Cốt vợt chuyên đánh gai dài.

boll_boll

Moderator
Cây Giant Dragon Balsa Carbon 2C đánh gai dài không lót cũng khá hay

Cây này khá nhẹ (tầm 65 -70gr), dán mút cứng 1 chút bên FH bảo đảm ngon. ở nhà e có 1 cây, gắn gai dawei 388D-1 oánh cũng đc lém.

fbi

Administrator
FIBERCOM cũng là một sự lựa chọn sáng giá!!!!

Loại :
Def Tốc độ : 75 Kiểm soát : 100 Cấu tạo : 5 gỗ với lõi Balsa 2 Fibercomp Trọng lượng : 85 gr

Đặc điểm

Nếu bạn đang chơi 1 mặt vợt gai và bạn chưa tìm được cốt vợt phù hợp để phát huy hết những hiệu ứng của mặt vợt gai.!
FIBERCOMP chính là cốt vợt mà bạn đang tìm kiếm.

Cốt vợt là kết hợp giữa lõi gỗ Balsa (được các chuyên gia đánh gai ưa chuộng) kết hợp với 2 sợi thủy tinh, giúp người chơi có thể sử dụng uyển chuyển từ lối chơi phòng thủ sang tấn công một cách hiệu quả.
Độ kiểm soát cao và gần như là tuyệt đối (100) - giúp bạn hoàn toàn có thể làm chủ thế trận.
Ở Châu Âu ngươi ta gọi đây là cốt vợt kỳ diệu và là sự lựa chọn lý tưởng cho những người yêu thích lối đánh phòng ngự phản công.

The magic weapon for defensive players searching for outstanding control! If you combine this 7-layer DEF plywood with long pimple out rubbers you can easily play dangerous stop blocks right behind the net. Further the FIBERCOMP enables you to play “flutter balls” with a high disruption factor. Dependent on the situation it is - specifically due to the blade construction strengthened by two glass fiber veneers - possible to switch immediately to offensive playing. In the defence play this high class plywood technology has an excellent spin reversal. Due to its balsa core the blade is light-weight and provides an ideal ball feedback. The blade design is around 156mm with an extra large sweetspot that minimises the mistake level!
weight 85 g. 5+2-plies. blade design: 156mm

BALSA-FIBER-COMPOSITE DEF-TECHNOLOGY: 5+2-PLYWOOD
SPECIAL DEVELOPMENT FOR PLAYERS USING FLUTTER BALLS AND HIGH DISRUPTION FACTOR
FANTASTIC BALL FEELING AND EXCELLENT CONTROL
HIGH SPIN REVERSAL DURING DEFENSIVE STROKES

dung6934atp

Đại Uý
Cốt này cảm nhận thế nào BS Khương ơi? FH có nhanh không vậy, có phải 2 tốc độ không vậy? Ngoài này mình thử hơi OX với Iolite Neo cũng rất tuyệt, dễ khiển mà FH thì nhanh và dễ tính. Mà gai Air thế nào, SuperBlock có so với nó được không? Mình vẫn chơi GiantLong Soft thấy cũng ổn.

thinhnguyen

Đại Tá
Cốt này cảm nhận thế nào BS Khương ơi? FH có nhanh không vậy, có phải 2 tốc độ không vậy? Ngoài này mình thử hơi OX với Iolite Neo cũng rất tuyệt, dễ khiển mà FH thì nhanh và dễ tính. Mà gai Air thế nào, SuperBlock có so với nó được không? Mình vẫn chơi GiantLong Soft thấy cũng ổn.

......
Gai air cỹng giống như giantlong mà bạn đang đánh. Ko so với superbkock được vì cái ma sát và ko ma sát.

congmu

Binh Nhì
Cái cốt này giá bao nhiêu hả Bác - và có thể Mua được ở đâu vậy?
Thanks Bác ,
FIBERCOM cũng là một sự lựa chọn sáng giá!!!!

Loại :
Def Tốc độ : 75 Kiểm soát : 100 Cấu tạo : 5 gỗ với lõi Balsa 2 Fibercomp Trọng lượng : 85 gr

Đặc điểm

Nếu bạn đang chơi 1 mặt vợt gai và bạn chưa tìm được cốt vợt phù hợp để phát huy hết những hiệu ứng của mặt vợt gai.!
FIBERCOMP chính là cốt vợt mà bạn đang tìm kiếm.

Cốt vợt là kết hợp giữa lõi gỗ Balsa (được các chuyên gia đánh gai ưa chuộng) kết hợp với 2 sợi thủy tinh, giúp người chơi có thể sử dụng uyển chuyển từ lối chơi phòng thủ sang tấn công một cách hiệu quả.
Độ kiểm soát cao và gần như là tuyệt đối (100) - giúp bạn hoàn toàn có thể làm chủ thế trận.
Ở Châu Âu ngươi ta gọi đây là cốt vợt kỳ diệu và là sự lựa chọn lý tưởng cho những người yêu thích lối đánh phòng ngự phản công.

The magic weapon for defensive players searching for outstanding control! If you combine this 7-layer DEF plywood with long pimple out rubbers you can easily play dangerous stop blocks right behind the net. Further the FIBERCOMP enables you to play “flutter balls” with a high disruption factor. Dependent on the situation it is - specifically due to the blade construction strengthened by two glass fiber veneers - possible to switch immediately to offensive playing. In the defence play this high class plywood technology has an excellent spin reversal. Due to its balsa core the blade is light-weight and provides an ideal ball feedback. The blade design is around 156mm with an extra large sweetspot that minimises the mistake level!
weight 85 g. 5+2-plies. blade design: 156mm

BALSA-FIBER-COMPOSITE DEF-TECHNOLOGY: 5+2-PLYWOOD
SPECIAL DEVELOPMENT FOR PLAYERS USING FLUTTER BALLS AND HIGH DISRUPTION FACTOR
FANTASTIC BALL FEELING AND EXCELLENT CONTROL
HIGH SPIN REVERSAL DURING DEFENSIVE STROKES

o0oKuBio0o

Binh Nhì
mình thấy ngoài cốt chuyên đánh gai sử dụng gỗ Balsa là chính, thì những cốt có sợi Zylon đánh cũng hay ko kém. với lại khắc phục được trọng lượng nhẹ hều của vợt chuyên đánh gai (đối với người chưa quen cốt nhẹ nhé).

khuong-defensive

Thượng Sỹ
Thêm một cốt vợt đánh gai dài.

Theo tôi, cốt này đánh gai rất hay:
ưu điểm: bên gai block, hất, cắt đều "chuẩn" (theo ý chủ nhân):):), banh đi rất ngắn. Bên mút đánh bóng đi rất nhanh không hề thiếu lực khi đánh tầm trung, xa. đánh trong bàn rất linh hoạt.
em nó đây

dán mút và gai vào.

mình mới đánh hôm nay thôi.
chờ vài hôm nữa xem sao.
Thân !

thaythuydn

Đại Tá
Theo tôi, cốt này đánh gai rất hay:
ưu điểm: bên gai block, hất, cắt đều "chuẩn" (theo ý chủ nhân):):), banh đi rất ngắn. Bên mút đánh bóng đi rất nhanh không hề thiếu lực khi đánh tầm trung, xa. đánh trong bàn rất linh hoạt.
em nó đây

dán mút và gai vào.

mình mới đánh hôm nay thôi.
chờ vài hôm nữa xem sao.
Thân !
Xin cho biết tên em là gì?."và của hồi môn(Price) bao nhiêu?và cho biết 3 vòng(vòng 1,2,3)là bao nhiêu tương đương speed,spin,control."Chưa biết tên nàng,biết tuổi nàng .Mà sầu trong dạ đả miên man".

tanya

Thượng Sỹ
Xin cho biết tên em là gì?."và của hồi môn(Price) bao nhiêu?và cho biết 3 vòng(vòng 1,2,3)là bao nhiêu tương đương speed,spin,control."Chưa biết tên nàng,biết tuổi nàng .Mà sầu trong dạ đả miên man".

cây này là cây Donic Ovtcharov Senso V1 đó bác

khuong-defensive

Thượng Sỹ
Cảm nhận

Cho review đi BS Khương ơi. Mà tôi đang tìm lý giải cho 2 mảnh khuyết trên mặt vợt. Phải chăng chỉ để cốt nhẹ hơn, nếu vậy cũng thấy chưa thỏa đáng cho câu trả lời!

Trước cốt rất nặng
Nay nhẹ hơn, nên Linh hoạt hơn, đánh trong bàn dễ dàng hơn, xoay mặt vợt nhanh hơn

Chắc chắn rằng, theo em cốt vợt không bị ảnh hưởng gì do mình resize.
Cốt nhìn lạ mắt hơn, đánh vui hơn.

combo sẽ dán vào:
Blade: Donic Ovtcharov Senso VN
FH: Tenergy 05 FX black
BH: New Double Fish 1615 OX, frictionless Red.
Thân chào và gửi lời chia sẽ đến FAN gai dài

Last edited:

khuong-defensive

Thượng Sỹ
Bác Thụy ĐN có muốn kiếm thêm một em trong bộ sưu tập không, theo em trải nghiệm thêm combo này cũng khá hay đấy.
quái chiêu, từ cốt vợt, mút vợt, gai dài...................> người đánh luôn.

rất dễ thích nghi đó.

chắc chắn nếu mình xin gia nhập vào Minh Giáo chắc giáo chủ cho ngay ( Quá ư là tà giáo).

thinhnguyen

Đại Tá
trước cốt rất nặng
nay nhẹ hơn, nên linh hoạt hơn, đánh trong bàn dễ dàng hơn, xoay mặt vợt nhanh hơn

chắc chắn rằng, theo em cốt vợt không bị ảnh hưởng gì do mình resize.
Cốt nhìn lạ mắt hơn, đánh vui hơn.

Combo sẽ dán vào:
Blade: Donic ovtcharov senso vn
fh: Tenergy 05 fx black
bh: New double fish 1615 ox, frictionless red.
Thân chào và gửi lời chia sdenen61 fan gai dài
==================
lên ĐƯỢc 5 banh ko vây e? Làm công phu quá... Mà ko lên tẸo nào thì uỔng lẮm...

tanya

Thượng Sỹ
Bác Thụy ĐN có muốn kiếm thêm một em trong bộ sưu tập không, theo em trải nghiệm thêm combo này cũng khá hay đấy.
quái chiêu, từ cốt vợt, mút vợt, gai dài...................> người đánh luôn.

rất dễ thích nghi đó.

chắc chắn nếu mình xin gia nhập vào Minh Giáo chắc giáo chủ cho ngay ( Quá ư là tà giáo).
bữa nào em thử 1 trận nhe anh...............

khuong-defensive

Thượng Sỹ
==================
lên ĐƯỢc 5 banh ko vây e? Làm công phu quá... Mà ko lên tẸo nào thì uỔng lẮm...

Mình trình độ còn non kém lắm, đánh với mấy bác hưu trí thôi.
tại vui là chính, cho nó lạ & quái, chẳng hơn được ai
còn bị mấy bác hưu trí đánh te tua là khác. :cool:

huyducphamvn

Đại Uý
cháu/em đang có 1 cây fibercomp, 1 cây Spinlord Aramid, 1 cây Hallmark Combination Effect (cây này 1 bên carbon 1 bên không, giống cây T9 của bác chủ topic :) ), và 1 cây Butterfly Defense. Trong số các cây này thì cháu/em thấy cây Fibercomp là đánh kiểm soát tốt nhất, êm, không rung và bạt bằng gai công rất chuẩn, chặn bằng gai dài tốt, ngắn, gần bàn. Và cốt Fibercomp này cũng tạo cảm giác hơi "cứng", nên bóng vừa bật ra khá nhanh, vừa sụp lẹ nữa. Hất xoáy xuống tốt. Em đang xài 2 bên gai, 1 gai công (FH) 1 gai thủ (BH). Lúc trước cũng có gắn mút tàu vào bên FH trên cốt này thì đánh cũng ngon, đặc biệt giật có cảm giác khá "chuội" và cắt bằng mặt láng tàu rất nặng. Sau đó thử gắn Tenergy 05 kiểm soát tốt nhưng không chết người ta. Còn gai công thì tốt, bạt mạnh, có lực và cắm luôn. Vài dòng nhận xét, em ở TPHCM, bác/ chú/ anh/ chị nào có rảnh thì cho em giao lưu gai góc với :). Cảm ơn mọi người đã đọc comment của cháu/em ạ. :)

huyducphamvn

Đại Uý
Tiện thể, cốt T9 của bác/ anh chủ topic đang được xài bởi chú Kỳ gai, 1 cao thủ xài gai dài trong TPHCM. 2 bên khác nhau, thành ra khá khó đoán, kết hợp xoay vợt thì tuyệt vời. Cốt khá nhẹ, nhanh, phù hợp với gai không ma sát như 388D-1 (đã xử lý bề mặt :) ), Super Block, Supernova và original (của hãng Hallmark). Tuy nhiên không phù hợp mấy với các gai có ma sát do chặn gần bàn dễ bị bung.

Bình luận từ Facebook