close

phi hung

Đại Tá
Mình tán thành ý kiến Bạn với phương thức giao dịch COD đặt cọc trước của Bạn ! để tránh tình trạng thiệt thòi cho người bán và thỏa mãn cho người mua, khi 2 bên chưa tin tưởng lẫn nhau ,ko phân biệt dù nick mới hay cũ ,hay cấp hàm thấp hoặc cao ( vì mình là nạn nhân của 1 nick cũ ,cấp hàm cao , đã giao dịch vài lần ,nhưng lần này lai khác 5000k đi và 4000k trở lại sau 139 ngày chờ đợi ) cũng có vài Bạn mình đã trao đổi vụ việc này nhưng vì tế nhị ,mình và số AE đó cũng ko đưa ra diễn đàn mổ xẻ . chính vì vụ này mình rất tán thành ý kiến của Bạn !mong AE kẻ bán người mua có được tiếng nói chung .Chúc mọi người ngủ ngon .
Nick nào thế cứ cho ae biết còn đề phòng chứ

phi hung

Đại Tá
Mua bán ko tin nhau thì ship cod là bình thường. Mình mua bán trên này nhiều rồi chưa dính vụ nào cả? Chắc do gặp may hay sao ý? Ai mua của mình cũng chuyển tiền vào tk mình trước ( ae quen thì trả sau vẫn ok, dù chưa gặp nhau lần nào? ).
Từ chuyện COD hiện nay có bị mấy trường hợp :
1. Người ta chuyển cho mình rồi mình nhận mà ko cho kiểm tra xem hàng. Đành trả về cố hương. Ai chịu phí?
2. Kiểm tra xong nói ko vừa ý thì trả hàng lại ai chịu phí?
3. Mua bán cốt mút củ có mấy ae lợi dụng kỷ thuật chụp nên che khuất điểm xấu rồi ko đúng thực tế thì lại ko nhận ( phí nạp card hay chuyển 100k là mất của ai?)
4. Chính mình cũng có lần định giao dịch với nick dinhtam cũng kêu mình ship COD mình đồng ý, và nt bảo là vừa ý và đúng như hình mới nhận. Mình vẫn đồng ý là xem kỹ hình đi rồi hãy mua. Và cuối cùng mình thấy lu bu quá nên ko bán thì chửi mình lừa đảo này nọ, có vấn đề... Khuyên mình sống tốt hơn này nọ, nếu ở gần mình sẽ cho ra lẻ.
5. Gần đây lại có vài người muốn mua và kêu ship COD. Mình từ chối thì lại mang tiếng có vấn đề này nọ. Họ bảo họ ăn mướp đắng với mạt cưa.
Túm lại thì mình vẫn bán cái mình muốn bán với cách củ kỷ của mình là bán thì tiền vào tk trước. Vì rất cần tiền nên bán nên ko thể chờ cả tuần rồi mất thêm khoảng phí đủ ăn cơm trưa. ( đang vả quá nên ae thông cảm khỏi zalo hay sms kêu ship COD. Còn ae đã quen biết lâu năm chưa gặp mặt vẫn như củ là từ từ cũng ok. )
Vài dòng tâm sự cùng anh hùng bàn phím. Ở khía cạnh người ko ship cod.
Nhìn avatar của bác cũng thấy hơi lo lo khi GD rồi kkk

traicauvong_bg

Đại Tá
Mình tham gia diễn đàn cũng 4 năm nay, mua bán nói chung thuận buồm xuôi gió, chưa để lại điều tiếng gì, mình mua hàng thì đương nhiên chỗ tin tưởng mơi mua nên rủi do ít. Còn bán hàng thì cứ phải bên kia nhận đc hàng, nhân tin lại mới xoá ảnh và bỏ vận đơn, vì sợ ng ta ko ưng ý điểm gì đó, còn thanh minh ko ảnh hưởng uy tín và tránh những chuyện đáng tiếc. Còn COD thì ngại thật, ko phải vì phí cao, mà có thời gian ra bưu điện nhiều lần đâu chứ,. Cơ quan chấm công bằng vân tay, lệch một phút cũng biết, bệnh viện mà ít chôm đc thời gian, đến đi ship hàng cũng phải căn từng tý một, nhờ vợ thì ko rồi, giấu còn ko đc. Tóm lại tin nhau là chính, nick mới thì phải bảo lãnh, chứ cod hàng ko như ý, rồi phải đi lại nhiều lần, mà thế nào là vừa ý người mua thì muôn hình vạn trạng. Có khi gặp ông đồng ý mua rồi, nhưng vì chưa phải chuyển tiền, có khi thay đổi ý định, hay có con khác rẻ hơn, rồi đổ cho thế nọ thế kia, lại chuyển ngc lại, tốn công vô ích, nên với cá nhân mình, tiền vào tk thì hàng mới đi, hoặc chỗ thân quen thì ko nói làm gì.

thangpm1981

Trung Sỹ
Sau đây em xin bày tỏ một chút về tâm tư của riêng mình trên giao dịch diễn đàn các bác quan tâm và em xin nhận góp ý ạ:
Tại sao người mua lại phải chuyển khoản mà người bán lại không cod. Người bán không dám cod thì làm sao người mua có thể tin tưởng chuyển khoản hàng triệu đồng cho người bán k?. Bạn bán hàng giao hàng cod thì sẽ có nhân viên thu tiền bạn mới được nhận hàng có người trung gian làm chủ còn không tin tưởng thì gd giữa hai người lấy niềm tin ở đâu ?
Khi cod em đã yêu cầu luôn người bán có cần mua thẻ đặt cọc k? Rất sòng phẳng em cũng hiểu cod có ng k nhận hàng làm người bán tổn phí, nhưng khi người ta đã đặt cọc thẻ đt là đã có một niềm tin chắc chắn hàng đến người ta nhận vậy sao còn k tin tưởng để gd. Cod thì mất thêm chút phí người mua và bán có thể thoả hiệp đỡ phí giúp nhau còn thủ tục cod em k thấy phiền hà. Chỉ là thêm một lần ra bưu.
Trên dd em chưa giao dịch nhiều nhưng ai đã từng gd với em thì biết. Và em cũng chưa có tên trong bài post nào về gian dối và lừa đảo.
Chúc anh em tin tưởng và giao lưu trao đổi được niềm đam mê trên dd ạ. Tks các bác quan tâm em xin nhận mọi góp ý ạ.
Tiện đây các bác cho hỏi bưu điện hà nội có bưu nào k nhận cod k ạ ?
30 Hoàng Sâm Nghĩa Đô Cầu Giấy bạn nhé! Vả lại mình đã nói bỏ qua rồi sao bạn phải bức xúc lên diễn đàn nói này nọ
Thứ nhất mình thích giao dịch trực tiếp
Thứ hai mình chẳng cần bạn phải bù ship cod cũng chẳng cần bạn phải đặt cọc cái thẻ điện thoại làm gì!Bạn nói mua hộ người bạn rồi hỏi mình có ở đầu Hoàng Quốc Việt ko mình bảo có và bạn cho số đt của mình cho bạn của bạn để giao dịch trực tiếp. Sáng nay bạn lại nói chị họ tai nạn trên cầu Thăng Long vvv...vvv. Bạn nói mình ship cod cho bạn rồi chiều mai bạn sẽ nhận đc. Mình cũng ra bưu cục Viettel ở 30 Hoàng Sâm nhưng người ta nói mình giờ người ta ko nhận ship cod nữa thì mình bảo bạn chuyển khoản cho mình rồi mình gửi xe oto bạn ra bến xe lấy bạn nói thôi. Mình nghĩ vài trăm cũng ko đáng. Chiều tối đi làm về qua bưu cục ở nguyễn chí thanh thấy người ta nhận mình hỏi lại bạn thì bạn nói bức xuc này nọ kia mình chẳng hiểu bạn bức xúc cái gì? Mình nói bạn bỏ qua đi thì lên diễn đàn lại đọc được bài bức xúc của bạn hihi.
Mình nghĩ bạn lập được cái nick hợp với tính cách của bạn quá

Toanchunghubt

Đại Uý
Sau đây em xin bày tỏ một chút về tâm tư của riêng mình trên giao dịch diễn đàn các bác quan tâm và em xin nhận góp ý ạ:
Tại sao người mua lại phải chuyển khoản mà người bán lại không cod. Người bán không dám cod thì làm sao người mua có thể tin tưởng chuyển khoản hàng triệu đồng cho người bán k?. Bạn bán hàng giao hàng cod thì sẽ có nhân viên thu tiền bạn mới được nhận hàng có người trung gian làm chủ còn không tin tưởng thì gd giữa hai người lấy niềm tin ở đâu ?
Khi cod em đã yêu cầu luôn người bán có cần mua thẻ đặt cọc k? Rất sòng phẳng em cũng hiểu cod có ng k nhận hàng làm người bán tổn phí, nhưng khi người ta đã đặt cọc thẻ đt là đã có một niềm tin chắc chắn hàng đến người ta nhận vậy sao còn k tin tưởng để gd. Cod thì mất thêm chút phí người mua và bán có thể thoả hiệp đỡ phí giúp nhau còn thủ tục cod em k thấy phiền hà. Chỉ là thêm một lần ra bưu.
Trên dd em chưa giao dịch nhiều nhưng ai đã từng gd với em thì biết. Và em cũng chưa có tên trong bài post nào về gian dối và lừa đảo.
Chúc anh em tin tưởng và giao lưu trao đổi được niềm đam mê trên dd ạ. Tks các bác quan tâm em xin nhận mọi góp ý ạ.
Cod buu dien nhanh mà b. 2 ngày khách nhậ được hàng. Chậm nhất 2 ngày sau là m lấy dược tièn. E đã ship cod bưu diện a. Ko lâu như vietel post a.

anhhungbanphim

Trung Uý
Việc riêng nhà người khác có hay k mà bạn phải nói lên thử hỏi mai kia nhà bạn có ng như vậy bạn có dêu dao? @thangpm1981 , nó hay lắm à mà bạn phải nói . Thử hỏi gd bạn như vậy người khác mang ra bàn tán bạn nghĩ sao? Mình chỉ hỏi đơn giản vậy thôi?
Còn nick hợp với tôi ừ tôi công nhận nhưng tôi nói những gì là tâm tư của ae dd vậy thôi.
Cám ơn ae qtam

anhhungbanphim

Trung Uý
Cám ơn ae quan tâm em đóng bài vì người ta có những lời văn k hay. bạn ý nêu lên công việc mà k ai mong muốn để nói về em k ai muốn nv đâu.
Còn các bác cứ đọc bài viết đúng hay sai anhhungbanphim hay k thì các bác hiểu tâm tư. Xin hết
Đi qua xin đừng để lại chấm nào cho bài nó trôi dùm em ạ tks all

Bình luận từ Facebook