Toàn quốc Đã giải quyết xong ==> Close toppic!

dokhoa33

Đại Tá
Bình luận cũng hay đó! Kiểu như vơ đũa cả nắm!:( Cũng là một kiểu bình luận theo y chủ quan!

em xin trích dẫn lời của bác BBHP: Bóng bàn Hải Dương luôn là cái nôi của bóng bàn nước nhà , hi vọng vụ viêc như thế này ko làm mất đi hình ảnh trong mắt mọi người. Người tốt và kẻ xấu ở đâu cũng có nhưng ko có nghĩa là phải sống chung và chấp nhận nó. Có gì ko phải, mong mọi người bỏ qua.
binh tĩnh bác ơi có thể nh ae đang giup mà cta k thể biêt hết đk, bí mật thông tin ma

Last edited:

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Không liên quan đến vụ này, nhưng em có 1 chia sẽ để an lòng các bác newbie mới lần đầu mua hàng đừng lo lắng về việc mua hàng qua mạng, vì đa số các bác rất tốt, uy tín và đây là biện pháp tiết kiệm nhất.

Chả là có lần có bác chia sẽ gửi chuyển phát nhanh ngoài Hà nội bị tay chuyển hàng lượn mất cái cốt ZJK gì gì đấy vài củ. Lần ấy em mới mua hàng lần đầu, hic nên cũng lo lắm. Chuyển tiền rồi mà cứ lo đau đáu trong lòng, ko phải lo người gửi hàng (vì bác này uy tín và nói chuyện ráng ok, sim số lại đẹp, hỏi giáo sư google,coi lược sử, vv......... mà ổng chả biết phốt phiết gì liên quan đến phàn nàn ;) ), mà em lo bị tay nhà xe mắc dịch nào đấy lỡ ghiền bb, lượng hay đổi thì nguy (giờ nghĩ lại vẫn còn buồn cười cái suy nghĩ non nớt của mình)

Hic, bao ngày mong chờ, check code rồi hàng cũng đến. Tay giao hàng thì gửi bác bảo vệ nhận dùm, em xuống lấy. Một cách thật cẩn thận em nhờ bác ấy cầm điện thoại quay cờ líp lại làm bằng chứng để lỡ bị đổi cốt còn có cái để làm bằng chứng (lại nghĩ và lại buồn cười vì cùi bắp).

Cảm nhận ban đầu là bác ấy thật cẩn thật, với cách đóng gói theo kiểu .... xác ướp ai cập. Chắc bác ấy đã dành hết tâm huyết, thời gian và trọn niềm tin 1 cuồn băng keo trong để bảo quản cái cốt ấy quấn bao quanh cốt được kẹp phía trong 1 miếng cát tông.

Hic, lần đầu làm chuyện ấy, nên em vội vã cầm kéo phá .... keo, cắt, đâm, chọt,... cốt là để nhanh chóng xem dung nhang em ấy cho nhanh, kẻo bị đổi cốt còn kịp ai lô phàn nàn dịch vụ. Và rồi vở òa thì cái cán cốt xuất hiện đúng như loại mình đặt mua, thanh thảng, nhẹ nhàng từ tốn lột hết những phần còn lại mà thưởng thức.

Khi nude 100% hiện ra, thì ôi thôi 1 vết dài trên lưng ngựa hoang trên khuôn mặt xinh tươi, vừa khích với cái ...đầu kéo. Hoàn hồn thì đúng là lúc hấp tấp lúc đầu vì lo bị đổi cốt phải cắt nhanh xem dung nhang, nên đã làm hơi mạnh và thọt kéo vào hơi sâu, lúc nhấp kéo đã ấn mạnh vào mặt em ấy.

Sau ngày em mua hàng nhiều lần, cũng bán hàng vài lần (gọi là nhập siêu), hên là cho đến giờ này chưa gặp trở ngại gì, và cầu cho đừng trở ngại gì về sau.Và em luôn nhớ bài học từ tốn của lần đầu tiên ấy.

Và tâm niệm rằng mọi thứ rất công bằng, anh lừa người ta thì cũng bị chuyện này chuyện khác bù lại thôi, anh ko bị thì người thân của anh cũng gặp à, giờ ko gặp thì tương lai cũng gặp, đến lúc đó lại phải đi làm từ thiện này nọ để cầu được bình an trong tâm hồn, lương tâm mãi cắn rứt. Nên vì đạo đức và nhân quả đừng tham lam và nghĩ ngợi gì đen tối
Bài học Kinh nghiệm là:
- Đã mua hàng thì chọn kỹ đối tác, giá trị hàng mua tương xứng và đảm bảo.
- Hàng gửi check xem lộ trình( mà nhiều khi chả cần)
- Hàng đến thì từ tốn mà xem, không hấp tấp để rồi tự xử.
- Mua 1 món hàng, kết nối thêm 1 người bạn, còn có dịp giao lưu bb, công việc.

Xin hết!
Cuối tuần chúc mọi người vui vẻ. !

P/s Bác LoiPhong mua vé số đi.
Đôi khi chắc chắn quá cũng lại dở bác ạ. Người ta nói muốn giàu phải liều. Có nhiều bác thấy hàng người ta bán quá rẻ nên sợ lừa. Lừa cũng có mà ko lừa cũng có. Ví như hôm rồi em mua được 1 combo vợt của 1 bác là thành viên từ 2012 nhưng chưa một lần đăng bán cũng chưa 1 bài viết nào, đến đăng ảnh lên diễn đàn cũng ko biết chỉ giao dịch tại Hn và chỉ biết gửi ảnh qua zalo . E đánh liều bảo bạn qua lấy gửi ảnh cho nó , combo em mua lại rất nhiều hàng giả. Nhưng cuối cùng giao dịch vẫn thành công và hàng cũng rất đẹp lại quá rẻ. E ngạc nhiên là tại sao hàng ngon giá rẻ vậy mà các bác ở hn lại bỏ qua còn em ở mãi Hd lại mua được. Chắc có lẽ các bác thấy tiểu sử người bán quá mạo hiểm dễ ăn phốt. Qua đây mới nói ko phải cứ của rẻ là của ôi mà nhiều ae mới tham gia cũng bán rất rẻ nhưng vì mới nên ko ai dám mua chứ ko hẳn là ai cũng có ý lừa đảo.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Vụ việt xảy ra đã lâu. Nhưng trên diễn đàn không thấy anh em Hải Dương nào nhảy vô giúp đỡ hết.
Vậy có nhìu nghi vấn về anh em bóng bàn ở Hải Dương.
1: Anh em Hải Dương không có ai nhiệt tình giúp đỡ.
2: Có người ở hải Dương biết nhưng bao che cho kẻ lừa đảo.
3: không có ai ở Hải Dương tham gia diễn đàn hoặc có tham gia nhưng hiện nay đã mất tích.
Qua sự việc lần này theo cảm nhận của cá nhân, em khuyên mấy bác trên diễn đàn không nên giao dịch với người ở HD vì khi có sự cố xảy ra thì không thấy có sự giúp đỡ nào. Nếu sai các bác cứ ném gạch em xin nhận
Xin hỏi ông bạn và những bác like cmt của ông bạn này. Nếu ông là một trong số các ae HD thì ông sẽ giúp bác loiphong như thế nào ? Bác nói thử ý tưởng của bác xem để ae HD học hỏi.

Heo con

Đại Tá
Đôi khi chắc chắn quá cũng lại dở bác ạ. Người ta nói muốn giàu phải liều. Có nhiều bác thấy hàng người ta bán quá rẻ nên sợ lừa. Lừa cũng có mà ko lừa cũng có. Ví như hôm rồi em mua được 1 combo vợt của 1 bác là thành viên từ 2012 nhưng chưa một lần đăng bán cũng chưa 1 bài viết nào, đến đăng ảnh lên diễn đàn cũng ko biết chỉ giao dịch tại Hn và chỉ biết gửi ảnh qua zalo . E đánh liều bảo bạn qua lấy gửi ảnh cho nó , combo em mua lại rất nhiều hàng giả. Nhưng cuối cùng giao dịch vẫn thành công và hàng cũng rất đẹp lại quá rẻ. E ngạc nhiên là tại sao hàng ngon giá rẻ vậy mà các bác ở hn lại bỏ qua còn em ở mãi Hd lại mua được. Chắc có lẽ các bác thấy tiểu sử người bán quá mạo hiểm dễ ăn phốt. Qua đây mới nói ko phải cứ của rẻ là của ôi mà nhiều ae mới tham gia cũng bán rất rẻ nhưng vì mới nên ko ai dám mua chứ ko hẳn là ai cũng có ý lừa đảo.
Mình cũng gặp nè, nhưng vì anh @phi hung xem giúp thôi

Heo con

Đại Tá
Viết lá đơn rồi đến tận nhà, nếu ko trả thì đưa ra tổ dân phố, chỗ làm, hoặc gửi trực tiếp lên cấp ủy (cơ quan, đơn vị) là okie

hoanglam181

Binh Nhì
Chào bạn @loiphong! Chào ae tham gia trong topic!Trước tiên mình chia sẻ với tâm trạng của bạn! Mình cũng ở Hải Dương, mình nói điều này không có ý thiên vị cho ai! Nếu thật là @khanhduy79 chưa nhận tiền được của bạn thì sao? bạn cho mình hỏi là bạn đã xác minh ngân hàng chưa? tiền và tài khoản đến người nhận chưa, tiền đã được rút chưa? có nhầm lẫn gì trong việc gửi tiền? Ngân hàng nhỡ nhầm thì sao?! Nếu những điều mình giả thử như thế là đúng, bạn có phải đã vu hoạ cho người khác thì sao?!
Nếu bạn xác minh là gửi tiền vào tài khoản và bạn @khanhduy79 đã rút tiền, bạn có thể kiện vì tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản công dân!
Tui lam trong ngan hang.ko co khi nao giao dich vien goi vao tai khoan ma sai,neu ko dung thi nhan vien se thong bao ngay lien.ko co cai vu ma 1thang ngan hang ko giai quyet.bac dung co gion

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Ý kiến hay!!!
Bạn ko có lời giải trước câu hỏi của tôi à? Nếu ko có lời giải thì đừng vơ đũa cả bó phát ngôn cho cẩn thận nhé. Rất nhiều ae HD cũng chẳng biết cái thằng Khanh Duy này nó là thằng nào, làm gì, ở đâu thì giúp kiểu gì? Một khi nó đã xác định lừa thì nó nắm đằng chuôi rồi. Còn những thông tin bác loiphong kia biết về nó thì cũng từ những ae HD cung cấp cả thôi nên đừng nói ko có sự giúp đỡ gì rồi bu lu ba loa như thế mất hết lòng nhiệt tình của ng ta.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Hắn vẫn bảo hẮn sẽ trả hắn có bảo ko trả đâu chẳng qua là chưa cónđể trả :))
Câu chuyện này rất giống câu chuyện có bác mua của em 1 chiếc iphone 5 cũ. Chẳng hiểu sao lại tin tưởng chuyển gần 6tr cho em mà chỉ xem ảnh qua diễn đàn chưa được cầm kiểm tra test máy . E cũng tham gia nhưng ít mua bán . Nếu em cuỗm thì cũng như vụ này đây. mua bán đồ công nghệ đâu đơn giản như đồ thể thao này. Quá nhiều rủi ro tiền mất tật mang. Có khi trước đây ng ta uy tín nhưng sau lại thay đổi từ bỏ và làm 1 phốt. :rolleyes:

Bình luận từ Facebook