CLB Những Người chơi phản xoáy_ Gai & An ti

kybinh

Binh Nhì
Bác chơi loại này lâu rồi, nay chơi loại gì thay thế.
Bây giờ mình chơi 4 combo ,tùy đối thủ mình sử dụng kiếm nào.
kết hợp # 1: BH AntiPower.
# 2: BH: superblock OX of Dr Neubauer
# 3: BH: Allround cao cấp of Dr Neubauer.
# BH Tibhar Grass D.Tecs
FH cả 4 đều gai công.[/quote]

Nhà Em chỉ chơi gai thủ ( gai dài ) thỉnh thoảng em đột kích làm đấu thủ ngỡ ngàng, còn sang phải là em giật đùng đùng hay bạt.

kybinh

Binh Nhì
Hik...xin một suất chơi gai nào....em mới mua miếng này...không lót...thấy bảo dị lắm.....nhưng chưa chơi đc một phút nào vì dán quá khó nên xé vứt đi roài....tiếc quá....bác nào đã chơi miếng này cho xin chút review để xem có dũng cảm mua lại nữa không
Miếng này nếu chơi thuần thủ ( không có raves) thì chơi cũng được chủ yếu chặn sang chờ đấu thủ đánh hỏng. Còn nếu gạt, raves gò thì đối phương vẫn đánh được , sang khó đỡ lắm, hay rúc lưới hoặc ra ngoài.

kybinh

Binh Nhì
Bây giờ mình chơi 4 combo ,tùy đối thủ mình sử dụng kiếm nào.
kết hợp # 1: BH AntiPower.
# 2: BH: superblock OX of Dr Neubauer
# 3: BH: Allround cao cấp of Dr Neubauer.
# BH Tibhar Grass D.Tecs
FH cả 4 đều gai công.[/quote]
Nhà Em chơi 2 loại đã khó Bác chơi 4 thật bái phục.!!!!!!!!!

Thanh Trà

Thượng Tá
2. Nên mở thêm chuyên mục cho Gai và Anti.
Tôi thấy có nhiều bài viết về Gai/Anti không được tập trung, đặt tại các mục rất khác nhau:
- Mặt vợt, - Chiến thuật Thi đấu, - Các Hội thành viên ...
Nên xin đề nghị có chuyên mục cho Gai và Anti, có thể theo cấu trúc sau:
DỤNG CỤ BÓNG BÀN
- Cốt vợt
... ...
- Mặt Mút láng
- + Adidas
- + Andro
- ---
- Mặt Gai và Anti
- + Gai ngắn (gai công)
- + Gai trung (công thủ)
- + Gai dài (gai thủ)
- + Anti

- Phụ kiện bóng bàn
- Bàn bóng
- Trang phục

Mong ban Qtrị xem xét.
Các bác trong Hội Gai/Anti, em có đề xuất có chuyên mục cho Gai và Anti trong giao diện Diễn đàn như trên.
Nếu thấy hợp lý, mỗi bác một câu để có thống nhất số đông đề nghị BQtri xem xét.
Tại đường Link:
http://bongban.org/threads/gop-y-ve-giao-dien-dien-dan-bongban-org.22133/#post-312519

hungtv2002

Đại Tá
Hik...xin một suất chơi gai nào....em mới mua miếng này...không lót...thấy bảo dị lắm.....nhưng chưa chơi đc một phút nào vì dán quá khó nên xé vứt đi roài....tiếc quá....bác nào đã chơi miếng này cho xin chút review để xem có dũng cảm mua lại nữa không
Miếng này nếu chơi thuần thủ ( không có raves) thì chơi cũng được chủ yếu chặn sang chờ đấu thủ đánh hỏng. Còn nếu gạt, raves gò thì đối phương vẫn đánh được , sang khó đỡ lắm, hay rúc lưới hoặc ra ngoài.
Ý bác là sao em chưa hiểu, có phải đối phương vẫn đánh được, và khi sang bên mình thì mình hay bị rúc hoặc ra ngoài phải không... như vậy là tự làm khó mình phải không bác...

thaythuydn

Đại Tá
Mình mới mua gai phản xoáy gai dài có Friction gai dọc(hầu hết gai dài phản xoáy đều ngang)tấn công chận đẩy bạt bạt demi FH tuyệt vời Hôm nay lần đầu tiên mình thấy gai phản xoáy mà chơi bạt chân giật như mút .Lạ quá Minh chưa giải thích được Đó là gai Allround Premium của Dr Neubauer ,giá 990 k.Mua tại michip-sports TP HCM

hungtv2002

Đại Tá
Mình mới mua gai phản xoáy gai dài có Friction gai dọc(hầu hết gai dài phản xoáy đều ngang)tấn công chận đẩy bạt bạt demi FH tuyệt vời Hôm nay lần đầu tiên mình thấy gai phản xoáy mà chơi bạt chân giật như mút .Lạ quá Minh chưa giải thích được Đó là gai Allround Premium của Dr Neubauer ,giá 990 k.Mua tại michip-sports TP HCM
Miếng này thinhnguyen đang bán miếng 2end đó bác...

NDB55

Thượng Tá
Các bác chơi gai trên diễn đàn cho hỏi chút- Tôi chơi gai từ khi mói cầm vơt và chỉ chơi một loại là 755 của tàu cho bình dân giá rẻ. Quá trình sử dụng tôi thấy có khi nhiều miếng đánh đúng một hoăc 2 tuần đã có hiện tượng gãy gai, tuy không ảnh hưởng nhưng rất khó chịu vớiì cây vợt mình đang cầm. Còn miếng như hiện nay đang dùng hoặc một vài miếng không nhớ mua ở đâu nhưng mãi không thấy gãy là sao? Nhưng 755 nhiều khi thấy khó tìm đúng lúc mình cần, vậy có loại nào công dung y trang 755 để từ nay không phải lo nghĩ về mặt vợt nữa- tôi đang định đổi mặt gai còn lối đánh vẫn như khi sử dụng 755. Xin cám ơn.

BAC SUP

Đại Tá
Các bác chơi gai trên diễn đàn cho hỏi chút- Tôi chơi gai từ khi mói cầm vơt và chỉ chơi một loại là 755 của tàu cho bình dân giá rẻ. Quá trình sử dụng tôi thấy có khi nhiều miếng đánh đúng một hoăc 2 tuần đã có hiện tượng gãy gai, tuy không ảnh hưởng nhưng rất khó chịu vớiì cây vợt mình đang cầm. Còn miếng như hiện nay đang dùng hoặc một vài miếng không nhớ mua ở đâu nhưng mãi không thấy gãy là sao? Nhưng 755 nhiều khi thấy khó tìm đúng lúc mình cần, vậy có loại nào công dung y trang 755 để từ nay không phải lo nghĩ về mặt vợt nữa- tôi đang định đổi mặt gai còn lối đánh vẫn như khi sử dụng 755. Xin cám ơn.
mặt 755 mình thấy họ mua có 50k thôi ,nếu bạn đánh quen rôi thì mua luôn chục miếng để đó gãy lại thay vẫn rẻ hơn các mặt gai dài khác. chứ gai dài của dr newbauer 1t một miếng thì bằng 20 miếng 755 rồi.

kybinh

Binh Nhì

Có lẽ cách chơi của ban là ngoài chặn đẩy còn thường xuyên raves trái nên chân gai 755 hay gãy chân. Mình trước đây cũng vất vả với mặt 755 vì gai gãy chỉ sau 1 tuần chơi, sau đó chơi an ti và quay sang chơi cả gai và an ti cùng lúc ( 2 kiếm luôn). nhưng khi ông bạn cho miếng gai dài (mây mù III) chơi cả năm mới chỉ gãy 3 chân gai đang hỏi muamiếng mới nge nói Sài Gòn nhiều hơn HN, loại này phù hợp với cách chơi raves trái và rất uy lực Bạn dùng mây mù III thử xem yên tâm về mặt vợt.

thaythuydn

Đại Tá
Miếng này thinhnguyen đang bán miếng 2end đó bác...
hôm nay mình mua thêm gai trung diamant của Dr Neubauer nửa.Các bạn nào đánh gai này chưa ,xin cho biết tính chất nó như thế nào.Mình thấy mạng drneubauer.com nói là Diamant có thể bạt dể dàng các cú cắt nặng nhất.không rỏ có đúng như vậy không?

hungvotdoc

Thượng Tá
Thầy có thể post ảnh chân gai lên được không? Tôi đang rất quan tâm đến gai trung. Không biết gai này có chơi tấn công bình thường được không? (tôi chơi vợt dọc một mặt, hiên đang chơi 8228 A giait dragon - Lót dày 1,8 ly, cũng thuộc loại gai trung). Mặt này có bị ITTF cấm không? Rất mong thầy chỉ giúp !

thaythuydn

Đại Tá
Thầy có thể post ảnh chân gai lên được không? Tôi đang rất quan tâm đến gai trung. Không biết gai này có chơi tấn công bình thường được không? (tôi chơi vợt dọc một mặt, hiên đang chơi 8228 A giait dragon - Lót dày 1,8 ly, cũng thuộc loại gai trung). Mặt này có bị ITTF cấm không? Rất mong thầy chỉ giúp !
Ngày mai mình mới nhận Diamant.Gai này KHÔNG bị cấm.Bạn dùng vợt dọc,nhưng gai giant dragon chơi BH hay FH ??.Bạn muốn tìm gai nhưng BH hay FH ???

thaythuydn

Đại Tá
bạn có thể vào www.drneubauer.com để xem diamant.Theo drneubauer thì bạt rất dể các bóng xoáy xuống nặng.Có thể dùng BH hay FH.Ngày mai diamant về mình dán đánh thử mới biết được

hungvotdoc

Thượng Tá
Tôi chơi vợt dọc kiểu Hàn quốc nên chỉ dán một mặt. Lối đánh là chặn đẩy, hất, đôi công, tấn công bình thường. Để sử dụng được mặt gai 8228 giant dragon, tôi phải mất hơn 1 năm chơi các loại gai công từ dễ đến khó dần. Lúc đầu không thể sử dụng được (vì lối đánh công). Vừa rồi tôi định thay mặt 8228 mới nhưng thấy bảo không sản xuất nữa (hỏi cả FBI - dungcubongban trong Nam cũng bảo thế). Nay nghe thấy Thầy nói tới miếng gai trung này có vẻ khá hấp dẫn lại không bị cấm thì quá tốt. Tôi sẽ vào trang web Thầy cho để tham khảo thêm. Rất mong chờ ý kiến nhận xét của Thầy về diamant sau khi chơi thử .

hungvotdoc

Thượng Tá
Tôi vừa vào trang web Dr nhưng không có hình ảnh chân gai. Vì vậy lại vẫn phiền Thầy post dùm hình ảnh diamant lên mạng. xin cảm ơn Thầy! (phải nhìn thì mới biết gai này dễ hay khó, có sử dụng được không.... Nhiều lần nghe chủ shop nói hay nhưng mua về sử dụng không gây khó cho đối phương hơn mặt cũ).

thaythuydn

Đại Tá
Tôi vừa vào trang web Dr nhưng không có hình ảnh chân gai. Vì vậy lại vẫn phiền Thầy post dùm hình ảnh diamant lên mạng. xin cảm ơn Thầy! (phải nhìn thì mới biết gai này dễ hay khó, có sử dụng được không.... Nhiều lần nghe chủ shop nói hay nhưng mua về sử dụng không gây khó cho đối phương hơn mặt cũ).
Mình sẽ nhờ An còi post hình lên.Nhưng chờ vài ngày mình đánh thử đả ,rồi sẻ cho comment của mình cho các bạn tham khảo.Mình củng đang order một miếng Tibhar Grass D.Tecs từ nước ngoài có lẻ 1-2 tuần nửa sẻ về VN.

BAC SUP

Đại Tá
vào đây mà xem nhé.
https://www.google.com.vn/search?q=...yNIvuoATS3IGwAg&ved=0CD0QsAQ&biw=1384&bih=783

khuong-defensive

Thượng Sỹ
ACE nào có biết loại gai công 729 /842-40 bán ở đâu trên đất nước VN và giá bao nhiêu,màu đỏ
-----
em có một miếng màu đỏ mới nè thầy, dán vừa Stiga clipper, thầy thích em gửi cho thầy test.
0907.240.116 (gọi cho em thứ sáu, bảy, chủ nhật) nhé Bác.

khuong-defensive

Thượng Sỹ
hôm nay mình mua thêm gai trung diamant của Dr Neubauer nửa.Các bạn nào đánh gai này chưa ,xin cho biết tính chất nó như thế nào.Mình thấy mạng drneubauer.com nói là Diamant có thể bạt dể dàng các cú cắt nặng nhất.không rỏ có đúng như vậy không?
---
gai này em có, lót 1.5mm mua chổ anh hoài anh
đánh cốt gỗ, hay ALC mới hay
xoáy xuống đánh rất dễ vào, banh lắc khó đỡ, sụp nữa
tuyệt đối không cắt nhé

Bình luận từ Facebook