CLB những người đánh mặt Tàu

HungGL

Đại Tá
Test xong em Long V bản Nittaku.
Lúc đầu dán với H3 và Ten 80 đánh rất yếu và đặc biệt là trái rung bần bật, khó kiểm soát, đánh không ra lực.
Tuy sau hôm quyết định dở hơi hâm hấp, mình thay quả Ten sang mặt Sword King (cũng tacky và cứng như H3 nhưng nảy hơn chút) đánh lại vô cùng phê. Bảo sao mấy ông Tàu toàn đánh 2 mặt Tacky :))

minhlee

Trung Uý
Test xong em Long V bản Nittaku.
Lúc đầu dán với H3 và Ten 80 đánh rất yếu và đặc biệt là trái rung bần bật, khó kiểm soát, đánh không ra lực.
Tuy sau hôm quyết định dở hơi hâm hấp, mình thay quả Ten sang mặt Sword King (cũng tacky và cứng như H3 nhưng nảy hơn chút) đánh lại vô cùng phê. Bảo sao mấy ông Tàu toàn đánh 2 mặt Tacky :))
E cũng thấy đánh bóng đời mới với mút dính nó khác bọt thật bác ạ, e đánh bóng sừng trâu

HungGL

Đại Tá
E cũng thấy đánh bóng đời mới với mút dính nó khác bọt thật bác ạ, e đánh bóng sừng trâu

Cái chính là cốt phải hợp thì mới đánh 2 mặt dính được. Như con Long bản Nhật này mình thấy đánh hay thật. Trước đánh Vis ghép 2 Tàu đánh khó hơn nhiều!

HungGL

Đại Tá
Bác nào chơi W968 rồi so sánh hộ em với: em đang chơi Zhang super( ten05. 1.9mm & Razka7.soft)
- Hiện có thằng e tặng con W968 mà ko biết có nên chơi ko, ko nhận thì tiếc quá: ko biết loại này có chơi được mặt đức or Nhật ko HAY CHỈ CHƠI VỚI H3. Tks

Nhận đi, không đánh được thì bán :)) Hoặc đổi Vis cho mình
Đùa chứ W968 đánh Nhật Đức cũng được, sao mà không được. Nhưng nó không hay ấy. Đánh mặt Nhật Đức thì mua cốt dòng cơ bản còn hay hơn.

Trainee

Đại Tá
Bác nào chơi W968 rồi so sánh hộ em với: em đang chơi Zhang super( ten05. 1.9mm & Razka7.soft)
- Hiện có thằng e tặng con W968 mà ko biết có nên chơi ko, ko nhận thì tiếc quá: ko biết loại này có chơi được mặt đức or Nhật ko HAY CHỈ CHƠI VỚI H3. Tks
Lực tay bác tốt thì ok hết; nhưng em thấy thua con Super Harimoto :D

dammebongban

Trung Uý
Nhận đi, không đánh được thì bán :)) Hoặc đổi Vis cho mình
Đùa chứ W968 đánh Nhật Đức cũng được, sao mà không được. Nhưng nó không hay ấy. Đánh mặt Nhật Đức thì mua cốt dòng cơ bản còn hay hơn.
Nghĩa là nó phù hợp mặt kiểu H3 thôi à bạn?
Trước mình cũng chơi tầu khoảng 8 tháng ( tune các kiểu rồi bỏ - do khó phát lực...).
W968 dán với mặt vợt nào đc( mình giật FH; còn BH thì chặn đẩy, giật bạt, thi thoảng giật ).
Mình cảm ơn

Last edited:

dammebongban

Trung Uý
Lực tay bác tốt thì ok hết; nhưng em thấy thua con Super Harimoto :D
Như bạn nói thì kỹ thuật ko tốt thì khó chơi & cốt này( W968 ) tốc độ chậm lắm à?
W968 có tốc độ; xoáy; control... thế nào( mình đã chơi 1 số cốt kiểu( Vis - ngọc, Super Vis-Zhang-jun, zhang-alc... vân vân & mây mây☺️☺️☺️). Mình U4x.
Cảm ơn bạn.

Trainee

Đại Tá
Như bạn nói thì kỹ thuật ko tốt thì khó chơi & cốt này( W968 ) tốc độ chậm lắm à?
W968 có tốc độ; xoáy; control... thế nào( mình đã chơi 1 số cốt kiểu( Vis - ngọc, Super Vis-Zhang-jun, zhang-alc... vân vân & mây mây☺️☺️☺️). Mình U4x.
Cảm ơn bạn.
Vì nó quá đắt, mà đánh thì cũng chẳng ấn tượng nổi trội nên thôi quên nó đi, nếu B định chơi mặt Nhật, Đức.
Đại khái tốc độ khá, xoáy, ổn định, ... tương đương vợt 5tr :D

HungGL

Đại Tá
Vì nó quá đắt, mà đánh thì cũng chẳng ấn tượng nổi trội nên thôi quên nó đi, nếu B định chơi mặt Nhật, Đức.
Đại khái tốc độ khá, xoáy, ổn định, ... tương đương vợt 5tr :D

w968 hay Vis Gold thật sự không mang lại giá trị xứng đáng với số tiền bỏ ra. Được cái thương hiệu và dành cho anh em dư dả tiền bạc thôi.
Vis anh em cứ kiếm Vis Nhật hoặc Nội địa TQ là ngon lắm rồi.
Long V thì đánh bản Nittaku ấy, ngon hơn bản thương mại là đủ lắm rồi :)

HungGL

Đại Tá
Nghĩa là nó phù hợp mặt kiểu H3 thôi à bạn?
Trước mình cũng chơi tầu khoảng 8 tháng ( tune các kiểu rồi bỏ - do khó phát lực...).
W968 dán với mặt vợt nào đc( mình giật FH; còn BH thì chặn đẩy, giật bạt, thi thoảng giật ).
Mình cảm ơn

mặt Nhật đức thì bạn nên đánh dòng cứng vào. Mềm vào cốt này coi như phế đấy.
được tặng thì cứ nhận. Chứ mua thì không nên. Kkk

dammebongban

Trung Uý
mặt Nhật đức thì bạn nên đánh dòng cứng vào. Mềm vào cốt này coi như phế đấy.
được tặng thì cứ nhận. Chứ mua thì không nên. Kkk
Trình mình còn chưa thuần đc combo Zhang jike alc + Dig05: thôi chắc lắp mặt cứng thử tí cho biết vậy

traicauvong_bg

Đại Tá
Chân ái của e, vừa hợp tàu, vừa hợp gai, so với lối của mình

mcfly

Thượng Tá
trải nghiệm W968 đời 2022: độ bén không thua gì Viscaria - BH đánh tương đối ổn trong khi FH bóng rất vọt mà lại không nảy cao. Khi giật có cảm giác vợt “mời” giật mạnh hơn nữa - tăng lực rất đã.
cây của em 92g - tổng trọng lượng 200g nhưng rất cân bằng vì cán làm to hơn.
mặc dù vợt làm cứng hơn đời cũ nhưng độ flex không giảm sút nhiều - đó là điều em thích nhất ở đời sau. vẫn rất uy lực nhưng vẫn mềm dẻo khi cần. form vợt dài hơn form tiêu chuẩn một chút và đặc biệt lõi rất già.
em dùng lót xanh 41 độ tune với Seamoon đen - bên BH dùng Fastarc G.

Hinoki_Co

Trung Tá
trải nghiệm W968 đời 2022: độ bén không thua gì Viscaria - BH đánh tương đối ổn trong khi FH bóng rất vọt mà lại không nảy cao. Khi giật có cảm giác vợt “mời” giật mạnh hơn nữa - tăng lực rất đã.
cây của em 92g - tổng trọng lượng 200g nhưng rất cân bằng vì cán làm to hơn.
mặc dù vợt làm cứng hơn đời cũ nhưng độ flex không giảm sút nhiều - đó là điều em thích nhất ở đời sau. vẫn rất uy lực nhưng vẫn mềm dẻo khi cần. form vợt dài hơn form tiêu chuẩn một chút và đặc biệt lõi rất già.
em dùng lót xanh 41 độ tune với Seamoon đen - bên BH dùng Fastarc G.
bác cho vài ảnh cây kiếm của bác cho mọi người chiêm ngưỡng được không?

Bình luận từ Facebook