CLOSE!

Status
Không mở trả lời sau này.

loiphong

Đại Tá
Waitting for.......!:D:D:D:D

Attachments

125.6 KB · Đọc: 0
    120.2 KB · Đọc: 0
Last edited:

tuyetvu79

Đại Tá
:)Hi anh em diễn đàn,

Số là ngày 17/04/2015, theo thỏa thuận em có chuyển 5,6T vô tài khoản: 0341006942745 Dinh Khanh Duy Vietcombank Hai Duong ở toppic: http://www.bongban.org/threads/2-cay-zlc-95-gia-yeu-day.41989/
Để mua 2 Cây ZJK ZLC của @khanhduy79
( Cũng ngu ngu, bữa đó làm vài lon nên ko tỉnh táo lắm).
Sự việc cũng sẽ ko có vấn đề jì nếu như tối hôm đó ( hơi tỉnh) có lấy số máy khác nhắn tin cho chủ Pic hỏi: "vợt còn ko?"
Chủ Pic cũng hồn nhiên nhắn lại "còn một cây bạn ah!"(sau này chủ Pic có giải thích là em còn cây nữa)
DM: Quái lạ, đã nhận tiền rồi lại còn.....(em cảm thấy có vấn đề)(***)!
Sáng hôm sau cẩn thận nhắn chủ Pic khi gửi hàng nhớ gửi mã chuyển Fax để tiện theo dõi bởi vì sợ lại rớt máy bay như ở Pic: http://www.bongban.org/threads/mat-tich-theo-mh370.37375/
Lát sau chủ Pic gọi lại hồn nhiên bảo: "Anh ơi, hai cây vợt ơng huấn luyện viên (thông tin do chủ Pic cung cấp hình như là huấn luyện viên của t1'ỉnh Hải Dương) mang đi đánh giải rối ngày 22 mới về em mới gửi anh được!"
Nhưng vì lí do (***) nên mình đã ko đồng ý và đã gửi lại STK để nhận lại tiền chủ Pic cũng đồng ý.
Tiền thì đã có sẵn trong thẻ ATM, chỉ cần ra Cây CK là OK.(****)
Nên cẩn thận gọi lại cho chủ Pic bảo ra cây ATM chuyển khoản, chủ Pic hồn nhiên trả lời " Em rút tiền rồi, tính ra VCB chuyển cho anh nhưng thứ 7 VCB ko làm việc, để em qua Teccombank chuyển)!"(*****)
Ok, Cẩn thận nhắn tin lại cho chủ Pic chi nhánh ngân hàng và ko quên dặn nhớ lấy biên lai chuyển tiền ( để chụp hình gửi mình nếu sau 2h ko thấy tiền vô TK)(*****).

Hai giờ sau ko thấy tiền vô TK liền nhắn tin cho chủ Pic nhờ gửi giúp biên lai, chủ Pic nhắn lại em đê ở đâu đó tí em kiếm rồi chụp cho ah.

Bực trong ngươi gọi lại hỏi thì chủ Pic lại hồn nhiên bảo: " anh yên tâm, tí về em kiếm rồi chụp cho anh ngay"!(DM)

Cảm thấy ko ổn nhưng thôi kệ, để qua đầu tuần tính tiếp vì hi vọng chủ Pic đã chuyển nhưng thứ bảy ngân hàng làm việc nửa buổi nên giao dịch ngoài hệ thống ko kịp xử lí.

Trưa thứ hai, ko thấy tiền vô tài khoản gọi điện hỏi chủ Pic gửi biên lai thì cũng lại hồn nhiên ấp úng:" chỗ này em gửi quen ko cân biên lai để tí em chạy ra ngân hàng check lại rồi gọi lại cho anh!" ( chắc ko kịp phản ứng nên nói bừa).

Đến chiều nhắn tin lại:" Anh ơi em chuyển nhẩm stk chờ tiên về em lại chuyển lại cho anh"(éo lấy biên lai làm sao check dc sai stk ta?????)......

Bực mình thôi đành hẹn chủ Pic đến 23/04/2015 ( vì vợt như chủ Pic nói 22 sẽ về). Thôi thì lúc đó sẽ có nhiều phương án giải quyết hơn....

Hôm qua (22/04/2014) nhắn tin cho chủ Pic hỏi thì chủ Pic nói tiền trả lại rồi tí sẽ ck lại.

Đến chiều gọi cho chủ Pic thì lại bảo làm mất biên lai phải làm giấy tờ jì đó mới lấy lại được....( vậy nên em mới nhắn chủ Pic đừng làm mất chứng minh nhân dân nữa nhé ko thì lại cần có time...)!

Cuối cùng chốt lại em nói bữa nay ko có biên lai gửi tiền thì có biên lai gửi hàng...... Và cuối cùng kết quả là:View attachment 46059 View attachment 46058

Qua câu chuyện trên thì em nghĩ chắc là 99% các bác có cùng suy nghĩ... là em đã bị..... Nên có một số việc muốn nhờ anh em check hộ:
1. Thông tin cá nhân của chủ Pic :
  • Tên:
  • Địa chỉ:
  • Số điện thoại của người thân ( bố, mẹ, anh, chị,em....):
  • Điạ chỉ Facebook:
  • Mối quan hệ trong bóng bàn:
2. Nick diễn đàn nào khác ko?( phòng anh em bị lừa):
3. Có thể kiểm tra được giao dịch chuyện khoản của chủ Pic cho em dựa vào những thông tin mơ hồ đó hay ko???:

Tạm thời em chỉ nghĩ được đế như vậy...

Địa chỉ em ck : 0341006942745 Dinh Khanh Duy Vietcombank Hai Duong

P/s: @khanhduy79 có câu trả lời hợp lí cho mình nếu có jì hiểu lầm nhé.
hum nay có gọi cuộc dt nào k em???
có ai nghe đt k??? trả lời sao????

Trainee

Đại Tá
Hi vọng là chuyện tốt nhất, trong cái dở dang, là bạn đó có chuyện gì đó quá khẩn phải sử dụng tới số tiền của @loiphong. Mong bạn ấy sớm xoay sở để trả lại tiền. Dù thế nào thì bạn cũng dở rồi!
Chú @Daoky09, mấy đồng chí @drsan, @tosiosHD , @Nam_HaiDuong , ... nếu có thông tin gì thì cùng xem giúp xem. Kẹt quá thì nếu đồng hương Hải Dương còn có đồng chí @tcgroup để hỏi thăm!
Nhưng hi vọng không có chuyên gì căng cả phải nhờ tới sếp tổng tcgroup, 30/4 nhậu cho xả láng :D

tenor89

Thượng Sỹ
Hi vọng rồi lại thất vọng.....mong các bác ở HD sớm vào cuộc để giúp đỡ bác loiphong giải quyết vấn đề... Chúc bác may mắn:)

Frenzied

Đại Uý
Vụ này không thể để yên được. Mình biết Phúc loiphong này từ lâu. Bạn ấy là người rất tử tế. Mong anh em diễn dàn giúp bạn ấy. Nhất là anh em ở Hải Dương cố gắng bớt chút thời gian tìm kiếm thông tin hộ. Vì tình yêu bóng bàn, vì tình đoàn kết anh em diễn đàn hãy giúp đỡ nhau trong những lúc cần thiết như này, bài trừ những kẻ xấu lợi dụng lòng tin và đam mê của anh em.

Tosios

Đại Uý
Mong bạn Khanhduy79 vào giải thích dùm. Thử đặt mình vào hoàn cảnh của bạn loiphong xem. Ai mà chẳng sốt ruột. Đấy là bạn loiphong vẫn còn rất bình tĩnh và lịch sự đấy. Gặp những người nóng tính chắc làm chuyến đi Hải Dương du lịch rồi.

Trainee

Đại Tá
Có kiểu cc gì mà ra ngân hàng chuyển gần 6 tr không cần biên lai nhỉ...thánh thật.!
Bạn kia ko log in từ chiều qua. Ko rõ có vào diễn đàn đọc chơi?
Gửi Ngân hàng thì cần biên lai. Nhưng có khi nhờ người khác chuyển Internet banking và giữ tiền mặt tiêu ... việc này mình làm hộ suốt. Xui thằng kia tiêu rồi ko chuyển thì khổ chú Duy này.
Nhưng chú ấy trả lời lòng vòng quá. Nếu ko lươn thì quá dở. Có gì nói toạc ra dễ xử!

lamtq

Đại Tá
Căng nhỉ.trc tiên tình hình kiểu này thì chia buồn cùng @loiphong .thứ nữa nếu tìm đc đầy đủ bằng chứng lừa đảo mà ko ai giúp đc j thì gần 6 củ làm chuyến Hải Dương truy nã đc rồi đấy

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook