong cam thay buon . Bản thán mình thì ko nói nhưng có rất nhiều ae trên này ko phải là ko có kinh tế để mua đồ mới. Nhưng tại sao họ vẫn thích mua đồ cữ. Chỉ 1 câu là hộ thích trải nghiệm rồi bán. 17 tháng chơi bóng bàn mình mua đi bán lai đến bây giờ là đúng 70 cái cốt đủ loại nhưng chưa có cái nào khi bán dc lãi cả.minh biết khi viết ntn sẽ động chạm đến vài ng nhưng vẫn cứ nói. Dù sao thì tiêu chí của mình giao lưu là chính chứ ko buôn bán nên ai ghét thì ghét mình k quan tâm. Nói thật hay mất lòng. Xin lỗi đã làm phiền topic này nhé. Đam mê và đam me. Hy vọng mọi ng hiểu từ đam mê của mình. Chúc hàng của ban bay nhanh.
--------------------
Bác giống mình ghê. Bán chỉ toàn lỗ. Chưa bao giờ mà mua đi mà bán lại mà giá lại cao hơn.
Tính ra tiền chắc cũng mua được chiếc xe SH mini. Nhưng cũng vì ham mê và thích môn bóng bàn.

subin

Đại Tá
--------------------
Bác giống mình ghê. Bán chỉ toàn lỗ. Chưa bao giờ mà mua đi mà bán lại mà giá lại cao hơn.
Tính ra tiền chắc cũng mua được chiếc xe SH mini. Nhưng cũng vì ham mê và thích môn bóng bàn.
chưa chắc đâu Phúc ơi.............đời không như là mơ..............rao ặt cũng chỉ là rao vặt thôi..............

dokhoa33

Đại Tá
bản thân e cũng gặp trường hợp vừa mua vợt hôm trước( trước đó họ cũng mua lại rồi bán cho mình) e cũng biết gia họ mua e chấp nhận giá họ bán cho mình với thái độ vui vẻ k mặc cả và vài hôm sau họ nói mua lại thì họ kì kèo bớt 1 vài trăm, e cũng tặc lưỡi thôi bán cho xong, vài hôm sau lại rơi qua tay vài ngưoi nữa và giá cái người kia bán ra lại cao hơn giá họ mua lại của e, haiz e biết đc chỉ cười nhếch mép thôi
Thiết nghĩ đời là vậy, vc mua bán cta k nên bàn nhiều về giá cả, a có hàng a bán bnh cũng đc, tôi là khách t đc quyền thương lượng giá k ai ép ai, thuận mua vừa bán!
chúc hàng bác chủ mau bay nhé:)

tuandaklak

Trung Uý
bản thân e cũng gặp trường hợp vừa mua vợt hôm trước( trước đó họ cũng mua lại rồi bán cho mình) e cũng biết gia họ mua e chấp nhận giá họ bán cho mình với thái độ vui vẻ k mặc cả và vài hôm sau họ nói mua lại thì họ kì kèo bớt 1 vài trăm, e cũng tặc lưỡi thôi bán cho xong, vài hôm sau lại rơi qua tay vài ngưoi nữa và giá cái người kia bán ra lại cao hơn giá họ mua lại của e, haiz e biết đc chỉ cười nhếch mép thôi
Thiết nghĩ đời là vậy, vc mua bán cta k nên bàn nhiều về giá cả, a có hàng a bán bnh cũng đc, tôi là khách t đc quyền thương lượng giá k ai ép ai, thuận mua vừa bán!
chúc hàng bác chủ mau bay nhé:)
Cam on bac. Em qdinh ko ban nua chua khoi rach viec. Khi nao cao hung thi em lai dang ban. Mong cac bac de cai topic nay no troi di nhu chua tung xuat hien. Em xin phep close topic.

szlc

Thượng Tá
Vay ko phai em bac a. Em thi lai beo beo. Sec vit co xoay ngang nhung ko kho va em danh tay trai. Trinh em cung ga. Thanh "ca loc" ay chap em 2qua. Khi nao bac vao dak lak nua a.?
Hixx bạn thành đó chắc chấp em phải 6 quả.. e ít vô đó lắm, bố e bán quán thỏ ở 28 Ama jhao nên đợt rồi rảnh e bay vô chơi thôi. Chắc lâu lắm nữa mới vào.

hungtv2002

Đại Tá
Nghe như triết ấy nhỉ. Vấn đề là chú tuấn cũng chỉ là nạn nhân hiểu nhầm của sự mua thấp bán cao thôi. Thuận mua vừa bán nhưng cũng không đồng nghĩa của việc mua thấp bán cao trong khẩu hiệu của hội org nhỉ....

archer

Đại Tá
Anh em ơi Vis đồng ko seri giá này là rẻ rồi, ai thích mua thì xin chủ topic bớt cho một ít rồi rước chứ đừng dài dòng dìm hàng nó buồn cười lắm... :)

Bình luận từ Facebook