CLB những người đánh mặt Tàu

docmaorg

Đại Tá
thấy các bác cứ tranh luận với nhau vụ dày với mỏng, nhanh với chậm cũng buồn cười, ai cũng cho là mình đúng, cá nhân tui thì cho rằng tốt nhất cứ THỬ, vì cái quan trọng nhất k phải là nghe người khác nói mà quan trọng nhất là thấy HỢP mình hay ko, tay mỗi người mỗi khác, vợt mỗi người mỗi khác, cách đánh mỗi người mỗi khác nên cái đúng với người này chưa chắc đã đúng với người khác
Thế tôi mới bảo nhiều khi còn phải phù hợp nữa đâu cứ phải mua đồ đắt là ok đâu.

729-FX

Trung Uý
Mặt trái đánh DIGNIC thì ko ổn rồi bạn nên đánh 50FX là đẹp. DIGNIC cứng quá đánh trái ko cảm giác. Còn động tác thế nào lên Youtube tìm của Pháp sư Trung Hoa Ý. Trên này toàn chém gió thôi chứ đánh phong trào ko chuẩn đc đâu.
Dạ chắc cũng tuỳ người ạ. Ngày trước em đánh trái bằng H3 nên chuyển qua Dig thấy cũng bình thường không quá cứng. Em là dân cầu lông chuyển qua nên cổ tay phát lực chắc cũng tạm. Đây là video tập trái của em, mời ae xem thử ạ

minhlee

Trung Uý
Dạ chắc cũng tuỳ người ạ. Ngày trước em đánh trái bằng H3 nên chuyển qua Dig thấy cũng bình thường không quá cứng. Em là dân cầu lông chuyển qua nên cổ tay phát lực chắc cũng tạm. Đây là video tập trái của em, mời ae xem thử ạ
Clip này đánh combo và bóng gì vậy b

haimizuki

Binh Nhất
Các bác cho hỏi, Mặt Neo h3 NT blue sponge có cần phải tune không nhỉ? Tưởng loại này đã được tune ở nhà máy rồi mà sao về đánh vài hôm vẫn thấy bì bì nhỉ? Mình dán lên cốt Alc

mcfly

Thượng Tá
Cũng ổn; nhưng đánh mặt hơi mềm chút; tuy nhiên mình cá nhân thấy dòng lai với Dignics sẽ hay hơn!
mặt tàu mà đánh mềm em nghĩ đánh Nhật hay hơn bác nhỉ? mềm quá đánh bóng không “sướng” tay nhưng lấy cốt cứng bù lại?

Trainee

Đại Tá
mặt tàu mà đánh mềm em nghĩ đánh Nhật hay hơn bác nhỉ? mềm quá đánh bóng không “sướng” tay nhưng lấy cốt cứng bù lại?
Nhiều người còn đánh Super Jun với H3 cũng ổn mà; nhưng mình cảm giác khi đánh, dù bóng ác đó, tuy thế thiếu độ mềm mại, tinh tế (giật nhẹ nhàng được, …) và kém về độ vút, kiểu nén nhả như quăng câu của cốt mềm nhún chuyên đánh Tàu

mcfly

Thượng Tá
Nhiều người còn đánh Super Jun với H3 cũng ổn mà; nhưng mình cảm giác khi đánh, dù bóng ác đó, tuy thế thiếu độ mềm mại, tinh tế (giật nhẹ nhàng được, …) và kém về độ vút, kiểu nén nhả như quăng câu của cốt mềm nhún chuyên đánh Tàu
cảm ơn bác - em hiện đang dùng 968 muốn tìm cây tương tự để đánh mút Nhật cho nhàn

cây 968 đúng là chỉ có chơi H3 - gắn mút Nhật đánh không phê lắm

Bình luận từ Facebook