CLB những người đánh mặt Tàu

bachikho

Đại Tá
Bro chắc chưa ?
Fan đánh cốt Stiga, BH ten
Wang đánh cốt Butter..
"Bọn Tàu" mà bro nói là bọn nào ??!
nên tìm hiểu thêm trước khi phán, fzd chưa bao h đánh stiga, wcq đánh cốt butt nào???
fzd trước nay đều đánh vis, h là cốt fzd nhưng chắc cũng là vis thay cán, wcq thì trước là vis, h là hurricane wang ;)

Last edited:

Pluripotenial

Đại Uý
Ma long BH xài Ten em khá chắc chắn vì nhiều diễn đàn thảo luận cho ra bằng chứng lắm r. Còn vụ làm truyền thông thì em suy đoán , nhưng đã từng xảy tlra trường hợp tương tự ở bên Cầu lông rồi, khi Lee Chong Wei xài 1 vợt, trong khi sơn lại cho giống ngoại hình của cây đang có hợp đồng quảng cáo.
Ông này chắc mới tìm hiểu lại còn bị ngáo nặng, mấy cái thông tin kia từ thời ML chơi TG506/Boll Alc chắc phải giai đoạn 2010-2011 =))) rồi còn FZD chơi stiga?? WCQ chơi butt??

duc2024

Đại Uý
nên tìm hiểu thêm trước khi phán, fzd chưa bao h đánh stiga, wcq đánh cốt butt nào???
fzd trước nay đều đánh vis, h là cốt fzd nhưng chắc cũng là vis thay cán, wcq thì trước là vis, h là hurricane wang ;)

Ký hợp đồng tài trợ thì dám ko xài cốt stiga ko bác..
Còn Wang đánh vis, vis có phải của Butter ko ạ ??!

duc2024

Đại Uý
Ông này chắc mới tìm hiểu lại còn bị ngáo nặng, mấy cái thông tin kia từ thời ML chơi TG506/Boll Alc chắc phải giai đoạn 2010-2011 =))) rồi còn FZD chơi stiga?? WCQ chơi butt??
Nói gì thì dẫn chứng đi ông. Dẫn chứng của tôi có thể sai, nhưng ít ra ko phải ko có nguồn.
Lớn r ăn nói lịch sự xíu.

duc2024

Đại Uý
Khi thảo luận, e nhận thấy nhiều bác có tư duy là tuyển trung quốc mặc định phải xài hàng trung quốc như DHS
Điều này hoàn toàn ko đúng nhé. Nó liên quan tới nhà tài trợ, và hợp đồng ký kết giữ liên đoàn/vdv vs các hãng.. và cái này có thể thay đổi theo thời gian hiệu lực trong hợp đồng
Ví dụ nhìn sang cầu lông , cả tuyển TQ đang đánh vợt Yonex của Nhật chứ kp Lining đâu.

bachikho

Đại Tá
View attachment 147593
Ký hợp đồng tài trợ thì dám ko xài cốt stiga ko bác..
Còn Wang đánh vis, vis có phải của Butter ko ạ ??!
bác nên tìm hiểu thêm rất nhiều chứ k phải đọc đc 1 bài roài lên phán ngay như vậy, tranh luận với bác mất time và mệt lắm nên xin phép k đối lời sau bài này nữa vì kiến thức bác vẫn hạn hẹp lắm, bác có biết thằng pingsunday là ai ko mà tin nó sái cổ như vậy???
chỉ đưa 1 bằng chứng cho bác thấy nó có dám k xài stiga ko thoai nhá ;)
chuyện ký hợp đồng tài trợ nhưng chơi vợt khác là rất bt trong thể thao, như tennis thì nadal chơi 1 dòng vợt suốt cả sự nghiệp nhưng mỗi năm sơn lại 1 lần theo model mới nhất để QC

Last edited:

jincheonlong

Trung Sỹ
bác nên tìm hiểu thêm rất nhiều chứ k phải đọc đc 1 bài roài lên phán ngay như vậy, tranh luận với bác mất time và mệt lắm nên xin phép k đối lời sau bài này nữa vì kiến thức bác vẫn hạn hẹp lắm, bác có biết thằng pingsunday là ai ko mà tin nó sái cổ như vậy???
chỉ đưa 1 bằng chứng cho bác thấy nó có dám k xài stiga ko thoai nhá ;)
chuyện ký hợp đồng tài trợ nhưng chơi vợt khác là rất bt trong thể thao, như tennis thì nadal chơi 1 dòng vợt suốt cả sự nghiệp nhưng mỗi năm sơn lại 1 lần theo model mới nhất để QC

tụi TQ bây giờ nó làm chủ cuộc chơi môn bóng bàn cho nên nó muốn quảng cáo cây nào thì cứ cho thằng đó lên top 1 là bán đắt như tôm tươi ngay =)) top 1-2-3 TG giờ là của tụi nó cho nên lợi nhuận quảng cáo , doanh thu của vợt bán ra và còn lòng tự tôn dân tộc của tụi nó cũng cao cho nên vẫn ưu tiên cho DHS, hãng nhà trồng, mặc dù chất lượng không ổn định như của Butterfly tuy nhiên giá của 1 cây vợt tuyển quốc gia dao động từ 9tr --> mấy chục triệu, bảo sao tụi nó ko giàu nhất TG, sắp tới top1 TG có khi là Wang Chuqin lúc nào gặp Fzd cũng thắng =)) và đang tích lũy điểm gần vượt qua top 1 TG hiện tại, lúc đó giá cây vợt của Wang sẽ bán phiên bản quốc gia như W968 của Ma Long

Last edited:

Bình luận từ Facebook