CNT Men's “Road to Suzhou" Trial

sardius0114

Đại Tá
14h50 chiều mai các bác nhớ đón xem ML-ZJK nhé
theo thiển ý của tôi, trận này thắng thua ko có ý nghĩa lớn đối với ZJK. Mặc dù đây là giải đấu loại để chọn vđv đi dự WTTC (nhưng lựa chọn cuối cùng vẫn dựa vào coach, ko hoàn toàn ở kq thi đấu đg ko ạ?)
Là vì, những giải kiểu như này, ZJK đánh có vẻ rất vật vờ, trông nặng nề, mất những điểm rất ko...ZJK. Nhưng ZJK là vậy, cứ phải để bao nhiêu áp lực dồn nén, đem đi giải tỏa ở những giải đấu lớn. Lúc đấy ng ta mới thấy...con ng thật của ZJK. :D

thanh_chi_nc

Trung Uý
theo thiển ý của tôi, trận này thắng thua ko có ý nghĩa lớn đối với ZJK. Mặc dù đây là giải đấu loại để chọn vđv đi dự WTTC (nhưng lựa chọn cuối cùng vẫn dựa vào coach, ko hoàn toàn ở kq thi đấu đg ko ạ?)
Là vì, những giải kiểu như này, ZJK đánh có vẻ rất vật vờ, trông nặng nề, mất những điểm rất ko...ZJK. Nhưng ZJK là vậy, cứ phải để bao nhiêu áp lực dồn nén, đem đi giải tỏa ở những giải đấu lớn. Lúc đấy ng ta mới thấy...con ng thật của ZJK. :D
Em lại nghĩ đây như trận derby vậy. Nó mang nhiều ân oán lắm. Vô địch thế giới mà cứ để thua Ma Long thì cũng tức. Em thì ủng hộ Ma Long, nhưng ku này toàn gây thất vọng thôi. Ông Wang Hao kị zơ mới về hưu thì thằng FZD nổi lên nhăm nhe hiếp tập thể các đại ca top trên rồi.

backhand-ghost

Đại Tá
bác @bachikho ơi, trận Zhang nó đánh với FB em chi xem có 1,5 ván đầu mà chán ko xem được nữa. Sau hơn một ván em nhận xét thế này, bác nghiên cứu xem có nên ghét thêm thằng mắt hí một chút ko.
Có một lần, ZJK tâm sự với LGL rằng có duy nhất 02 người có thể làm nó luôn bùng nổ và muốn phát tiết trong thi đấu là Wang Hao và Ma Long. Em xem trận vừa rồi với FB thì thấy đúng kinh. Thằng Zhang ngày càng mất dạy bác ợ, xem 2 ván đầu thấy nó như làm nhục FB vậy. Nó thua những điểm cực vớ vẩn và vô trách nhiệm (như ko thèm đánh). Nhưng tại nó thích ăn điểm lúc nào thì ăn lúc đó, muốn đánh kiểu nó cũng ăn điểm được (e dự là đánh độ ở ngoài nó phải cho FB tầm 2 đến 2-3-2). Đặc biệt là nó ko đánh phải mới là sự xúc phạm lớn nhất, chỉ dùng FH để phòng ngự. Nó chủ động giành điểm bằng cái mặt Nhật (ăn điểm cực đơn giản, hoặc là 2-3 nhịp đờ mi trái; hoặc là chặn đẩy cho FB nện rồi đổi hướng; hoặc là đánh cổ tay trong bàn, thường thì giao bóng xong nó sẽ ko giật mà đua bắt ngắn một hai nhịp rồi phệt "cổ tay", vào cũng được mà hỏng cũng chẳng sao, khinh người quá thể ^\^ đặc biệt là bóng qua lại cực ít, một point chỉ khoảng 4-6 shots), mặt Tàu thì nó chỉ thủ và phản công nhẹ nhẹ điểm rơi là đủ chén, nó thậm chí còn ko có ý định sẽ giật phải (thằng mất dạy, đang bị dẫn ở loạt luân lưu ván 1 mà nó giao quả ngắn, chờ bé FB bắt ngắn rồi nó né sang phải flick trái vào góc trống ăn điểm, như là ông đang chơi BB với cháu nội vậy). Có thể sẽ có người nói dạo này thằng Zhang kém quá, thua toàn điểm vớ vẩn, nhưng em xem 02 ván trận với FB thì em thấy lạnh (FZD và ML vẫn chưa đến tuổi, khả năng tiết chế và kiểm soát bản thân của ZJK đúng là khủng khiếp loài người), ai nói ZJK đang xuống là ko biết xem BB. FZD em nghĩ chắc phải chờ sau 2016 sau khi ZJK nó về hưu bác ợ, cầu là nó đừng phấn đấu 3 lần Grand Slam career, không thì phải 2020 (ko biết lúc đó còn ai chơi BB nữa ko?). Trận này ko biết kết quả cuối cùng thế nào?

Last edited:

X.O

Binh Nhì
bác @bachikho ơi, trận Zhang nó đánh với FB em chi xem có 1,5 ván đầu mà chán ko xem được nữa. Sau hơn một ván em nhận xét thế này, bác nghiên cứu xem có nên ghét thêm thằng mắt hí một chút ko.
Có một lần, ZJK tâm sự với LGL rằng có duy nhất 02 người có thể làm nó luôn bùng nổ và muốn phát tiết trong thi đấu là Wang Hao và Ma Long. Em xem trận vừa rồi với FB thì thấy đúng kinh. Thằng Zhang ngày càng mất dạy bác ợ, xem 2 ván đầu thấy nó như làm nhục FB vậy. Nó thua những điểm cực vớ vẩn và vô trách nhiệm (như ko thèm đánh). Nhưng tại nó thích ăn điểm lúc nào thì ăn lúc đó, muốn đánh kiểu nó cũng ăn điểm được (e dự là đánh độ ở ngoài nó phải cho FB tầm 2 đến 2-3-2). Đặc biệt là nó ko đánh phải mới là sự xúc phạm lớn nhất, chỉ dùng FH để phòng ngự. Nó chủ động giành điểm bằng cái mặt Nhật (ăn điểm cực đơn giản, hoặc là 2-3 nhịp đờ mi trái; hoặc là chặn đẩy cho FB nện rồi đổi hướng, đặc biệt là bóng qua lại cực ít, một point chỉ khoảng 4-6 shots), mặt Tàu thì nó chỉ thủ và phản công nhẹ nhẹ điểm rơi là đủ chén, nó thậm chí còn ko dám giật phải (thằng mất dạy, đang bị dẫn ở loạt luân lưu ván 1 mà nó giao quả ngắn, chờ bé FB bắt ngắn rồi nó né sang phải flick trái vào góc trống ăn điểm, như là ông đang chơi BB với cháu nội vậy). Có thể sẽ có người nói dạo này thằng Zhang kém quá, thua toàn điểm vớ vẩn, nhưng em xem 02 ván trận với FB thì em thấy lạnh (FZD và ML vẫn chưa đến tuổi, khả năng tiết chế và kiểm soát bản thân của ZJK đúng là khủng khiếp loài người), ai nói ZJK đang xuống là ko biết xem BB. FZD em nghĩ chắc phải chờ sau 2016 sau khi ZJK nó về hưu bác ợ, cầu là nó đừng phấn đấu 3 lần Grand Slam career, không thì phải 2020 (ko biết lúc đó còn ai chơi BB nữa ko?). Trận này ko biết kết quả cuối cùng thế nào?
Chuẩn quá bác ah.
Cảm giác như là ZJK luôn sử dụng những thứ ko mạnh nhất của mình để đối với những điểm mạnh nhất của đối phương vậy. Ku này làm em nhớ đến nhân vật ''tiểu lý phi đao'' quá...:):):)

khangbkit

Trung Uý
Thằng Zhang nó mất dạy lâu nay rồi. Đúng là chỉ có Malong với Wanghao là có thể ép nó đánh hết lực. Đánh với tụi còn lại toàn đánh kiểu trên cơ.
Fan muốn thắng Malong cũng dễ mà. Hỏi đại ca Wanghao chuyên trị Malong, với lại ông Malong chơi dễ bắt bài quá, muôn đời vẫn vậy.

attack01

Đại Uý
Có một lần, ZJK tâm sự với LGL rằng có duy nhất 02 người có thể làm nó luôn bùng nổ và muốn phát tiết trong thi đấu là Wang Hao và Ma Long. Em xem trận vừa rồi với FB thì thấy đúng kinh. Thằng Zhang ngày càng mất dạy bác ợ, xem 2 ván đầu thấy nó như làm nhục FB vậy. Nó thua những điểm cực vớ vẩn và vô trách nhiệm (như ko thèm đánh). Nhưng tại nó thích ăn điểm lúc nào thì ăn lúc đó, muốn đánh kiểu nó cũng ăn điểm được (e dự là đánh độ ở ngoài nó phải cho FB tầm 2 đến 2-3-2). Đặc biệt là nó ko đánh phải mới là sự xúc phạm lớn nhất, chỉ dùng FH để phòng ngự. Nó chủ động giành điểm bằng cái mặt Nhật (ăn điểm cực đơn giản, hoặc là 2-3 nhịp đờ mi trái; hoặc là chặn đẩy cho FB nện rồi đổi hướng; hoặc là đánh cổ tay trong bàn, thường thì giao bóng xong nó sẽ ko giật mà đua bắt ngắn một hai nhịp rồi phệt "cổ tay", vào cũng được mà hỏng cũng chẳng sao, khinh người quá thể ^\^ đặc biệt là bóng qua lại cực ít, một point chỉ khoảng 4-6 shots), mặt Tàu thì nó chỉ thủ và phản công nhẹ nhẹ điểm rơi là đủ chén, nó thậm chí còn ko có ý định sẽ giật phải (thằng mất dạy, đang bị dẫn ở loạt luân lưu ván 1 mà nó giao quả ngắn, chờ bé FB bắt ngắn rồi nó né sang phải flick trái vào góc trống ăn điểm, như là ông đang chơi BB với cháu nội vậy). Có thể sẽ có người nói dạo này thằng Zhang kém quá, thua toàn điểm vớ vẩn, nhưng em xem 02 ván trận với FB thì em thấy lạnh (FZD và ML vẫn chưa đến tuổi, khả năng tiết chế và kiểm soát bản thân của ZJK đúng là khủng khiếp loài người), ai nói ZJK đang xuống là ko biết xem BB. FZD em nghĩ chắc phải chờ sau 2016 sau khi ZJK nó về hưu bác ợ, cầu là nó đừng phấn đấu 3 lần Grand Slam career, không thì phải 2020 (ko biết lúc đó còn ai chơi BB nữa ko?). Trận này ko biết kết quả cuối cùng thế nào?

TQ nó vậy bác ơi, giấu bài, chỉ đánh và tập một số động tác khó....chắc nó sợ bọn thế giới phân tích lối đánh của nó....với nó tranh thủ luyện các cú trả bóng khó và flick trên bàn ăn điểm....thằng này đúng kinh thật, coi nhu đánh có 0.5 càng mà vẫn ăn :(

vancon62

Trung Uý
Thằng Zhang nó mất dạy lâu nay rồi. Đúng là chỉ có Malong với Wanghao là có thể ép nó đánh hết lực. Đánh với tụi còn lại toàn đánh kiểu trên cơ.
Fan muốn thắng Malong cũng dễ mà. Hỏi đại ca Wanghao chuyên trị Malong, với lại ông Malong chơi dễ bắt bài quá, muôn đời vẫn vậy.

Theo mình thì Fan muốn thắng Ma Long ko có dễ đâu nhé bạn.
Ở giải Chinese Trials này , bao gồm toàn những tuyển thủ Trung Quốc, lối đánh của họ tương đối giống nhau, thế nên khi thi đấu Fan lối đánh của Fan ( Fan giật FH và BH hay, lực mạnh, điểm rơi tốt , phát bóng, đỡ bong tốt nói chung là kĩ thuật cá nhân toàn diện , lối chơi đa dạng đẹp mắt nhưng lối đánh kiểu này dễ bị ảnh hưởng bởi lối đánh của đối phương ) , không bị ảnh hưởng nhiều. Ngược lại giải TG bao gồm nhiều tuyển thủ ở các nước, nhiều lối đánh khác nhau, đa dạng dẫn đến lối đánh ít nhiều cũng bị ảnh hưởng . Còn Ma Long thì khác , MaLong chơi theo nhưng tổ hợp quen thuộc, quá nhuần nhuyễn, lối đánh của Ma Long như thế " Bình Phong Mã " không bị ảnh hưởng bới lối đánh của đối phương ,nên muốn đánh thắng thì Fan phải phá được thế này của MaLong .
Đúng như bác backhand-ghost phân tích :
" xem trận FZD - ML mới thấy FZD trưởng thành thế nào. Suốt cả một quá trình chắc cũng đến 20 trận, hình như chỉ thua có 01 trận nói lên sự ổn định của Fan. Đắc biệt, nếu chỉ xét riêng trong trận với ML thì ta thấy rõ cả sự tiến bộ về kỹ thuật của cu cậu. FZD chiếm ưu thế rõ ràng so với ML ở góc né (chỗ này trước đây FZD vẫn thiếu sự ổn định và uyển chuyển). Ai cũng biết sau vài nhịp tăng lực đờ mi trái là ML sẽ xoay để kết FH, nhưng trận vừa rồi thì Fan ko cho ML cơ hội để chơi những tổ hợp quen thuộc. Fan dám né và né cực nhanh, né trước khi ML chuẩn bị xoay, né ở những điểm rơi rất sâu khi bóng bay cực nhanh, ML cũng ko nghĩ là FZD dám né. Hơn nữa, khi chuyển thân thì chất lượng đòn đánh của Fan giờ đã khác hẳn, rất chính xác, điểm rơi quá tốt và đòn đánh có lực cực nặng. Khi chủ động hơn, di chuyển tốt hơn, FZD ko còn bị banh tràn người và phải "bê" sang vất vả như trước nữa. Cu cậu đánh như biết ML định làm gì, khi ML định tiến sang phải để chờ đối phải thì Fan vặn sườn cực khó chịu; khi ML chuẩn bị để phòng ngự thì Fan đánh sâu vào góc thuận (cực sâu mới đúng) và ăn cực nhiều winner point ở góc này. Có thể nói, khi kiểm soát được góc né, FH của Fan đã thực sự đàn áp ML, xé toang cái lối chơi thiếu biến hoá và đã bị bắt bài của ML"

Nhưng liệu khi Fan vs Ma Long , Fan có thể đánh được như trận vừa rồi, phá đc thế " Bình Phong Mã " của Ma không khi mà lối đánh của Fan ít nhiều bị ảnh hưởng bới mấy trận vòng loại ( Giống như bạn vừa thi đấu vs mặt gai xong sang thi đâu vs mặt láng, dẫn đến bạn đánh nhiều khi không được như ý muốn của mình ), Fan có thể đánh chính xác, điểm rơi và lực như lúc bình thường được không ? Nên nhớ rằng ở giải TG nó cực kì áp lực, nếu Fan đánh hư một vài quả ko như ý là kết quả khác ngay, nó làm cho tâm lý mình sợ không dám đánh nữa. Mà Fan chưa bao giờ đc đánh giá trên Ma ở giải quốc nội , giải quốc tế lại càng không . Đó là chưa kể tình huống hôm đó Ma phong độ cao, tâm lý tốt, đánh xuất thần thì cửa ra của Fan càng khó hơn .
Vậy nên mình vẫn đánh giá Ma Long cao hơn Fan ở đấu trường quốc tế nhé.

backhand-ghost

Đại Tá
chiều nay bận, sợ ko xem nổi, có trang web nào xem trực tuyến bằng ifone được thì giới thiệu cho BhG với, vừa đi vừa xem vậy, ko biết có xem được ko. bác @bachikho mấy hôm sau thấy youtube có thì bê lên luôn cho em xem lại nhé. Cũng háo hức quá dù biết trận này chắc sẽ chẳng có gì mới, dự là 3-2 cho cả 2 bên. Sau khi Vương béo về hưu, Zhang chỉ dành sự tôn trọng cho Ma Long và một chút trìu mến vừa xuất hiện cho FZD. Có lẽ chỉ 2 ông em này mới làm mắt hí "xô xê" được ^\^

backhand-ghost

Đại Tá
Zhang bây giờ nó chơi theo lối tiêu cực, chơi kiểu phá lối chơi đó thì trận nào có nó đều ko thể hay nổi. Trận với ML 2014 là tiêu biểu, xem chán vãi tè, có lẽ trận này cũng tương tự như vậy.

Bình luận từ Facebook