Combo thế có ổn không

desert_28

Binh Nhì
Em đã chơi bóng bàn được 4 năm ... sở trường của em là giật phải , chặn , đẩy , chặt , vẩy cổ tay trái ( ít khi giật trái ) , em dùng combo cốt leoviz liberty , Fh dùng mặt donic desto f1 , Bh dùng super power 2008 , mong các bác cho ý kiến combo như vậy được chưa. Không được xin tư vấn cốt và mặt luôn , em cảm ơn nhiu

desert_28

Binh Nhì
chơi 4 năm mà bác còn hỏi thế này thì cũng chịu, chả biết tư vấn sao đc nữa :(
Tại em chơi 4 năm không thường xuyên đánh nên cũng không tìm hiểu nhiều về vợt . Giờ lên cấp 3 rồi nên cần mua một em cho mình , mong các bác tư vấn

Linh69

Đại Tá
Em đã chơi bóng bàn được 4 năm ... sở trường của em là giật phải , chặn , đẩy , chặt , vẩy cổ tay trái ( ít khi giật trái ) , em dùng combo cốt leoviz liberty , Fh dùng mặt donic desto f1 , Bh dùng super power 2008 , mong các bác cho ý kiến combo như vậy được chưa. Không được xin tư vấn cốt và mặt luôn , em cảm ơn nhiu
Về cơ bản để đánh được bóng bàn, vũ khí chỉ cần - cốt + 2 mặt là đánh được rồi! Cứ đánh rồi cảm nhận sẽ biết mình hợp với mặt gì!

Nếu mà bên trái bạn chặn nhiều nên dùng mặt gai dọc và mềm một chút như X6 Soft, hoặc Desto F2, Macro Era 425 thì hay hơn.
Bên phải giật nhiều thì dùng Superpower lại hay vì mặt này giật êm và xoáy.

Nếu điêif kiện cho phép thì nên dùng Desto F1/JO Gold/Macro Era 475 bên phải và Macro Era 425/Desto F2/Barracuda Big Slam bên trái là được nhất. Bộ này đánh vừa êm mà tốc độ, độ xoáy cũng rất ổn.
Nếu điều kiện cho phép nữa thì chơi hẳn mặt vợt tầm trên 700K thì cong ngon hơn nữa.

desert_28

Binh Nhì
Nếu mà bên trái bạn chặn nhiều nên dùng mặt gai dọc và mềm một chút như X6 Soft, hoặc Desto F2, Macro Era 425 thì hay hơn.
Bên phải giật nhiều thì dùng Superpower lại hay vì mặt này giật êm và xoáy.

Nếu điêif kiện cho phép thì nên dùng Desto F1/JO Gold/Macro Era 475 bên phải và Macro Era 425/Desto F2/Barracuda Big Slam bên trái là được nhất. Bộ này đánh vừa êm mà tốc độ, độ xoáy cũng rất ổn.
Nếu điều kiện cho phép nữa thì chơi hẳn mặt vợt tầm trên 700K thì cong ngon hơn nữa.
Theo sự tư vấn của Hỏa Châu , em chọn được combo cốt liberty , Fh mặt desto f1 , Bh mat desto f2 ,như vậy là ổn rồi đúng không ak , em xin cảm ơn Hỏa Châu đã thư vân

Theo sự tư vấn của Hỏa Châu , em chọn được combo cốt liberty , Fh mặt desto f1 , Bh mat desto f2 ,như vậy là ổn rồi đúng không ak , em xin cảm ơn Hỏa Châu đã thư vân
Bộ vợt này giá tầm trung nhưng tính năng tốt, độ bền cao, nói chung là nhiều ưu điểm, bạn cứ khám phá dần dần nhé :)

Mhquang

Trung Uý
Hỏa châu mới tư vấn cho kỹ thuật hiện tại của bạn. Tưong lai bạn muốn thế nào? Nếu bạn ko biết thì mình nghĩ rằng bạn nên chơi theo lối tấn công(vì bạn còn trẻ). Ko nên dùng mặt gai, trừ khi bạn thích nó.
Bạn phải nghĩ là bạn sẽ giật phải mạnh mẽ, giật trái ổn định.....

Bạn nên mua một combo tốt tốt chút, sau này đỡ phải thay như vậy sẽ kinh tế hơn. Mua cốt vớ vẩn về vài hôm k đánh được mất tiền, bạn nên chọn mua cốt giá tầm 1.2 đến 1.5 tr của andro hoặc xiom ý, như Velocity CS 7, Kniteck off+ ... còn mặt vợt giờ chưa có điều kiện đánh em 729 Force III bên BH 280k, mặt H3 Market bên FH nếu k thích thì dùng xiom Musa hoặc Mark V cho FH.

Bạn nên mua một combo tốt tốt chút, sau này đỡ phải thay như vậy sẽ kinh tế hơn. Mua cốt vớ vẩn về vài hôm k đánh được mất tiền, bạn nên chọn mua cốt giá tầm 1.2 đến 1.5 tr của andro hoặc xiom ý, như Velocity CS 7, Kniteck off+ ... còn mặt vợt giờ chưa có điều kiện đánh em 729 Force III bên BH 280k, mặt H3 Market bên FH nếu k thích thì dùng xiom Musa hoặc Mark V cho FH.
Liberty đánh hay đấy bạn ạ. Xếp nó vào loại cốt vớ vẩn thì oan quá :). Hôm nào rảnh bạn qua CLB Hoả Châu đánh thử xem nhé.

Đâu có xếp Liberty là cốt vớ vẩn đâu mà khuyên bạn ý k nên mua cốt vớ vẩn thôi, đã đầu tư thì đầu tư con cốt ngon ngon mà chơi. Mà liberty so với Kniteck off+ của Andro thì thế nào Hỏa Châu?

Đâu có xếp Liberty là cốt vớ vẩn đâu mà khuyên bạn ý k nên mua cốt vớ vẩn thôi, đã đầu tư thì đầu tư con cốt ngon ngon mà chơi. Mà liberty so với Kniteck off+ của Andro thì thế nào Hỏa Châu?
Kinetic Off+ nhẹ hơn, xoay trở nhanh hơn, đanh hơn, lý tưởng cho lối đánh nhanh gần bàn dùng nhiều đến đòn bạt, đôi công, chặn đẩy. Liberty lực mạnh hơn, nặng hơn, xoáy hơn, tốt cho lối đánh tầm trung thiên về giật. Tuy nhiên nhờ cấu trúc lai giữa 5 lớp và 7 lớp nên khi ôm bàn chặn đẩy Liberty cũng rất ổn định.
Tóm lại 2 cây dùng cho 2 giơ đánh rất khác nhau mặc dù cảm giác không khác nhau quá nhiều.

Kinetic Off+ nhẹ hơn, xoay trở nhanh hơn, đanh hơn, lý tưởng cho lối đánh nhanh gần bàn dùng nhiều đến đòn bạt, đôi công, chặn đẩy. Liberty lực mạnh hơn, nặng hơn, xoáy hơn, tốt cho lối đánh tầm trung thiên về giật. Tuy nhiên nhờ cấu trúc lai giữa 5 lớp và 7 lớp nên khi ôm bàn chặn đẩy Liberty cũng rất ổn định.
Tóm lại 2 cây dùng cho 2 giơ đánh rất khác nhau mặc dù cảm giác không khác nhau quá nhiều.
nhưng giá chênh lệch nhau nhiều vậy thì Liberty tốt hơn Knitech off+ rồi đúng k Hỏa Châu? À DHS có con PG7 thấy rất nhiều người chơi mà giá 750k vậy hỏi Hỏa Châu PG7 so với Liberty thế nào? và trong 3 con đó con nào ngon nhất (chất lượng với giá)

nhưng giá chênh lệch nhau nhiều vậy thì Liberty tốt hơn Knitech off+ rồi đúng k Hỏa Châu? À DHS có con PG7 thấy rất nhiều người chơi mà giá 750k vậy hỏi Hỏa Châu PG7 so với Liberty thế nào? và trong 3 con đó con nào ngon nhất (chất lượng với giá)
Nói chất lượng/giá thành thì chắc chắn Liberty hơn. Nhưng nói Liberty tốt hơn thì không hẳn. Cái này có lẽ mỗi giơ đánh sẽ có một nhận định khác nhau.

PG7 khô, rung, nặng đầu và khó chơi, khó kết hợp mặt vợt hơn Liberty, bù lại thì khi giật bóng cắm hơn.
Liberty êm, chắc, cân bằng, dễ kết hợp mặt vợt hơn, ổn định hơn.

Đa phần người chơi nghiệp dư Việt Nam sẽ đánh giá Liberty cao hơn nhờ độ bền, độ sắc sảo và sự ổn định, chắc chắn. PG7 thì sẽ được nhiều bạn chơi mặt Tàu đánh giá cao ở độ đột biến.

Do đặc tính thân thiện với người dùng cao hơn nên theo mình số lượng người sử dụng Liberty trong tương lai sẽ cao hơn hẳn, còn PG7 sẽ ít người dùng hơn, tuy nhiên ai hợp thì sẽ rất thích.

Andro Kinetic Off+ mình nghĩ sẽ được ưa chuộng ở trong Nam hơn vì trong đó nhiều ngừoi theo lối đánh gần bàn, xoay trở nhanh 2 bên. Miền Bắc vẫn chuộng giơ đánh thiên nhiều về lực và xoáy, giao bóng hiểm, tấn công tầm trung, đòn hiểm hơn.

Linh69

Đại Tá
bác hay chơi ở đó hả bác.bác cho e sdt nếu e qua đc thì sẽ alo bác.e đang onl bằng dt nên ko bít chữ ký có ko
Số của a là : 0962 966 262 - A chưa đánh ở đấy hôm nào cả, chiều nay rỗi nên muốn đi giao lưu với ae!!!

Bình luận từ Facebook