Cốt vợt chuyên đánh gai dài.

khuong-defensive

Thượng Sỹ
cháu/em đang có 1 cây fibercomp, 1 cây Spinlord Aramid, 1 cây Hallmark Combination Effect (cây này 1 bên carbon 1 bên không, giống cây T9 của bác chủ topic :) ), và 1 cây Butterfly Defense. Trong số các cây này thì cháu/em thấy cây Fibercomp là đánh kiểm soát tốt nhất, êm, không rung và bạt bằng gai công rất chuẩn, chặn bằng gai dài tốt, ngắn, gần bàn. Và cốt Fibercomp này cũng tạo cảm giác hơi "cứng", nên bóng vừa bật ra khá nhanh, vừa sụp lẹ nữa. Hất xoáy xuống tốt. Em đang xài 2 bên gai, 1 gai công (FH) 1 gai thủ (BH). Lúc trước cũng có gắn mút tàu vào bên FH trên cốt này thì đánh cũng ngon, đặc biệt giật có cảm giác khá "chuội" và cắt bằng mặt láng tàu rất nặng. Sau đó thử gắn Tenergy 05 kiểm soát tốt nhưng không chết người ta. Còn gai công thì tốt, bạt mạnh, có lực và cắm luôn. Vài dòng nhận xét, em ở TPHCM, bác/ chú/ anh/ chị nào có rảnh thì cho em giao lưu gai góc với :). Cảm ơn mọi người đã đọc comment của cháu/em ạ. :)
----
Bạn đánh ở sài Gòn, câu lạc bộ nào, mình đang học trên đó.
Mình tên Khương 35t, thân !

khanhcfc

Thượng Tá
Tiện thể, cốt T9 của bác/ anh chủ topic đang được xài bởi chú Kỳ gai, 1 cao thủ xài gai dài trong TPHCM. 2 bên khác nhau, thành ra khá khó đoán, kết hợp xoay vợt thì tuyệt vời. Cốt khá nhẹ, nhanh, phù hợp với gai không ma sát như 388D-1 (đã xử lý bề mặt :) ), Super Block, Supernova và original (của hãng Hallmark). Tuy nhiên không phù hợp mấy với các gai có ma sát do chặn gần bàn dễ bị bung.

Gai ddài đã xử lý bề mặt như thế nào ah. Co bề ko.. Minh co thấy c8 chỗ chị Dung bán ... Bạn chi dum mình rất quan tâm

huyducphamvn

Đại Uý
cực kì bền chú à, 388D-1 lúc chưa làm thì đánh 1 tháng thay có... 4, 5 mặt thôi. Giờ làm lại 4, 5 tháng thay 1 mặt :))
Cháu hay đánh ở câu lạc bộ Nguyễn Du, trên đường Thành Thái, Q10, gần đại học Bách Khoa. Bác rảnh qua giao lưu với cháu nhé. Số điện thoại cháu là 01234616673

Bình luận từ Facebook