CLB những người đánh mặt Tàu

Dũng Cửu

Đại Tá
bác có thể thử hàng pro 41 độ coi sao (hình như ở mình chưa có 42 độ đâu)

hàng pro 41 dành cho những vdv có kỹ thuật rất cao theo mình để đánh 41 độ phải làm 5 lớp haifu hoặc phải tune đánh mới có hiệu quả được!vì 41 độ người chơi phải cảm giác rất tốt vì sẽ phải tạo ma sát ở ganh mặt vợt!

Dũng Cửu

Đại Tá
bác có thể tham khảo review về sự "hợp" hay không với mặt tàu của P500 và P700 ở đây nhé (tất nhiên cũng chỉ là ý kiến cá nhân thôi):
http://bongbanvn.com/forum/showthread.php?945-Avalox-P500-cốt-vợt-dành-cho-mút-Tàu
http://www.bongbanfc.com/forum/showthread.php?1399-Avalox-P700
có vẻ như cái sự "hợp" của bác giống hệt cảm giác của tui khi đánh TopSpeed và PG7 vậy, TS thì thấy hợp ngay lần đầu tiên vì nó ko rung, PG7 thì time đầu đánh như shit vì rung bần bật nhưng càng đánh càng thấy hay và hợp hơn!
Mình cũng đang chơi em pg7 em này không rung lắm nhưng tiếng nổ rất to cảm giác bóng tốt và tốc độ nên đánh trái rất tốt,ngoài đánh mặt tầu thì em này dán ten 05,64 hoặc sigma II eu ro hoặc pro thì ko thua kém bất cứ cốt nào có giá tiền cao hơn :D

tipphono8x

Trung Uý
hàng pro 41 dành cho những vdv có kỹ thuật rất cao theo mình để đánh 41 độ phải làm 5 lớp haifu hoặc phải tune đánh mới có hiệu quả được!vì 41 độ người chơi phải cảm giác rất tốt vì sẽ phải tạo ma sát ở ganh mặt vợt!

Cho e hỏi chút: Như mấy vdv Trung Quốc thì a D biết họ dùng hàng 39, 40, hay 41 độ hả a?
Và từng loại ấy thì thích hợp cho lối đánh nào a nhỉ?

Last edited:

DambeoHD

Thượng Tá
Cho e hỏi chút: Như mấy vdv Trung Quốc thì a D biết họ dùng hàng 39, 40, hay 41 độ hả a?

Câu này hơi khó trả lời vì phải chính mắt nhìn thì mới khẳng định 100% được nhưng theo mình phán đoán thì bây giờ gần như các VDV chỉ sử dụng mút có độ cứng tầm 40 là phù hợp nhất, ngày xưa họ đánh mút cứng vì toàn chơi cốt gỗ, giờ ko chơi keo tl nữa nên sẽ phải thay cốt để trợ lực, mà cốt lực tốt hơn thường thì cứng hơn nên họ phải chơi mút mềm hơn! ( cái này chỉ là suy luận cá nhân thôi nhe, vì mình cũng 1 thời chơi mút Tàu nhưng kỹ thuật mình kém nên giờ ko chơi nữa rồi)!

Dũng Cửu

Đại Tá

các vdv Trung Quốc thường sử dụng 40 đến 41 độ và mút chỉ có độ dày từ 1,6 đến 2,0 vì công lực họ mạnh kỹ thuật đạt đến đẳng cấp thượng thừa tiếp xúc chỉ vào một điểm cố định nên dùng nội lực là chính những cũ giật cắn bóng thẳng vào cốt và ganh!
-Còn nghiệp dư từ hạng A đổ xuống nên dùng mút có độ cứng 39 cùng lắm 40 đánh 41 thực sự là rất khó và nên dùng mút có độ dày 2,1 đến 2,2 mm

Dũng Cửu

Đại Tá

các vdv Trung Quốc thường sử dụng 40 đến 41 độ và mút chỉ có độ dày từ 1,6 đến 2,0 vì công lực họ mạnh kỹ thuật đạt đến đẳng cấp thượng thừa tiếp xúc chỉ vào một điểm cố định nên dùng nội lực là chính những cũ giật cắn bóng thẳng vào cốt và ganh!
-Còn nghiệp dư từ hạng A đổ xuống nên dùng mút có độ cứng 39 cùng lắm 40 đánh 41 thực sự là rất khó và nên dùng mút có độ dày 2,1 đến 2,2 mm

DHS PF4

Binh Nhì

VDV TQ pro thường thì xài độ dày 2.1mm-2.15mm tùy theo DHS tài trợ cho mỗi đội, ít có ai mà xài 1.6mm-2mm, đi xem cây vợt vàng mấy năm liền thấy VDV TQ từ Hà bắc, Quảng đồng, Quảng Tây, Hongkong và Sing thì củng chẳng thấy em nào xài mút dưới 2.1mm hết, kẻ cả Chan kazuhiro của japan lúc mà dánh cvv xài nittaku h3 củng la 2.1mm, cái này là nam lẫn nữ TQ hết nhé, kể cả vdv quốc gia luôn nhé bác. E nghỉ chắc bác nói đây là trường hợp của nghiệp dư ở TQ thì phải... chứ trình độ pro đánh bóng 40mm mà xài 1.6-2mm chắc thua từa lưa quá.

tapmuttau

Binh Nhì
Các bác tiền bối mút tàu cho em hỏi chút nhé. Em đọc thông tin mút hệ A B gì đó muốn loạn hết cả lên nên giờ không biết sự thật ra sao. Theo các thông tin mới nhất thì cả hai miếng mút tàu hệ A chính hãng được gởi về từ Úc để chơi thử thì cả hai miếng đều đã bị bong topsheet hết sau khi đánh được vài ngày phải không các bác?

docmaorg

Đại Tá
Các bác tiền bối mút tàu cho em hỏi chút nhé. Em đọc thông tin mút hệ A B gì đó muốn loạn hết cả lên nên giờ không biết sự thật ra sao. Theo các thông tin mới nhất thì cả hai miếng mút tàu hệ A chính hãng được gởi về từ Úc để chơi thử thì cả hai miếng đều đã bị bong topsheet hết sau khi đánh được vài ngày phải không các bác?

A với B nếu theo dõi kỹ thì thấy nó 4' lắm chắc lại trên trang bongbanfc. Hiện tại ngoài HN có 130 Nguyễn Thái Học mình dám khẳng định chính hãng, giờ mình chỉ dung hàng ở đó. Còn bạn thích thử nghiệm thì cứ mua hai miếng về thử nghiệm.

boll_boll

Moderator
Cái nào rẻ, chính hãng thì phang thôi bạn ạ, loại H3 Neo market hệ A bên bển lấy về dùm mọi người giá tầm 750k 1 mặt lận, đắt hơn miếng H3 pro.

docmaorg

Đại Tá
Cái nào rẻ, chính hãng thì phang thôi bạn ạ, loại H3 Neo market hệ A bên bển lấy về dùm mọi người giá tầm 750k 1 mặt lận, đắt hơn miếng H3 pro.

Đồng quan điểm với boll_boll dùng hàng chính hãng giá đúng là chính hãng chứ ko phải giá trên mây.

tapmuttau

Binh Nhì
Em không dám, hàng chính hãng mà nếu như vậy cũng không có gì khá hơn hàng pro và NT lâu nay thị trường vẫn bán, mà lại phải dùng booster mới chơi được. Đã dùng booster rồi mà cả độ bền cũng không ra gì, độ xoáy chưa chắc đã hơn mút khác như những người cố tình quảng cáo thì hàng hệ A có nên dùng không? Hay lại tốn tiền thêm cho booster?

docmaorg

Đại Tá
Em không dám, hàng chính hãng mà nếu như vậy cũng không có gì khá hơn hàng pro và NT lâu nay thị trường vẫn bán, mà lại phải dùng booster mới chơi được. Đã dùng booster rồi mà cả độ bền cũng không ra gì, độ xoáy chưa chắc đã hơn mút khác như những người cố tình quảng cáo thì hàng hệ A có nên dùng không? Hay lại tốn tiền thêm cho booster?

Cái vụ A,B quên nó đi, mình chỉ có 420k với lọ babyoil 20-25k chiến tốt chán, chứ như hệ A hay x,y,z nào đó mà tốn thêm cả mớ cho thêm việc mua thuốc tăng lực.

tapmuttau

Binh Nhì
Cái vụ A,B quên nó đi, mình chỉ có 420k với lọ babyoil 20-25k chiến tốt chán, chứ như hệ A hay x,y,z nào đó mà tốn thêm cả mớ cho thêm việc mua thuốc tăng lực.
Em cũng chả tin cái kiểu phán mút pro NT là mút hệ B, chỉ vì nó khác với mút của các bác ấy, mút pro NT vẫn có thể xác định qua check mã security của hãng. các bác ấy đưa ra 1 con mèo, rồi so các con mèo khác không giống liền cho rằng các con mèo khác là con chó. Em chỉ quan tâm đến mút hệ A được quảng cáo là tune bằng booster thoải mái không bị mất xoáy, rồi thời gian sử dụng lâu. Nhưng giờ cả hai miếng chính chủ gởi về đều đã bị hỏng dù đánh rất ít, các bác ấy lại đỗ lỗi cho người quét booster không đều, không đúng. Vậy thực chất vụ mút hệ A này là gì vậy các bác?

viscaria

Binh Nhất
Vị này khó phân biệt nhì, a-b có khác nhau ở điểm nào vậy bạn, hàng họ lẫn lộn hết chả biết đâu mà lần, riêng mình cảm nhận TG3 - D39 dễ chơi hơn mấy Anh H3 kia!

Bình luận từ Facebook