Đà Nẵng đã sản xuất được cốt vợt Carbon mang nhãn hiệu ACT (An Club Table Tennis)

anzippo

Đại Tá
Gỗ óc chó có màu lông chuột

anzippo

Đại Tá
Gởi anh Phungducthang . Anh Thắng ơi có phải gỗ sồi trắng nếu làm cốt vợt thì nó tốt hơn gỗ hinoki hả anh ? Vì nó nhẹ tương nhu gỗ hinoki nhưng nó không cong vênh ( em đã thử ) phơi như không hề gì . Cám ơn anh . Nó đây anh

Attachments

1.5 MB · Đọc: 0

anzippo

Đại Tá
Gởi anh Phungducthang . Anh Thắng ơi có phải gỗ sồi trắng nếu làm cốt vợt thì nó tốt hơn gỗ hinoki hả anh ? Vì nó nhẹ tương nhu gỗ hinoki nhưng nó không cong vênh ( em đã thử ) phơi như không hề gì . Cám ơn anh . Nó đây anh[/QUOTE
]

phungducthang

Đại Tá
Gởi anh Phungducthang . Anh Thắng ơi có phải gỗ sồi trắng nếu làm cốt vợt thì nó tốt hơn gỗ hinoki hả anh ? Vì nó nhẹ tương nhu gỗ hinoki nhưng nó không cong vênh ( em đã thử ) phơi như không hề gì . Cám ơn anh . Nó đây anh
Tôi không phải là chuyên gia về gỗ, bạn phải thử thôi.

nguyensondong

Thượng Sỹ
Xin hỏi bác An có làm được cốt có kích thước và cán vợt thon gọn, thông minh giống dòng Andro Kinectic Suprem Carbon Off không? (Nếu màu mè giống vậy được thì càng tốt:)). Mặt 7 lớp, 148x155, dày 7mm, nặng khoảng 85g. Cán dài 10cm. Ưu tiên kiểm soát, bám xoáy rồi mới đến tốc độ.

anzippo

Đại Tá
Xin hỏi bác An có làm được cốt có kích thước và cán vợt thon gọn, thông minh giống dòng Andro Kinectic Suprem Carbon Off không? (Nếu màu mè giống vậy được thì càng tốt:)). Mặt 7 lớp, 148x155, dày 7mm, nặng khoảng 85g. Cán dài 10cm. Ưu tiên kiểm soát, bám xoáy rồi mới đến tốc độ.
Mọi yêu cầu của bạn thì làm được chỉ có trọng lượng thì mình chưa dám chắc . Thanks

anzippo

Đại Tá
Mình thấy trong cán cây vợt của mình rỗng và có tiếng hạt tăng lực nghe lọc xọc trong đó. Cũng có thể vì vậy mà cốt nhẹ hơn ko?
Đa số các cốt vợt đều rỗng mục đích để có cảm giác khi đánh bóng , có hãng vợt ở cán vợt có thể chỉnh được nhờ có con vít vặn dưoi đít cán , ở trong có cục chì , khi bạn vặn thì cục chì sẽ di chuyển lên hay xuống nếu lên sát gần mút thì nặng đầu , nếu xuống sát đít cán thì nặng đít , còn vợt của bạn có tiếng kêu tôi e rằng nó bị lỗi

phungducthang

Đại Tá
Tôi lại nghe ng ta nói đây là dòng vợt có hạt tăng lực của dòng Andro Kinectic.
Nó là cái hạt gì đó như hạt sỏi nhỏ được bỏ vào cán vợt rỗng, lắc nghe lọc xọc. Tăng lực gì chứ, tôi nghĩ khi đánh quả bóng đi những hạt này dồn lên trên đẩy trọng tâm của vợt về phía đầu vợt, chắc là tăng lực chỗ đó thôi...
Tôi cho là cũng không hiệu quả gì, vì nó không có gì là bí mật, nếu nó hay các hãng khác đã copy rồi.
Về điều chỉnh trọng tâm ngoài ý tưởng trên còn có một số cốt có nhét 1 cái lõi vào cán, người chơi có thể để hoặc tháo ra tùy thích.

phungducthang

Đại Tá
Đa số các cốt vợt đều rỗng mục đích để có cảm giác khi đánh bóng , có hãng vợt ở cán vợt có thể chỉnh được nhờ có con vít vặn dưoi đít cán , ở trong có cục chì , khi bạn vặn thì cục chì sẽ di chuyển lên hay xuống nếu lên sát gần mút thì nặng đầu , nếu xuống sát đít cán thì nặng đít , còn vợt của bạn có tiếng kêu tôi e rằng nó bị lỗi
Việc khoét rỗng cán tôi cho là điều chỉnh trọng lượng và trong tâm của cốt thì chính xác hơn

anzippo

Đại Tá
Nó là cái hạt gì đó như hạt sỏi nhỏ được bỏ vào cán vợt rỗng, lắc nghe lọc xọc. Tăng lực gì chứ, tôi nghĩ khi đánh quả bóng đi những hạt này dồn lên trên đẩy trọng tâm của vợt về phía đầu vợt, chắc là tăng lực chỗ đó thôi...
Tôi cho là cũng không hiệu quả gì, vì nó không có gì là bí mật, nếu nó hay các hãng khác đã copy rồi.
Về điều chỉnh trọng tâm ngoài ý tưởng trên còn có một số cốt có nhét 1 cái lõi vào cán, người chơi có thể để hoặc tháo ra tùy thích.
An còi lại nghĩ các hạy đó làm giảm lực chứ không thể tăng lực được , khi ta tấn công Tay thả xuống để lấy đà lúc đó mũi vợt thấp hơn cán vợt các hạt sẽ dồn ở đầu cán sau đó phát lực mũi vợt tiến về phía trước thì các hạt đó sẽ tụt về đits cán như vậy có phải là giảm chứ đâu phải tăng lực , đó là an còi suy nghĩ vậy k biết có đungs k ? Bác nào có ý nghĩ hay hơn thì cho xin tý

Last edited:

Bình luận từ Facebook