Clipper cr china version

CUONG.84

Thượng Sỹ
Cảm nhận đầu tiên là. cán cầm rất ổn. tốc độ tốt, FH rất ok bóng sang cuộn và chuội luôn rất khó chặn. BH kiểm soát tốt bám soáy.
Sau nhiều lần đổi cốt thì cây này mình ưng ý nhất. đánh mặt tầu rất hơp.
Vài dòng cảm nhận sau vài ngày tees cây clipper này.

meoluoitmb

Đại Tá
Thây có khác nhiều cây cr ở vn mình ko vậy bạn??
Mua ở bên ấy ngon hơn phải k?
Cây ny phát cho vđv nào vậy bạn??
==============
Khác chứ, khác đâù tiên hình như là giá của em nó tăng gấp đôi, rơi vào tầm 2,5tr thì phải, còn khác thứ 2, thử 3..... thì xin mơì chủ thớt cho vài lơì nhé

crystalcandy

Binh Nhì
cây này 82 gr, hiện có 1 anh đang ở tp hcm có, thông trực tiếp gặp và xem thử, nó khác với dòng Clipper thường ở chữ Clipper và chữ patient, tất nhiên 2 dòng này hoàn toàn khác nhau, cốt này 82gr dùng cho đội tuyển thiếu nhi trung quốc do nó nhẹ lắm, vì thiếu nhi còn yếu lực tay. Bạn già rồi thấy hợp cốt này kể ra rất hay, chứng tỏ, trình độ bóng bàn nc mình yếu hơn nc trung quốc rất nhiều

Ttfan2012

Đại Tá
cây này 82 gr, hiện có 1 anh đang ở tp hcm có, thông trực tiếp gặp và xem thử, nó khác với dòng Clipper thường ở chữ Clipper và chữ patient, tất nhiên 2 dòng này hoàn toàn khác nhau, cốt này 82gr dùng cho đội tuyển thiếu nhi trung quốc do nó nhẹ lắm, vì thiếu nhi còn yếu lực tay. Bạn già rồi thấy hợp cốt này kể ra rất hay, chứng tỏ, trình độ bóng bàn nc mình yếu hơn nc trung quốc rất nhiều

Cây này mình đã được chủ nhân cho xem tận mắt. Cầm rất đầm tay và nếu thiếu nhi TQ mà tập bằng cây này thì mình cũng tình nguyện được dùng kiếm giống các ... Cháu. :)

CUONG.84

Thượng Sỹ
Cây này 85g. ko phải cho nhi đông đâu bạn nhá. tuyển trung quốc dùng nhiêu nhất là tuyển trẻ. gaoning của singapo đánh cây này từ lúc trẻ đến jio chưa đổi cây nào khác. và mới đây wang liquin chuyển qua dùng cây này. rất hợp mặt tầu. nói chung đây là cây vợt đẳng cấp so với giá của nó.
Nó khác ở cây thường ở chỗ nó là hàng đặt sản xuất riêng cho tuyển TQ. được làm bằng tay, ko phải sản suất hàng loạt.

và đây là khác biệt cơ bản nhất.

boll_boll

Moderator

Nên xem kĩ thông tin lại và quan sát kĩ loại vợt rồi hãy cho ra kết luận nha bạn.

boll_boll

Moderator
Cây này 85g. ko phải cho nhi đông đâu bạn nhá. tuyển trung quốc dùng nhiêu nhất là tuyển trẻ. gaoning của singapo đánh cây này từ lúc trẻ đến jio chưa đổi cây nào khác. và mới đây wang liquin chuyển qua dùng cây này. rất hợp mặt tầu. nói chung đây là cây vợt đẳng cấp so với giá của nó.
Nó khác ở cây thường ở chỗ nó là hàng đặt sản xuất riêng cho tuyển TQ. được làm bằng tay, ko phải sản suất hàng loạt.

và đây là khác biệt cơ bản nhất.
đo

Cây này dành cho thị trường TQ chứ không phải đội tuyển TQ, tất nhiên là đánh sẽ khác xa Stiga cho thị trường Đông Nam á và VN, tiền nào của đó mà :))

com1603

Thượng Tá
bác bật mí cho em cây này mua ở đâu đc k ạ :D có link mua bán càng tốt ạ ^^

giá nó tầm bao nhiêu vậy anh.
trong em nó có vẽ bí ẩn nhỉ.:D

Cây này dành cho thị trường TQ chứ không phải đội tuyển TQ, tất nhiên là đánh sẽ khác xa Stiga cho thị trường Đông Nam á và VN, tiền nào của đó mà :))

Có gì mà bí ẩn đâu các bác!
Các bác có thể xem ở đây này, nhưng thú thật là mình cũng chẳng biết mua bán ở chỗ này thế nào, giá cả tùm lum cả :D
http://s.taobao.com/search?q=clipper+CR&initiative_id=staobaoz_20121231

Không hiểu khi đánh có khác nhau nhiều giữa phiên bản cho thị trường TQ này với phiên bản ae mình vẫn thấy hay không? chỉ biết rằng có một bác đã hỏi hãng Stiga thì câu trả lời là "NHƯ NHAU" cho mỗi loại cốt chính hãng Stiga mà thôi.

com1603

Thượng Tá
Clipper wood china version

Nghỉ lễ không đánh bóng được xin ké các bác mấy kiểu ảnh con Clipper Wood China Version của mình :)

Song sát kiếm, một châu Âu, một châu Phi :D

thế có nghĩa là em mua con clipper ở trung quốc nghĩa là hàng dành cho thị trường trung quốc đúng k ạ? và cảm giác khác so với hàng dành cho thị trường đông nam á? cụ thể là khác ở những điểm gì vậy ạ?

binhnguyen

Binh Nhì
thế có nghĩa là em mua con clipper ở trung quốc nghĩa là hàng dành cho thị trường trung quốc đúng k ạ? và cảm giác khác so với hàng dành cho thị trường đông nam á? cụ thể là khác ở những điểm gì vậy ạ?
Theo mình hiểu thì ko hề có hàng Stiga giành riêng cho thị trường Đông Nam Á mà chỉ có cho toàn thế giới - tàu và tàu thôi. Lý do chắc vì tàu dân số đông nên mới xứng đáng bỏ công làm riêng thị trường. Về cảm giác thì mình chưa được chơi cây này nên ko rõ, nhưng có 1 điểm khác biệt khá lớn là hàng Stiga Clipper CR thông thường lâu nay chủ yếu có cán rỗng, do đó cảm giác hơi rung và nặng đầu chút nếu mủt nặng (mút tàu nặng); còn hàng Clipper CR china thì cán đặc nên ít rung và cảm giác sẽ cân bằng hơn. Vài ý chia sẻ.

Bình luận từ Facebook