CLB những người đánh mặt Tàu

Trainee

Đại Tá
......sắp tới top1 TG có khi là Wang Chuqin lúc nào gặp Fzd cũng thắng =)) và đang tích lũy điểm gần vượt qua top 1 TG hiện tại, lúc đó giá cây vợt của Wang sẽ bán phiên bản quốc gia như W968 của Ma Long
Cần gì phải lúc đó B, ngày bây giờ rồi!

jincheonlong

Trung Sỹ
Cần gì phải lúc đó B, ngày bây giờ rồi!
View attachment 147601View attachment 147602
quá nhanh, theo mình yếu tố kỹ thuật vẫn là trên hết còn mấy cây vợt W968 chủ yếu là hình thức bán hàng đỉnh cao của tụi TQ, ví dụ như giải đồng đội vừa rồi cho thấy đẳng cấp của Fzd khác hẳn so với phần còn lại bất bại trên mọi mặt trận nhưng giải quốc tế solo mà gặp Wang Chuquin là hay thua để DHS cạnh tranh với ButterFly, mặc dù chất lượng sản phẩm thì không ngon bằng Buterfly được mà giá DHS W968 thì trên trời =))

Trainee

Đại Tá
quá nhanh, theo mình yếu tố kỹ thuật vẫn là trên hết còn mấy cây vợt W968 chủ yếu là hình thức bán hàng đỉnh cao của tụi TQ, ví dụ như giải đồng đội vừa rồi cho thấy đẳng cấp của Fzd khác hẳn so với phần còn lại bất bại trên mọi mặt trận nhưng giải quốc tế solo mà gặp Wang Chuquin là hay thua để DHS cạnh tranh với ButterFly, mặc dù chất lượng sản phẩm thì không ngon bằng Buterfly được mà giá DHS W968 thì trên trời =))
Mình thì thấy W968 thật sự hay; tỷ lệ cây cùi bắp Super của Butterfly mình lại thấy nhiều hơn.
Tuy nhiên giá W968 mà gắn thêm tên MaLong vào thì chua thật; Nhưng cây FangBo W968 thì giá có vẻ là hợp lý.

jincheonlong

Trung Sỹ
Mình thì thấy W968 thật sự hay; tỷ lệ cây cùi bắp Super của Butterfly mình lại thấy nhiều hơn.
Tuy nhiên giá W968 mà gắn thêm tên MaLong vào thì chua thật; Nhưng cây FangBo W968 thì giá có vẻ là hợp lý.
Butterfly cùi bắp là như nào bác nhỉ, cùi bắp về chất lượng độ bền hay về cái gì ??
Cây vợt gắn mác quốc gia + tuyển thủ mấy chục tr quá kinh dị =))

M.Hoang

Đại Tá
Butterfly cùi bắp là như nào bác nhỉ, cùi bắp về chất lượng độ bền hay về cái gì ??
Cây vợt gắn mác quốc gia + tuyển thủ mấy chục tr quá kinh dị =))
Ý bác trainee là nó k đồng đều về mặt chất lượng ấy bác. có cây đánh rất ổn có cây lại kém

jincheonlong

Trung Sỹ
Dhs dòng giá rẻ nó ms phập phù. Dòng cao cấp thực ra m mới cầm test đc 1 cây 968 nhưng nghe nhiều cao thủ tàu đạo nói là đồng đều hơn thôi
vâng bác mình mới dc khai sáng hãng của Nhật thì chất lượng phập phù còn TQ thì đồng đều hơn .......

dammebongban

Trung Uý
Các A.c.e cho mình hỏi ít kinh nghiệm xly keo 502.
Mô tả:
- cốt Long V bị quét 1 vệt dọc bề mặt gỗ( rộng 2cm; dài 16cm ). Lớp keo đc 1 ô lang băm xử lý công 300k.
- giờ dán keo hay bị bung phần có keo 502.
=> hỏi các A.c.e có cách nào tẩy hết lớp keo 502 mỏng bày ko?
Xin cản ơn...

Last edited:

mcfly

Thượng Tá
vâng bác mình mới dc khai sáng hãng của Nhật thì chất lượng phập phù còn TQ thì đồng đều hơn .......
em chơi qua 3 cây 968 và một cây 997 thấy thế này:
chất lượng tương đối ổn định, về cảm giác không khác nhau nhiều nếu không muốn nói là rất ít. cán vợt thì đời càng mới càng to (!), cây đời 2024 cán to nhất ;)

xét về độ trau chuốt thì vợt của Butterfly hơn hẳn. vợt DHS thoạt nhìn trông hơi rẻ tiền. em dễ tính nên không quan trọng lắm.

mọi người cứ bảo 968 là Aramid carbon nhưng em nghĩ là một loại ZLC vì cảm giác đanh cứng rất rất giống ZLC của Butterfly, do thiết kế form vợt chuyên để giật FH nên bóng đi vèo vèo như tên lửa, không ẽo ợt như vợt Butterfly

vợt 968 của tuyển thủ đều được custom tuỳ theo rơ đánh, ví dụ của ML khá mềm vì lối đánh uyển chuyển biến hoá xoáy, của WCQ và LJK cứng hơn vì lối đánh thiên về lực.

dòng 968 của Hàn Quốc lại là một loại khác, cán vuông hơn và mang cá to hơn chút, em chỉ được thử 15’, về cảm giác chả khác gì cây của China.

em k biết mấy cây rao bán trên prott là thật hay giả, nhưng với giá mấy ngàn đô như vậy chắc ít có ai mua rồi.

Last edited:

mcfly

Thượng Tá

bonus thêm cây của Fangbo đang chơi, cây này cấu tạo giống 968, cảm giác gần giống nhưng ko uy lực bằng.

Last edited:

M.Hoang

Đại Tá
chất lượng tương đối ổn định, về cảm giác không khác nhau nhiều nếu không muốn nói là rất ít. cán vợt thì đời càng mới càng to (!), cây đời 2024 cán to nhất ;)

tuy nhiên xét về độ trau chuốt thì vợt của Butterfly hơn hẳn. vợt DHS thoạt nhìn trông hơi rẻ tiền. em dễ tính nên không quan trọng lắm.

mọi người cứ bảo 968 là Aramid carbon nhưng em nghĩ là một loại ZLC vì cảm giác đanh cứng rất rất giống ZLC của Butterfly, tuy nhiên do thiết kế form vợt chuyên để giật FH nên bóng đi vèo vèo như tên lửa, không ẽo ợt như vợt Butterfly

vợt 968 của tuyển thủ đều được custom tuỳ theo rơ đánh, ví dụ của ML khá mềm vì lối đánh uyển chuyển biến hoá xoáy, của WCQ và LJK cứng hơn vì lối đánh thiên về lực.

dòng 968 của Hàn Quốc lại là một loại khác, cán vuông hơn và mang cá to hơn chút, tuy nhiên em chỉ được thử 15’, về cảm giác chả khác gì cây của China.

em k biết mấy cây rao bán trên prott là thật hay giả, nhưng với giá mấy ngàn đô như vậy chắc ít có ai mua rồi.

bonus thêm cây của Fangbo đang chơi, cây này cấu tạo giống 968, cảm giác gần giống nhưng ko uy lực bằng.
thông tin hay quá bác, thực ra em toàn đi nghe các bác chơi rồi comment vậy chứ em cũng chưa sở hữu đc cây 968 nào cả, clb của em hay chơi thì có vài 3 cây nên thỉnh thoảng mượn giật đc vài cái cho có vậy. cây ảnh dưới của bác là cây gì nhìn lạ vậy @@

mcfly

Thượng Tá
thông tin hay quá bác, thực ra em toàn đi nghe các bác chơi rồi comment vậy chứ em cũng chưa sở hữu đc cây 968 nào cả, clb của em hay chơi thì có vài 3 cây nên thỉnh thoảng mượn giật đc vài cái cho có vậy. cây ảnh dưới của bác là cây gì nhìn lạ vậy @@
vợt của Fangbo bác ạ, đánh gần giống 968 nhưng rẻ hơn nhiều, khoảng $180

Pluripotenial

Đại Uý

xét về độ trau chuốt thì vợt của Butterfly hơn hẳn. vợt DHS thoạt nhìn trông hơi rẻ tiền. em dễ tính nên không quan trọng lắm.

mọi người cứ bảo 968 là Aramid carbon nhưng em nghĩ là một loại ZLC vì cảm giác đanh cứng rất rất giống ZLC của Butterfly, do thiết kế form vợt chuyên để giật FH nên bóng đi vèo vèo như tên lửa, không ẽo ợt như vợt Butterfly

dòng 968 của Hàn Quốc lại là một loại khác, cán vuông hơn và mang cá to hơn chút, em chỉ được thử 15’, về cảm giác chả khác gì cây của China.

Thích thật bác này nói y hệt suy nghĩ của e. Em cũng có 2 cây w968, về chất lượng độ đồng đều ko phải bàn nhiều. Có chăng khác nhau về độ dày lõi 5.97 (63%) với 6.01 (65%), trình gà ko cảm nhận quá rõ khi giật, chỉ thấy cắm vãi :)). Em muốn bổ sung 1 chút là đã test qua W968Jang woojin của ông a thì cây này cán làm hơi vuông, mang cá lại bè hơn w968 ML 1 chút.

Last edited:

M.Hoang

Đại Tá
Thích thật bác này nói y hệt suy nghĩ của e. Em cũng có 2 cây w968, về chất lượng độ đồng ko phải ko phải bàn nhiều. Có chăng khác nhau về độ dày lõi 5.97 (63%) với 6.01 (65%), trình gà ko cảm nhận quá rõ khi giật, chỉ thấy cắm vãi :)). Em muốn bổ sung 1 chút là đã test qua W968Jang woojin của ông a thì cây này cán làm hơi vuông, mang cá lại bè hơn w968 ML 1 chút.
một điểm hay là trên mấy cái thẻ của cốt này có ghi thông số cân nặng, độ dày và cái tỉ lệ % mà theo em biết là độ ngậm bóng hay độ mềm gì đấy, ko biết có phải k.

Bình luận từ Facebook