Cốt vợt bóng bàn gỗ nguyên khối...

Ngoc Minh

Thượng Sỹ
Đã gửi tin nhắn (Hộp thư) cho bạn rồi nhé!
Của bạn đây nhé!
Sơn HN2.jpg
Sơn HN3.jpg
Sơn HN4.jpg

Chiều nay mình Ship nhé!

Ngoc Minh

Thượng Sỹ
cơ bản rồi. Nhưng mình thích cán thẳng hơn cán đuôi cá. Bề mặt cần phẳng phiu, trơn tru hơn, gỗ già hơn 1 tí. Khắc tên lên cán vợt nữa.
Như này đc không bạn???
Nếu đc thì bạn CK rồi mình Khắc tên lên cán và gắn vào rồi chuyển cho bạn. Khắc 2 bên luôn hay 1 bên bạn???

caykhewinter

Thượng Tá
Như này đc không bạn???
Nếu đc thì bạn CK rồi mình Khắc tên lên cán và gắn vào rồi chuyển cho bạn. Khắc 2 bên luôn hay 1 bên bạn???View attachment 68344
Mình định khắc tên 02 bên, nội dung như thỏa thuận. Mong bác xem lại giúp 1 tí như sau:
Má dưới chưa bầu lắm bác ơi. (lấy hình Andro TREIBER Q làm chuẩn vậy)
Hình như cầm cán thấy vợt chưa cân bằng.
Hinoki khoảng 30 vạch có ít k? Bác lấy đoạn chưa phải ở phần gần gốc thì phải.
Trọng lượng, độ dày cốt đảm bảo k bác?
Thớ gỗ chưa mịn lắm thì phải! (so với thớ gỗ Sadius thì cây này có điều kiện sống thoải mái hơn)
Chỉ là góp ý chân tình, có gì không phải, mong bác bỏ quá cho.
Sửa được thì bác cho xem lần nữa rồi mình chuyển khoản.

Last edited:

Ngoc Minh

Thượng Sỹ
Mình định khắc tên 02 bên, nội dung như thỏa thuận. Mong bác xem lại giúp 1 tí như sau:
Má dưới chưa bầu lắm bác ơi. (lấy hình Andro TREIBER Q làm chuẩn vậy)
Hình như cầm cán thấy vợt chưa cân bằng.
Hinoki khoảng 30 vạch có ít k? Bác lấy đoạn chưa phải ở phần gần gốc thì phải.
Trọng lượng, độ dày cốt đảm bảo k bác?
Thớ gỗ chưa mịn lắm thì phải! (so với thớ gỗ Sadius thì cây này có điều kiện sống thoải mái hơn)
Chỉ là góp ý chân tình, có gì không phải, mong bác bỏ quá cho.
Sửa được thì bác cho xem lần nữa rồi mình chuyển khoản.
Hình ảnh chụp bị nghiêng thôi. (Mẫu chuẩn, cân đối rồi đấy bạn nhe)
Hinoki: Bạn có thấy ảnh phía bên trái có màu sẫm ko? Đó là gần ruột, Tức là Cốt của bạn chỉ nửa cấy thôi.
Trọng lượng đảm bảo cho bạn. Nhưng dày 6,5mm nhé bạn.
Mình sẽ khắc CNC cho bạn cả 2 bên cán vợt.
Mình cũng nói thật với bạn là cái này bạn mà đập vào góc bàn thì coi như xong nhé...(Nứt đôi luôn)
Nói thật đánh cũng đc nhưng đối với những người đã chơi bóng bàn hơn 1 năm nhé.
Bạn cân nhắc kỹ trước khi chuyển khoản nhé!

Trainee

Đại Tá
Mình cũng nói thật với bạn là cái này bạn mà đập vào góc bàn thì coi như xong nhé...(Nứt đôi luôn)
Cây của mình chạy trên đường chưa bạn ơi? Vậy cây của mình đập vào bàn có nứt đôi không nhỉ?! :)

Ngoc Minh

Thượng Sỹ
Cây của mình chạy trên đường chưa bạn ơi? Vậy cây của mình đập vào bàn có nứt đôi không nhỉ?! :)
Của bạn mai mới gửi đc. Hôm qua lại lấy mà họ bận chưa khắc tên cho bạn. Họ hẹn chiều nay 4h lại lấy cả mấy cái khác luôn. Mà mình khắc cả 2 bên luôn nha bạn. Cho cân đối.
Bạn yên tâm. Cây của bạn phải táng 10 phát, hết lực của bạn thì may ra mới vỡ đc.
Ps: Đang làm cây băng Đinh Hương. Siêu đẹp. P= 250 - 300gr.

Trainee

Đại Tá
Của bạn mai mới gửi đc. Hôm qua lại lấy mà họ bận chưa khắc tên cho bạn. Họ hẹn chiều nay 4h lại lấy cả mấy cái khác luôn. Mà mình khắc cả 2 bên luôn nha bạn. Cho cân đối.
Bạn yên tâm. Cây của bạn phải táng 10 phát, hết lực của bạn thì may ra mới vỡ đc.
Ps: Đang làm cây băng Đinh Hương. Siêu đẹp. P= 250 - 300gr.
Vậy thì ngon, lâu lâu nhà có khách đông, mang nó ra chặt thịt gà :D
Cây của mình 190g -> về phải dán 2 cái mút cũ vào cho nó nặng lên tý vậy!

Trainee

Đại Tá
Em ko biết nhưng có lần em được cầm cây vợt bằng gang, chắc vậy. Họ đúc, mài, dũa một miếng gang thành một cây vợt, nặng kinh khủng
Cây đó lên tới 4, 500g, nó nặng quá, để tập tạ! :D Tập cái đó dễ chấn thương lắm. Không chừng sợ còn mất cảm giác bóng
Anh lấy cây nặng hơn combo đang đánh một tý thôi. Dùng nó để tập, đánh sang combo của mình cho thoát tay ấy mà.

caykhewinter

Thượng Tá
Hình ảnh chụp bị nghiêng thôi. (Mẫu chuẩn, cân đối rồi đấy bạn nhe)
Hinoki: Bạn có thấy ảnh phía bên trái có màu sẫm ko? Đó là gần ruột, Tức là Cốt của bạn chỉ nửa cấy thôi.
Trọng lượng đảm bảo cho bạn. Nhưng dày 6,5mm nhé bạn.
Mình sẽ khắc CNC cho bạn cả 2 bên cán vợt.
Trước hết cám ơn bác đã góp ý, trả lời chân thành. Mình chơi bóng bàn trên 01 năm, có combo ưng ý rồi. Lần đặt hàng này vừa để "chơi ngông" 1 chút, lâu lâu lại thay mặt vợt, chiến với bạn bè, lại tính để tủ kiếng làm kiểng, vừa thích sản phẩm có độ bền, hợp tiêu chí riêng. Xin thôi, mong bác thông cảm vậy.

Ngoc Minh

Thượng Sỹ
Trước hết cám ơn bác đã góp ý, trả lời chân thành. Mình chơi bóng bàn trên 01 năm, có combo ưng ý rồi. Lần đặt hàng này vừa để "chơi ngông" 1 chút, lâu lâu lại thay mặt vợt, chiến với bạn bè, lại tính để tủ kiếng làm kiểng, vừa thích sản phẩm có độ bền, hợp tiêu chí riêng. Xin thôi, mong bác thông cảm vậy.
OK. Mình cũng vì đam mê thôi. Không vấn đề gì cả... Mình đang có ý định sản xuất cốt 3 lớp thuần gồ và cốt 3 lớp gỗ, 2 lớp cacbon. Bạn có nhu cầu thì ủng hộ mình nhé. Thank...

Bình luận từ Facebook