cốt thế nào hợp mút tàu?

Heo con

Đại Tá
Chính xác VÁC VAI luôn bác ạ, dùng thì sướng vì màn 17.3 inch, 1900*1200 nhưng mà vác vai chứ xách tay chắc phải 2 thằng, máy đơn đã 3kg rồi :p
Anh @Trạng .... CÁ xem nè, nó là ailenware m11x, phù hợp với nhu cầu của bác, em nó mạnh chơi game thì vãi lòi, màn hình đẹp, có điều màn 11inches thôi, nặng chỉ 1,8kg đến 2kg thôi ạ. Giá cũng tương đối. Pin nó tầm 6-7 tiếng đó anh. Em này mua lại chắc tầm 9-10 củ thôi. Nói chung anh để trên bàn họp thì nhìn cực đẳng cấp mà lại sang chảnh nữa và cực ngầu, dân chơi. Mấy em vaio mua để ngắm chứ xài xíu là nóng chỉ xài cho nữ thôi, còn MAC thì chắc anh học lại cách xài hệ điều hành cũng sơ sơ tầm 1-2 năm sợ a chịu không nổi vì búc xúc ko biết cách nào vào bongban.org để chém gió với anh em đấy ạ. Ah em tư vấn chứ nhà em ko bán mấy cái này nha bác hiii. Công việc của em giống như trên avatar đấy ạ

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Anh @Trạng .... CÁ xem nè, nó là ailenware m11x, phù hợp với nhu cầu của bác, em nó mạnh chơi game thì vãi lòi, màn hình đẹp, có điều màn 11inches thôi, nặng chỉ 1,8kg đến 2kg thôi ạ. Giá cũng tương đối. Pin nó tầm 6-7 tiếng đó anh. Em này mua lại chắc tầm 9-10 củ thôi. Nói chung anh để trên bàn họp thì nhìn cực đẳng cấp mà lại sang chảnh nữa và cực ngầu, dân chơi. Mấy em vaio mua để ngắm chứ xài xíu là nóng chỉ xài cho nữ thôi, còn MAC thì chắc anh học lại cách xài hệ điều hành cũng sơ sơ tầm 1-2 năm sợ a chịu không nổi vì búc xúc ko biết cách nào vào bongban.org để chém gió với anh em đấy ạ. Ah em tư vấn chứ nhà em ko bán mấy cái này nha bác hiii. Công việc của em giống như trên avatar đấy ạ
Em từ trước tới giờ toàn 17 inch táng thôi, nhỏ hơn khó chịu lắm, đặc biệt là không có numlock, mà em dân VP, numlock mà không có thì .... KHÓ CHỊU LẮM.

Nói thế thôi chứ dư đồng nào toàn cốt với mút thì tiền đâu mà LAPTOP, dùng tạm đến khi hỏng thôi, hỏng về xin con ASUS 15.6 inch kiêm máy tính bảng dùng tạm vậy :p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Anh kiếm con <2kg sẽ thấy đời nó sáng lên chút, tầm 1.2-1.6kg thấy yêu đời thêm tẹo nữa! :D
Làm con MAC hay SONY đi, Dell điếc làm chi cho mệt!
Vợ có con VAIO thằng em đi Pháp xách về, trông thì đẹp, chạy rõ chán, em VAIO đó thấy con của vợ đã sợ rồi, còn MAC thì không sài nổi, ông anh dân đồ họa, có 2 em lap với 1 em để bàn, dùng khó chịu lắm, chỉ xem phim sex là sướng :D:D:D:D

Trainee

Đại Tá
Vợ có con VAIO thằng em đi Pháp xách về, trông thì đẹp, chạy rõ chán, em VAIO đó thấy con của vợ đã sợ rồi, còn MAC thì không sài nổi, ông anh dân đồ họa, có 2 em lap với 1 em để bàn, dùng khó chịu lắm, chỉ xem phim sex là sướng :D:D:D:D
Lạ nhỉ, em lâu rồi không sờ vào VAIO. Nhưng nhớ là dòng F, Z chi đó dùng ổn lắm. SONY VAIO mà bác lại chê thì chắc chẳng may với phải phân cấp quá thấp. Giống như Dell gặp phải Inspirion, HP gặp phải mấy em CQ gì đó rồi. Năm 2009 mà em phải mua mấy con VAIO ~30tr đi cúng, nên sợ mãi, từ đó tới giờ không dám ngó dòng này! :(

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Lạ nhỉ, em lâu rồi không sờ vào VAIO. Nhưng nhớ là dòng F, Z chi đó dùng ổn lắm. SONY VAIO mà bác lại chê thì chắc chẳng may với phải phân cấp quá thấp. Giống như Dell gặp phải Inspirion, HP gặp phải mấy em CQ gì đó rồi. Năm 2009 mà em phải mua mấy con VAIO ~30tr đi cúng, nên sợ mãi, từ đó tới giờ không dám ngó dòng này! :(
Con của vợ cũng tầm 20 củ xu hào, vỏ ngoài trang trí hình kim cương nhỏ nhỏ nổi lên toàn máy, màu trắng, full box nhờ thằng em vợ xách về cho, dùng chán lắm, vì trong VAIO nó cài đến cả chục cái chương trình khỉ nợ gì, có riêng một cái taskbar góc trên màn hình như kiểu taskbar của Mac ý, chạy ỳ ạch, nặng máy lắm. Cầm thì nhẹ, dùng thì nặng

o3ma

Đại Tá
Mac mới đầu thế thôi vì trước nay toàn dùng Win nên quen, ít ngày lại ngon ngay thôi. Được cái chuẩn là oai. Dùng quen sướng lắm chú ạ. Không làm con Vaio Pro thì thành Pờ rồ luôn.

o3ma

Đại Tá
Con của vợ cũng tầm 20 củ xu hào, vỏ ngoài trang trí hình kim cương nhỏ nhỏ nổi lên toàn máy, màu trắng, full box nhờ thằng em vợ xách về cho, dùng chán lắm, vì trong VAIO nó cài đến cả chục cái chương trình khỉ nợ gì, có riêng một cái taskbar góc trên màn hình như kiểu taskbar của Mac ý, chạy ỳ ạch, nặng máy lắm. Cầm thì nhẹ, dùng thì nặng
Phần mềm nào không dùng thì gỡ nó ra, kiểm tra phần mềm quét virus, bần cùng chạy lại win. Hàng này mà chê nữa thì dùng cái gì.

Trainee

Đại Tá
Mac mới đầu thế thôi vì trước nay toàn dùng Win nên quen, ít ngày lại ngon ngay thôi. Được cái chuẩn là oai. Dùng quen sướng lắm chú ạ. Không làm con Vaio Pro thì thành Pờ rồ luôn.
Đúng rồi anh, nếu không phải dùng các phần mềm chuyên dụng, chả tội gì không xà MAC cả. Sướng con mắt, mượt cái tay!

nvh78

Đại Tá
Anh @Trạng .... CÁ máy anh làm văn phòng vô tư luôn, chỉ có điều nếu anh muốn oách thì có phương án như sau:
+Nâng ram đi lên khoảng 16gb giống em nè( 2 cây 8 gb khoảng 3 triệu)
+Nâng ổ cứng thì mua box dvdrw/hdd (tầm 500k) sau đó mua 2 cái 2TB là thành 4TB luôn (mất tầm 4 triệu)
===> Total 8 triệu (2 ổ cứng, 2 cây ram, 8g, dvdrw/hdd anh đều có thể nâng cấp sau này cho máy mới trong khi vẫn sử dụng cho máy cũ được). Phương án tối ưu nhất
kaka.4G với 500G còn trả sử dụng hết,nâng lên cho nó phí tiền ra.Oách hay ko ko phải ở cấu hình mà ở hình thức cơ.Chẳng hạn trước kia Sony ra con T,cấu hình thì thấp,màn hình nhỏ 11 in nhưng mỏng dính và nhẹ có 6 lạng.Vậy mà thằng giám đốc ..éo nào cũng muốn đc mua,đc tặng con đó nhìn cho nó đẳng cấp

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em dùng thử rồi, tức anh ách, ngay cả cái bấm chuột cũng khác bác ạ, còn Win với cả Excel thì lỗi tùm lum, option thì cứ gọi là, tìm cả ngày mới à, khám phá ra cái tab đựng nó ở đâu, chỉ được cái màn hình ngon thôi, còn lại nói chung cứ Win là sướng.

Mà chả lẽ cầm Mac lại cài Win, thành ra là, lại Dell em chiến :p:p:p:p:p:p

Heo con

Đại Tá

Win 7 mà nó nhận được tận 16G ram thì khủng nhỉ. Tưởng giới hạn là 3G ram ?

Máy @Heo con cũng Dell à ? Nhưng chip đời 2 rồi, đời anh vẫn đời 1
máy em đời mới nhất đấy anh @Trạng .... CÁ , cpu haswell mới nhất chạy ram tiết kiệm điện 1,35v, main này cpu lên i7 thì nó support lên 32gb ram lận anh à. 16gb thì em xài tầm 1/3 thôi nhưng xài sướng mắt, chả lo thiếu. Dư ram anh share nó thành ổ cứng nhỏ (tầm 10gb) để chứa file render khi xử lý video thì vkl anh ạ, tốc độ nó tới gần 7TB/s đó nhanh gấp 30 lần tốc độ ssd

nvh78

Đại Tá
Vậy anh nâng cấp hdd lên đi cho oách hii. Cho em hỏi máy anh bao nhiêu hộc ổ cứng thế? Nhiều ổ cứng đã lắm, thích lưu gì thì lưu, sướng. Hoặc anh có thể mua 1 ổ ssd (dòng ổ cứng rắn) chạy nhanh ác đạn để nâng cấp lên (boot win tầm 8 giây thôi)
Máy tính hết BH 1-2 năm,sắp vứt ra bãi rác đến nơi rồi còn xui ngta nâng cấp với chả nâng queo.8tr thì thêm vài ba triệu nữa đc con MT cấu hình tương đối cao lại thiết kế đời mới phù hợp.Thôi @TRẠNG....CÁ bỏ con laptop đó cho con nó chơi game,làm con VAIO dòng D 11 in lai giữa MT bảng và notebook đó,đảm bảo quá HOÀNH TÁ TRÀNG..khi đi quan hệ KH
:D:D

Trainee

Đại Tá
máy em đời mới nhất đấy anh @Trạng .... CÁ , cpu haswell mới nhất chạy ram tiết kiệm điện 1,35v, main này cpu lên i7 thì nó support lên 32gb ram lận anh à. 16gb thì em xài tầm 1/3 thôi nhưng xài sướng mắt, chả lo thiếu. Dư ram anh share nó thành ổ cứng nhỏ (tầm 10gb) để chứa file render khi xử lý video thì vkl anh ạ, tốc độ nó tới gần 7TB/s đó nhanh gấp 30 lần tốc độ ssd
Nhìn con Chip Haswell mà thèm, cấu hình này mà là Laptop thì sợ vượt quá budget của bác Trạng tý, cỡ 200% :)

nvh78

Đại Tá
Cái đó gỡ bớt đi đc mà,ko ảnh hưởng gì hết

Bình luận từ Facebook