Clipper cr china version

Theo mình hiểu thì ko hề có hàng Stiga giành riêng cho thị trường Đông Nam Á mà chỉ có cho toàn thế giới - tàu và tàu thôi. Lý do chắc vì tàu dân số đông nên mới xứng đáng bỏ công làm riêng thị trường. Về cảm giác thì mình chưa được chơi cây này nên ko rõ, nhưng có 1 điểm khác biệt khá lớn là hàng Stiga Clipper CR thông thường lâu nay chủ yếu có cán rỗng, do đó cảm giác hơi rung và nặng đầu chút nếu mủt nặng (mút tàu nặng); còn hàng Clipper CR china thì cán đặc nên ít rung và cảm giác sẽ cân bằng hơn. Vài ý chia sẻ.
Rỗng hay đặc thì nó ghi rõ đấy mà a,WRB(WRB là cán rỗng) hoặc không có WRB,khác nhau ở chất lượng gỗ đc tuyển kỹ lưỡng và tinh xảo hơn cây đc bán toàn thế giới khá nhiều đấy ạ,nhìn mắt thường cũng có thể thấy đc và nếu đc cầm và chơi sẽ cho cảm nhận rõ ràng nhất,ý kiến cá nhân e thấy vậy. E thì chỉ có 1 cây Clipper Wood ST hàng France thôi ạ.

CUONG.84

Thượng Sỹ
Cảm ơn bol bol nhiều. đúng là chuyên gia mặt tàu.
đúng cây này khác xa với cây clipper thường. rất cân đối, êm, tốc độ ổn tốt. độ nẩy đều. và điều đặc biệt là cây này bề mặt gỗ rất đẹp và mịn, thớ gỗ đều.

boll_boll

Moderator
Cảm ơn bol bol nhiều. đúng là chuyên gia mặt tàu.
đúng cây này khác xa với cây clipper thường. rất cân đối, êm, tốc độ ổn tốt. độ nẩy đều. và điều đặc biệt là cây này bề mặt gỗ rất đẹp và mịn, thớ gỗ đều.

Chuyên gia gì đâu anh, tham khảo chỗ này chỗ nọ, biết thì post lên cho anh em thôi Bia

taisport.com.vn

Thượng Sỹ
Nguyên văn bởi trungsay Xem bài viết

Anh Tài xem giúp http://mytabletennis.net/forum/forum...413&PID=656874

Mình đã gửi link này đến ông Mats Bandstigen và được biết có loại cốt vợt CLIPER CR Professional được chọn lọc riêng. Việc ở thị trường Nhật và TQ có 2 loại cốt này giá bán gấp đôi là có thật nhưng số lượng rất hạn chế. Điều này được giải thích như sau:

- Thường thì các cốt vợt được làm từ những cây gỗ đủ năm, đủ tuổi có chọn lọc để làm cốt vơt đủ chất lượng đúng theo yêu cầu tiêu chuẩn chất lượng của STIGA. Khác biệt nhau ở chỗ :
- Mỗi cây gỗ thì có phần cứng hơn( ở gốc, gần các mắt to) và phần mềm nhất ở ngọn( gỗ mềm hơn). Vậy trong khoảng 1000 cốt Cliper CR sản xuất ra có khoảng 10%( 100 cốt) chọn lọc là cứng nhất, chất lương nhất. Trong số đó khoảng 80 cốt(8%) hảng sẽ phân phân đều cho các đại lý. Còn lại 20 cốt đăc biêt nhất dành cho các VDV được tài trợ và khách hàng đặc biệt.

Vậy cốt vợt của Đinh Quang Linh nằm trong số 8% hàng phân đều cho các đại lý.

Trong 1 lần cách đây vài năm có 1 khách hàng người Singapor đến cửa hàng mình mua cốt và anh ta yêu cầu chọn loại cốt vợt có càng nhiều mắt càng tốt. Mình thắc mắc hỏi thăm mới biết đươc điều đó. Sau đó vài tháng có khách hàng người Hàn Quốc đến mua cốt vơt STIGA cũng yêu cầu điều đó.

Từ đó về sau, tất cả các cốt vơt nhập về, mình đều cân từng cây một xếp theo trọng lượng và chọn loc 1 ít cốt vợt có mắt cất riêng lên để dành cho yêu cầu của khách hàng và các VDV được hảng STIGA tài trợ. và Cốt vợt của Đinh Quang Linh nằm trong số đó.

Tháng 2/2013, STIGA sẽ ưu tiên cho Việt Nam khoảng 40 cốt vợt CLIPER CR Professional.
Cốt vợt của Vương Lệ Cần đang sử dụng nằm trong số đó.

Nguyên văn bởi trungsay Xem bài viết

Anh Tài xem giúp http://mytabletennis.net/forum/forum...413&PID=656874

Mình đã gửi link này đến ông Mats Bandstigen và được biết có loại cốt vợt CLIPER CR Professional được chọn lọc riêng. Việc ở thị trường Nhật và TQ có 2 loại cốt này giá bán gấp đôi là có thật nhưng số lượng rất hạn chế. Điều này được giải thích như sau:

- Thường thì các cốt vợt được làm từ những cây gỗ đủ năm, đủ tuổi có chọn lọc để làm cốt vơt đủ chất lượng đúng theo yêu cầu tiêu chuẩn chất lượng của STIGA. Khác biệt nhau ở chỗ :
- Mỗi cây gỗ thì có phần cứng hơn( ở gốc, gần các mắt to) và phần mềm nhất ở ngọn( gỗ mềm hơn). Vậy trong khoảng 1000 cốt Cliper CR sản xuất ra có khoảng 10%( 100 cốt) chọn lọc là cứng nhất, chất lương nhất. Trong số đó khoảng 80 cốt(8%) hảng sẽ phân phân đều cho các đại lý. Còn lại 20 cốt đăc biêt nhất dành cho các VDV được tài trợ và khách hàng đặc biệt.

Vậy cốt vợt của Đinh Quang Linh nằm trong số 8% hàng phân đều cho các đại lý.

Trong 1 lần cách đây vài năm có 1 khách hàng người Singapor đến cửa hàng mình mua cốt và anh ta yêu cầu chọn loại cốt vợt có càng nhiều mắt càng tốt. Mình thắc mắc hỏi thăm mới biết đươc điều đó. Sau đó vài tháng có khách hàng người Hàn Quốc đến mua cốt vơt STIGA cũng yêu cầu điều đó.

Từ đó về sau, tất cả các cốt vơt nhập về, mình đều cân từng cây một xếp theo trọng lượng và chọn loc 1 ít cốt vợt có mắt cất riêng lên để dành cho yêu cầu của khách hàng và các VDV được hảng STIGA tài trợ. và Cốt vợt của Đinh Quang Linh nằm trong số đó.

Tháng 2/2013, STIGA sẽ ưu tiên cho Việt Nam khoảng 40 cốt vợt CLIPER CR Professional.
Cốt vợt của Vương Lệ Cần đang sử dụng nằm trong số đó.
Clipper CR Professional,cán rỗng hay cán đặc vậy a? Và có cán ST không ạ? Nếu là Clipper CR Professional cán đặc ST thì e có thể đặt 1 cây khi nào hàng về đc không ạ? Và trong 40 cây đó chắc chắn cũng sẽ có 1 ít sự chênh lệch về gỗ không đáng kể,hy vọng sẽ đc lựa cây xớ già trọng lượng 90-95gr là đúng ý e,giá cụ thể bao nhiêu ạ,thank a!

taisport.com.vn

Thượng Sỹ
Clipper CR Professional,cán rỗng hay cán đặc vậy a? Và có cán ST không ạ? Nếu là Clipper CR Professional cán đặc ST thì e có thể đặt 1 cây khi nào hàng về đc không ạ? Và trong 40 cây đó chắc chắn cũng sẽ có 1 ít sự chênh lệch về gỗ không đáng kể,hy vọng sẽ đc lựa cây xớ già trọng lượng 90-95gr là đúng ý e,giá cụ thể bao nhiêu ạ,thank a!

Đợt này về Clipper CR Professional toàn bộ cán đặt và có khoảng 5 cây cán ST đó bạn. Trọng lượng tầm 88g-93g. Chất lượng tương đương nhau và giá dự kiến tầm 2 tr.

taisport.com.vn

Thượng Sỹ

Đợt này về Clipper CR Professional toàn bộ cán đặt và có khoảng 5 cây cán ST đó bạn. Trọng lượng tầm 88g-93g. Chất lượng tương đương nhau và giá dự kiến tầm 2 tr.

Ttfan2012

Đại Tá
Đúng là một tin vui cho anh em Tàu đạo. Sắp tới cốt Stiga thuần gỗ cũng sẽ được Stiga VN công bố và phân loại rõ ràng để anh em chọn lọc mua vợt chất lượng phù hợp với khả năng tài chính của từng anh em. :)

KGB

Trung Uý

Cho mình đặt 1 cây cán FL cán đặc , trọng lượng 88 gr nha, thank

CUONG.84

Thượng Sỹ
Mấy ngày bận quá ko online dc. bác tài lấy dc cây này về thì tốt quá rồi. để ae dc chơi những cây đúng với giá trị của nó. chúc ae sớm có cảm nhận tốt về clipper cr
mình thấy cây mình đang đánh rất tốt. có thế thì vdv TQ mới dùng chứ.kakkaakakak..............

haivo

Binh Nhì
Thông tin phản hồi của anh Tài nhanh và quý giá đối với CLB Stiga.
Nhưng phải chi anh Tài có thông tin trước chứ không phải đi sau Cuong.84 thì hay hơn nhiều.
Như tôi đây mới mua 1 cây Clipper CR cán đặc chỗ Tai-sport mà bây giờ có thông tin này cũng thấy hơi hụt hẫng.
Mong rằng từ nay anh Tài có thông tin đi trước để ace dễ chọn lựa và quyết định.
Dù sau thì cũng cám ơn thông tin của Tai-sport.

usdream92

Trung Sỹ
Nhưng phải chi anh Tài có thông tin trước chứ không phải đi sau Cuong.84 thì hay hơn nhiều.
Như tôi đây mới mua 1 cây Clipper CR cán đặc chỗ Tai-sport mà bây giờ có thông tin này cũng thấy hơi hụt hẫng.
Mong rằng từ nay anh Tài có thông tin đi trước để ace dễ chọn lựa và quyết định.
Hàng về theo từng đợt, hên xui thôi. hehehe

taisport.com.vn

Thượng Sỹ

Thật ra mình cũng mới có thông tin này thôi. Mặt mũi em nó ra sao mình cũng chưa thấy. Bạn có thể gửi trả lại cốt vợt đã mua, mình sẽ hoàn tiền lại cũng ko có vấn đề gì.

Ttfan2012

Đại Tá
Thật ra mình cũng mới có thông tin này thôi. Mặt mũi em nó ra sao mình cũng chưa thấy. Bạn có thể gửi trả lại cốt vợt đã mua, mình sẽ hoàn tiền lại cũng ko có vấn đề gì.

Nhân tiện xin hỏi bác Tài luôn là đối với cây Rosewood NCT V có phiên bản Pro như đối với Clipper CR không và giá của cây loại đó là bao nhiêu nhé? Thanks. (Mình có nghe Cuong84 nói về loại cốt này).

Bình luận từ Facebook