ĐÃ XONG Ạ...thanks Min, Mod và mọi người..

Trainee

Đại Tá
Em K thì em chưa chơi, nhưng thấy có người chơi với mút Tàu nên em nghĩ cốt nó tốc độ cũng bình thường, luyện để phát lực tốt. Cũng giống như dòng ALC đấy, tốc độ bình thường, ko thể 1 đòn nuốt chửng đối phương được nên muốn đánh mạnh thì phải luyện phát lực thôi mà.
Thường người ta nói chơi cốt chậm để luyện phát lực, phải ko anh? Chẳng thấy ai nói chơi Sar, chơi Amul luyện phát lực cả; chơi những cốt đó chỉ luyện...hãm lực thôi.
Con K mình đang chơi này nhẹ (~83-84gr), nhả bóng nhanh, nhưng kiểm soát rất tốt. Thành thử bạt bóng thì vẫn rất OK dù vợt nhẹ, bạt nghe tiếng đã lắm, bóng đi thẳng và dễ điều góc.
Nhưng tay chân chậm thì thì bóng nó nhả ra béng rồi, thành ra tự mình giật tụt lưới (bóng nặng) hay bay thẳng tắp ra ngoài chứ không cắm xuống (bóng xoáy lên).
Mấy bữa tay mình hơi cứng đánh không nổi, dần dần đang thả lỏng tay, giật thật dứt khoát, tập trung lực, giật bắt đầu vào rồi. Trình E cùi như mình thì cứ giật rồi đấm, đẩy 2 góc cây này khá hay. Đánh cây K với mấy giơ dúi đẩy, ôm bàn, toàn bóng đôi công xoáy lên cũng dễ hơn chút. Ngoài ra phải nói nó đánh trái rất dễ!

drsan

Thượng Tá
+ Haha. Topic này CLOSE lâu rồi mà anh em thích vào OPEN nó lên thế nhỉ. Ông @drsan vẫn muốn luyện phát lực đấy em ạ. Thế mới hay!
hi
Close rồi thì anh em mới tán dóc dễ chứ, vì không sợ ảnh ưởng chủ topic :)
Ý mình nói là phát lực cho chỉn chu, trọng tâm chứ không phải luyện thể lực - dùng cốt nặng hay tạ!
Mình đánh nhanh quá, thành thử ra đánh xong bóng mới bay tới! hi. @tosiosHD đùa đấy @Trainee ah, mình đánh giơ bật lai bạt, đấm trái, đối thủ không đánh thì mình cứ cắt cò cưa đưa đẩy thôi, nếu đối thủ phang là mình phang lại ngay! Trình còn còi oánh còn trượt nhiều!:D

tosiosHD

Đại Tá
@tosiosHD đùa đấy @Trainee ah, mình đánh giơ bật lai bạt, đấm trái, đối thủ không đánh thì mình cứ cắt cò cưa đưa đẩy thôi, nếu đối thủ phang là mình phang lại ngay! Trình còn còi oánh còn trượt nhiều!:D
Sao bác lại nói em đùa? Em nói thật mà. Anh phản xạ cực nhanh, phát lực cực tốt rồi, ko cần phải tập phát lực nữa, giờ chỉ cần tìm combo ưng ý là chiến đấu thôi.

drsan

Thượng Tá
========================
Suỵt..vợ em dạo này online diễn đàn 24/24 đấy..với lại hôm em lên với bác là dùng hết phép cả 1 năm rồi..Ăc
Chú thật, Chú cứ nói với vợ là lên HD mua bán mấy cây vợt, xong chú mang đi vài cây, mang về 1 cây khác và nói rằng giao lưu thành công là được ngay thôi mà!

Bình luận từ Facebook