CLB những người đánh mặt Tàu

docmaorg

Đại Tá
Hôm nay cầm và đánh Long3 FH-H3 neo - BH- T05 cảm giác FH tạm ổn nhưng BH chưa ưng lắm để mai thử trái với T64FX xem thế nào. Các bác có kinh nghiệm cho chút cảm nhận với T64 , T80 và 05fx.

Mr.Smile

Binh Nhất
Hi anh em!
Anh em thẩm định giúp mình loại H3 này là loại nào nhé, thấy ông bạn Tung của xách tay từ Thiên Tân về nói là hàng "hịn" mà mình thì mù tịt về khoản nè! Tks anh em

fangaoning

Thượng Sỹ
Các cao thủ Tàu đạo vui lòng tư vấn cho em với, em đang tìm mua một cốt tàu, tiêu chí là xoáy và nhẹ nhất có thể, control và feeling càng cao càng tốt, còn tốc độ thì em ko ưu tiên vì hình như tay khỏe quá rồi toàn phang bóng ra ngoài. Em hay chơi giật moi xoáy xa bàn.
Mong các cao thủ bớt chút thời gian quý báu chỉ giáo cho kẻ hậu sinh mới nhập môn này, em xin chân thành cảm ơn ạ! Chúc các bác ăn tết vui vẻ!
Bạn thử cây này http://www.megaspin.net/store/default.asp?pid=d-app-s-v2

Mr.Smile

Binh Nhất
Hi anh em!
Anh em thẩm định giúp mình loại H3 này là loại nào nhé, thấy ông bạn Tung của xách tay từ Thiên Tân về nói là hàng "hịn" mà mình thì mù tịt về khoản nè! Tks anh em

Hi anh em!

[URL='http://s1087.photobucket.com/user/love_story_shanghai/media/IMG_20140205_125050_zps02b64ead.jpg.html']
Oh vậy không anh em nào giúp được mềnh về mặt này ah? hic
[/URL]
OH

bachikho

Đại Tá
con đấy là H3 pro 2013 non-neo, hơi lạ vì trước thì hàng có chữ TỈNH thường là neo (có P trước seri) chứ nhỉ?

thanh dai ca77

Đại Tá
Hi anh em!

chính xác là loại H3 Neo Pro thường đời 2013, loại này bao bì không hút chân không. Có điều là H3 Pro nhưng bao bì xấu hơn cả H3 Market! Còn bên trong thì mút nhìn rất chất, nhẹ topsheet mịn và bóng.
Em đã bóc tem 2 em rồi!

Mr.Smile

Binh Nhất
chính xác là loại H3 Neo Pro thường đời 2013, loại này bao bì không hút chân không. Có điều là H3 Pro nhưng bao bì xấu hơn cả H3 Market! Còn bên trong thì mút nhìn rất chất, nhẹ topsheet mịn và bóng.
Em đã bóc tem 2 em rồi!
Tks anh! Vậy loại này khác loại Pro ở điểm nào anh? Nó là Neo ah?
Giá mặt này trên thị trường giao động bao nhiêu xiền anh nhỉ?!!

seven25

Trung Uý
Các ae trong club tàu cho e hỏi chút :D,đánh FH của mặt tàu thì khi giật xoáy xuống thì nên đánh dày vào bóng hay tiếp xúc mỏng thôi,đợt đầu xoáy xuống e toàn quất thẳng vào bóng chả moi móc gì nhưng càng ngày càng thấy đánh như thế sức khỏe đi xuống nhanh quá :D

long thủ

Đại Tá
Các ae trong club tàu cho e hỏi chút :D,đánh FH của mặt tàu thì khi giật xoáy xuống thì nên đánh dày vào bóng hay tiếp xúc mỏng thôi,đợt đầu xoáy xuống e toàn quất thẳng vào bóng chả moi móc gì nhưng càng ngày càng thấy đánh như thế sức khỏe đi xuống nhanh quá :D

Tùy lối giật của bác. Như em thích giật chết thì vào bóng dày, bóng đi rất nhanh và cắm tịt xuống bàn, lúc moi cũng nên vào bóng dày nhưng nhiều ma sát hơn.

docmaorg

Đại Tá
Tiếp xúc bóng mút tầu đến khi nào êm và ko còn tiếng tèn tẹt, vòng cung bóng cao hơn dòng mút nhật đức, thì lúc đó đánh sẽ ko mất sức nữa. Đánh mút tầu thiên về xoáy và cảm giác kéo quả bóng, càng dùng sức để đánh quả bóng càng nhanh mệt. Bạn đánh mút tầu khi nào bạn khởi động với người cùng trình độ chặn cho bạn giật, mà bạn giật đều trên 5 quả mà người chặn cảm thấy ko khó khăn thì lúc đó đánh mút tầu cả buổi 2 tiếng ( tất nhiên có nghỉ đôi chút ) sẽ ko còn hiện tượng giật quá bóng ko nổi vào phút cuối, của buôi chơi.

seven25

Trung Uý
Tiếp xúc bóng mút tầu đến khi nào êm và ko còn tiếng tèn tẹt, vòng cung bóng cao hơn dòng mút nhật đức, thì lúc đó đánh sẽ ko mất sức nữa. Đánh mút tầu thiên về xoáy và cảm giác kéo quả bóng, càng dùng sức để đánh quả bóng càng nhanh mệt. Bạn đánh mút tầu khi nào bạn khởi động với người cùng trình độ chặn cho bạn giật, mà bạn giật đều trên 5 quả mà người chặn cảm thấy ko khó khăn thì lúc đó đánh mút tầu cả buổi 2 tiếng ( tất nhiên có nghỉ đôi chút ) sẽ ko còn hiện tượng giật quá bóng ko nổi vào phút cuối, của buôi chơi.[/quo

E giật đều khoảng đôi chục quả vẫn ổn mà bác,nhưng có cái là lăn tăn với quả xuống nặng thì nên đánh thế nào thôi :D,giật tát vào bóng thì sướng thật nhưng cảm giác mất sức lắm :)

long thủ

Đại Tá

Nếu bác chỉ dùng cánh tay đánh thì mất sức là phải, đánh tàu phải dùng cả cơ thể, tay ép vào người lúc xoay về chuẩn bị, lúc vào bóng thì văng người vào, tay đi theo người vào bóng, lúc đó lực sẽ cực mạnh mà đánh rất nhàn.

Bác tham khảo clip tập của em sẽ hình dung rõ hơn

long thủ

Đại Tá
Xem ra cách giật cùng là mặt Tàu nhưng giữa mặt H3Neo và TG3 và vợt Arylate và vợt thuần gỗ cũng hơi có chỗ khác nhau.:)

Động tác vẫn theo cơ bản bác ạ, cá nhân em thấy H3 giật khép nách hơn TG3. TG3 + Cốt gỗ là giật quăng tay rộng rãi nhất

long thủ

Đại Tá
Long ơi TG2 và TG3 đánh khác nhau như thế nào e?

Em đã đánh TG2 Neo Market, TG3 Neo Market, TG3 Pro Blue sponge thì thấy có khác biệt như sau:
TG2 Market: có độ bắn bóng tốt, ít dính nhưng ma sát rất tốt, đường bóng thấp và hiểm
TG3 Market: xoáy tương đương, ít bắn bóng hơn, điểm yếu là hay tụt
TG3 Pro Blue: mềm, độ bắn bóng cực tốt, xoáy ít hơn 2 mặt kia. Nhìn chung con này dễ đánh nhất

Bình luận từ Facebook