Combo thế có ổn không

Nói chất lượng/giá thành thì chắc chắn Liberty hơn. Nhưng nói Liberty tốt hơn thì không hẳn. Cái này có lẽ mỗi giơ đánh sẽ có một nhận định khác nhau.

PG7 khô, rung, nặng đầu và khó chơi, khó kết hợp mặt vợt hơn Liberty, bù lại thì khi giật bóng cắm hơn.
Liberty êm, chắc, cân bằng, dễ kết hợp mặt vợt hơn, ổn định hơn.

Đa phần người chơi nghiệp dư Việt Nam sẽ đánh giá Liberty cao hơn nhờ độ bền, độ sắc sảo và sự ổn định, chắc chắn. PG7 thì sẽ được nhiều bạn chơi mặt Tàu đánh giá cao ở độ đột biến.

Do đặc tính thân thiện với người dùng cao hơn nên theo mình số lượng người sử dụng Liberty trong tương lai sẽ cao hơn hẳn, còn PG7 sẽ ít người dùng hơn, tuy nhiên ai hợp thì sẽ rất thích.

Andro Kinetic Off+ mình nghĩ sẽ được ưa chuộng ở trong Nam hơn vì trong đó nhiều ngừoi theo lối đánh gần bàn, xoay trở nhanh 2 bên. Miền Bắc vẫn chuộng giơ đánh thiên nhiều về lực và xoáy, giao bóng hiểm, tấn công tầm trung, đòn hiểm hơn.
Có phải Liberty và PG7 cùng là 2 dòng cốt vợt do TQ sản xuất?

đệch @@
liberty là cốt do Hỏa Châu VN làm ra bác nhé , hay nói cách khác là Made in VN
còn PG7 là của dhs TQ
đệch gì thế bạn? Hỏa Châu cho hỏi nhà máy làm liberty ở đâu vậy? Hàng đó tự mình sản xuất được hay đặt TQ sản xuất thế? có qua tiêu chuẩn chất lượng k vậy?

kater

Thượng Sỹ
Bác này cẩn thận quá, post bài hỏi xem combo có hợp không, em thì cứ đánh sau đó tự cảm nhận và thích ứng với vợt. cải tiến vợt theo dơ và theo túi tiền của mình. Bác có thể nói cho mọi người biết sau 1 thời gian bác đánh combo đấy bác có cảm nhận như thế nào về combo nay, cần tốc độ, cần xoáy hơn hay ntn thì mọi người sẽ tư vấn cho bác kỹ hơn. Thân!

danhbongban

Trung Tá
đệch gì thế bạn? Hỏa Châu cho hỏi nhà máy làm liberty ở đâu vậy? Hàng đó tự mình sản xuất được hay đặt TQ sản xuất thế? có qua tiêu chuẩn chất lượng k vậy?
:))) e cũng chỉ nghe nói là libety là của hỏa châu thôi, chứ k phải hàng TQ bác nhé

Hôm nào bạn Đạt qua bên mình đi, mình dẫn đi xem nhé.
Tiêu chuẩn chất lượng thì có lẽ để người tiêu dùng đánh giá qua thẩm mỹ, độ sắc sảo, tính năng và độ bền của sản phẩm thì hay hơn :)

Last edited:
Hôm nào bạn Đạt qua bên mình đi, mình dẫn đi xem nhé.
Tiêu chuẩn chất lượng thì có lẽ để người tiêu dùng đánh giá qua thẩm mỹ, độ sắc sảo, tính năng và độ bền của sản phẩm thì hay hơn :)
ẹc, nếu là made in Việt Nam thì công khai cho mọi người biết, mọi người ủng hộ. Cốt vợt của các hãng bây giờ hay bất kỳ sản phẩm nào cũng thế họ có ghi Made in ở đâu mà. Ví dụ cốt Stiga có ghi Made in Sweden hay Andro cũng vậy? Sao Hỏa Châu mập mờ vấn đề này thế? Cũng như Hỏa Châu là nhà phân phối độc quyền của các hãng nào đó thì cũng nên có tem của nhà phân phối để anh em mua còn biết như Butterfly, Stiga, Andro, Xiom, Cornilleau, Tibhar, ...

ẹc, nếu là made in Việt Nam thì công khai cho mọi người biết, mọi người ủng hộ. Cốt vợt của các hãng bây giờ hay bất kỳ sản phẩm nào cũng thế họ có ghi Made in ở đâu mà. Ví dụ cốt Stiga có ghi Made in Sweden hay Andro cũng vậy? Sao Hỏa Châu mập mờ vấn đề này thế? Cũng như Hỏa Châu là nhà phân phối độc quyền của các hãng nào đó thì cũng nên có tem của nhà phân phối để anh em mua còn biết như Butterfly, Stiga, Andro, Xiom, Cornilleau, Tibhar, ...
Mà mình sản xuất ra thì phải kiểm soát đánh giá đc chất lượng, trước khi sản xuất ra phải có tiêu chuẩn, mục tiêu cho sản phẩm chứ sao lại để người dùng tự đánh giá. Thông tin mập mờ vậy Hỏa Châu, mà tốt nhất nên có dấu ITTF vào đó hay do chưa đủ khả năng đạt tiêu chuẩn của ITTF nhưng cứ cố bán, cố đánh bóng là 1 thương hiệu bóng bàn k đạt tiêu chuẩn. Mà ít ra cũng phải xin phép Liên đoàn bóng bàn Việt Nam cung cấp cho cái dấu đạt tiêu chuẩn của mình chứ nếu k thì như anh An Còi hoặc như anh Hùng Ca, nhận là cốt vợt Hanmade còn hơn!!!
Bực nhất cái kiểu mập mờ!!!

Mà mình sản xuất ra thì phải kiểm soát đánh giá đc chất lượng, trước khi sản xuất ra phải có tiêu chuẩn, mục tiêu cho sản phẩm chứ sao lại để người dùng tự đánh giá. Thông tin mập mờ vậy Hỏa Châu, mà tốt nhất nên có dấu ITTF vào đó hay do chưa đủ khả năng đạt tiêu chuẩn của ITTF nhưng cứ cố bán, cố đánh bóng là 1 thương hiệu bóng bàn k đạt tiêu chuẩn. Mà ít ra cũng phải xin phép Liên đoàn bóng bàn Việt Nam cung cấp cho cái dấu đạt tiêu chuẩn của mình chứ nếu k thì như anh An Còi hoặc như anh Hùng Ca, nhận là cốt vợt Hanmade còn hơn!!!
Bực nhất cái kiểu mập mờ!!!
Không biết có chuyện gì với Hoả Châu mà bạn bức xúc thế?
Cách viết bài của bạn quen quen, không biết là đọc ở đâu rồi :)
Về mập mờ thì Hoả Châu không có mập mờ chỗ nào cả.
Để mình giải thích cho bạn biết nhé.

Liên Đoàn Bóng Bàn Thế Giới không có cấp mộc ITTF cho cốt vợt. Miễn cốt vợt đáp ứng đúng luật của ITTF là được dùng để thi đấu. Luật ITTF ra sao bạn chịu khó tự đọc nhé.
Vì Liên Đoàn BB Thế Giới ko có chức năng cấp mộc cho cốt nên LDBB Việt Nam cũng không có luôn.

Việc ghi xuất xứ mình hỏi bạn một số cây như Hinotec hay Aero của Cornilleau hay Andro, Xiom....ghi ở đâu? Chẳng ghi ở đâu cả.
Trong khi đó trong bài giới thiệu của Hoả Châu thì các sản phẩm được giải thích và ghi chú rất rõ ràng luôn. Thậm chí là gỗ nào, vật liệu nào xuất xứ từ đâu cũng ghi luôn chứ đừng nói cả cây vợt làm ở đâu.
Vì thế nếu có sự mập mờ thì chắc không phải Hoả Châu hay Leoviz rồi. Còn tại sao Leoviz chưa ghi Made In Vietnam bạn chịu khó đọc trong bài giới thiệu về các sản phẩm Leoviz dùm mình nhé.

Bạn cũng cần hiểu rõ khái niệm thế nào là Handmade. Handmade là làm bằng tay, đặc tính giữa cây này với cây kia khó mà giống nhau được, tuy rằng có độ tinh xảo tốt. Cốt vợt Leoviz là làm bằng máy, chỉ có xử lý, vát, lắp logo...cho đẹp và tinh xảo thì phải làm bằng tay cho đảm bảo.

Hàng của Hoả Châu bán ra gần đây đều có tem của Hoả Châu, tránh nhiều trường hợp ở ngoài bán hàng giả hoặc hàng kém chất lượng nhưng lại bảo là hàng Hoả Châu cho người mua yên tâm, dễ bị lừa.
Hàng Hoả Châu được bảo hành với thời hạn gấp 3 lần hoặc hơn so với các nơi khác bạn nhé.

Tất nhiên là hàng Leoviz trước khi xuất bán được kiểm định chất lượng nghiêm ngặt rồi. Mình nói để người tiêu dùng đánh giá chỉ là nói nhẹ thôi, nói thẳng ra lại có người tị nạnh. Bạn nên biết cốt vợt Hoả Châu được bảo hành 1 năm so với cốt vợt trên thị trường hiện nay là 1 tháng, tức là gấp 12 lần. Hơn nữa gói bảo hành của Leoviz bao gồm cả sửa vợt, điều mà các nhà phân phối bây giờ không làm.

Last edited:
Không biết có chuyện gì với Hoả Châu mà bạn bức xúc thế?
Cách viết bài của bạn quen quen, không biết là đọc ở đâu rồi :)
Về mập mờ thì Hoả Châu không có mập mờ chỗ nào cả.
Để mình giải thích cho bạn biết nhé.

Liên Đoàn Bóng Bàn Thế Giới không có cấp mộc ITTF cho cốt vợt. Miễn cốt vợt đáp ứng đúng luật của ITTF là được dùng để thi đấu. Luật ITTF ra sao bạn chịu khó tự đọc nhé.
Vì Liên Đoàn BB Thế Giới ko có chức năng cấp mộc cho cốt nên LDBB Việt Nam cũng không có luôn.

Việc ghi xuất xứ mình hỏi bạn một số cây như Hinotec hay Aero của Cornilleau hay Andro, Xiom....ghi ở đâu? Chẳng ghi ở đâu cả.
Trong khi đó trong bài giới thiệu của Hoả Châu thì các sản phẩm được giải thích và ghi chú rất rõ ràng luôn. Thậm chí là gỗ nào, vật liệu nào xuất xứ từ đâu cũng ghi luôn chứ đừng nói cả cây vợt làm ở đâu.
Vì thế nếu có sự mập mờ thì chắc không phải Hoả Châu hay Leoviz rồi. Còn tại sao Leoviz chưa ghi Made In Vietnam bạn chịu khó đọc trong bài giới thiệu về các sản phẩm Leoviz dùm mình nhé.

Bạn cũng cần hiểu rõ khái niệm thế nào là Handmade. Handmade là làm bằng tay, đặc tính giữa cây này với cây kia khó mà giống nhau được, tuy rằng có độ tinh xảo tốt. Cốt vợt Leoviz là làm bằng máy, chỉ có xử lý, vát, lắp logo...cho đẹp và tinh xảo thì phải làm bằng tay cho đảm bảo.

Hàng của Hoả Châu bán ra gần đây đều có tem của Hoả Châu, tránh nhiều trường hợp ở ngoài bán hàng giả hoặc hàng kém chất lượng nhưng lại bảo là hàng Hoả Châu cho người mua yên tâm, dễ bị lừa.
Hàng Hoả Châu được bảo hành với thời hạn gấp 3 lần hoặc hơn so với các nơi khác bạn nhé.

Tất nhiên là hàng Leoviz trước khi xuất bán được kiểm định chất lượng nghiêm ngặt rồi. Mình nói để người tiêu dùng đánh giá chỉ là nói nhẹ thôi, nói thẳng ra lại có người tị nạnh. Bạn nên biết cốt vợt Hoả Châu được bảo hành 1 năm so với cốt vợt trên thị trường hiện nay là 1 tháng, tức là gấp 12 lần. Hơn nữa gói bảo hành của Leoviz bao gồm cả sửa vợt, điều mà các nhà phân phối bây giờ không làm.
- Mình chưa biêts nên hỏi, thấy Hỏa Châu trả lời mập mờ, lúc nào cũng thấy cam kết của bản thân mình nhưng nguồn gốc hàng hóa k rõ ràng, khách hàng chẳng biết ở đâu.
- Mình là mình đóng góp nhưng cách trả lời của Hỏa Châu trả thỏa đáng tẹo nào. Đến giờ chưa biết Leoviz Made in ở đâu, mấy ông khách hay mấy ông bán đồ cho Hỏa Châu vào chém gió kinh quá. Made in Việt Nam. hichic
- Ngoài ra còn hàng hóa các hãng khác như andro của Hỏa Châu có phải của nhà phân phối hay k? Nhiều người kêu quá! Nên mình mới đóng góp hàng của Hỏa Châu nên có tem của nhà phân phối để bảo vệ mình. Chứ tem của Hỏa Châu mà gắn lên sản phẩm của Andro thì buồn cười lắm.
ĐẾN GIỜ CŨNG CHƯA BIẾT LEOVIZ SẢN XUẤT Ở ĐÂU, NGUỒN GỐC THẾ NÀO?

amateur

Trung Uý
Chắc tại mình chưa đầu tư được nhà máy cũng như dây chuyền sản xuất. Sản xuất ở bên nước ngoài cũng là bình thường mà. Chủ yếu là chất lượng sản phẩm người tiêu dùng chấp nhận được là ok. Còn tiêu chuẩn chất lượng nọ kia nữa thì cũng có nghĩa là giá sản phẩm cũng sẽ đội lên thêm nữa. Nhưng dù sao cũng mong cho ae có sản phẩm tốt và sản phẩm thương hiệu việt nam để ae có thể tự hào về sản phẩm của người Việt "người việt dùng hàng việt". Cái này nói chung cũng không quan trọng lắm với giới kinh doanh mình chỉ nghĩ theo suy nghĩ của đa số ae thôi.

- Mình chưa biêts nên hỏi, thấy Hỏa Châu trả lời mập mờ, lúc nào cũng thấy cam kết của bản thân mình nhưng nguồn gốc hàng hóa k rõ ràng, khách hàng chẳng biết ở đâu.
- Mình là mình đóng góp nhưng cách trả lời của Hỏa Châu trả thỏa đáng tẹo nào. Đến giờ chưa biết Leoviz Made in ở đâu, mấy ông khách hay mấy ông bán đồ cho Hỏa Châu vào chém gió kinh quá. Made in Việt Nam. hichic
- Ngoài ra còn hàng hóa các hãng khác như andro của Hỏa Châu có phải của nhà phân phối hay k? Nhiều người kêu quá! Nên mình mới đóng góp hàng của Hỏa Châu nên có tem của nhà phân phối để bảo vệ mình. Chứ tem của Hỏa Châu mà gắn lên sản phẩm của Andro thì buồn cười lắm.

Bạn đừng có nói xấu mọi người như thế. Mấy bạn viết bài trên chẳng ai bán đồ cho Hoả Châu cả. Khách Hoả Châu hay không thì cũng nên tôn trọng họ.
Mình đã trả lời rõ ràng như vậy, bạn vẫn khăng khăng không chịu hiểu, chẳng qua là có mục đích xấu ngay từ đầu rồi.
Cốt vợt Leoviz tay cầm làm từ gỗ màu Italia, Carbon nhập từ Toboyo, Nhật Bản, Kevlar nhập từ Dupont, Mỹ. Gỗ Cypress nhập từ Bắc Mỹ, Hinoki nhập từ Kiso, Nhật Bản, Limba nhập từ Châu Phi...rồi ráp lại ở Việt Nam.

Chất lượng của cốt Leoviz chém ở chỗ nào? Thời hạn bảo hành 12 tháng của cốt Leoviz chém ở chỗ nào?

Ngoài tem của nhà phân phối, sản phẩm bán tại Hoả Châu có tem của Hoả Châu để mọi người biết rằng Hoả Châu có trách nhiệm với sản phẩm cùng nhà phân phối. Vậy thì nó buồn cười chỗ nào?

Bạn về mà hỏi bên bạn xem mấy sản phẩm bạn đang phân phối tầm trung có minh bạch được như Hoả Châu không nhé?

Bạn nên suy nghĩ trước khi viết bài. Mình biết bạn làm ở đâu và tại sao lại vào nói xấu bên mình rồi. Nếu bên đó còn tiếp diễn chuyện cạnh tranh không lành mạnh này thì bên mình không chỉ nói xuông thế này đâu.

Hỏa Châu cho em hỏi , ngoài cây liberty ra còn loại cốt nào của donic và butterfly phù hợp với em không ? Giá tầm 1 tr - 1 tr 3

Tầm 1,3tr bạn nên xem một số cây sau cũng rất hay:
AVX P700,làm tại Thuỵ Điển, từng được nhà Vô Địch Thế Giới Wang Tao sử dụng. Ngoài ra còn có Hao Shuai, Wang Chen, Tan Ruiwu...sử dụng rất thành công.
Donic Ovtcharov Carbon, làm bởi Donic, đang được đánh giá cao. Nên vào keo chống tước.
Butterfly Mazunov, nhưng có lẽ là giá cao hơn một chút.
Hoặc tham khảo thêm Leoviz Amber và Opal. 2 cây này cũng đang được nhiều cao thủ nghiệp dư sử dụng và đánh giá cao.

Bạn đừng có nói xấu mọi người như thế. Mấy bạn viết bài trên chẳng ai bán đồ cho Hoả Châu cả. Khách Hoả Châu hay không thì cũng nên tôn trọng họ.
Mình đã trả lời rõ ràng như vậy, bạn vẫn khăng khăng không chịu hiểu, chẳng qua là có mục đích xấu ngay từ đầu rồi.
Cốt vợt Leoviz tay cầm làm từ gỗ màu Italia, Carbon nhập từ Toboyo, Nhật Bản, Kevlar nhập từ Dupont, Mỹ. Gỗ Cypress nhập từ Bắc Mỹ, Hinoki nhập từ Kiso, Nhật Bản, Limba nhập từ Châu Phi...rồi ráp lại ở Việt Nam.

Chất lượng của cốt Leoviz chém ở chỗ nào? Thời hạn bảo hành 12 tháng của cốt Leoviz chém ở chỗ nào?

Ngoài tem của nhà phân phối, sản phẩm bán tại Hoả Châu có tem của Hoả Châu để mọi người biết rằng Hoả Châu có trách nhiệm với sản phẩm cùng nhà phân phối. Vậy thì nó buồn cười chỗ nào?

Bạn về mà hỏi bên bạn xem mấy sản phẩm bạn đang phân phối tầm trung có minh bạch được như Hoả Châu không nhé?

Bạn nên suy nghĩ trước khi viết bài. Mình biết bạn làm ở đâu và tại sao lại vào nói xấu bên mình rồi. Nếu bên đó còn tiếp diễn chuyện cạnh tranh không lành mạnh này thì bên mình không chỉ nói xuông thế này đâu.
Hài hước quá chẳng có gì rõ ràng gì cả sản phẩm cuả các hãng khác Hỏa Châu có tem phân phối của các hãng không có thì ok chúc Hỏa Châu ngày càng phát triển, không có tem của nhà phân phối các hãng khác lại lấy tem của mình để dán trong khi đó mình không phải nhà phân phối của hãng đó thì hài hước lắm như vậy vấn đề tem không rõ ràng.
Ngoài ra các loại gỗ kể trên là nguyên vật liệu chưa phải là thành phẩm có thể ráp lại như các chi tiết máy thì phải có nhà máy chế biến chứ Hỏa Châu toàn kể mua từ Mỹ Nhật Đức Châu Phi mà chả thấy có chữ TQ vậy có đúng không hay là TQ nhập từ các nước đó (hay làm giả) về làm bán lại cho Hỏa Châu, Hỏa Châu mà mua được gỗ và nguyên vật liệu trực tiếp từ các nước Hỏa Châu kể là thánh rồi. Mình chẳng ở bên nào cả chỉ mong Hỏa Châu sản xuất bán hàng cung cấp thông tin đầy đủ cho khách hàng đừng có thấy tâm lý người Việt dùng hàng Việt để rồi bất chấp tất cả bảo là Hỏa Châu sản xuất đc cốt vợt mặt vợt bóng bàn hàng Việt bán cho mọi người lừa dối khách hàng, ở các thành phố lớn ai cũng biết chỉ có các vùng quê k biết cứ tưởng Hỏa Châu làm ra có nhà máy ... trong khi đó các sản phẩm đó từ TQ làm ra. Chân thành đóng góp ý kiến với Hỏa Châu, nên minh bạch thông tin sản phẩm của mình hàng VN thì bảo VN, hàng TQ thì bảo là Trung Quốc.

tosiosHD

Đại Tá
Xin chào bạn cùng tên: Đạt tay trái!
Mình là người ko hề buôn bán hay hợp tác kinh doanh các sản phẩm của Hỏa Châu. Mình chỉ đang sử dụng 1 số các sản phẩm của Hỏa Châu thôi. Đọc vài comment của bạn mình thấy bạn có phần phê phán hơi gay gắt Hỏa Châu! Có vẻ bạn hơi để ý đến cái TEM, cái NGUỒN GỐC mà ko để ý đến thực chất sản phẩm đến tay người tiêu dùng và được phản hồi của người chơi như thế nào? Thực tế đã ai chơi sản phẩm của Hỏa Châu sản xuất hoặc phân phối mà đã viết bài phê phán hay chê bôi chưa?
Mình thì nghĩ như thế này: Về con tem, bạn xem mũ bảo hiểm bán tại Việt Nam đấy, mũ có dán tem đấy, chất lượng 1 số mũ giả tuy có dán tem thế nào thì bạn biết đấy? Mình đang hoạt động trong lĩnh vực xây dựng, thực chất nguồn gốc vật liệu xây dựng là quan trọng,nhưng đối với mình, chất lượng sản phẩm khi nhập về công trường còn quan trọng hơn nhiều, mặc dù cataloge của nhà sản xuất là như thế nào nhưng khi mình test sản phẩm, nếu ko đạt yêu cầu thì mình loại hết luôn.... Nói như vậy để bạn hiểu rằng Hỏa Châu đã dán tem của Hỏa Châu vào các sản phẩm và bảo hành các sản phẩm có dán tem đó nghĩa là đã đảm bảo chất lượng đến khâu cuối cùng tới tay người chơi rồi! Bạn hiểu điều mình nói không?
Vì vậy, với những người chơi bóng bàn như bọn mình, bọn mình ko quan trọng 1 nhà phân phối nào đó nói là sản phẩm này sản xuất ở đâu, nguồn gốc vật liệu ở đâu...mà quan trọng là nhà phân phối đó cam kết sản phẩm mà họ bán ra đúng chất lượng ko, có bảo hành đúng như họ nói ko? Thế là anh em yên tâm. Chứ đôi khi cứ nghĩ rằng sản phẩm này sản xuất ở đâu đó mà vui, khi mua về chơi chẳng thấy ra gì thì chán lắm!
Đôi lời chia sẻ cùng anh em đam mê trái bóng nhựa!!!

luonganhqn

Trung Sỹ
Bác TosiosHD nói rất hay. tem thì nhiều và rẻ mà. hehe! Quan trọng là chất lượng hàng của Hỏa Châu thế nào thôi. Chứ không nên bắt bẻ nhau quá như thế. Theo mình đã kinh doanh thì phải uy tín thì mới làm ăn lâu dài được. Nếu Hỏa Châu không uy tin thì là tự hại mình thôi. Nên các bạn cứ yên tâm.

tosiosHD

Đại Tá
Bác TosiosHD nói rất hay. tem thì nhiều và rẻ mà. hehe! Quan trọng là chất lượng hàng của Hỏa Châu thế nào thôi. Chứ không nên bắt bẻ nhau quá như thế. Theo mình đã kinh doanh thì phải uy tín thì mới làm ăn lâu dài được. Nếu Hỏa Châu không uy tin thì là tự hại mình thôi. Nên các bạn cứ yên tâm.
+ Đúng vậy. Mình thì nghĩ rằng chất lượng sản phẩm nằm trong tay người tiêu dùng mới là thực tế nhất! Hỏa Châu đã dán tem của nhà phân phối và khẳng định và bảo hành sản phẩm của họ tới tận tay người tiêu dùng là sát thực nhất. Chứ nhiều nguồn hàng trôi nổi xách tay từ nước ngoài về, mặc dù trên sản phẩm có ghi Made in...gì gì đấy nhưng ai dám đảm bảo, ai bảo hành cho mình??? Các bạn thấy có đúng vậy ko?

Bình luận từ Facebook