CLB những người đánh mặt Tàu

Proximang

Đại Uý
Hôm bữa mình được Mr Tài cho 1 ít dầu tăng lực của stiga. về quét thử 2 lớp lên lót và 1 lớp mút để tới sáng mai.dán vào thấy có lực và miếng mút mềm hơn hẳn.ae đánh mặt tàu nếu có điều kiện thì nên thử xem sao.vì mình thấy ok lắm và cũng dễ tun nữa.

Thế từ trước tới giờ Gấu ko tuned mà xài keo tăng lực à??? nước của Stiga làm dòn mút ... nên chỉ dùng 1 lớp thật mỏng thôi .

Sau khí thử tất cả các mức độ tuned thì phải tuned nở gai tầm này đánh mới thích : M, Pro, NT như nhau tất ...:zingme14:

Last edited:

langngoi

Đại Tá
Hiện tại em đang gặp chút vấn đề là chơi rất hợp với mấy mặt Neo, hoặc Skyline, đặc điểm chung là mặt tương đối mềm, nhưng khổ cái là được mấy bữa lại phang gẫy chân gai, phù.
H3 market hoặc pro thì lại phải tune mới chơi đươc. Vậy các bác dùng nhiều rồi tư vấn giúp em xem có loại nào để thay thế được không.
Tháng vừa rồi nản quá đổi sang Ten thì cả tháng trầm cảm vì không kiểm soát nổi bóng, động tác, cảm giác hỏng hết cả nên lại phải quay lại với Tàu đạo.
Hi T thử H3 market thường 39 độ xem sao :). Neo trước a mua tập cứ 8 9 buổi rộp 1 mặt, bỏ xài H3 market 39 chả cần tuned gì thì rất bền >20 buổi là ít

lamtq

Đại Tá
Hiện tại em đang gặp chút vấn đề là chơi rất hợp với mấy mặt Neo, hoặc Skyline, đặc điểm chung là mặt tương đối mềm, nhưng khổ cái là được mấy bữa lại phang gẫy chân gai, phù.
H3 market hoặc pro thì lại phải tune mới chơi đươc. Vậy các bác dùng nhiều rồi tư vấn giúp em xem có loại nào để thay thế được không.
Tháng vừa rồi nản quá đổi sang Ten thì cả tháng trầm cảm vì không kiểm soát nổi bóng, động tác, cảm giác hỏng hết cả nên lại phải quay lại với Tàu đạo.

Hi T thử H3 market thường 39 độ xem sao :). Neo trước a mua tập cứ 8 9 buổi rộp 1 mặt, bỏ xài H3 market 39 chả cần tuned gì thì rất bền >20 buổi là ít

các bác giống iêm rùi:zingme69:
iêm chơi ko nhìu lắm khoảng tối đa 3-4 buổi 1tuần x 1h . 1-2 tháng cũng toi miếng. g chuẩn bệnh là dùng cốt vẫn hơi cứng. trc dùng h3 với boll ZLC sau chuyển xuống innerforce ZLC chưa ổn xuống tiếp ZJK rồi Visca mịa kiếp vẫn phù g. chuyển hẳn xuống Innerforce ZLF thấy có vẻ khả quan.:zingme70:

ai bjt iêm đều bjt là giật có mạnh đâu . thế mà cứ phù mới đau đầu:zingme19::zingme19: chắc là do giật chuẩn:zingme34::zingme34::zingme29::zingme29::zingme29: - phù cứ 1 chỗ ko thui:zingme72::zingme72::zingme72:
:zingme71::zingme61::zingme61::zingme61:

vietguider

Trung Sỹ
các bác giống iêm rùi:zingme69:
iêm chơi ko nhìu lắm khoảng tối đa 3-4 buổi 1tuần x 1h . 1-2 tháng cũng toi miếng. g chuẩn bệnh là dùng cốt vẫn hơi cứng. trc dùng h3 với boll ZLC sau chuyển xuống innerforce ZLC chưa ổn xuống tiếp ZJK rồi Visca mịa kiếp vẫn phù g. chuyển hẳn xuống Innerforce ZLF thấy có vẻ khả quan.:zingme70:

ai bjt iêm đều bjt là giật có mạnh đâu . thế mà cứ phù mới đau đầu:zingme19::zingme19: chắc là do giật chuẩn:zingme34::zingme34::zingme29::zingme29::zingme29: - phù cứ 1 chỗ ko thui:zingme72::zingme72::zingme72:
:zingme71::zingme61::zingme61::zingme61:

Em chơi NA, mềm nhũn, xịt toẹt mà vẫn phù như thường, chắc do kiểu vào lực thôi, em đánh hơi pha bạt.
Cảm ơn bác Langngoi chuẩn bị bơm hàng :D

harmonicatoyou

Trung Uý
Thế từ trước tới giờ Gấu ko tuned mà xài keo tăng lực à??? nước của Stiga làm dòn mút ... nên chỉ dùng 1 lớp thật mỏng thôi .

Sau khí thử tất cả các mức độ tuned thì phải tuned nở gai tầm này đánh mới thích : M, Pro, NT như nhau tất ...:zingme14:

Cây Zhang jike này đánh cảm giác có giống Vis không bác?

docmaorg

Đại Tá
Các bác đánh mút tầu tập cứ ra sức vã lực nhiều để kéo bóng thì làm gì chẳng đi mặt nhạnh, như ăn mặt. Tôi đánh mong nó phù nó chẳng phù cho, chỉ có mòn dần thôi. Tôi để ý đánh mặt tầu lúc tập cố gắng vào bóng đều và êm, càng nhiều càng tốt làm sao cho người chặn cho mình ko có cảm giác quả nọ quả kia, thì đỡ tốn mặt hơn. Trước cố gắng phát lực mạnh kéo bóng người chặn để tôi tập chỉ chặn được đến quả thứ 3 là hết, giờ tập được giật đều lực đều xoáy người chặn cùng trình chặn được đến 6,7 quả, tập chẳng còn kêu mặt tầu khó chặn nữa, mà lại đỡ tốn mặt.

Duc_NM

Đại Tá
có cách nào tune mặt mềm ra nhưng không bị cong không nhỉ
Bác ơi về nguyên tắc là mặt tune cong là do có sự dãn nở khác nhau giữa Sponge và Top Sheet, nếu bác có thể thử nghiệm tune 2 mặt cùng lúc sao cho nó giãn nở đồng thời hoặc giãn nở giống nhau thì sẽ hạn chế bị cong mặt.

trin_hoa_an

Trung Uý
Em thấy mút tàu loại Neo hiện giờ thấy nó mỏng hơn trước thì phải( xét topsheet). Còn tune sponge cho nó ko giãn dễ mà mấy bác. ^^! Lấy miếng mút tuned xong, đè lên 2 mặt phẳng thì làm gì cong được. ^^! có chăng là nó mềm hơn thôi. Em làm xong nó thẳng tưng mặc dù làm 2 lớp falco long booster.

bachikho

Đại Tá
kinh nghiệm tune ko cong thì neo ít cong hơn mặt thường, thứ 2 sp tune rùi thì ts quét BO liên tục sẽ làm cho ts dãn nở theo sp dẫn đến ko bị cong (thực tế đang áp dụng)

Duc_NM

Đại Tá
kinh nghiệm tune ko cong thì neo ít cong hơn mặt thường, thứ 2 sp tune rùi thì ts quét BO liên tục sẽ làm cho ts dãn nở theo sp dẫn đến ko bị cong (thực tế đang áp dụng)
Hình như NEO là hàng đã được công ty tuned sẵn rồi nên mình tune tiếp nó cũng không ảnh hưởng nhiều hay sao ấy bác nhỉ.

Mà bác tune nhiều rồi cho em hỏi là lọ Life Expander dùng chắc là tốt hơn nhiều so với dùng BO bác nhỉ ?

bachikho

Đại Tá
Hình như NEO là hàng đã được công ty tuned sẵn rồi nên mình tune tiếp nó cũng không ảnh hưởng nhiều hay sao ấy bác nhỉ.

Mà bác tune nhiều rồi cho em hỏi là lọ Life Expander dùng chắc là tốt hơn nhiều so với dùng BO bác nhỉ ?
hiệu quả tương tự nhau nhưng LE tác dụng nhanh hơn, mạnh hơn và giữ được tác dụng lâu hơn BO nhiều

bây giờ em cứ dan keo vào là chén, khỏii tune tét gì nữa,bao giwof có tiền quất nguyên bộ falco thì tính
tính ra thì ko đắt đâu bác, cứ làm lọ long booster + lọ LE = 750k + 580k nhưng xài chắc 2 năm mới hết (sử dụng theo đúng hướng dẫn NSX thì 3 tháng mới tune lại sp 1 lần, 2 tuần mới tune ts 1 lần):
http://www.ptn-store.com/?frame=product_detail&id=701
http://www.ptn-store.com/?frame=product_detail&id=703

Last edited:

songphaisock

Trung Tá
hiệu quả tương tự nhau nhưng LE tác dụng nhanh hơn, mạnh hơn và giữ được tác dụng lâu hơn BO nhiều

tính ra thì ko đắt đâu bác, cứ làm lọ long booster + lọ LE = 750k + 580k nhưng xài chắc 2 năm mới hết (sử dụng theo đúng hướng dẫn NSX thì 3 tháng mới tune lại sp 1 lần, 2 tuần mới tune ts 1 lần):
Đúng là tính ra chẳng bao nhiêu, nhưng tháng này chi tiêu nhiều quá nên cứ tạm hoãn lại đã.

Em dán keo sữa Leoviz vào con TG2 Neo với cốt Ma Lin YEO, thấy dán rất dễ dàng, độ nảy lại rất đều. Khuyến cáo cho bác nào không thích dùng đồ tune
Ông giống tôi rồi. Cứ keo sữa mà phang, đánh tẹt ga không sợ bong tróc, mà dạo này tôi cũng hết khoái mút dính nhiều, cứ dính ít ít nhưng ổn định, thằng bạn lấy miếng H3 của tôi đánh, hôm nào ẩm ẩm tý mút tụt là y như rằng đánh thua :zingme14:

Duc_NM

Đại Tá

Bác cho em hỏi là ngoài Hà Nội có chỗ nào bán cái Life Expander Falco không ạ ?

Mà cái H3 lót xanh của bác tune Sponge và Top Sheet từ bao giờ thế để em biết đường tính toán thời gian lần sau tune tiếp, hị hị

archer

Đại Tá
Các cao thủ Tàu đạo vui lòng tư vấn cho em với, em đang tìm mua một cốt tàu, tiêu chí là xoáy và nhẹ nhất có thể, control và feeling càng cao càng tốt, còn tốc độ thì em ko ưu tiên vì hình như tay khỏe quá rồi toàn phang bóng ra ngoài. Em hay chơi giật moi xoáy xa bàn.
Mong các cao thủ bớt chút thời gian quý báu chỉ giáo cho kẻ hậu sinh mới nhập môn này, em xin chân thành cảm ơn ạ! Chúc các bác ăn tết vui vẻ!

Bình luận từ Facebook