Cuộc chiến nội bộ Top 12 China Tem chuẩn bị cho wttc 2017

sondt85

Trung Uý
Trên TTD có bác nói, 1 phóng viên hỏi malong vì sao rút, có phải do chấn thương, malong trả lời đại loại như: "
I am not injured at all! But, you have to understand me - I AM no.1 in the world! I am reigning world champion, I am OLYMPIC CHAMPION! Why the hell would I have to fight for my ticket for WTTC? LGL just pissed me off and now when I withdrew, lets see what is he going to do! I put my bets that he is going to give me ticket anyway! "

backhand-ghost

Đại Tá
Em nghĩ Tàu nó giàu, nhiều người, trình độ tổ chức giải đấu chuyên nghiệp, với truyền thông (nhà đài) thì giải càng dài, càng hấp dẫn thì họ càng lợi thôi. Tuy nhiên theo em thấy với tính chất quan trọng như vậy và chỉ được chơi 3 séc thì tính sát thương quá cao, quá tàn nhẫn, nó yêu cầu VĐV phải tập trung cao độ, quyết tâm, sểnh phát chết luôn.
Ko sao đâu bác. Thử bỏ qua cách tư duy thông thường của chúng ta đi, bác có thấy là xem cả một giải đấu chất lượng đỉnh cao với thể thức tàn khốc này là một cái gì đó rất mới không?
Ở góc độ của một khán giả, một người say mê bóng bàn, thay cho một tâm trạng có chút hờ hững khi tỷ số đang là 0-0, 1-0, 1-1 2-1 thì ngay lập tức họ ném cả VĐV và khán giả vào một bầu không khí như đặc quánh lại vì căng thẳng. Người xem thì hồi hộp ngay từ điểm số đầu tiên, VĐV dường như cũng tê cứng người .
Xem mãi 7 ván rồi, giờ xem 3 ván tuy có hơi hụt hẫng nhưng vẫn không kém hấp dẫn đi chút nào. Coi như tất cả khán giả và VĐV vừa một lần nhấn phím F5 :)

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Trên TTD có bác nói, 1 phóng viên hỏi malong vì sao rút, có phải do chấn thương, malong trả lời đại loại như: "
I am not injured at all! But, you have to understand me - I AM no.1 in the world! I am reigning world champion, I am OLYMPIC CHAMPION! Why the hell would I have to fight for my ticket for WTTC? LGL just pissed me off and now when I withdrew, lets see what is he going to do! I put my bets that he is going to give me ticket anyway! "
Em dịch ra nó thế này đúng không ạ
"Em chả sao cả! Nhưng bác có hiểu em không, Em là số 1 thế giới ! Em đang thống trị giải vô địch thế giới, và còn là Đương kim vô địch Olympic ! Thế thì việc ... éo gì em phải tranh vé đi dự giải VĐTG ? Thằng LQL nó khinh em hả, em rút đấy, xem nó làm được cái ...ứt gì ? Em dám thẳng thừng rằng kiểu ...éo gì chả phải có vé cho em ....::p

Trainee

Đại Tá
"Em chả sao cả! Nhưng bác có hiểu em không, Em là số 1 thế giới ! Em đang thống trị giải vô địch thế giới, và còn là Đương kim vô địch Olympic ! Thế thì việc ... éo gì em phải tranh vé đi dự giải VĐTG ? Thằng LQL nó khinh em hả, em rút đấy, xem nó làm được cái ...ứt gì ? Em dám thẳng thừng rằng kiểu ...éo gì chả phải có vé cho em ....::p

Đúng bài như em nói hôm nọ đó anh @lamtq , chú này đang tính bài cho thêm 1 xuất trẻ, giảm thiểu cơ hội của ku bán Vis - ZJK! :D

tabletennis

Thượng Tá
LQL xứng đáng là một HLV già và đầy kinh nghiệm và bản lĩnh

Đây là giải đấu, có lẽ ML là người được nhiều nhất để chuẩn bị cho giải quan trọng sắp tới ở Tokyo!.

International Table Tennis Federation (ITTF) is offering media internships for young media professionals to work for the ITTF at the Liebherr 2017 World Table Tennis Championships to be held in Dusseldorf, Germany from 29 May - 5 June 2017.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
International Table Tennis Federation (ITTF) is offering media internships for young media professionals to work for the ITTF at the Liebherr 2017 World Table Tennis Championships to be held in Dusseldorf, Germany from 29 May - 5 June 2017.
Thấy bọn bình luận trong giải Mavellous 12 nói là 直通东京,chắc em nghe nhầm, tưởng là Tokyo :D

nhatduongchi

Đại Uý
Bác thuyết minh dài quá rồi... ngắn thôi "tớ bỏ mấy trận cuối... thử xem bố thằng nào dám loại tao"

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Báo chí Lào lại đưa tin ...

ຂໍ້ສັງເກດ boaters ບໍ່ຍ້ອນການອິດເມື່ອຍເກີນໄປ. ຂໍ້ສັງເກດທີ່ອາຍຸສູງສຸດແລະ Ma Long Zjk ລຸກ. ທ່ານຕ້ອງການທີ່ຍັງປະດິດກອງປະຊຸມສະພາແຫ່ງທີ່ມີຄວາມຍາວມ້ວນ V

bachikho

Đại Tá
vậy là XX, LGY và ZY sẽ chiến với nhau giành vé thứ 2
các cụ chém sao ấy chứ, với tính cách ML bố bảo dám trả lời phỏng vấn thế tuy nhiên chắc chắn nó và ZJK sẽ giành vé thứ 3,4 thôi (vé 2 nếu k bất ngờ thì thuộc về XX, kể cả nó có thua thì cũng sẽ chắc chắn đc chọn cho vé 3), vé thứ 5 chắc sẽ chọn giữa ZY và LGY

Acoustic

Đại Uý
Báo chí Lào lại đưa tin ...

ຂໍ້ສັງເກດ boaters ບໍ່ຍ້ອນການອິດເມື່ອຍເກີນໄປ. ຂໍ້ສັງເກດທີ່ອາຍຸສູງສຸດແລະ Ma Long Zjk ລຸກ. ທ່ານຕ້ອງການທີ່ຍັງປະດິດກອງປະຊຸມສະພາແຫ່ງທີ່ມີຄວາມຍາວມ້ວນ V
Nể a nhất trên diễn đàn

ga mo

Đại Tá
Giai đoạn 1 LGY thắng XX nhưng thua ZY, ZY lại thua XX, lịch sử có vẻ đang lặp lại, LGY đã thằng XX 2-1

bachikho

Đại Tá
LGY-ZY 2-0, giành vé 2 xứng đáng, vé 3,4 chắc chắn ML và XX, để coi ZJK có được vé vớt ko

Last edited:

Bình luận từ Facebook